[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

terri

Xe hơi

Tin vui là các cụ chỉ cần báo tin vi phạm giao thông là được thưởng 5 củ/shot. 1 năm làm 12 shot = 60 củ lấy lại những gì đã mất nhe.

Tin vui là các cụ chỉ cần báo tin vi phạm giao thông là được thưởng 5 củ/shot. 1 năm làm 12 shot = 60 củ lấy lại những gì đã mất nhe.
báo tin các cụ đi xe k biển chắc cũng thơm =))

Tiểu Ngưu

Xe hơi
báo tin các cụ đi xe k biển chắc cũng thơm =))
Không dễ ăn của ngoại đâu cụ ơi.
Trong đề xuất có ghi là không quá 5tr/vụ, đây chỉ là cận trên thôi, cận dưới không ghi kìa :D. Chắc kèo là còn tùy vào mức độ vi phạm nữa (Ví dụ: với lỗi cụ báo thì chỉ bị phạt 1tr thì làm sao chi 5tr cho cụ được. Làm vậy ai bù lỗ vào cho nổi). Vả lại, chắc chắn sẽ có nhiều điều kiện để cụ không thể lấy được tiền dù là có báo cáo đi chăng nữa. Nếu thơm như báo ghi thì hẳn đây sẽ là một nghề hot sắp tới, cứ lắp Camera hành trình, chạy vòng vòng ngoài đường thì cũng kiếm dc kha khá một ngày đó.

meo_bae

Xe buýt
Một số bác bảo là hồi tố lệ phí trước bạ, nhưng em thấy cái này khó hơn xác suất trúng Vietlot. Nếu có hồi tố do chậm thì chậm đôi ba ngày thôi, chứ hồi tố cho cả tuần, thậm trí vài tuần như hiện tại thì khác gì thêm việc cho bộ phận thuế.
Vậy nên các bác nào ra biển rồi thì xác định là nếu có giảm LPTB đi chăng nữa thì cũng bắt đầu từ ngày nào đó trong tương lai :(

Nguoituhanh126

Xe hơi
em nghĩ đến 1/1/2025 chắc sẽ có cân nhắc chính sách giảm cho năm 2025 nên nếu quyết tâm thì nên đợi cũng đỡ khối tiền các cụ ạ.
Vãi 2025, cái xe mỗi năm khấu hao cũng 10% rồi cụ ạ. Em ko có xe 1 tháng đã phải tốn 2 lần thuê xe đi đường dài, chưa kể tiền taxi đoạn ngắn. 5 tháng nữa thì tiền thuê xe còn hơn cả tiền thuế còn gì, lại còn bức rức khó chịu. Em xác định là bị vố này, xem như lỗ chứng rồi dành thời gian kiếm lại thôi.

tuoihuynh

Xe máy
Một số bác bảo là hồi tố lệ phí trước bạ, nhưng em thấy cái này khó hơn xác suất trúng Vietlot. Nếu có hồi tố do chậm thì chậm đôi ba ngày thôi, chứ hồi tố cho cả tuần, thậm trí vài tuần như hiện tại thì khác gì thêm việc cho bộ phận thuế.
Vậy nên các bác nào ra biển rồi thì xác định là nếu có giảm LPTB đi chăng nữa thì cũng bắt đầu từ ngày nào đó trong tương lai :(
Em có hay không gì hết 15 này cũng đi đăng ký luôn cụ 🥲 chờ đợi một điều gì đó mà không có tin tức, thông tin gì thấy bất khả thi quá. Nếu bạn sale không bảo a cố chờ đến 15 này xem sao thì thứ 2 vừa rồi em đã chồng đủ tiền xe đi đăng ký luôn rồi 🫥 còn vụ "hồi tố" thì tiền đã vào túi rồi thì khó có khả năng hoàn lại lắm 😂

