[Funland] Giãn cách toàn TP Hà Nội năm 2021

KeanuR

Xe tăng
Hay tiêm Pfizer nó kém hơn verocell và astra hở cụ. Cũng là tháng 2 -2022. Tỉnh thành em mở cửa, cấm trên giấy nhưng vẫn cho hoạt động nửa kín nửa hở...Mà có rã xác như Nhật đâu @@. Em em tiêm Pfizer ( kiếm mãi mới được 1 cửa ) còn đâu người nhà tiêm verocell và astra thì khi nhiễm lại ho thấp hơn. Em em ho nặng hơn. Em nghi có sự bịp bợm nào đó.
Với em luôn ưu tiên hàng hoá gốc EU hơn Mỹ
Với e hàng hoá EU hơn Mỹ một bậc kể cả những sp Mỹ sx ra thì mua ở EU vẫn chất hơn (với e)
Thế nên e chỉ tiêm Astra với mức giãn cách tgian 14 tuần trở lên (giờ vẫn chưa dính covid)

mocmit

Xe tải

Đợt đấy em là F1, đi cách ly 2 tuần☹

KeanuR

Xe tăng
góp vui vs các cụ tấm ảnh 1 chốt ở HN QL2
Thật sự những ngày tháng không thể quên
Hy vọng ko quay trở lại nữa😎

otothanglong

Xe điện
Mong nó mãi là dĩ vãng đừng bao giờ lập lại trong tương lai nữa.

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
góp vui vs các cụ tấm ảnh 1 chốt ở HN QL2
Thật sự những ngày tháng không thể quên
Hy vọng ko quay trở lại nữa😎
Ngày đấy bon trương tuần, xã xệ được dịp lên mặt.

chandai.toinack

Xe điện
Thiệt tình e kĩ cực kì. Năm 1 mới chớm Vũ Hán, e đã về vườn ở
Năm 2 là năm kinh dị nhất, e đi du lịch và về Nha trang tính nghỉ ngơi chơi hè 3 tháng, cơ mà mới đx hơn 1 tháng dầm nắng cả ngày dang nắng bãi biển, thì đùng phát bị nhốt ở nhà.
Cũng may mà trc đó ko có việc j làm, e đổ đất rùi tự san đất, xong mò mẫm trồng rau, sau này cả khu nhìn vườn rau nhà em xèm ( e đi tiêm vx mà cán bộ còn hỏi nhà có vườn rau to đó đúng ko, hình này là rau mới lác đác và dưa gang dưa hấu chưa lên)

Thế quái nào mà ăn dưa hấu, dưa gang, bí đao, chôn gốc cây xoài, bưởi, xong nó mọc tốt um, ra đầy trái.

Xui rủi là trong thời gian giãn cách, nhà e 3 lần xanh mặt: 1 lần ăn cá nhiễm độc bị dị ứng, mò đi mua thuốc xin chốt đủ kiểu
🌱 2 lần Bà nhà em đi viện ( mổ ruột thừa và tiền đình) cả 2 lần vào viện là Bà và em đều chưa đc mũi nào, cũng xác định là bị và
nâng sức đề kháng, tránh hết sức có thể, may mắn là ko bị gì )

Sau đó tới thời kỳ trên Dalat gọi đi học, cho đón HS và PH về ( Dalat Lâm đồng luac đó ko có ca và rất kĩ, nghiêm ngặt), thôi thì e xin phép lùi 1 năm, nhưng đùng phả có ca xa Dalat 140km mà Dalat cũng ngưng luôn, cho học trực tuyến.
Thế là chán chê xuống Nha trang tháng 4, em ở tới 15 hay 20 Tết âm lịch mới về Dalat
Phiếu đi chợ/ siêu thị, e chưa xài 1 phiếu nào

duongphong

Xe container
Nhà em tính đến nay trộm vía gọi là thành công khi hầu hết mọi người đã bị 1 lần nhưng 2 nhân vật đầy bệnh nền là mẹ em ( tiểu đường, huyết áp, tim mạch, mỡ máu, mỡ gan, đột quỵ) và bố vợ em (huyết áp, mỡ máu, gút) thì chưa bị.
Em cả 2 ông/bà bên nội ngoại bệnh; tiểu đường, tim mạch, huyết áp... K bị nhiễm. Chả hiểu ra làm sao 😅

