[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Spike

Xe tăng
Các cụ đăng ký xe xong mấy ngày thì được lấy giấy đăng ký vậy ạ? Xưa đăng ký xong 2 ngày sau là lấy được rồi mà em nghe bảo bây giờ cứ phải tầm 7-10 ngày. Cải lùi thực sự.

Bin Bống 201820

Xe đạp
Các cụ đăng ký xe xong mấy ngày thì được lấy giấy đăng ký vậy ạ? Xưa đăng ký xong 2 ngày sau là lấy được rồi mà em nghe bảo bây giờ cứ phải tầm 7-10 ngày. Cải lùi thực sự.
Giấy hẹn mình ghi 2 ngày làm việc. Thực tế 3 ngày làm việc, kể cả ngày nhận giấy hẹn và ngày lấy

Spike

Xe tăng
Giấy hẹn mình ghi 2 ngày làm việc. Thực tế 3 ngày làm việc, kể cả ngày nhận giấy hẹn và ngày lấy
Cụ đăng ký ở đâu vậy cụ? Em sang tuần là đi đăng ký ở Thái Hà, lấy lại biển cũ mà cu em sale bảo mất 7-10 ngày rồi thì nộp tiền biển xong cũng không lấy được biển luôn như ngày trước. Haizzz.

Bin Bống 201820

Xe đạp
Cụ đăng ký ở đâu vậy cụ? Em sang tuần là đi đăng ký ở Thái Hà, lấy lại biển cũ mà cu em sale bảo mất 7-10 ngày rồi thì nộp tiền biển xong cũng không lấy được biển luôn như ngày trước. Haizzz.
Mình đăng kí ở Huyện Đan Phượng nơi mình làm tạm trú

vieteuro

Xe container
Nhà em không kẹp đồng nào, bị nó hành tỏi vớ vẩn mất 1 hôm, ví dụ như tại sao địa chỉ trên CCCD của anh lại không giống trên VNeID. Tới khi không hành được thì nó cứ ngồi trong nhà mãi không ra khám xe cho mình, nó cứ lờ lớ lơ thế.
Camera đâu cụ

vieteuro

Xe container
Ô anh đang ngắm con Yaris Cross
Giờ mang tiền ra lấy thẳng luôn hay phải cọc vậy các cụ

kien.humg

Xe buýt
Em mới cọc để giữ chương trình khuyến mãi tháng 9 , vì qua giữa tháng 10 thì em mới có thể tất toán được , sợ nếu ko cọc tháng 9 mà để qua tháng 10 thì khuyến mại tháng 10 sẽ ko còn ngon như đc tháng 9 . Lúc kí hợp đồng cọc mua bán thì cu sale bảo là nếu để bên nó đi lo hết giấy tờ thì phí là 2tr , em thì bảo thôi , để em tự đi làm cũng được , vừa có kinh nghiệm vừa đỡ được 2tr :D
E cũng cọc từ đầu tháng 9 chốt sang đầu tháng 10 lấy xe vì sợ sang tháng 10 hết khuyến mại do NN giảm thuế, nhg hình như giờ hãng lại còn khuyến mại sâu thêm. Hic…

21Bis

Xe tải
Trên này có cụ nào biết giá tính thuế trước bạ mới nhất cho santa fe xăng 2021 vin 2024 cho e biết với. Cả bản tc lẫn cc ạ. Thanks các cụ!

hoangtuan.net

Xe đạp
Trên này có cụ nào biết giá tính thuế trước bạ mới nhất cho santa fe xăng 2021 vin 2024 cho e biết với. Cả bản tc lẫn cc ạ. Thanks các cụ!
Cụ vào tra cứu trên trang tổng cục thuế có tra đủ các loại xe đó ạ!

Ledung17

Xe tải
Cụ nào đã qua các thủ tục từ đầu đến cuối, cho em xin trình tự toàn bộ để xe mới lăn bánh (nộp LPTB, đăng kí, biển số, đăng kiểm, nộp tiền VETC...)

phucker

Xe máy
Chào các cụ, lâu lắm mới ngoi lên Thread này,
Các cụ cho em hỏi, em sắp lấy xe và tự làm các thủ tục, em đang lăn tăn khoản tự lái xe đi làm thủ tục, em ở ngoại thành, khoảng cách từ showroom (Giải Phóng) tới huyện em là 30km.
1. Có nên tự lái xe về làm thủ tục hay ko? Trong trường hợp bị tóm thì xử trí ra sao?
2. Chi phí thuê cứu hộ kéo xe khoảng bao nhiêu?Nơi nào thì uy tín?
Em cảm ơn! o:-)