meo_bae

Xe buýt
Em có hay không gì hết 15 này cũng đi đăng ký luôn cụ 🥲 chờ đợi một điều gì đó mà không có tin tức, thông tin gì thấy bất khả thi quá. Nếu bạn sale không bảo a cố chờ đến 15 này xem sao thì thứ 2 vừa rồi em đã chồng đủ tiền xe đi đăng ký luôn rồi 🫥 còn vụ "hồi tố" thì tiền đã vào túi rồi thì khó có khả năng hoàn lại lắm 😂
Giờ không nghe lời ông nào cả bác ơi.
Giờ thì chỉ có 2 phương án:
1. cần xe thì đăng ký luôn
2. đợi được thì cứ đợi
Còn thông tin giờ toàn cú lừa cả rồi :(
Người quen em hay hỏi thông tin bảo là: đến giờ mà không có thông tin gì thì đăng ký đi chứ đợi chờ gì nữa. Em cũng không nhắn lên trên này sợ các anh em đang cùng thuyền với em nhụt trí @@

terri

Xe hơi
2. đợi được thì cứ đợi
Người quen em hay hỏi thông tin bảo là: đến giờ mà không có thông tin gì thì đăng ký đi chứ đợi chờ gì nữa. Em cũng không nhắn lên trên này sợ các anh em đang cùng thuyền với em nhụt trí @@
Em đã chọn 1

neverfg

Xe điện
Thôi thì là gốc nên phận mỏng, ngọn quyết sao thì làm vậy.

tuoihuynh

Xe máy
2. đợi được thì cứ đợi
Không phải nghe ai bác ơi, bây giờ giống như bác nói 1. Cần xe thì đi đăng ký luôn
2. Không vội thì cứ chờ thôi.
E cũng nhen nhóm chút hi vọng nên hôm thứ 2 đi chống tiền xe, bạn xe bảo mới họp vs sếp. Nói là cố gắng chờ đến ngày 15/8 này. Nên thôi cố chờ đến 15/8 xem sao. Không có gì thì qua 15/8 e đi bấm biển luôn cụ ạ

Việt Hlu

Đi bộ
số 12, ngõ 38 Phường Xuân La, quận Tây Hồ.
Website
www.facebook.com
E

Thủ tục đơn giản:
- Đăng ký trên dịch vụ công (chú ý: không toàn trình);
- ra điểm đăng ký số 2 Nguyễn Khuyến: nhờ CA in hộ tờ khai trên dichvucong, kèm theo bản photo hóa đơn VAT, Phiếu xuất xưởng + nộp 50k => 2 ngày sau đến lấy đăng ký tạm thời hạn 15 ngày (và gia hạn thêm được 15 ngày nữa). Tổng thời gian đăng ký tạm thời 30 ngày
Em thấy nhiều cụ bảo ở Hà Nội không làm được, toàn phải về Hưng Yên làm, ko rõ như nào ấy cụ

sonla_v

Xe máy
Giảm lệ phí là để kích cầu, hồi tố k có tính kích cầu nên e nghĩ không hồi tố vì k đúng tinh thần nghị định

terri

Xe hơi
Tình hình là từ chiều đến giờ cổng dv công bộ ca bị nghẽn ko thanh toán đc. Hay là tạm ngưng nhận thanh toán chờ lệnh giảm lptb ?

caisua

Xe lăn
Em thấy nhiều cụ bảo ở Hà Nội không làm được, toàn phải về Hưng Yên làm, ko rõ như nào ấy cụ
Năm nay em ko rõ nhưng năm ngoái em tự làm ở Q Đống Đa thấy đơn giản, 1 buổi sáng + 50K họ phát cho tờ giấy có ghi biển tạm. Em gõ vào máy tính và in phóng to hết trang A4, dán vào mặt trong kính lái và kính sau là chạy tung tăng 30 ngày

caygold

Xe hơi
Em đăng ký online 3 ngày chưa thấy tiếp nhận hs