Thảo luận Giảm tiếng ồn cho Kia Morning

Lammd

Xe tải

quocuyhn

Đi bộ
E đi kia mor 2012, e đã thử và có ý kiến thế này
E chỉ làm ở bốn hộc bánh thôi
E thử áp dụng cách tiêu âm của các phòng hát karaoke bằng cách tạo bề mặt không bằng phẳng trên bề mặt để tránh âm thanh phản xạ và cộng hưởng nhiều lần bằng cách dùng sơn chống rỉ nhiều lớp, sau đó dùng xốp pha lỏng với dung môi của keo đầu chó or đầu trâu x66 rồi chát lên( cái này vô tình mày mò do một lần làm đổ keo lên xốp e phát hiện ra)e chát lớp dày khoảng 0,5 đến 1 cm, quá trình chát tạo độ nhám và lồi lõm cho bề mặt chát, chờ keo khô (chắc khoảng vài tiếng) và hưởng thụ kết quả
Bác nào cẩn thận có thể chơi nhiều lớp, mỗi lớp lót một lớp vải mỏng, các bác yên tâm loại này khô rồi vừa đàn hồi tốt vừa chống nước và keo bám cực chặt, nhưng nếu cần lột thì cũng ra cả mảng,cực sạch luôn
Kết quả: đi mất hơn chục cái thùng xốp trồng cây của cụ bà, và một đống thùng xốp đi xin hàng xóm, cộng với mấy chai dung môi, một hộp keo
Chi phí quá rẻ e nhớ là mất có hơn 200k thôi, kết quả hầu như ko nghe thấy tiếng ồn từ lốp luôn trừ lúc đường chỉ có mỗi mình và đóng trên 1 lít
E chỉ làm 4 hộc lốp vì thứ nhất e đã thử và thấy dán sàn mà ko chuẩn cả tay nghề và vật liệu thì sau này có mùi, dỡ đi thì quá khổ, ko hiệu quả nhiều, cái này e dính con xe mitsu rồi, thứ hai e thấy như xe e tiếng ồn chủ yếu từ bánh xe và sàn xe vọng lên là chính, thứ 3 là cái keo nó có mùi nên chỉ thích hợp những chỗ bên ngoài, còn cái sàn e chọn giải pháp giữ nguyên sàn nguyên bản, mất khoảng 350k (ko biết e mua có đắt ko)mua tấm giả da loại đểu càng dầy càng tốt phủ lên, cắt phom vừa, đặt ghế lên, đặt tấm lót sàn lên che hết mép đi, e cũng ko đo nhưng e nghĩ là ổn vì qua 2 lớp da và 2 lớp ko khí thì âm bị triệt tiêu đi nhiều
E làm đc gần 1 năm rồi và chưa phải làm lại
Chúc các cụ hài lòng với vợ 2
Còn e thì đã sang vợ 4 rùi híc, toàn vợ già
Em thấy cách này hay và chi phí rẻ. Rất hợp lý! Khi muốn bỏ cũng nhanh.

an_giaiphong

Xe điện
Thưa các Cụ, hôm nay em hứng lên làm 1 bên hốc bánh trước vợ 2 cả của em

Nó dư thế này

1. Đầu tiên là pha dung dịch để quét

Pha xong thì nó thế này

2. Quét vào hốc bánh và quét xong nó thế này

cụ không tháo bánh ra quyét cho nhanh và đỡ bẩn

Lammd

Xe tải

Mr mam

Xe đạp
vật liệu này có thể gây cháy Cụ nhé, do vậy cần tìm loại đốt không cháy

Hốc bánh em nó to, do vậy không cần tháo bánh CỤ ah

KIA Morning thì chắc là cần tháo bánh
Cụ lammd cho e hỏi e đang nghĩ cách này cụ xem có đc ko, e mua sơn chống gỉ để đặc trộn với vật liệu chịu lửa(là bột bê tông hoặc gạch chịu lửa nghiền ra) sau đó quét vào hốc lốp có ổn ko ạ. Vì e thấy cái hạt của cụ nó giống giống với vật liệu làm gạch chịu lửa.

