[Funland] Giáng sinh hỏi chuyện đẻ con trai con gái

invisible_life

Xe máy
Chào các cụ mợ,
Cuối tuần lại dịp Giáng Sinh em ngoi lên hỏi ý kiến các cụ việc này. Dài dòng thì lên phường nên em vào việc luôn, em là “tộc trưởng” ở quê, nhà đã có 2 vịt giời, vợ chồng tình cảm, gia đình hạnh phúc, nên các cụ đừng đổ lỗi cho em khi thế giới thiếu đàn bà nhé. Gần đây ngan nhà em thủ thỉ hay làm tiếp hiệp nữa, kiếm cho bố thằng cu mà chơi. Được nhời như cởi tấm lòng, em thì kinh tế bình thường thôi nhưng con cái thì vẫn muốn đủ gạo nếp gạo tẻ cho đỡ ngấy. Từ ngày ngan gợi ý thì em cũng phải kìm lại không là bài chưa học thuộc đã “bể”, và em thấy có 3 phương án sau :
  • Canh trứng rụng và mang thai theo phương pháp tự nhiên.
  • IUI : Lọc sơ tinh trùng Y rồi bơm vào vòi trứng vào ngày trứng rụng
  • IVF : Thụ tinh trong ống nghiệm. Nuôi phôi cấy vào tử cung.
Xác suất giới tính con theo ý muốn tăng dần theo ba phương pháp, đi kèm là chi phí cũng cao dần. Em đang ngắm phương án 2, vì hai vợ chồng sức khỏe và sinh lý bình thường, cũng chả phải hiếm muộn gì nên cũng không cần phải can thiệp phức tạp và tốn kém như phương án 3. Em biết là cũng chả có gì cho mình chắc chắn 100% nên cũng lường trước tinh thần, nhưng thôi, tội gì không thử. Lại sợ dính cái quan điểm phân biệt giới tính nên càng khó tìm thấy người chia sẻ, thôi em ngoi lên hỏi các cụ đã có cụ nào tiến hành chưa thì cho em xin ít kinh nghiệm, được inbox thêm cái địa chỉ nữa thì em đội ơn lắm lắm. Em ở miền Trung, bệnh viện/phòng khám/bác sĩ quanh quanh Huế, Đà Nẵng thì càng tốt, nhưng bác sĩ có kinh nghiệm, mát tay thì đi xa em cũng làm chuyến không sao. Miễn trong Việt Nam được rồi nhé các cụ.
Chúc các cụ Giáng Sinh và năm mới vui vẻ !

thichrauxanh

Xe điện
Cay phết,
Nhà cao cửa rộng con rể ở.
Tiền gửi ngân hàng cháu ngoại tiêu.

E troll cụ tí thôi, cho cụ có thêm động lực kiếm thằng cu :))

invisible_life

Xe máy
Cay phết,
Nhà cao cửa rộng con rể ở.
Tiền gửi ngân hàng cháu ngoại tiêu.

E troll cụ tí thôi, cho cụ có thêm động lực kiếm thằng cu :))
Hai cụ nhà em may có mấy bà chị gái ở gần chăm sóc, cháu ngoại chạy đi chạy lại nên vui chứ đẻ em, em đi làm ở xa lại không chăm nom cụ được nhiều. Bảo con trai chống gậy thôi chứ con gái em thấy nên có một đứa. Hehe. Nhà em thì đủ chuẩn rồi.:))

landaumuaxe

Xe điện
Theo e cụ chốt pa3 nhé, cho chắc, có thể là sinh đôi, nếu ngan già còn tuổi đẻ thì cứ triển, ngan nhag e năm nay đã 37 dương, ko em cũng gạ đẻ tiếp, mà thấy cũng có tuổi ròi

invisible_life

Xe máy
Theo e cụ chốt pa3 nhé, cho chắc, có thể là sinh đôi, nếu ngan già còn tuổi đẻ thì cứ triển, ngan nhag e năm nay đã 37 dương, ko em cũng gạ đẻ tiếp, mà thấy cũng có tuổi ròi
Phương án 3 nghe vậy chứ công phu lắm cụ ơi, tốn tiền tốn sức. Để cho mấy cụ trời bắt khó đường con cái thôi, chứ nhà em thì không đến nỗi vậy. Giờ em thấy công nghệ hỗ trợ cũng tốt, 37 vẫn đẻ tốt mà cụ, theo dõi kĩ chút thôi.