DaDieuchienxu

Xe container
Với em luôn ưu tiên hàng hoá gốc EU hơn Mỹ
Với e hàng hoá EU hơn Mỹ một bậc kể cả những sp Mỹ sx ra thì mua ở EU vẫn chất hơn (với e)
Thế nên e chỉ tiêm Astra với mức giãn cách tgian 14 tuần trở lên (giờ vẫn chưa dính covid)
Thời điểm dịch bùng mạnh, có vaccine để tiêm là mừng rồi, chứ có đc chọn đâu cụ?
Đợt 1 mình tiêm Pfizer, đợt 2 Astra, đến đợt 3 lại Pfizer. Cứ theo danh sách TDP mà đi, vaccine nào về thì gọi dân ra tiêm ngay.
Bx mình dính ở quê, lên xã xin giấy để về SG. Cán bộ (CB) xã bảo "Trên ấy ai cũng tiêm 2 mũi rồi, chị chưa tiêm mũi nào, sao về đc? Để có đợt, chúng tôi sẽ linh động giải quyết cho".
Sau đó, họ tiêm cấp tập cho 2 mũi Verocell, cách nhau 15 ngày!

zonet

Xe tăng
Còn khốc liệt hơn ý chứ. Cả thành phố như thành phố chết. Ra đường là phạt. Năm 72 vẫn còn đi lại được tự do. Năm ngoái sáng nào em cũng phải chai dầu và mấy gói hảo hảo, chai nước mắm trên ghi đông xe đạp. Các anh có hỏi thì bảo đi mua hàng không 2 củ phạt ngay.
Em bị phạt 1 tr vì giấy có ra đường mà đi sai tuyến. Bị phạt mà em thấy cứ vui vui (em thật), vì biết chả mấy khi được vé kiểu này.

Bây h viết reply cụ em lại thấy tiếc là không giữ lại cái biên bản phạt đấy làm kỷ niệm, sau này post lên mọi người lại há hốc mồm như bh xem lại mấy tờ công trái hồi 198x, hihi

KeanuR

Xe tăng
Thời điểm dịch bùng mạnh, có vaccine để tiêm là mừng rồi, chứ có đc chọn đâu cụ?
Đợt 1 mình tiêm Pfizer, đợt 2 Astra, đến đợt 3 lại Pfizer. Cứ theo danh sách TDP mà đi, vaccine nào về thì gọi dân ra tiêm ngay.
Bx mình dính ở quê, lên xã xin giấy để về SG. Cán bộ (CB) xã bảo "Trên ấy ai cũng tiêm 2 mũi rồi, chị chưa tiêm mũi nào, sao về đc? Để có đợt, chúng tôi sẽ linh động giải quyết cho".
Sau đó, họ tiêm cấp tập cho 2 mũi Verocell, cách nhau 15 ngày!
Chỗ em cho tiêm Astra mn còn buồn ấy, bỏ 2 tr ra để chọn tiêm Pfizer Mordena
E tiêm 3 đợt phường e đều Astra, Pfizer ghi rõ dành cho đối tg ưu tiên
Em thì cứ vui vẻ xông lên tiêm thôi, nhiều ng chọn tiêm Pfizer Mordena đến khổ

vieteuro

Xe container
Ô nào chê cách làm của nhà nước với ko sợ coviit tình nguyện nhiễm đậu mùa khỉ đi :))

