[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

laimoibmw

Xe đạp
Em xin phép ngoài lề 1 chút về Biển Tạm, các cụ cho em hỏi Em tính đi tuyến HN-Hà Tĩnh về dịp nghỉ lễ 2-9 này do chờ Thuế xem ntn. Theo em đọc thông tin thì Xe cấp biển tạm thì chỉ được đi từ Đại lý đến nơi lưu trữ, đăng ký. Nếu vậy, cho dù có đăng ký biển tạm tuyến HN-Hà Tĩnh thì khi đi mà các anh CSGT vẫy lại thì vẫn phạt như thường vì đi sai đúng ko ạ? Có cụ nào đi tuyến này chưa chia sẻ cho ae với ạ, vì rõ ràng là phụ thuộc vào các anh CSGT chứ lôi Luật ra theo em là mình ko chuẩn r.

Các cụ xem mục 1 trong trích dẫn dưới đây ạ
"Mục 4. ĐĂNG KÝ XE TẠM THỜI

Điều 19. Trường hợp đăng ký xe tạm thời

1. Xe xuất khẩu, nhập khẩu hoặc sản xuất lắp ráp, lưu hành từ nhà máy đến kho cảng hoặc từ kho cảng, nhà máy, đại lý bán xe đến nơi đăng ký xe hoặc về các đại lý, kho lưu trữ khác.

2. Xe ô tô làm thủ tục thu hồi để tái xuất về nước hoặc chuyển quyền sở hữu.

3. Xe ô tô hoạt động trong phạm vi hạn chế (xe không tham gia giao thông đường bộ).

4. Xe đăng ký ở nước ngoài được cơ quan thẩm quyền cho phép, kể cả xe ô tô có tay lái bên phải (tay lái nghịch) vào Việt Nam quá cảnh, tạm nhập, tái xuất có thời hạn để tham gia dự hội nghị, hội chợ, triển lãm, thể dục, thể thao, du lịch; trừ trường hợp xe không phải cấp biển số tạm thời theo Điều ước quốc tế mà Việt Nam là thành viên.

5. Xe tạm nhập, tái xuất hoặc xe sản xuất, lắp ráp tại Việt Nam chạy thử nghiệm trên đường giao thông công cộng.

6. Xe phục vụ hội nghị do Đảng, Nhà nước tổ chức." trích TT 24/2023/TT-BCA . https://thuvienphapluat.vn/van-ban/Giao-thong-Van-tai/Thong-tu-24-2023-TT-BCA-cap-thu-hoi-dang-ky-bien-so-xe-co-gioi-559088.aspx?anchor=dieu_19
Em mất 10 củ cho hugo Sài Gòn khi đi từ Bình Dương lên Sài Gòn rồi nha bác. Trong giấy đăng kí biển tạm ghi khu vực Bình Dương TP HCM nhưng hugo k chịu thì mình cũng k cải dc nhé. Theo em thì ốt nhất là k nên làm biển tạm

meo_bae

Xe buýt
Đọc rồi thì cụ suy nghĩ làm gì cho đau đầu ra, để đầu óc thanh thản, nảy đc con số nào thì 18h quất con có phải vui hơn ko?...haha
Cách đây nửa tháng chỉ mong CP có câu trả lời có hoặc không, giờ mình biết chắc chắn là có rồi. Vui cái đã kkk. Tiền vẫn trong túi mình đúng không bác :D

Doanhong

Xe đạp
bình tĩnh nín thở chờ đợi cc ạ, ngày vào hóng 4-5 lần chứ mấy hihi

louisvuituoi

Xe máy
Nhiều bác đã mua xe, thậm chí mua từ cách đây 2-3 tháng nên nôn nao là phải.
Em thì chưa mua hay cọc. Đợi có NĐ thì ra mua cũng ko muộn. Nên em ko sốt ruột như các bác. 😁

ngdoan

Xe máy
Chắc chắn 1/9 giảm rồi nhé bác, không phải lăn tăn nữa.
Có tháng 9 năm sau em cũng đợi =))
Tự dưng đến hôm nay lại thấy lo lo , mọi ng thì hối đi đăng ký quá rồi =))
Hai cụ vẫn đợi ah, theo dõi hai cụ từ tháng 7 đến giờ : )), đầu tháng 8 k thấy gì định cuối tháng đi đk luôn, ai ngờ lại có biến quay đầu xe báo vợ gấp, giờ cũng lăn tăn quá, nếu đến tháng 10 thì chắc đi đk lấy cái biển tạm thoai.

HeoQuay66

Xe tăng
E nhận đc giấy đk rồi, sáng đi lấy đăng kiểm và dán epass xong là đủ bộ giấy tờ đi đường. Lễ này có cái đi rồi các cụ ạ, đợi các thủ mà toàn mất hút.

Diprivan

Xe đạp
Tự dưng đến hôm nay lại thấy lo lo , mọi ng thì hối đi đăng ký quá rồi =))
Cụ là người rất bình tĩnh đồng hành với anh em từ đầu nên cố gắng chờ qua nghỉ lễ rồi làm gì thì làm. Có nhiều nguồn thông tin đáng tin cậy là qua nghỉ lễ sẽ ngã ngũ. Vững tay chèo lên cụ nhé

HeoQuay66

Xe tăng
Các cụ đã chờ đc đến giờ thì còn sợ gì nữa. Giờ chỉ là áp dụng từ ngày nào thôi chứ NĐ có là chắc r

meo_bae

Xe buýt
Hai cụ vẫn đợi ah, theo dõi hai cụ từ tháng 7 đến giờ : )), đầu tháng 8 k thấy gì định cuối tháng đi đk luôn, ai ngờ lại có biến quay đầu xe báo vợ gấp, giờ cũng lăn tăn quá, nếu đến tháng 10 thì chắc đi đk lấy cái biển tạm thoai.
Giờ chỉ là đợi thời điểm chính xác áp dụng thôi mà bác, ai mà vội quá thì mới làm biển luôn thôi :D

Vội làm gì xong mất mấy chục triệu. Ít thì 30, như e thì 80 nên thôi. Chờ tí còn hơn

Chỉnh sửa cuối:

BảoNam

Xe tăng
Cụ là người rất bình tĩnh đồng hành với anh em từ đầu nên cố gắng chờ qua nghỉ lễ rồi làm gì thì làm. Có nhiều nguồn thông tin đáng tin cậy là qua nghỉ lễ sẽ ngã ngũ. Vững tay chèo lên cụ nhé
Cố thôi cụ , nếu ko có vụ 18-8 kia thì e đăng ký lâu rồi . Thành ra cổ ngày càng dài =))

0xduo

Xe đạp
Xe về showroom từ tháng 6. Đến giờ vẫn để ở showroom. Khô máu đến cùng

Được gửi từ iPhone - Otofun