Nguoituhanh126

Xe hơi
Chào các cụ, lâu lắm mới ngoi lên Thread này,
Các cụ cho em hỏi, em sắp lấy xe và tự làm các thủ tục, em đang lăn tăn khoản tự lái xe đi làm thủ tục, em ở ngoại thành, khoảng cách từ showroom (Giải Phóng) tới huyện em là 30km.
1. Có nên tự lái xe về làm thủ tục hay ko? Trong trường hợp bị tóm thì xử trí ra sao?
2. Chi phí thuê cứu hộ kéo xe khoảng bao nhiêu?Nơi nào thì uy tín?
Em cảm ơn! o:-)
Xe cụ còn ở showroom thì kêu showroom giao cho cụ tới địa chỉ yêu cầu (xem lại hợp đồng).
Nếu cụ tự đánh xe đi thì đi thật sớm, có mặt trước 6h để tránh áo vàng, bị tóm thì vô chừng lắm, người dễ thì thông cảm cho qua, người khó thì có bác, cũng khó có giá chung vì đi xe không biển phạt khá nặng. Còn muốn không phải xét xe thì kẹp tờ xanh vào hồ sơ, em làm thì chỉ chụp hình xe tại địa điểm đăng ký, chiều hơn 4h cán bộ lười không xét. Thuê cứu hộ kéo mà có ngày giờ cố định, báo trước đôi ba ngày thì không đắt, trước em thuê kéo chiếc sedan 20km thì hết 700k nhưng vì gọi gấp, cụ cứ gọi đến kêu các nơi báo giá rồi chọn thôi. Nếu cụ thuê thì ngồi lên xe cứu hộ đi cùng luôn để tài chạy cho an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtuan.net

Xe đạp
Cụ nào đã qua các thủ tục từ đầu đến cuối, cho em xin trình tự toàn bộ để xe mới lăn bánh (nộp LPTB, đăng kí, biển số, đăng kiểm, nộp tiền VETC...)
Mai em đi bấm biển, để đợt này hoàn thành xong em quay video chi tiết cho cụ nhé!

Chuột bạch

Xe container
Các bác cho hỏi mình tự lắp camera hành trình ngoài có ảnh hưởng gì tới xe không mad sale hãng nói nếu mình lắp ở ngoài hãng sẽ từ chối bảo hành khi có sự cố liên quan hệ thống điện trên xe. Tiện các bác tư vẫn giúp e combo camera ghi hình trước sau và vietmap. Đa tạ các bác 😀
Cụ đấu cam vào tẩu thuốc sẽ không mất bh

Cam thì e thấy xiaomi 510 ngon lành

phucker

Xe máy
Xe cụ còn ở showroom thì kêu showroom giao cho cụ tới địa chỉ yêu cầu (xem lại hợp đồng).
Nếu cụ tự đánh xe đi thì đi thật sớm, có mặt trước 6h để tránh áo vàng, bị tóm thì vô chừng lắm, người dễ thì thông cảm cho qua, người khó thì có bác, cũng khó có giá chung vì đi xe không biển phạt khá nặng. Còn muốn không phải xét xe thì kẹp tờ xanh vào hồ sơ, em làm thì chỉ chụp hình xe tại địa điểm đăng ký, chiều hơn 4h cán bộ lười không xét. Thuê cứu hộ kéo mà có ngày giờ cố định, báo trước đôi ba ngày thì không đắt, trước em thuê kéo chiếc sedan 20km thì hết 700k nhưng vì gọi gấp, cụ cứ gọi đến kêu các nơi báo giá rồi chọn thôi. Nếu cụ thuê thì ngồi lên xe cứu hộ đi cùng luôn để tài chạy cho an toàn.
Cảm ơn cụ rấc nhìu :))

Bin Bống 201820

Xe đạp
1. Vào Cổng Dịch vụ công làm Đăng kí > Nhận xác nhận của DVC qua tin nhắn SMS
2. Vào trang của Thuế nộp Lệ phí trước bạ Online > Có xác nhận của DVC gửi qua SMS báo qua Công an Giao thông (CAGT), Trong ngày là có tin nhắn
3. Tới Công an Giao thông: Mang theo xe, hồ sơ xe chính, CCCD chính, 20 triệu tiền mặt (tùy mức phí mỗi địa phương) để bấm biển, nộp lệ phí > Giấy hẹn, Biển số - Trong 1 buổi là bấm biển xong. Thời gian hẹn thường 3 ngày làm việc
4. Mang giấy Hẹn bước 3, hồ sơ xe chính qua Nộp ở Đăng kiểm > Nhận giấy hẹn Đăng kiểm - Dưới 1 tiếng
5. Lên CAGT nhận Đăng kí xe > Mang ra Đăng kiểm nhận sổ - Dưới 1 tiếng
Ghi chú:
- Không mất thêm bất cứ chi phí gì mà không có hóa đơn
- Sau khi đã bấm biển, tem đăng kiểm (kèm giấy hẹn) thì đi lại thoải mái trong vòng 15 ngày
- Chi phí ép biển: 300k

hoangtuan.net

Xe đạp
Sáng nay em vừa lên thì công an huyện họ bảo làm thứ hai, thứ 4, thứ sáu thế lại đi về :)

Nguoitimhieu

Xe đạp
Em:
1. Khai thuế online
2. Ra ngân hàng nộp thuế
3. Thuế nổi thì mới đăng kí trên DVC (đăng kí xe lần đầu)
4. Đăng kí DVC xong đợi nổi hồ sơ trên Công an
(Em thuê cò 100k, họ đăng kí hồ sơ trên DVC và theo dõi bao giờ nổi hồ sơ trên công an thì gọi em ra bấm biển)
5. Cò in luôn tờ khai đăng kí và điền các chỗ cần điền, dán cà số, em chỉ việc kí.
6. Công an ra khám xa, kiểm tra số khung số máy
7. Lên bấm biển + nộp 200k tiền biển ==> đi về
8. Ra cổng ép biển có cờ: 450k (+50k tiền cà số)

Em khá bất ngờ vì đi đăng kí xe mất có 200k tiền biển, ko bị mất thêm phí gì hoặc bị làm khó gì cả (E ở BN).