[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Các bác cứ cố chấp thì thêm bực mình thôi, chốt cho xong còn làm việc khác chứ vì ít tiền thuế mà khổ sở cả vài tháng không đáng. Còn tình hình giảm thuế thế nào thì cho đến giờ các bác đều cảm nhận đc rồi.
Cũng ko hẳn là ít đâu bác ơi. Nhiều người cũng cân nhắc lắm mới mua xe vừa đủ xài, thêm mớ thuế là ảnh hưởng ít nhiều đó nên ngta mới đợi. Các bác nhiều xiền thì ko có gì nói rồi, nhưng phải vay để mua thì nó là 1 bài toán khác.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng ND TD

Xe tải
Ồ thớt lại đông quá!
E đã ở thớt này gần như là từ đâu cùng với chủ Thớt. Cái đc và mất thì cũng chẳng còn gì để bàn ở đây nữa. Chỉ biết rằng, CC nào đã rời thuyền để đi đk thì cũng có lí do của CC- chúng em ở lại , cũng hân hoan mừng cho CC đã có mông, có đýt để tung tăng bay lượn. Bọn em cố thủ ở lại cũng vì rất nhiều lý do nên em nói thật - chúng em mong đc giảm hơn bất kể ai về món LPTB này. Vậy nên, CC đừng nói gì tiêu cực quá. Chúng e cũng đã xác định thời gian để lên bờ rồi. Có rung thì chúng e cũng chả lay động đâu- mong CC thông cảm.

VIỆT ANH

Xe điện
Các bác cứ chủ động công việc của mình thôi.
Bác nào chờ qua tháng ngâu thì chờ .
Bác nào không chờ được nữa thì lên đường đk.
Em chờ qua rằm tháng 7 là em đk,nếu ko giảm.😁

Thắng ND TD

Xe tải
Các bác cứ chủ động công việc của mình thôi.
Bác nào chờ qua tháng ngâu thì chờ .
Bác nào không chờ được nữa thì lên đường đk.
Em chờ qua rằm tháng 7 là em đk,nếu ko giảm.😁
Đúng đấy cụ- quyết định là ở mình. Cụ nào đen thì gặp Sêu ko có tâm- bị chăn dắt nên cay gấp bội. Còn những cụ, có lý do riêng vẫn đang chờ thì rất hân hoan dù có giảm hay ko.

VIỆT ANH

Xe điện
Đúng đấy cụ- quyết định là ở mình. Cụ nào đen thì gặp Sêu ko có tâm- bị chăn dắt nên cay gấp bội. Còn những cụ, có lý do riêng vẫn đang chờ thì rất hân hoan dù có giảm hay ko.
Nếu có quyết định giảm thì nán lại ,không thì em đi đk ngày 19/8.La già nhà em kiểu khó chịu lắm rồi, 3 thg đi ra nhìn,đi vào nhìn mà vẫn phải đi xm đi làm ngày mưa to,nắng nóng .Thái độ mấy hôm nay khác khác bác ơi.😁😁

laimoibmw

Xe đạp
Hôm nay tròn 1 tháng em lấy xe. Hôm lấy xe em đã tính là bấm biển luôn cho vui vẻ vì sale nói tháng 7 giảm thuế mà không giảm nên em cũng nghi nghi rồi. Vậy mà sale lại bảo 90% 1/8 giảm. Anh làm cái biển tạm đi tạm 1 tháng tiết kiệm dc hơn 100tr. Em nghe cũng hợp lí nên đợi luôn.

Vậy mà 1/8 k thấy giảm lại còn mất thêm 10 củ cho hugo vụ biển tạm đúng 1/8. Giờ em k đi đăng kí chỉ vì cay 10tr kia. Đăng kí mà k được giảm không sao, đăng kí xong dc giảm mới hài. Sale nó cười em chết

Thắng ND TD

Xe tải
Hôm nay tròn 1 tháng em lấy xe. Hôm lấy xe em đã tính là bấm biển luôn cho vui vẻ vì sale nói tháng 7 giảm thuế mà không giảm nên em cũng nghi nghi rồi. Vậy mà sale lại bảo 90% 1/8 giảm. Anh làm cái biển tạm đi tạm 1 tháng tiết kiệm dc hơn 100tr. Em nghe cũng hợp lí nên đợi luôn.

Vậy mà 1/8 k thấy giảm lại còn mất thêm 10 củ cho hugo vụ biển tạm đúng 1/8. Giờ em k đi đăng kí chỉ vì cay 10tr kia. Đăng kí mà k được giảm không sao, đăng kí xong dc giảm mới hài. Sale nó cười em chết
Mới 1 tháng, cụ chờ thêm đi ạ. Ngoài rằm thì đi đk

NgTTú

Đi bộ
Chào cc em mới tạo tk tham gia bình loạn chung cho vui vì củng đang hóng để đón con xế đầu tiên của em nằm bãi từ giữa tháng 6, à e đang kẹt với dòng họ Thaco ạ, sêu bảo cứ ráng đợi thêm ít hôm vì hỗ trợ cho e để xe free, e cứ hỏi sêu rằng bên honda, mitsu,... khuyến mãi quá trời thì bên mình trình sếp làm cái chứ hả chứ đợi thuế vô vọng quá thì sêu nói sếp đi họp về vẫn chưa nói gì, nhưng mà ai đk trước thì nhớ in đậm dòng chữ KHÁCH ĐĂNG KÍ KHÔNG ĐỢI THUẾ, KHÔNG KHIẾU KIỆN... đại loại thế

Chỉnh sửa cuối:

Mrphamvn

Xe tăng
Theo nguồn tin em nhận được trên tiktok thì 15.8 này sẽ giảm thuế
Đã có công văn + dấu mộc 🤨

Tom2023

Xe máy
Giấy mời thì real chắc rồi mà mấy cụ cứ bàn tán sợ fake được nhỉ..các bác cứ ráng chờ vài hôm nữa là có kết quả chính thức..chứ bàn tán làm gì..giảm thì vui không giảm cũng phải đi đăng kí thôi kkk

bentley8

Xe điện
Tháng7 doanh số các hãng xe bùng nổ, vì toàn những ngưòi nín lâu ko chịu đc òa ra mua xe, ai có nhu cầu mua xe thì 90% đã mua hết, nhà nước vẫn thu đủ. Giờ giảm thuế như vậy cũng chả còn mấy tác dụng. Nhà nước khôn quá

Thắng ND TD

Xe tải
Tháng7 doanh số các hãng xe bùng nổ, vì toàn những ngưòi nín lâu ko chịu đc òa ra mua xe, ai có nhu cầu mua xe thì 90% đã mua hết, nhà nước vẫn thu đủ. Giờ giảm thuế như vậy cũng chả còn mấy tác dụng. Nhà nước khôn quá
Có e vẫn chờ mà...

reply1990

Xe đạp
móa, qua 15 không giảm chắc phải chuyển từ tuc 1.6 sang cx5 sport thôi @@

phucker

Xe máy
Em mới cọc con Sportage Pre 2.0G các bác ạ, phân vân mãi với cả Tucs đặc biệt. Mới cọc nên còn thư thả phết, giảm thì vui, không giảm thì ngậm ngùi sang tháng khai thuế.