[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

HeoQuay66

Xe tăng
E đoán cụ thủ và BTC đang chơi chiêu với ae mua xe, đợi vớt nốt đống hiện tại xong mới giảm =))

meo_bae

Xe buýt
E đoán cụ thủ và BTC đang chơi chiêu với ae mua xe, đợi vớt nốt đống hiện tại xong mới giảm =))
Em thì nghĩ là các đợt trước đó chính phủ giảm thuế thì các doanh nghiệp lại cắt khuyến mãi, tăng giá bán, làm cho việc kích cầu trong tiêu dùng không đạt hiệu quả cao. Nên đợt này sẽ không làm như trình tự mọi năm để người dùng có thể được lợi nhiều nhất :D

Thắng Formosa

Xe tăng
Em hỏi thật bác nhé, bác đi đăng ký rồi, có biển rồi, được chạy xe là sướng nhất rồi. Vậy thì mục đích bác vào trong này để nói việc không được giảm thuế với các bác khác đang chờ là gì vậy? Có phải bác cũng muốn các bác khác đi đăng ký luôn để nếu có giảm thuế thì mọi người cùng thiệt như bác, lúc đó bác cũng bớt buồn phải không ;))
Yêu khác với mù quáng, chỉ khi thoát ra khỏi sự mù quáng đó mới thấy ánh sáng bác ạ.
99% các cụ ở đây từng nói rằng đợi đến 1/8 giảm thì tốt k giảm cũng đi đky, giờ lại xúi họ đợi tiếp là sao hả cụ.

meo_bae

Xe buýt
Yêu khác với mù quáng, chỉ khi thoát ra khỏi sự mù quáng đó mới thấy ánh sáng bác ạ.
99% các cụ ở đây từng nói rằng đợi đến 1/8 giảm thì tốt k giảm cũng đi đky, giờ lại xúi họ đợi tiếp là sao hả cụ.
99% nào ở đây nói đợi đến 1/8 thế bác =)) Bác nghĩ ra ạ?
Thôi cũng không muốn tranh cãi với bác lắm, bác mua xe xong rồi vào đây sân si làm gì nữa. Lấy xe đi lượn đường cho vui. Vào trong này vài bữa nữa lại tiếc hùi hụi ấy, khổ lắm :D

Thắng ND TD

Xe tải
Cụ nói buồn cười - Làm gì ai xúi đc ai, tiền ở túi Các Cụ - thì các cụ sử dụng, các cụ đăng ký. Ae cũng chỉ lạc quan, chứ không mù quáng. Vẫn vui mừng vì được gặp CC - Vì có thông tin giảm LPTB mà mới cùng nhau chém gió, bày tỏ quan điểm. Cụ đã đk rồi thì cũng nên hoan hỷ và cảm thông với những cụ còn chờ đợi ( Không phải cụ cũng trải qua cảm giác này rồi à ?).
Thuế là tiền của Nhân dân đóng ra - LPTB các cụ chọn đóng 100% nhưng ae chung tôi chọn đóng 50%....haha

Việc này theo tôi nghĩ mình đợi thì cứ đợi thôi. Cái nghị định này mình quan tâm thì mình thấy thế này thế khác thôi, chứ 1 tháng ra biết bao nhiêu nghị định, không lẽ cái nào không thông qua cũng phải thông cáo báo chí.
đây là việc cả nước đang quan tâm nên cũng có 1 chút thông tin thì tốt hơn cụ ạ

kutao2022

Đi bộ
thôi mà cc mỗi người một hoàn cảnh một suy nghĩ ,vì đợi lptb cho đỡ tốn tiền mới chung thuyền thế này đừng cãi nhau mất hòa khí . anh em ở đây đều không giàu đến mức mua không nhìn giá nên mới hi vọng mà! hoan hỉ đi cc

Lione

Xe máy
Em thì nghĩ là các đợt trước đó chính phủ giảm thuế thì các doanh nghiệp lại cắt khuyến mãi, tăng giá bán, làm cho việc kích cầu trong tiêu dùng không đạt hiệu quả cao. Nên đợt này sẽ không làm như trình tự mọi năm để người dùng có thể được lợi nhiều nhất :D
mình cũng nghĩ vậy. việc kích cầu mà cứ chờ CP giảm phí rồi mấy ông sale lại rình rình tăng giá thì chỉ béo mấy anh tư bản thôi. CP cương quyết thì các anh ấy muốn có doanh số bắt buộc phải giảm giá thôi. CP chia sẽ gánh nặng với doanh nghiệp rồi mà chẳng chịu giảm giá cho dân, hút máu quá

kuhanoi

Xe tăng
Mua xe cũ thì ko yên tâm. Xe mới thì đều cao hơn so với cuối năm 2023 kể cả xe nhập khẩu cũng như xe lắp ráp. Với số tiền ít thì chỉ mong được giảm thuế để rước em nó về .
Có bác nào như em không?
Theo kinh nghiệm em mua xe mấy đời này thì bác mua dòng xe nào cứ thấp đi 1 đời là giá rẻ hơn (2024 thì mua lô tồn cuối 2023), 2 là mua đại lý không ra chi nhánh hãng bị giữ giá không chiết khấu nhiều như đại lý ngoài.

em vừa đọc báo thấy giảm thuế môi trường cho xăng dầu thất thu 20.000 tỷ mà cp còn k xoắn thì 5k tỷ giảm thu do giảm LPTB ăn thua gì mà khó khăn thế nhỉ, vì mục đích cũng chỉ là kích cầu kinh tế, tiêu dùng thôi. Hay là có lý do gì đặc biệt nhỉ 😂

nmc1981

Xe tải
Em chỉ mong đến chương trình Thời sự 12h trưa nay hoặc cánh Báo đài chiều nay có chút thông tin về việc Giảm Thuế TB này. Cứ có thông tin là tốt rồi (chứ em sợ nhất là CP im lặng không đả động gì đến việc này nữa) thì AE mình không biết đâu mà lần...

xe rùa 2012

Xe container
Em chỉ mong đến chương trình Thời sự 12h trưa nay hoặc cánh Báo đài chiều nay có chút thông tin về việc Giảm Thuế TB này. Cứ có thông tin là tốt rồi (chứ em sợ nhất là CP im lặng không đả động gì đến việc này nữa) thì AE mình không biết đâu mà lần...
Khả năng cao là bỏ bác ạ