Lammd

Xe tải
Cụ lammd cho e hỏi e đang nghĩ cách này cụ xem có đc ko, e mua sơn chống gỉ để đặc trộn với vật liệu chịu lửa(là bột bê tông hoặc gạch chịu lửa nghiền ra) sau đó quét vào hốc lốp có ổn ko ạ. Vì e thấy cái hạt của cụ nó giống giống với vật liệu làm gạch chịu lửa.
Cụ ơi

Cứ có vật liệu cách âm là OK mà, tìm được loại rẻ hơn thì tốt quá

r-r

Xe hơi
Em thấy phun gầm cao su non hiệu quả ạ

Lammd

Xe tải
Hôm nay chủ nhật, cụ nào triển khai rồi thì cho cản nhận cái ah

Sang tháng 11 em làm 1 em Camry 2010 cho ông bạn, hy vọng ổn

Mr Oz

Xe hơi
Thế này, e thì chỉ dạo qua và rút ra kết luận cho con Mo nênh e chuẩn bị rc về để chống ồn: cư để vậy chạy bình thường và mở nhạc bolero remix lên, đợi chạy cứng cứng thì chạy ra garage phủ gầm bằng 4 chai lidqui moly sau đó náp thêm 1 chai vào 4 hốc bánh xe. Chạy khỏang 10k km thì thay 4 lốp Michelin vào cho êm, còn 4 cái lốp cũ thì để đó khi nào đi đăng kiểm thì lắp vào. E thấy tiết kiệm và đơn giản. Vì những ai đi MN thì chắc quá bán là nhữg ng ko giàu có gì cho lắm.

Sincerely, Mr Oz

fusionvie

Xe điện
Hôm nay chủ nhật, cụ nào triển khai rồi thì cho cản nhận cái ah

Sang tháng 11 em làm 1 em Camry 2010 cho ông bạn, hy vọng ổn
Em vẫn chưa làm cụ ạ, chắc phải để cuối tuần sau rồi

anhhq1

Xe hơi
mình đi si 2015. làm chống ồn thấy vẫn ồn kinh thì ra nguyên nhân là do 4 quả goodyeảr đi như mưa rào. thay 4 quả hankook thì êm hẳn luôn. theo mình dòng xe nhỏ thì khó chống ồn triệt để lắm. chi giảm bớt được bác ạ :(

fusionvie

Xe điện
mình đi si 2015. làm chống ồn thấy vẫn ồn kinh thì ra nguyên nhân là do 4 quả goodyeảr đi như mưa rào. thay 4 quả hankook thì êm hẳn luôn. theo mình dòng xe nhỏ thì khó chống ồn triệt để lắm. chi giảm bớt được bác ạ :(
Bác làm chống ồn như cụ Lammd đã làm mà vẫn ồn hay chống ồn kiểu ra hàng họ dán cho thế?

anhhq1

Xe hơi
Bác làm chống ồn như cụ Lammd đã làm mà vẫn ồn hay chống ồn kiểu ra hàng họ dán cho thế?
bạn mình làm bác ạ. làm kỹ càng theo kiểu sài gòn, cắt, dán, sấy ...nói chung là kỹ hơn ngoài hàng nhiều, làm chống ồn và thay lốp phải giảm kể được 50% độ ồn bác ạ

fusionvie

Xe điện
bạn mình làm bác ạ. làm kỹ càng theo kiểu sài gòn, cắt, dán, sấy ...nói chung là kỹ hơn ngoài hàng nhiều, làm chống ồn và thay lốp phải giảm kể được 50% độ ồn bác ạ
Vậy là không phải phương pháp trong topic này rồi nhỉ. Thực tế, hiệu quả của thay lốp Mitchellin thì ai cũng biết và không phải bàn cãi, nhưng đó là giải pháp cuối cùng vì chi phí đắt đỏ (với bộ lốp Mitchelin như xe của cháu, thi phải bỏ ra tận 20 củ co). Một điều nữa đi lốp Mit rất nhanh mòn, nếu đi đường xấu dễ bị bể. Cái cụ Lammd đang làm thì rất là rẻ, nếu hiệu quả thì rất tốt ạ.

