Tin tức Gian nan hành trình xin cấp lại đăng ký cho chiếc Mazda 3 bị đánh cắp

PhongFood

Xe điện
Cái này do law . Bên CA người ta by law . thấy ko hợp ní thì cờm len cho đại biểu quốc hội:) đại biểu đưa ra quốc hội bóng bàn :0thấy ko hợp lý thì quốc hội lấy phiếu sửa luật.:) CA chỉ thực thi thôi.
Nhớ khi xưa.
Cù Huy Hà Vũ kiện TTCP vì can tội ra NQ trái luật.
Tòa bảo: Chưa có quy định về vấn đề công dân kiện CP.
CHHV: Chưa có chứng tỏ đó là lỗ hổng của pháp luật, sao anh không đề nghị sửa luật?
Im bặt.
Câm lặng.
Kết quả là gì.
Nát.
Dòng bôi đậm cụ. CSGT không hoàn thành trách nhiệm. Chả lý do đổ mãi cho law được cụ :D

buicongchuc

Xe ba gác
Làm em nhớ vụ ofer kiện CACG ra toà liên quan đến "ngã ba - không phải ngã tam" :))

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cấp mới theo sk,sm mà kẻ gian đã đục lại hóa ra đồng tình với vc đục sk, sm tự do chăng?
Đục lại sk sm theo số đăng ký biển 30E xxxxx chứ. Xe này sẽ có biển số ,sk ,sm trùng lặp với nhau

toyennha

Xe lăn
Vụ này khác gì vợ,chồng bị bắt cóc và hành hạ bị tâm thần. Khi nhà tiềm người nhà tiềm được thử adn thì báo bv báo là vợ,chồng tòa phán vợ chồng. Nhưng C.A không công nhận giấy đăng ký kết hôn do vợ,chồng đang bị tâm thần :(

Mr.Alo

Xe lăn
Đục lại sk sm theo số đăng ký biển 30E xxxxx chứ. Xe này sẽ có biển số ,sk ,sm trùng lặp với nhau
Đục lại về sau sang tên đổi chủ nó lại soi trên hệ thống phức tạp cụ ạ , giờ làm giống xe thanh lý mà sk sm nó mờ hay không rõ ý , bên công an đục lại số rồi đi đk lại theo số mới

con dơi 141

Xe tăng
Đục thế chỉ khớp đăng ký cũ thôi, chứ sao đăng kiểm được mà chạy hả cụ? Phải là csgt đục mới theo biển số mới cấp lại thì mới là hợp pháp.
Thế thì cụ phải xem lại CSGT có chức năng đục số khung số máy ko và đủ thẩm quyền trong trường hợp nào.

745Lii

Xe điện
Thế thì cụ phải xem lại CSGT có chức năng đục số khung số máy ko và đủ thẩm quyền trong trường hợp nào.
Nói như cụ nó rất khó làm việc, cái gì cũng phải có lần đầu tiên. Chưa có thẩm quyền thì bổ xung thẩm quyền chứ sao, cơ quan-cá nhân nào có thẩm quyền bổ xung thẩm quyền ấy thì phải được biết việc này mà bổ xung. Quyền lợi hợp pháp của công dân cơ mà, cứ bảo ko có thẩm quyền giải quyết thì tài sản vài trăm triệu mang ra cân sắt vụn à?

con dơi 141

Xe tăng
Nói như cụ nó rất khó làm việc, cái gì cũng phải có lần đầu tiên. Chưa có thẩm quyền thì bổ xung thẩm quyền chứ sao, cơ quan-cá nhân nào có thẩm quyền bổ xung thẩm quyền ấy thì phải được biết việc này mà bổ xung. Quyền lợi hợp pháp của công dân cơ mà, cứ bảo ko có thẩm quyền giải quyết thì tài sản vài trăm triệu mang ra cân sắt vụn à?
em đâu có phản đối nhưng dù là công an nhưng CSGT cũng phải tuân thủ quyền hạn và trách nhiệm theo luật.

Thực ra thì theo em thì thằng lấy xe phải bồi thường vì đã phá hoại tài sản và gây thiệt hại tới tài sản. Không thể nói trả lại xe là hết nghĩa vụ bồi thường cho chủ xe bị đánh cắp được.

poiuy

Xe ba gác
Vụ này bế tắc là do luật còn thiếu nên không giải quyết được. Bây giờ phải có 1 cho phép ngoại lệ từ cấp có thẩm quyền. Sau này phải sửa luật để đưa trường hợp này vào.

745Lii

Xe điện
em đâu có phản đối nhưng dù là công an nhưng CSGT cũng phải tuân thủ quyền hạn và trách nhiệm theo luật.

