[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Cùng chờ xem như thế nào, chờ bấy lây nay rồi, giờ chờ thêm 1-2 hôm nữa cũng ko thành vấn đề...Em vẫn có niềm tin là sẽ được giảm...
Giờ giảm hay không thì cũng không còn quá quan trọng nữa bác.
Anh em trong này hầu như là đang đợi câu trả lời chính thức từ các bác bên trên thôi.
Có giảm thì mừng, không thì anh em cũng sẽ đi đăng ký thôi, nhưng cũng cần minh bạch rõ ràng để sau khi đăng ký không có gì hối tiếc, vì dù sao cũng đợi quá lâu rồi.

Nghĩa là sao cụ? cụ bị phạt 10tr vì đi xe biển tạm quá hạn à
Theo em nhớ là biển số tạm chỉ được sử dụng trong trường hợp đi đăng ký, đăng kiểm, chạy thử nghiệm, chạy từ nhà máy về showroom... chứ trong trường hợp này bác làm biển số tạm chạy để chờ thuế thì CA nó vẫn phạt như thường à... vì sai mục đích

tuoihuynh

Xe máy
Giờ giảm hay không thì cũng không còn quá quan trọng nữa bác.
Anh em trong này hầu như là đang đợi câu trả lời chính thức từ các bác bên trên thôi.
Có giảm thì mừng, không thì anh em cũng sẽ đi đăng ký thôi, nhưng cũng cần minh bạch rõ ràng để sau khi đăng ký không có gì hối tiếc, vì dù sao cũng đợi quá lâu rồi.
Chính xác luôn cụ. Giảm hay không giảm cần phải trả lời cho dân minh bạch

meo_bae

Xe buýt
Ôi bác ơi. Ai chả xem báo đài tivi, phó tt phát biểu, thủ tướng chỉ đạo, bộ tài chính ra dự thảo. Có phải què đui mù cụt gì đâu mà nạn nhân sale.
Bác này nói đúng, ai mà nghĩ là bị sale lừa thì xứng đáng bị lừa :D

bentley8

Xe điện
Em dự là giảm 50% từ 1/9 đến 1/3

BảoNam

Xe tăng
dự đoán Page lên 100 thì có thông tin thuế , mà tự nhiên thành x3 luôn rồi =))

innocence_kool

Xe hơi
Theo em nhớ là biển số tạm chỉ được sử dụng trong trường hợp đi đăng ký, đăng kiểm, chạy thử nghiệm, chạy từ nhà máy về showroom... chứ trong trường hợp này bác làm biển số tạm chạy để chờ thuế thì CA nó vẫn phạt như thường à... vì sai mục đích
Không phải đâu cụ, xe biển tạm có thời hạn 15 ngày, cụ được đi trong phạm vi cho phép trên giấy đăng kí tạm ghi. Ví dụ cụ ở Hà Nội thì họ ghi là Hà Nội. Còn cụ đi đâu, làm gì, trong Hà Nội và trong thời gian giấy phép còn hạn thì chẳng ai quan tâm mục đích cụ chờ thuế hay thử nghiệm... gì đâu

laimoibmw

Xe đạp
Vấn đề của em là Sài Gòn, Bình Dương k cấp biển tạm, em xin biển tạm của CA Đồng Nai cấp. Trong giấy đăng kí ghi khu vực Bình Dương, TP HCM nhưng mấy chú CA HCM báo k được. Anh xin ở tỉnh nào chạy ở đó chứ ở đâu ra ai cấp cho anh như thế. Biển T60 chạy Đồng Nai thôi. Đôi co 1 hồi mất 10 củ

BảoNam

Xe tăng
Vấn đề của em là Sài Gòn, Bình Dương k cấp biển tạm, em xin biển tạm của CA Đồng Nai cấp. Trong giấy đăng kí ghi khu vực Bình Dương, TP HCM nhưng mấy chú CA HCM báo k được. Anh xin ở tỉnh nào chạy ở đó chứ ở đâu ra ai cấp cho anh như thế. Biển T60 chạy Đồng Nai thôi. Đôi co 1 hồi mất 10 củ
thực ra là cụ bị hành thôi , chứ chả lẽ công an nó cấp sai à , của e nó còn tích hợp lên vneid luôn ấy chứ , biển hưng yên cấp , chạy vĩnh phúc yên bái đây , có làm sao đâu cụ !

n.quynhquynh

Đi bộ
Xe em xuất hóa đơn từ 20/6/2024, đợi tới tháng 9 mới nộp thuế và đăng ký thì có bị phạt không các bác. Sale thì báo em là không bị phạt, nhưng em tìm trên mấy trang luật thì lại bảo là quá 30 ngày sẽ bị phạt.
Ko bị phạt nha. Cái 30 ngày chỉ áp dụng với xe cũ, sang tên thôi.

Cai
Cái này theo e các chú CA làm đúng rồi đó cụ à. Do bên cấp làm không chuẩn thôi. Và người mất tiền là cụ. Không ai cấp cho đi đc mấy tỉnh thế đâu ạ.

n.quynhquynh

Đi bộ
các bác cho e hỏi chút ạ. Có bác nào đã đi bấm biển có số rồi mà chưa có sẵn phôi biển k ạ. e phải đợi từ thứ 5 tuần trước đến giờ vẫn chưa có.
Bạn mà chịu chi xanh xanh đỏ đỏ là hôm sau có biển luôn rồi :)) hôm mình bấm vào đầu số mới, chưa có biển sẵn bên CA họ cũng hẹn 7-10 ngày đó. Lobby xíu là hôm sau gắn biển lên luôn.

n.quynhquynh

Đi bộ
Ôi bác ơi. Ai chả xem báo đài tivi, phó tt phát biểu, thủ tướng chỉ đạo, bộ tài chính ra dự thảo. Có phải què đui mù cụt gì đâu mà nạn nhân sale.
Ý nạn nhân của sale là nghe lời vụ biển tạm kìa. Nhiều ông sale có hiểu biết luật đâu, cứ kêu đăng ký biển tạm đi thoải mái. Tới lúc bị dính phạt thì sale có đóng thay đâu thì chả phải nạn nhân của sale ;))

Dung dzzz

Đi bộ
Bạn mà chịu chi xanh xanh đỏ đỏ là hôm sau có biển luôn rồi :)) hôm mình bấm vào đầu số mới, chưa có biển sẵn bên CA họ cũng hẹn 7-10 ngày đó. Lobby xíu là hôm sau gắn biển lên luôn.
e mà biết có ngách này thì chắc cũng xong rồi.

hecvn

Xe tăng
Các cụ chờ đến giờ này thì thêm mấy ngày nữa cũng đc, chứ thêm tháng nữa thì khổ

meo_bae

Xe buýt
Thỉnh thoảng bị thiếu phôi là chuyện bình thường nhé bác, có lobby trời cũng phải đợi