[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

n.quynhquynh

Đi bộ
Thỉnh thoảng bị thiếu phôi là chuyện bình thường nhé bác, có lobby trời cũng phải đợi
Tui ko phải lần đầu mua xe đâu bạn ơi :)). chiếc t3 rồi. Hôm 6/8 t bấm biển và mấy người trước t CA đều hẹn 7-10 ngày, t lobby cái là 7/8 có biển gắn lên xe liền luôn :))
Ngay cả cái cavet họ hẹn 10-14 ngày gìđó,lobby là có luôn ;))

meo_bae

Xe buýt
Tui ko phải lần đầu mua xe đâu bạn ơi :)). chiếc t3 rồi. Hôm 6/8 t bấm biển và mấy người trước t CA đều hẹn 7-10 ngày, t lobby cái là 7/8 có biển gắn lên xe liền luôn :))
Hẹn 7-10 ngày thì nói làm gì bác, em đang nói là trường hợp bị thiếu phôi thật thì xảy ra là chuyện bình thường ở HN

n.quynhquynh

Đi bộ
Hẹn 7-10 ngày thì nói làm gì bác, em đang nói là trường hợp bị thiếu phôi thật thì xảy ra là chuyện bình thường ở HN
Họ kêu tui bấm vào đầu số 18x 19x thì sẵn biển, còn bấm trúng đầu số mới thì thiếu hay ko có sẵn thì họ hẹn chứ gì nữa :)) tui ở SG chứ có phải tỉnh đâu. Muốn là có ngay thôi, quan trọng là có chịu chi hay ko ;)) b chắc b biết rõ hết hả mà chắc chắn :))

anhvu79

Xe hơi
Không phải đâu cụ, xe biển tạm có thời hạn 15 ngày, cụ được đi trong phạm vi cho phép trên giấy đăng kí tạm ghi. Ví dụ cụ ở Hà Nội thì họ ghi là Hà Nội. Còn cụ đi đâu, làm gì, trong Hà Nội và trong thời gian giấy phép còn hạn thì chẳng ai quan tâm mục đích cụ chờ thuế hay thử nghiệm... gì đâu
Cái này là bác hiểu sai về biển tạm rồi.
Khi đăng ký là biển tạm, bác đã phải ghi rõ lý do làm biển tạm.
Nếu ghi là thử nghiệm này nọ thì 99% không được cấp.
1% được cấp do có abc xyz.
Nhưng cái lúc bác bị gọi vào đưa cái đăng ký biển tạm ra. Nếu csgt họ cho qua thì thôi, còn muốn xử lý thì đố bác thoát được đấy.
Biển tạm thì tạm, nhưng bị vịn hay không là do nhân phẩm chứ đừng nghĩ có biển tạm là kim bài miễn tử

anhvu79

Xe hơi
Vấn đề của em là Sài Gòn, Bình Dương k cấp biển tạm, em xin biển tạm của CA Đồng Nai cấp. Trong giấy đăng kí ghi khu vực Bình Dương, TP HCM nhưng mấy chú CA HCM báo k được. Anh xin ở tỉnh nào chạy ở đó chứ ở đâu ra ai cấp cho anh như thế. Biển T60 chạy Đồng Nai thôi. Đôi co 1 hồi mất 10 củ
Họ không sai đâu bác, lý do bác được cấp biển tạm vì mục đích gì?
Đi đăng ký thì đăng ký ở đâu đi đúng tuyến đường
Còn thử nghiệm xe này nọ thì Đồng Nai cấp thì thử nghiệm ở Đồng nai, mang lên HCM với Bình Dương làm gì?
Bác định lách luật nhưng không thoát mà

anhvu79

Xe hơi
thực ra là cụ bị hành thôi , chứ chả lẽ công an nó cấp sai à , của e nó còn tích hợp lên vneid luôn ấy chứ , biển hưng yên cấp , chạy vĩnh phúc yên bái đây , có làm sao đâu cụ !
Đây lại là vấn đề tế nhị do Hưng yên hiện tại sức nước đang lên nên được nể đó bác.
Chứ Đồng nai thì tuổi gì cấp biển tạm đi ở HCM với BD.
Cái vụ biển tạm này tha thì thôi chứ không vui bắt là kiểu gì anh cũng sai thôi, đừng nghĩ nhầm là họ không bắt được