thichrauxanh

Xe điện
Phương án 3 nghe vậy chứ công phu lắm cụ ơi, tốn tiền tốn sức. Để cho mấy cụ trời bắt khó đường con cái thôi, chứ nhà em thì không đến nỗi vậy. Giờ em thấy công nghệ hỗ trợ cũng tốt, 37 vẫn đẻ tốt mà cụ, theo dõi kĩ chút thôi.
Bạn e theo PA 1 mà mấy thằng đều ra ấm chén đấy cụ, PA2 chắc đủ an toàn rồi, e cũng nghĩ thế.

Mà PA1 cụ có bí kíp chuẩn chưa? Bạn e có bí kíp chuẩn phết :P

invisible_life

Xe máy
Bạn e theo PA 1 mà mấy thằng đều ra ấm chén đấy cụ, PA2 chắc đủ an toàn rồi, e cũng nghĩ thế.

Mà PA1 cụ có bí kíp chuẩn chưa? Bạn e có bí kíp chuẩn phết :P
Bí kíp thì em cũng có mà chắc học không tới nơi nên thành ra chưa đậu. Hehe. Đùa chứ em nghĩ nhiều khi cũng cơ địa nữa nên muốn làm cái gì có thêm chút khoa học vào đấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chả biết gì vì trước nhà em đẻ tự nhiên như gà nên không tư vấn được cho cụ chủ thớt. Chủ để này tý lại cãi nhau um tý mẹt cho mà xem :))

thichrauxanh

Xe điện
Em chả biết gì vì trước nhà em đẻ tự nhiên như gà nên không tư vấn được cho cụ chủ thớt. Chủ để này tý lại cãi nhau um tý mẹt cho mà xem :))
Kệ tết để cãi nhau cho vui thay pháo cụ :))

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Trời cho con nào nuôi con nấy, lựa chọn này kia nhỡ có sai sót lại ân hận cả đời mà khổ cháu bé. Nếu muốn thêm thì cứ thuận tự nhiên cụ ạ

namphong12

Xe lăn
Có phúc khắc có phần.
Cứ thả tự nhiên. Được giai thì ok
Được gái thì làm thêm phát nữa. Giai ok.
Nữ thì khỏi làm ( tứ nữ bất bần).

landaumuaxe

Xe điện
Tốn nhưng chắc, nhà e mới có 2 ng làm cụ ạ, chắc chắn nhất trong 3pa , giờ k có nhiều cơ hội làm lại, 2 gái nếu tâm lý thoải mái thì chả sao, chứ nhăm nhe muốn thằng ku thì phải tốn kém

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Kệ tết để cãi nhau cho vui thay pháo cụ :))
Con gấu nhà em ngày trước khi mới có 2 gái, hễ cứ gặp ai nói đến đẻ con trai với con trai là thế lọ, thế chai là nó nhảy tưng tưng lên như bị ma nhập ấy, rồi vác đủ lý lẽ từ xã hội hiện đại với văn mình bên trời Tây ra để minh chứng. Thế mà từ khi sinh đứa thứ 3 xong giờ nó lại quay xe, cứ suốt ngày gạ đẻ thêm mới buồn cười cụ ah :))

anh.tuan

Xe tải
Cứ 3 luôn cho chắc. Sợ tuổi cao, sau còn nuôi con nữa chứ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nếu muốn đẻ con trai thì làm phương án 3 cho chắc cú .
Hôm trước bên e có ca sinh lần thứ 9 mới ra con trai . Còn các trường hợp hợp lần thứ 4 vẫn gái thì ko hiếm

thichrauxanh

Xe điện
Con gấu nhà em ngày trước khi mới có 2 gái, hễ cứ gặp ai nói đến đẻ con trai với con trai là thế lọ, thế chai là nó nhảy tưng tưng lên như bị ma nhập ấy, rồi vác đủ lý lẽ từ xã hội hiện đại với văn mình bên trời Tây ra để minh chứng. Thế mà từ khi sinh đứa thứ 3 xong giờ nó lại quay xe, cứ suốt ngày gạ đẻ thêm mới buồn cười cụ ah :))
Có khi nào là thích quá trình tạo ra ko ạ :P