[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Nguoituhanh126

Xe hơi
Nếu đợi nữa mới lấy thì đi được mấy mà hết năm rồi. Vin24 mua cuối năm thì khác gig mất ngay một đời. Cứ lấy xe đi trc đã bác a
Em mua rồi ngâm đợi thuế tới giờ đây bác, đi công tác mới về, trong tuần này sẽ đăng ký.

Mithrandir

Xe đạp

Cái Bộ Công Thương này hôm bữa phản đối giảm vì lo vi phạm công ước quốc tế các thứ mà sao bây giờ lại lên bài kiểu giảm lptb bây giờ thì cũng không sao cả…

Thật sự không hiểu chính phủ muốn cái gì với người dân nữa. Các bác nghĩ sao?

meo_bae

Xe buýt

TrNgX

Xe đạp
Chữ V mà cản được cả một hệ thống thì kinh nhỉ… chữ đó là gì vậy bác ?
Còn xây dựng cả một hệ thống đế chế cơ sở đồ sộ thì cản có gì k đc cụ :D
:v mấy ô cứ lôi vin vào làm gì, tôi thấy nó chả liên quan gì cả, chỉ thấy mấy ô ko được giảm rồi quay sang hậm hực với đám xe điện thôi, năm ngoái 2023 lúc giảm trước bạ xe lắp ráp trong khi xe điện đc free từ 2022, chính phủ vẫn giảm bth đó thôi

BảoNam

Xe tăng
Các cụ hậm hực với xe điện thì chỉ 1 phần thôi , chủ yếu e nghĩ vẫn do thượng tầng là chính

Mithrandir

Xe đạp
Ông nghỉ là ông PTT LMK bác ơi. Còn ông PTT phát biểu vụ LPTB là THH. Ông này thì lại mới phát biểu hỗ trợ xe điện như 1 bác vừa post ở mấy page trước :-<
Báo cáo của VPCP 29/7 khiến nhà nhà người người ăn mừng ghi rõ là theo chỉ đạo của PTT LMK đó bạn ơi. Mấy hôm sau thì lên bài bác ấy đi xuống... Trùng hợp?

duy2324

Xe máy
Các cụ thông não e với: xe e đã bấm biển nhưng biển định danh chưa có lắp xe. Có giấy hẹn dky, hẹn dkiem (đã dán tem đkiem và nộp phí dbo), bhiem đủ. Lưu thông ko biển có bị phạt ko ạ? Và mức phạt là bn ạ?
Em hỏi công an, người cấp giấy hẹn thì họ bảo là không được. Nhưng sale và cò nói cứ chạy thoải mái thôi. Em ở tỉnh, chạy biển xe đi xét cả tháng nay vẫn chưa bị hugo ngoắc vào. Em nghĩ bác cứ để biển xe đi xét rồi chạy trong nội thành hoặc gần nhà. Còn nếu bác muốn đi xe thì chắc có thể bị phạt. Còn chi phí thì có bác bị 5-10 triệu vụ biển tạm, này chắc tương đương.

.Bo My

Xe lăn

Cái Bộ Công Thương này hôm bữa phản đối giảm vì lo vi phạm công ước quốc tế các thứ mà sao bây giờ lại lên bài kiểu giảm lptb bây giờ thì cũng không sao cả…

Thật sự không hiểu chính phủ muốn cái gì với người dân nữa. Các bác nghĩ sao?
Muốn giảm là Bộ tài chính còn Bct hình như là đồng ý mà. Không hiểu đây là ý của Bct hay là ý của báo. Bọn Tây thì mật ong chúng nó cũng giở thủ đoạn đánh thuế cao thì xe nội địa láp ráp được 50% thì ta cứ áp dụng giảm thuế chứ có gì đâu.

neyugn2003

Xe đạp

Cho em hỏi có cụ nào vào nộp hồ sơ đăng ký online được không ạ
Chiều tới giờ em vào không được

Vie.ABC

Xe điện
Mấy lần trước giảm mà có thấy WTO nó bảo Dưa Vàng Chấm Mắm Tôm đâu . Sao lần này lại sợ , hơn nữa lúc đề xuất sao ko nghĩ ra mà đến giờ mới nghĩ ra là sao ???…
*. Đá bù giờ lâu quá …Dân áp lực kinh !…

Thắng ND TD

Xe tải
Mấy lần trước giảm mà có thấy WTO nó bảo Dưa Vàng Chấm Mắm Tôm đâu . Sao lần này lại sợ , hơn nữa lúc đề xuất sao ko nghĩ ra mà đến giờ mới nghĩ ra là sao ???…
*. Đá bù giờ lâu quá …Dân áp lực kinh !…
Vấn đề là bóng nó cứ chuyền đi chuyền lại, nên méo thổi hết giờ đc. Làm cho dân tình cứ hóng. Em là 1 trong số đó. Cứ bảo toạch mẹ nó ra- hết giờ, để cho cổ động viên còn về. Tầm này rồi, rượu vào, e muốn chửi thề quá mà sợ vi phạm , Chã tước bằng thôi. Thật sự điên lắm. Cứ về đến nhà, nhìn con vợ 2 cởi chuồng- ko dám ra đường. Cay thật sự

terri

Xe hơi
Vấn đề là bóng nó cứ chuyền đi chuyền lại, nên méo thổi hết giờ đc. Làm cho dân tình cứ hóng. Em là 1 trong số đó. Cứ bảo toạch mẹ nó ra- hết giờ, để cho cổ động viên còn về. Tầm này rồi, rượu vào, e muốn chửi thề quá mà sợ vi phạm , Chã tước bằng thôi. Thật sự điên lắm. Cứ về đến nhà, nhìn con vợ 2 cởi chuồng- ko dám ra đường. Cay thật sự
Em cũng điên như cụ nên mai đi bấm biển