[Funland] Gian nan làm CCCD cho trẻ em

ip8plus

Xe tải
Các cụ đã làm CCCD cho trẻ 6-14 tuổi chưa?
Em thấy gian nan, mệt mỏi và mất thời gian quá.
Bước 1: Khai trên DVC, Ok.
Bước 2:
- Ra Phường (hôm đó CAKV Báo làm đc tại Phường) Chờ đợi 1h, còn 5 người thì đến lượt: Báo lỗi hệ thống ko làm đc => Về.
- Hôm sau có mặt ở quận lúc 9h: Gửi xe, lên xếp hàng lấy số: Hết số => Về.
- Hôm sau nữa lên Quận 8h, xếp hàng chờ 20p gần đến lượt, Hết số => Về.
- Sáng thứ 7, lên sớm hơn, 7h45, xếp hàng, còn 6 người đến lượt, nhận đc câu: Hết số => VỀ (chả hiểu kêu 80 số 1 ngày vậy mà ko đến lượt).
Nghe nhiều người nói đến 3 lần chưa làm đc do đông và hết số.
Có chị lên lấy CCCD cho con theo giấy hẹn, bảo chưa có => Về. Bà chị nói “sao ko hẹn tôi 1 lần cho chắc, đằng này tôi lên 2 lần rồi, mất việc tôi quá” ko hiểu sao? E nhớ có dịch vụ gửi về tận nhà cơ mà?
em sẽ chờ CSKV mời đi làm em mới cho con đi, xin nghỉ 2 buổi sáng và 1 lần sáng th7 để làm mà ko đc.
E nghĩ sao khi đăng ký trên mạng rùi thì hẹn luôn ngày, giờ làm để đỡ phải lên đó chờ đợi xếp hàng mệt mỏi chờ đợi rùi quá tải nhỉ? Giờ em cũng chả vội, chờ cskv báo thì e báo lên làm vì cũng bận.
Ảnh sáng nay tại quận:

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Công an Quận có đợt làm theo phường, cụ ra theo đúng phường sẽ rất nhanh, khi ra nhớ mang photo cccd của bố mẹ.

HeoQuay66

Xe tăng
Bước 2:
- Ra Phường (hôm đó CAKV Báo làm đc tại Phường) Chờ đợi 1h, còn 5 người thì đến lượt: Báo lỗi hệ thống ko làm đc => Về.
- Sáng thứ 7, lên sớm hơn, 7h45, xếp hàng, còn 6 người đến lượt, nhận đc câu: Hết số => VỀ.
(mặc dù khi xếp hàng nhìn thấy 8h mới mở trước mình có khoảng 40 người, nhưng lại báo Hết số (chả hiểu kêu 80 số 1 ngày vậy mà ko đến lượt).
Nghe nhiều người nói đến 3 lần chưa làm đc.
Có chị lên lấy CCCD cho con theo giấy hẹn, bảo chưa có => Về. Bà chị nói “sao ko hẹn tôi 1 lần cho chắc, đằng này tôi lên 2 lần rồi, mất việc tôi quá” ko hiểu sao? E nhớ có dịch vụ gửi về tận nhà cơ mà?
Các cụ mợ cứ đưa con đi làm trước đi, em thì sẽ chờ CSKV mời đi làm em mới cho con đi, xin nghỉ 2 buổi sáng và 1 lần sáng th7 để làm mà ko đc, chán cái Hành Chính này lắm rùi.
Ảnh sáng nay tại quận:

Nhà e CAP gọi bảo mang con ra suót nhưng em không, giờ cũng có việc gì cần CCCD của con đâu mà vội. Các con có số định danh rồi. Kệ CAP thôi

Le80

Xe buýt
Bên phường em làm cho hs là nhà trường lập danh sách gửi công an, mỗi ngày 3 ca, mỗi ca 70 cháu. Em chờ có ds mới cho bọn nhóc đi.

phuongmit

Xe cút kít
2 đứa nhà e làm hết 30p, khai thông tin vào tờ a5 ở phường, các cháu cầm vào phòng làm, xong ra check thông tin và bố mẹ kí xác nhận là xong

toyennha

Xe lăn
Bước 2:
- Sáng thứ 7, lên sớm hơn, 7h45, xếp hàng, còn 6 người đến lượt, nhận đc câu: Hết số => VỀ.
(mặc dù khi xếp hàng nhìn thấy 8h mới mở trước mình có khoảng 40 người, nhưng lại báo Hết số (chả hiểu kêu 80 số 1 ngày vậy mà ko đến lượt).
Nghe nhiều người nói đến 3 lần chưa làm đc.
Các cụ mợ cứ đưa con đi làm trước đi, em thì sẽ chờ CSKV mời đi làm em mới cho con đi, xin nghỉ 2 buổi sáng và 1 lần sáng th7 để làm mà ko đc, chán cái Hành Chính này lắm rùi.
Ảnh sáng nay tại quận:

Tại cụ rồi cụ ơi. Mới lạ thì người dân cực thích và hệ thống tự nhiên lỗi. . nên cứ giấy khai sinh hoặc hộ chiếu mà dùng.

bjboyn00b

Xe điện
Ủa, em tưởng quy định là không bắt buộc.

tientaninfotech

Xe tăng
Làm gì phải vội vàng làm gì các cụ ơi, cứ chờ phường gọi mới đi. Mấy đồng chí xxx chỗ em phải hối em mới đi làm cái CCCD í chứ lị :D (CMND còn giá trị sử dụng)

ocean08

Xe điện
Phường em thì tổ dân phố thông báo trên zalo tổ, làm tại CA Phường từ 8h sáng đến 22h đêm. Chuẩn bị trc photo giấy khai sinh của cháu và photo cccd của Bố hoặc Mẹ (ai đưa trẻ con đi làm cccd thì photo của người đó).
Chiều đi làm về tầm hơn 17.30 e gọi điện cho cậu Cskv, cậu ấy bảo a đưa cháu ra đi, có tổ làm cccd, làm cả ngày. E đưa cháu đến, có 3 cháu khác đang làm nên chờ 1 lúc. E quên định danh của cháu, chú CA bảo a sang phòng bên cạnh là tổ Cskv, sang đọc tên họ tra nhanh, 2 phút xong. Quay lại phòng làm cccd, cháu chụp ảnh, lăn tay, lấy mống mắt mấy phút xong. Các chú CA bảo anh đưa cháu về, khi có cccd thì cskv sẽ gọi lấy.
Tóm lại thủ tục nhanh gọn, k đông, k phải chờ lâu, rất hài lòng.

Race Dead

Xe điện
Chỗ em hôm trước cậu CSKV alo bảo anh đưa cháu ra phường làm CCCD đi đang vắng , em phi về đưa F1 ra làm khoảng 15 phút xong . Như mọi lần là đăng ký nhận qua bưu điện nộp tiền , nhưng lần này bạn CSKV bảo anh cứ về khi nào có em gọi DT anh ra nhận cho cháu , rất đơn giản và nhanh .

ip8plus

Xe tải
Đúng là em cũng nhiệt tình hưởng ứng quá, Chắc em kệ để đó bao giờ vãn và CSKV báo vắng mới đi làm. Phường em tb trên zalo 1 lần và hôm đó chỉ làm đc vài chục cháu là lỗi ko làm nữa, hỏi thì bảo lên quận.
Quận vừa xa vừa đông, chán chả buồn làm nữa.

ip8plus

Xe tải
Phường em thì tổ dân phố thông báo trên zalo tổ, làm tại CA Phường từ 8h sáng đến 22h đêm. Chuẩn bị trc photo giấy khai sinh của cháu và photo cccd của Bố hoặc Mẹ (ai đưa trẻ con đi làm cccd thì photo của người đó).
Chiều đi làm về tầm hơn 17.30 e gọi điện cho cậu Cskv, cậu ấy bảo a đưa cháu ra đi, có tổ làm cccd, làm cả ngày. E đưa cháu đến, có 3 cháu khác đang làm nên chờ 1 lúc. E quên định danh của cháu, chú CA bảo a sang phòng bên cạnh là tổ Cskv, sang đọc tên họ tra nhanh, 2 phút xong. Quay lại phòng làm cccd, cháu chụp ảnh, lăn tay, lấy mống mắt mấy phút xong. Các chú CA bảo anh đưa cháu về, khi có cccd thì cskv sẽ gọi lấy.
Tóm lại thủ tục nhanh gọn, k đông, k phải chờ lâu, rất hài lòng.
Phường em cũng báo đúng 1 lần, xong lỗi nên làm đc mấy chục cháu, xong ko làm nữa. Bảo lên quận làm. Mệt lắm

ip8plus

Xe tải
Làm gì phải vội vàng làm gì các cụ ơi, cứ chờ phường gọi mới đi. Mấy đồng chí xxx chỗ em phải hối em mới đi làm cái CCCD í chứ lị :D (CMND còn giá trị sử dụng)
Thằng cu 12 T nên định đi làm để sang tháng đi máy bay cho tiện ấy mà. Còn CCCD đã có của bm thì vẫn dùng bt mà.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em mới làm cho 2 bé ,ra xếp số đông quá,em chạy về nhà 1 tiếng sau ra thì vừa kịp đến lượt,sau 15 ngày là 2 bé có cccd