[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

meo_bae

Xe buýt
Suy cho cùng, Vin nó vẫn là người có tâm với khách hàng, mình đang dùng Cross, lỗi Pô xe han rỉ từ 3 năm nay đến nay vẫn còn, tỉ lệ bị chắc phải 80% số xe bán ra, nhưng hãng không hề nhận là lỗi và triệu hồi, ai hỏng thì thay.
Mang ra hãng thay free là được rồi còn gì bác, lỗi nặng thì nó mới triệu hồi thôi. Nói như bác thì mazda nó triệu hồi tất cả các xe về thay mô tơ gương =))

toikhongtontai

Xe đạp
Mang ra hãng thay free là được rồi còn gì bác, lỗi nặng thì nó mới triệu hồi thôi. Nói như bác thì mazda nó triệu hồi tất cả các xe về thay mô tơ gương =))
Nếu là Nhật hay Tây thì nó bình thường còn nếu là Vin thì các con giời lên mạng kêu gào phải thấu trời xanh. Mình nói ý ở đây là sự công tâm cho mọi thứ, mình chuyên làm chất lượng, đi sâu vào chuỗi cung ứng cho Hàn hay Nhật còn nhiều cái chối nữa.

meo_bae

Xe buýt
Nếu là Nhật hay Tây thì nó bình thường còn nếu là Vin thì các con giời lên mạng kêu gào phải thấu trời xanh. Mình nói ý ở đây là sự công tâm cho mọi thứ, mình chuyên làm chất lượng, đi sâu vào chuỗi cung ứng cho Hàn hay Nhật còn nhiều cái chối nữa.
Nếu nói về chất lượng thì em thấy cũng không nên bàn cãi nhiều vì vốn dĩ ông Vin cũng không tự làm ra mấy cái bộ phận quan trọng của xe mà cơ bản là lắp ráp ở VN thôi, đồ thì toàn mua của bên khác về Vin có tự làm ra đâu. Trên facebook có mấy bác cứ tranh cãi ADAS của VF, em thấy vô nghĩa vì Vin đi lấy từ ông khác về nên sẽ tương tự mấy ông khác thôi.
Cái Vin làm được sẽ là về dịch vụ và hậu mãi. Còn cái chính hiện tại khó bán vì nó là xe điện và giá của nó thì quá khó để người Việt bỏ qua rào cản về thương hiệu và hậu mãi.

Klq nhưng e lái mới, xe cũng chuẩn bị đến mốc 1000km đầu tiên. Nhờ các bác cho ý kiến hộ xem có phải bảo dưỡng mốc 1000km không ạ? nếu bảo dưỡng thì cần bảo dưỡng những mục nào ạ? E cảm ơn!!!

luongtrungnguyen

Xe đạp
Klq nhưng e lái mới, xe cũng chuẩn bị đến mốc 1000km đầu tiên. Nhờ các bác cho ý kiến hộ xem có phải bảo dưỡng mốc 1000km không ạ? nếu bảo dưỡng thì cần bảo dưỡng những mục nào ạ? E cảm ơn!!!
Ko bảo dưỡng thì làm sao đc bảo hành bác

Tú nguyễn 210

Xe đạp
mốc 1000km kiểm tra đơn giản thôi bác, bác qua hãng làm là đc, nếu n bảo thay dầu thì đừng thay để mốc 5k hãng thay