meo_bae

Xe buýt
Họ kêu tui bấm vào đầu số 18x 19x thì sẵn biển, còn bấm trúng đầu số mới thì thiếu hay ko có sẵn thì họ hẹn chứ gì nữa :)) tui ở SG chứ có phải tỉnh đâu. Muốn là có ngay thôi, quan trọng là có chịu chi hay ko ;)) b chắc b biết rõ hết hả mà chắc chắn :))
Qua sale rồi thì đương nhiên là chi tiền còn gì =)) sale cũng bị hẹn thế rồi thì chi chỗ nào.
Đồng tiền của bác to quá ;))

inGodz

Xe hơi
Chiều mai các bác bên trên họp xong chắc đi liên hoan luôn. Còn ko biết số phận của e và cc ở đây sẽ trôi dạt về đâu.

vutuanlong

Xe điện
Cái này là bác hiểu sai về biển tạm rồi.
Khi đăng ký là biển tạm, bác đã phải ghi rõ lý do làm biển tạm.
Nếu ghi là thử nghiệm này nọ thì 99% không được cấp.
1% được cấp do có abc xyz.
Nhưng cái lúc bác bị gọi vào đưa cái đăng ký biển tạm ra. Nếu csgt họ cho qua thì thôi, còn muốn xử lý thì đố bác thoát được đấy.
Biển tạm thì tạm, nhưng bị vịn hay không là do nhân phẩm chứ đừng nghĩ có biển tạm là kim bài miễn tử
Nên được hiểu rằng có biển Tạm là bác đi chi $ rồi, đã chi vào chỗ cần chi. Đều cùng chức năng cả nên họ sẽ ko gây khó dễ cho bác nữa, trừ khi bác lạm dụng biển Tạm chạy tung tăng khắp nơi thì vẫn bị tuýt còi

inGodz

Xe hơi
Họp xong, làm cái công văn hỏa tốc rồi mới đi liên hoan thì mượt... :D:D
Được thế thì tuyệt vời luôn bác ạ. E cọc xe tới nay mới có nửa tháng nhưng trong lòng đã mệt mỏi với cái vụ này rồi. Cc ở đây còn chờ tới vài tháng thì e cũng hiểu cảm giác nó mệt mỏi như nào.

Yêu hay ko yêu các bác cứ nói thẳng 1 lần là xong.

Thắng ND TD

Xe buýt
E mượn đc 2 bài thơ - CCCM ngâm nga cho vui...haha

Bắc Trung Nam anh hùng hội ngộ
Chỉ vì chuyện xe cộ quen nhau
À mà nhắc đến lại đau
Khuyến mãi, lãi kép, giảm sâu, sập sàn
Cũng vì mỗi một chữ "tham"
Tin sêu xe nhật xe hàn xe âu
Giảm thuế mãi đóe thấy đâu

Tiên sư bố hãng, lần sau xin chừa!!
(ST của cụ Hiếu)

Chỉnh sửa cuối:

n.quynhquynh

Đi bộ
Qua sale rồi thì đương nhiên là chi tiền còn gì =)) sale cũng bị hẹn thế rồi thì chi chỗ nào.
Đồng tiền của bác to quá ;))
bạn đọc chữ nào tui nói qua sale vậy =)) họ ở đây là CA nha, đừng có nhét chữ vào miệng người khác. Tui qua 3 đời xe thì dư sức tự đi làm giấy tờ hồ sơ bấm biển dc ;))
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe. Chưa biết ai hơn aiđâu :))

jack_boy90

Xe máy
mai sẽ có câu trả lời, có hay không nói một lời

meo_bae

Xe buýt
bạn đọc chữ nào tui nói qua sale vậy =)) họ ở đây là CA nha, đừng có nhét chữ vào miệng người khác. Tui qua 3 đời xe thì dư sức tự đi làm giấy tờ hồ sơ bấm biển dc ;))
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe. Chưa biết ai hơn aiđâu :))
Bác có vấn đề về đọc hiểu hả, tôi đang nói là trước tôi làm cho cụ ở nhà qua sale, các bạn ấy làm quen rồi mà đúng đợt thiếu phôi thì cũng chịu.
Bạn tài giỏi, tinh tướng có tiền thì ra HN đăng ký biển tạm giúp tôi cái. Đang báo không cho HN làm biển tạm đấy ;))
Lập cái nick mới toanh đi toxic, buồn cười ghê ;))