[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

7he Hanged King

Đi bộ
Em nghĩ là văn bản đã ký rồi, nhưng chưa công bố thôi. Thời gian áp dụng từ 01/9, vì những lý do sau đây:
1. Thông báo 384 yêu cầu phải trình TT ký ban hành trước 18/8, nếu không gấp thì không việc gì phải yêu cầu trình theo thời gian như vậy.
2. Bên xe điện họ biết trước thông tin nên tung ra chương trình khuyến mãi sớm. Theo thời gian kết thúc chương trình KM của xe điện thì có thể đoán được giảm LPTB áp dụng 03 tháng 9, 10 và 11.
3. Em cũng là một người mua xe và đang chờ giảm LPTB, tuần rồi em có lên đặt cọc thì Sale báo là bên Thaco họ có thông tin nội bộ giảm LPTB từ 01/9 rồi.
Còn vì sao tới hiện tại chưa công bố thì em không biết. Nhưng riêng cá nhân em thì đoán là do tác động của bên xe điện, trong thời gian này họ tranh thủ truyền thông để bán được thêm xe, khi nghị định được công bố thì những người đã cọc xe điện ko quay đầu được
Em có bạn cũng làm sale Thaco đây, mấy nay thấy than thở không có thuế. Hôm nay nó kể cty vừa thêm một loạt quà tặng để kích thích bán hàng, và chốt câu bỏ suy nghĩ giảm 50% LPTB ra khỏi đầu đi =))

MINHKD

Xe điện
Mấy bác PTT mới nay chắc còn chuẩn bị dọn dẹp sắp xếp lại bàn làm việc. Liên hoan gặp mặt haha.

Cụ tổng sẽ nhả lại ghế chủ tiệm nước cho bác Lương Cường (nếu e đoán đúng)
Sau đó còn phải đi thăm các đơn vị mình phụ trách nữa ạ.

CretaQN

Xe đạp
Thông tin có vẻ im ắng quá các bác

tuyenvh

Xe tải
Chắc chắn áp dụng từ tháng 9, nhưng thông tin em đã đăng thì phải ngoài lễ mới ban hành.
Tất nhiên em cũng sốt ruột và mong ban hành sớm. Nay hay mai ban hành được thì nhẹ nhõm quá

Được gửi từ iPhone - Otofun
Giảm từ 1/9 mà ngoài lễ mới ban hành, vậy ban hành tận 4/9; cái này nếu thật thì quá là lạ. Sau lễ mới ban hành thì chắc chắn 1/10 mới chuẩn!

MrNamlp

Xe đạp
Giảm từ 1/9 mà ngoài lễ mới ban hành, vậy ban hành tận 4/9; cái này nếu thật thì quá là lạ. Sau lễ mới ban hành thì chắc chắn 1/10 mới chuẩn!
Từ đầu đến giờ có đủ thứ lạ rồi mà bác :))))

Được gửi từ iPhone - Otofun

3077

Xe container
Có mỗi việc bé xíu ko làm được mà vẫn mò lên tận ptt nhỉ, ko biết là bị đẩy hay được đây, btc quyền uy ngút trời chứ phó thì ko dọa được ai
Giờ bác đấy tay trái ký trình, tay phải ký duyệt thì hay nhỉ :D

Rong8899

Đi bộ
Ông Phước lên PTT phụ trách kinh tế tổng hợp thì chắc chắn là người ký rồi mà kiêm luôn BTC nữa thì tự trình tự ký luôn, đợi TT ký phân công nhiệm vụ các PTT nữa chắc phải qua lễ nên là có đợi thì cũng xác định tháng 10 nhé các cụ.

anhvu79

Xe hơi
Ông Phước lên PTT phụ trách kinh tế tổng hợp thì chắc chắn là người ký rồi mà kiêm luôn BTC nữa thì tự trình tự ký luôn, đợi TT ký phân công nhiệm vụ các PTT nữa chắc phải qua lễ nên là có đợi thì cũng xác định tháng 10 nhé các cụ.
Đây là cái tôi ngại nhất, về trình tự pháp lý. Không rõ nếu trình và ký cùng 1 người thì có sai gì không?
Trước đây, Chỗ tôi có 1 anh là TGĐ thành viên lên PTGĐ Tập đoàn (vẫn kiêm nhiệm) được bộ phận pháp chế tư vấn các văn bản đề xuất của đơn vị đưa lên sẽ ko ký vai TGĐ bên dưới mà chuyển hết phó ký, lên đến anh phê duyệt với vai PTGĐ Tập đoàn.
Về mặt pháp lý thì không thấy cấm đoán gì nhưng tránh việc sau này có người nói tay phải trình tay trái phê thì làm thế cho cẩn thận.
Trường hợp này cũng tương tự, sẽ còn phát sinh vấn đề nếu BTC không có phân cấp ủy quyền cho TT ký văn bản loại này. Lúc đó lại thêm ủy quyền/giao nhiệm vụ nữa.

tytum

Xe tăng
Nay có thông tin gì các cụ ơi, nhờ thớt mà em đổi sang được xe tăng đi rồi ạ

meo_bae

Xe buýt
Cùng chờ đón thông tin vào ngày mai nào các bác ơi.
Chiều mai mà có nghị định thì chắc là sáng mai sẽ có thông tin leak ra ngoài sớm thôi nhỉ :D