DaDieuchienxu

Xe container
Chỗ em cho tiêm Astra mn còn buồn ấy, bỏ 2 tr ra để chọn tiêm Pfizer Mordena
E tiêm 3 đợt phường e đều Astra, Pfizer ghi rõ dành cho đối tg ưu tiên
Em thì cứ vui vẻ xông lên tiêm thôi, nhiều ng chọn tiêm Pfizer Mordena đến khổ
Ở SG mình chưa từng nghe thời điểm nào cho chọn vaccine cả (có thể 1 số ít người có mối quan hệ tốt nên "đi đêm" vs đội tiêm để khi nào có đúng loại vaccne như yêu cầu thì hú), còn lại rất bình đẳng: Modena về số lượng ít nên ưu tiên dành cho người > 65t, còn Pfizer hoặc Astra phân xuống Quận bao nhiêu thì tiến hành gọi dân tiêm ngay.
Chỉ có đợt 4 này ề à, Tổ trưởng gõ cửa từng nhà gọi đi tiêm, nhưng dân cứ ngãng ra. Đưa Tờ cam kết thì dân vặc lại "Tôi ko ký. Tôi sẽ đi tiêm nếu BS ký cam kết sau đó tôi bị gì thì các ông ấy phải chịu hoàn toàn trách nhiệm nuôi GĐ tôi, vì tôi là LĐ chính!" Bố ông nào dám ký! Thế là huề xu!

milevsko

Xe tăng
Em bị phạt 1 tr vì giấy có ra đường mà đi sai tuyến. Bị phạt mà em thấy cứ vui vui (em thật), vì biết chả mấy khi được vé kiểu này.

Bây h viết reply cụ em lại thấy tiếc là không giữ lại cái biên bản phạt đấy làm kỷ niệm, sau này post lên mọi người lại há hốc mồm như bh xem lại mấy tờ công trái hồi 198x, hihi
Sao cụ bị phạt có 1 củ nhỉ, có một buổi chiều em cuồng cẳng vác xe đạp đạp đi đạp lại đoan phố Triệu Việt Vương vì cây nhiều. Đang lâng lâng thì bị một chú CA béo như con ỉn, đi xe máy ép em vào đường. Éo hỏi han gì cả đã hất hàm hỏi sao lại ra đường, yêu cầu về phường nộp 2 củ. Ghét thái độ vô lễ nên em kệ cmm tha hồ lải nhải, đến lúc gắt lên sao ông không nói gì, có đi không em mới từ từ rút giấy đi chợ. Mặt ngắn tũn lại, cút thẳng.

thefinalgoal

Xe tải
Trong những group FB có mấy câu chuyện ám ảnh. Ko biết giờ còn ko.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Một ngày nào đó khi bạch hóa mọi việc sẽ sáng tỏ nguyên nhân vì sao Sai Gon chết nhiều như vậy và trách nhiệm thuộc về ai. Bệnh viện dã chiến, cách ly tập trung, nhiều người F1 không bệnh cũng bị đưa vào khu cách ly dẫn tới bị lây nhiễm chéo, điều kiện ăn ở tồi tệ khiến nhiều người chết vì bệnh nền.
Con gái của Jonathan Hạnh Nguyễn bị nhiễm covid ở Anh, đến bệnh viện bác sĩ chỉ khám và cho về nhà tự điều trị, họ không cách ly hay truy vết nguồn bệnh.

ITA

Xe tải
Covid ở 1 số nước bắt đầu tăng trở lại

Lái xe máy

Xe tăng
Ký ức của 1 đời người.
Từ cúm TBN đến cúm Vũ Hán là 100 năm. Mỗi đời người mới có 1 lần trải nghiệm.
Nhớ con bé ngã chảy máu đầu phải đem đi khâu lúc nửa đêm. Phải ra viện Hồng Ngọc cho nó cắt cổ thêm lần nữa. Đi đường có 2km mà gặp mấy chốt và 1 tổ cscd đi tuần nữa. Chắc hơn cả thời chiến.