ngdoan

Xe máy
Mình k ý kiến gì về Vin nói chung là cũng tự hào dân tộc khi sp của nước mình mang ra thế giới (dù rằng k nội địa hóa 100%). Còn việc ủng hộ thì xe điện đi cũng thích đấy (vì hay mượn VF9 của sếp đi KH), chỉ có điều là gia cảnh có hạn, nên trước mắt cứ làm con xe xăng đã, sau này kinh tế dư giả chắc cũng làm con VF3 đi :D. K bàn về chất lượng xe điện và hãng, chỉ là mấy ông sêu cứ hay làm quá
Nếu nói về chất lượng thì em thấy cũng không nên bàn cãi nhiều vì vốn dĩ ông Vin cũng không tự làm ra mấy cái bộ phận quan trọng của xe mà cơ bản là lắp ráp ở VN thôi, đồ thì toàn mua của bên khác về Vin có tự làm ra đâu. Trên facebook có mấy bác cứ tranh cãi ADAS của VF, em thấy vô nghĩa vì Vin đi lấy từ ông khác về nên sẽ tương tự mấy ông khác thôi.
Cái Vin làm được sẽ là về dịch vụ và hậu mãi. Còn cái chính hiện tại khó bán vì nó là xe điện và giá của nó thì quá khó để người Việt bỏ qua rào cản về thương hiệu và hậu mãi.
Mình k ý kiến gì về Vin và xe của Vin, nói chung là cũng thấy tự hào khi sp của nước mình mang ra thế giới (dù rằng k nội địa 100%). Còn việc ủng hộ thì xe điện đi cũng thích đấy (vì hay mượn VF9 của sếp đi KH), chỉ có điều là gia cảnh có hạn, nên trước mắt cứ làm con xe xăng đã, sau này kinh tế dư giả chắc cũng làm con VF3 đi :D. K bàn về chất lượng xe và hãng, chỉ là mấy ông sêu cứ hay làm quá lên đâm ra nhiều khi thấy hơi tiêu cực thôi hihi

green1711

Xe máy
Chả hiểu sao các bác lại không vui khi VF được ưu đãi nhiều. Em mua xe xăng, nhưng VF càng được ưu đãi nhiều thì em càng vui. Giả sử VF được ưu đãi 200% LPTB, thì nhiều người sẽ quay sang mua xe VF mà không mua xe xăng nữa, như thế các hãng xe xăng cũng phải tăng thêm ưu đãi để mà cạnh tranh. Như vậy người mua xe điện có lợi và người mua xe xăng cũng có lợi mà.

meo_bae

Xe buýt
Chả hiểu sao các bác lại không vui khi VF được ưu đãi nhiều. Em mua xe xăng, nhưng VF càng được ưu đãi nhiều thì em càng vui. Giả sử VF được ưu đãi 200% LPTB, thì nhiều người sẽ quay sang mua xe VF mà không mua xe xăng nữa, như thế các hãng xe xăng cũng phải tăng thêm ưu đãi để mà cạnh tranh. Như vậy người mua xe điện có lợi và người mua xe xăng cũng có lợi mà.
Bác nghĩ sai rồi, không phải em không vui khi VF ưu đãi nhiều. Mà em và nhiều bác không thích mấy cái nick rác vào spam lung tung để có ý đồ này nọ thôi =))

inGodz

Xe hơi
Nó ưu đãi để cạnh tranh thì tốt quá, nhưng nó ưu đãi xong làm trò sau lưng để gây khó khăn trong đợt giảm LPTB lần này để muốn mục đích hướng người dân mua xe điện cho họ thì lại thành bẩn tính. Cạnh tranh thì phải lành mạnh, bằng chất lượng và hậu mãi chứ ko phải trò con bò như này.

EmDuy98

Xì hơi lốp
- Liên tục đăng lại một nội dung mang tính khiêu khích người khác
- Có dấu hiệp spam
- Cố tình vi phạm khi đã có nhắc nhở, xử lý
Ban nick 30 ngày; xoá các nội dung vi phạm và chữ ký

- Ngôn ngữ không phù hợp
- Dừng đăng bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoangdang2002