meoden85

Xe buýt
Vậy là không phải phương pháp trong topic này rồi nhỉ. Thực tế, hiệu quả của thay lốp Mitchellin thì ai cũng biết và không phải bàn cãi, nhưng đó là giải pháp cuối cùng vì chi phí đắt đỏ (với bộ lốp Mitchelin như xe của cháu, thi phải bỏ ra tận 20 củ co). Một điều nữa đi lốp Mit rất nhanh mòn, nếu đi đường xấu dễ bị bể. Cái cụ Lammd đang làm thì rất là rẻ, nếu hiệu quả thì rất tốt ạ.
E cũng mới làm, nhưng e làm mãi mà hết có 1kg, e oder về nó nhỏ như mùn cưa nên chắc tốn ít hơn a, e cảm thấy có đỡ hơn nhưng cũng không được nhiều lắm a, có khu hôm nào rảnh e quét thêm lớp nữa xem thế nào a

Lammd

Xe tải
E cũng mới làm, nhưng e làm mãi mà hết có 1kg, e oder về nó nhỏ như mùn cưa nên chắc tốn ít hơn a, e cảm thấy có đỡ hơn nhưng cũng không được nhiều lắm a, có khu hôm nào rảnh e quét thêm lớp nữa xem thế nào a
Cụ làm mỏng quá. Cụ làm dày khoảng 3mm giúp em nhé.

Và cụ kiểm tra miếng cao su ngăn tiếng động từ lốp lên chỗ cánh cửa còn không. Nếu mất thì phải bổ xung ngay ah

anhhq1

Xe hơi
Em tham khảo anh em đi
em nói chuyện với Mấy anh em đi mornig hôm lắp smartkey đều nhất trí 1 cách chống ồn hiệu quả nhất ở morning là " tiếng hát át tiếng ồn " cụ ạ.Ko phải phét chứ mấy em thaco nhà ta cũng làm đủ thứ mà cũng chỉ ngang ngang i 10 chưa làm cụ ạ :(

fusionvie

Xe điện
Em tham khảo anh em đi

em nói chuyện với Mấy anh em đi mornig hôm lắp smartkey đều nhất trí 1 cách chống ồn hiệu quả nhất ở morning là " tiếng hát át tiếng ồn " cụ ạ.Ko phải phét chứ mấy em thaco nhà ta cũng làm đủ thứ mà cũng chỉ ngang ngang i 10 chưa làm cụ ạ :(
Hị hị, cụ cứ ác cảm với Thaco. Không phải nói phét, trước khi mua xe cháu cũng đã tham khảo, chạy thử và đo độ ồn các loại xe, cuối cùng vẫn chọn Thaco vì cách âm nhỉnh hơn Santafe 1db đấy ạ. Tuy nhiên, do niềm đam mê, vẫn muốn con xe của mình êm hơn nữa ạ.

meoden85

Xe buýt
Cụ làm mỏng quá. Cụ làm dày khoảng 3mm giúp em nhé.

Và cụ kiểm tra miếng cao su ngăn tiếng động từ lốp lên chỗ cánh cửa còn không. Nếu mất thì phải bổ xung ngay ah
Miếng cao su nào mà từ lốp lên cánh cửa thế a, cụ cho e xin hình xem nó thế nào được không a? E cảm ơn cụ.

Lammd

Xe tải
Miếng cao su nào mà từ lốp lên cánh cửa thế a, cụ cho e xin hình xem nó thế nào được không a? E cảm ơn cụ.
cái này CỤ phải tháo miếng nhựa ốp ra nếu nhìn từ dưới lốp sang phía cánh cửa mà thấy sáng mêng mông là mất. Hôm trước làm xe Gentra X em tháo ra thấy mất 1 bên phụ. Kiếm miếng khác cho vào khác liền