[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

BảoNam

Xe tăng
Cụ nói thế chỉ an ủi phần nào thôi chứ chiều mai 5g lệnh hỏa tốc ban ra giảm ngay từ 16/8. Thế thì quá nhọ cho các cụ đã không đủ sức đeo bám cái phao mồi nhử có tên LPTB.
nói chung nếu có như vậy thì phải nói cp quá cao tay =))

.Bo My

Xe container
Chẳng hiểu thế nào nữa thật là chán, giảm hay k thì cũng phải cho dân biết chứ cú im lặng mãi vậy, với dân lptb cũng cả là vấn đề cần phải suy tính.
ai bảo cụ mua trước khi có văn bản ra! cũng không nên hồi tố vì nó chả giúp tăng doanh số xe trong nước, chỉ mất thời gian hoàn tiền.

THTA

Xe đạp
Bác nào chờ thì cứ chờ thôi. Thực tế là họp để các bên giải trình về đề xuất chứ chưa có chữ nào là "sẽ giảm" hay " phải giảm" đâu ạ. Nếu các bộ giữ nguyên quan điểm ý kiến cũ và bảo vệ được quan điểm ý kiến đó thì TT cũng chẳng ép được.
Đầu tuần Sales cũng bảo em là từ 15 đến 20 chắc chắn sẽ có công văn, nhưng qua 15 rồi thì không được rút cọc. Ủa alo??? Khôn vậy ai chơi lại??? Thế công văn không được giảm thì mất cọc à??? Thôi em say bye chuyển sang mua xe lướt luôn cho nhẹ đầu. Quá mệt mỏi vì bị dắt qua dắt lại, cần cái xe đi lại mà cứ suốt ngày đợi với ngóng...

BảoNam

Xe tăng
Mong là họp xong sẽ có thông tin công khai cho báo đài luôn =))

inGodz

Xe hơi
Bác nào chờ thì cứ chờ thôi. Thực tế là họp để các bên giải trình về đề xuất chứ chưa có chữ nào là "sẽ giảm" hay " phải giảm" đâu ạ. Nếu các bộ giữ nguyên quan điểm ý kiến cũ và bảo vệ được quan điểm ý kiến đó thì TT cũng chẳng ép được.
Đầu tuần Sales cũng bảo em là từ 15 đến 20 chắc chắn sẽ có công văn, nhưng qua 15 rồi thì không được rút cọc. Ủa alo??? Khôn vậy ai chơi lại??? Thế công văn không được giảm thì mất cọc à??? Thôi em say bye chuyển sang mua xe lướt luôn cho nhẹ đầu. Quá mệt mỏi vì bị dắt qua dắt lại, cần cái xe đi lại mà cứ suốt ngày đợi với ngóng...
Mọi người đang mong chờ cái công văn nói rõ ràng là giảm hay ko giảm thôi cụ ạ. Chứ đâu phải ai cũng mong chờ là sẽ giảm. Tất nhiên nếu có giảm thì sẽ vui, còn ko giảm thì cũng phải chấp nhận tốn thêm tiền mà.

THTA

Xe đạp
Mọi người đang mong chờ cái công văn nói rõ ràng là giảm hay ko giảm thôi cụ ạ. Chứ đâu phải ai cũng mong chờ là sẽ giảm. Tất nhiên nếu có giảm thì sẽ vui, còn ko giảm thì cũng phải chấp nhận tốn thêm tiền mà.
Thì đúng rồi bác, ai cũng đều có tâm thế như vậy cả. Cái e bực là Sale nó dắt mũi mình, bản thân họ cũng đâu có biết đc giảm hay không mà toàn tung hỏa mù. Quả không cho rút cọc sau 15 là e chán hẳn luôn rồi đó, nên thôi, e chốt xe lướt rồi, mai đi bấm biển, nhẹ đầu.

inGodz

Xe hơi
Thì đúng rồi bác, ai cũng đều có tâm thế như vậy cả. Cái e bực là Sale nó dắt mũi mình, bản thân họ cũng đâu có biết đc giảm hay không mà toàn tung hỏa mù. Quả không cho rút cọc sau 15 là e chán hẳn luôn rồi đó, nên thôi, e chốt xe lướt rồi, mai đi bấm biển, nhẹ đầu.
Sale hãng nào mà lôm côm vậy cụ? Cứ public lên đây cho mọi người cùng né.

refund37

Xe hơi
Em tặng F1 cái city, mang xe về cũng gần 1 tháng rồi, chờ nốt tuần này sang tuần sau cũng đi đăng ký thôi.🙂😀😀

MinMon1824

Xe tải
chiều mới họp cụ nhé. Khả năng mai mới có thông tin tuồn ra ngoài (nếu có) :D

BảoNam

Xe tăng
Quan trọng là các cụ có muốn leak thông tin ra ngoài không? Cụ nhớ vụ họp ở Bộ Tư Pháp xong im bặt luôn chứ :D
Cơ bản họp xong là các hãng sẽ có thông tin ngay thôi , toàn hàng tay to

tuyenvh

Xe tải
Mai em đi khai thuế rồi, các cụ làm ăn mất niềm tin nhân dân quá

ngdoan

Xe máy
Tầm này chắc mn cũng k còn hy vọng nhiều chỉ là đợi câu chốt để cho yên tâm đỡ cắn rứt với lựa chọn của mình và nhanh chóng đưa ra quyết định thôi cc ah. Em cũng vậy, đc hay k đc thì đã chốt ngày đẹp tháng này để đk, bấm biển rùi, chỉ lo mỗi cái k biết có kịp ra biển để 2/9 về quê với bố mẹ thôi :D

Em thấy cái này bị pending cũng lâu rồi, nên họp có kết quả là sẽ thông báo ngay thôii... nay khối cụ hóng nên chắc thớt này sẽ lên cỡ 500+ cụ nghía :D:D:D

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
Tầm này chắc mn cũng k còn hy vọng nhiều chỉ là đợi câu chốt để cho yên tâm đỡ cắn rứt với lựa chọn của mình và nhanh chóng đưa ra quyết định thôi cc ah. Em cũng vậy, đc hay k đc thì đã chốt ngày đẹp tháng này để đk, bấm biển rùi, chỉ lo mỗi cái k biết có kịp ra biển để 2/9 về quê với bố mẹ thôi :D
còn 2 tuần nữa mà, thoải mái đi bác, lễ lại có xe đi chơi