Xe tăng
Nó ưu đãi để cạnh tranh thì tốt quá, nhưng nó ưu đãi xong làm trò sau lưng để gây khó khăn trong đợt giảm LPTB lần này để muốn mục đích hướng người dân mua xe điện cho họ thì lại thành bẩn tính. Cạnh tranh thì phải lành mạnh, bằng chất lượng và hậu mãi chứ ko phải trò con bò như này.
Chỉ một vài thông tin ko kiểm chứng là các bác đã quy chụp rồi! Bác đưa e dẫn chứng thể hiện Vin nó can thiệp vào việc giảm thuế?
Việc giảm LPTB là việc cần phải có đánh giá cẩn thận vì:
- VN tham gia vào các liên minh, cam kết quốc tế về tự do hóa kinh tế.
- Xe oto tại VN vẫn được coi là cao cấp, phục vụ cho nhóm nhỏ người dân, ko cần thiết phải hỗ trợ như nhiều ngành sản xuất khác.
- Ảnh hưởng đến thu ngân sách----> tái đầu tư cho hạ tầng XH.

namphong12

Xe lăn
Trò con bò mà khách hàng được lợi thì cứ làm trò thôi.
Xe xăng và xe điện khác nhau mà.
Xe xăng nhiều mẫu cũng được giảm giá thì là trò còn trâu à.

BảoNam

Xe tăng
nay thấy nhiều bác rời nhóm Hội những người lạc quan hơn bệnh nhân UT dican rồi nhỉ. nhiều bác cố chấp nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ
cay nữa đi cháu , có thêm những người như cháu thì mới có việc cho những người đi dọn rác . Không biết hiện tại cháu còn đủ răng không nhưng các bác các chú trong này đều nghĩ , nó sẽ đến với cháu nhanh thôi =))

Kenny bui

Xe máy
nay thấy nhiều bác rời nhóm Hội những người lạc quan hơn bệnh nhân UT dican rồi nhỉ. nhiều bác cố chấp nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ
Mn ai đợi được thì đợi chứ có ai bắt ép đâu mà tội, mà chú đăng ký rồi thì thôi quay lại đây nói tới lui làm gì có đợi thuế đâu, dành thời gian kiếm tiền đi hay hơn

inGodz

Xe hơi
Trò con bò mà khách hàng được lợi thì cứ làm trò thôi.
Xe xăng và xe điện khác nhau mà.
Xe xăng nhiều mẫu cũng được giảm giá thì là trò còn trâu à.
Thì mình có nói ưu đãi và cạnh tranh bằng chất lượng thì tốt, còn làm cái trò đi đêm này kia với các bác bên trên thì quá là bẩn tính.
Xe xăng giảm giá cũng đâu có đi đâm thọt gì bên xe điện. Ko như nhà xe điện cứ đem cái mác ủng hộ hàng Việt ra để làm đủ thứ các trò đâm thọt bên xe xăng.

inGodz

Xe hơi
Chỉ một vài thông tin ko kiểm chứng là các bác đã quy chụp rồi! Bác đưa e dẫn chứng thể hiện Vin nó can thiệp vào việc giảm thuế?
Việc giảm LPTB là việc cần phải có đánh giá cẩn thận vì:
- VN tham gia vào các liên minh, cam kết quốc tế về tự do hóa kinh tế.
- Xe oto tại VN vẫn được coi là cao cấp, phục vụ cho nhóm nhỏ người dân, ko cần thiết phải hỗ trợ như nhiều ngành sản xuất khác.
- Ảnh hưởng đến thu ngân sách----> tái đầu tư cho hạ tầng XH.
Cụ nói "Xe oto tại VN vẫn được coi là cao cấp, phục vụ cho nhóm nhỏ người dân, ko cần thiết phải hỗ trợ như nhiều ngành sản xuất khác" thì sao xe điện được ưu ái dữ thế? Bộ xe điện ko phải là xe oto à bác?
Đến cái VB thống nhất giảm cho xe xăng mà còn phải có những thứ liên quan tới xe điện xuất hiện mà cụ còn bắt e dẫn chứng làm chi nữa?
Cụ tin Vin nó đang cạnh tranh lành mạnh thì cụ cứ tin đi.