Thực ra thì theo em thì thằng lấy xe phải bồi thường vì đã phá hoại tài sản và gây thiệt hại tới tài sản. Không thể nói trả lại xe là hết nghĩa vụ bồi thường cho chủ xe bị đánh cắp được.
Đó, cụ chuẩn đét. Nhưng cũng phải bổ xung, làm rõ cái quy định này cho chặt chẽ đúng ko cụ? Giả sử ông lừa kia ông ấy còn mỗi thằng người thôi thì anh Hoàng chủ xe về nhì luôn rồi còn gì. :((:(( trong khi hoàn toàn có thể cho phép cq CSGT nơi đăng ký chủ quản (trước khi bị lừa) cấp lại biển số, sk, sm mới cho người dân được sử dụng hợp pháp tài sản hợp pháp của mình.

con dơi 141

Xe tăng
Đó, cụ chuẩn đét. Nhưng cũng phải bổ xung, làm rõ cái quy định này cho chặt chẽ đúng ko cụ? Giả sử ông lừa kia ông ấy còn mỗi thằng người thôi thì anh Hoàng chủ xe về nhì luôn rồi còn gì. :((:(( trong khi hoàn toàn có thể cho phép cq CSGT nơi đăng ký chủ quản (trước khi bị lừa) cấp lại biển số, sk, sm mới cho người dân được sử dụng hợp pháp tài sản hợp pháp của mình.
hix đáng buồn là Công An chỉ có chức năng đăng ký chứ ko có chứng năng đóng lại số khung số máy cho xe bị đục đóng roài ạ. Lơ mơ còn phải bị thu hồi đăng ký xe ấy chứ. Còn việc bám vào CA, kiện CA thì em đoán đứa trộm xe giờ còn cái nịt nên phải kiếm chỗ bấu víu

Điều 15 và 18 Thông tư 58/2020/TT-BCA cụ nhé

xedieu

Xe cút kít
Loanh quanh rồi cũng chả đâu vào đâu đâu. Củ khoai nó rất khoai!

745Lii

Xe điện
hix đáng buồn là Công An chỉ có chức năng đăng ký chứ ko có chứng năng đóng lại số khung số máy cho xe bị đục đóng roài ạ. Lơ mơ còn phải bị thu hồi đăng ký xe ấy chứ. Còn việc bám vào CA, kiện CA thì em đoán đứa trộm xe giờ còn cái nịt nên phải kiếm chỗ bấu víu

Điều 15 và 18 Thông tư 58/2020/TT-BCA cụ nhé
Em biết, CSGT trả lời rồi còn gì. Em vẫn nói lại câu cái gì cũng phải có lần đầu tiên.
Pháp luật là do con người tạo ra chứ đâu, luật mình thiếu thì phải sửa đổi bổ xung thôi. Cụ chắc cũng học khối Luật, trước năm 1999 thì hành vi Hiếp dâm vẫn xử bằng quy định của tội Cố ý gây thương tích, đua xe trái phép xử bằng quy định tội gây rối trật tự công cộng mà, vì BLHs 1985 có quy định về tội hiếp dâm với đua xe trái phép đâu.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Đục lại về sau sang tên đổi chủ nó lại soi trên hệ thống phức tạp cụ ạ , giờ làm giống xe thanh lý mà sk sm nó mờ hay không rõ ý , bên công an đục lại số rồi đi đk lại theo số mới
Công an đục chứ! Mình đục vớ vẩn ăn cái án luôn. Sk : 30E 56789 Sm 30E 56789 biển kiểm soát cũng 30E56789 luôn

BMW X10

Xe điện
Đội Vàng ươm có chức năng, thẩm quyền, có cả quy định để đóng lại SK+SM, các bác ạ.
Nó có cả búa đóng SK+SM với đủ ký tự !@#$%^& ấy chứ.

745Lii

Xe điện
Đội Vàng ươm có chức năng, thẩm quyền, có cả quy định để đóng lại SK+SM, các bác ạ.
Nó có cả búa đóng SK+SM với đủ ký tự !@#$%^& ấy chứ.
Em biết là họ có, vì em gặp khá nhiều xe thanh lý ra sk, sm trùng biển số luôn rồi mà. Ý em với cụ 141 đang nói là cụ thể trường hợp anh Hoàng luôn ấy ạ, CSGT trả lời là ko đk lại đối với xe đã cắt, đục lại số như xe anh Hoàng. Còn các xe khác có lẽ chỉ là xe nhập lậu, sk, sm vẫn nguyên bản nên họ mài đi đóng mới nó khác trường hợp xe anh Hoàng.

ngoc_phuong

Xe lăn
kiện là đúng, 1 XH văn minh, cái gì cãi nhau ko giải quyết đc thì mang ra tòa, vấn đề văn mình còn lại của XH lại chờ tiếp xem tòa nó có văn minh ko nữa=))
à mà em đọc tin ko thấy nhắc nhở gì đến chi tiết là lúc mất cắp thì cái xe này có bảo hiểm ko nhỉ?
Có 1 câu nói rất nổi tiếng của Mark Twain