[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

phucker

Xe máy
Liệu hôm nay có ban hành không các cụ, hay ông BTC lại xin rút mà lâu thế.

meo_bae

Xe buýt
Liệu hôm nay có ban hành không các cụ, hay ông BTC lại xin rút mà lâu thế.
Giờ thì rút gì nữa bác, giờ chỉ xem các bác có thương để hiệu lực bắt đầu cuối T8 luôn hay không thôi. Nghị định thì để trên bàn bác Chính rồi, đợi bác ký nữa là có thông tin chính thức ngày giảm. Đợi chờ thêm chút đi các bác, nóng ruột thế :D

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Giờ thì rút gì nữa bác, giờ chỉ xem các bác có thương để hiệu lực bắt đầu cuối T8 luôn hay không thôi. Nghị định thì để trên bàn bác Chính rồi, đợi bác ký nữa là có thông tin chính thức ngày giảm. Đợi chờ thêm chút đi các bác, nóng ruột thế :D
Cũng hi vọng các bác bên trên tranh thủ để con dân có xe đi dịp lễ.
Cuối tuần ra thông tin xôm tụ quá, làm con dân háo hức, hi vọng không chuyển sang hụt hẫng kaka.
Bác meo_bae có tin mật gì post lên cho ae an lòng đi =))

meo_bae

Xe buýt
Cũng hi vọng các bác bên trên tranh thủ để con dân có xe đi dịp lễ.
Cuối tuần ra thông tin xom tụ quá, làm con dân háo hức, hi vọng không chuyển sang hụt hẫng kaka
Chỉ thấy mệt cho bác nào mua xe để kinh doanh dịch vụ thôi bác, chứ mua xe về đi nhu cầu gia đình thì chắc đợi không vấn đề gì.
Nói thế thôi nhưng em cũng hóng lắm, được áp dụng càng sớm thì càng tốt :D

Phong Lan Forever

Xe đạp
Hóng quá các cụ ạ. Em mong nó có hiệu lực sớm để đăng ký có xe đi chơi lễ cho đỡ phải thuê xe. Nếu ko được thì chắc phải đăng ký biển tạm chạy đợi tháng 9. Ko biết thủ tục làm biển tạm có nhanh ko các cụ

meo_bae

Xe buýt
Ông BTC cũng cò quay lắm bác meo_bae
Họp bàn về giảm LPTB cho xe xăng mà vẫn phải thêm vào cái mục dưới cùng cho cái xe điện là bác hiểu rồi đấy =))
Không tự nhiên gì năm nay gian truân vậy :D Vượn cũng không phải dạng vừa đâu

vtpto1980

Xe tải
Chỉ thấy mệt cho bác nào mua xe để kinh doanh dịch vụ thôi bác, chứ mua xe về đi nhu cầu gia đình thì chắc đợi không vấn đề gì.
Các cụ cứ bình tĩnh còn phải xin ý kiến các thành viên chính phủ nữa. Nhanh thì trong tuần này mới có nghị định

Chờ được tháng rồi thì chờ thêm tí nữa cũng k sao, chắn chắn là ra văn bản trong tuần này, thời gian thì có hiệu lực từ ngày kí, các bác cứ cafe thong dong thôi

namphong12

Xe lăn
Chạy dịch vụ mua xe điện lại chả quan tâm đến thuế

meo_bae

Xe buýt
Các cụ cứ bình tĩnh còn phải xin ý kiến các thành viên chính phủ nữa. Nhanh thì trong tuần này mới có nghị định
Giờ xin gì nữa bác? Bác không đọc cái TB 384 hả. Tiếp thu ý kiến xong rồi, trình ký cho bác Chính rồi, chờ bác Chính ký nữa là xong.

cho em hỏi ngoài lề chút ạ,
em đang tham khảo em hyundai Venue bản tiêu chuẩn, bác nào đang đi, cho em xin chút review ạ, em này có chạy được dịch vụ không ạ
em cảm ơn!

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Cái VB 384 đã ghi rõ rồi bác. Bác Thủ yêu cầu BTC chỉnh sửa lại nghị định dựa trên kết quả tiếp thu ý kiến lần 2 từ các bộ ngành → nghĩa là đã xong xuôi hết, giờ chỉ làm lại cái Nghị định và đưa cho bác Thủ đặt bút vào ký thôi.

minhab

Xe điện
Em cũng rón rén hỏi cụ nào biết luật, mua xe xuất HĐ rồi mà không đăng ký, không biển chạy long nhong cả năm thì lúc đăng ký phạt bao nhiêu nhỉ, rẻ hơn giảm thuế là yêu đấy b-)