[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

meo_bae

Xe buýt
Thì k giảm các bác cũng phải cho 1 cái chốt chứ cụ :D
bác không quan tâm thì bỏ theo dõi để các cụ khác quan tâm.
Các bác cứ tin em đi, kiểu gì cũng giảm, rồi mấy ông không đợi được rồi đi phao tin lung tung cho anh em nản sẽ thấy tiếc thôi :D
Có đi đăng ký luôn rồi sẽ cũng vào theard này để hóng xem có giảm tiếp hay không để sân xi ấy mà :D

TuanHA999

Xe đạp
E hôm nay từ bỏ cuộc chơi cccm ạ chấp nhận mất 100% lptb ko đợi dc giảm thuế đâu ạ xe đắp chiếu lâu quá. Báo lên khuôn cũng chịu
Mấy hôm vui với cccm thôi chứ e cũng bị úp bô ạ 😂
Chúc cccm kiên trì sẽ đạt được thành công
Mai em cũng đi theo cụ

Fang

Xe hơi
Các bác cứ tin em đi, kiểu gì cũng giảm, rồi mấy ông không đợi được rồi đi phao tin lung tung cho anh em nản sẽ thấy tiếc thôi :D
Có đi đăng ký luôn rồi sẽ cũng vào theard này để hóng xem có giảm tiếp hay không để sân xi ấy mà :D
tuần này nhà em cũng xuống tàu thôi, bán xe cũ mua mới ko có xe đi khó chịu

nếu có giảm thì cụ nhớ em bữa thịt chó là được ;) đã rót rượu bình luậnđó của cụ

anhvu79

Xe hơi
Rất bực mình cái kiểu không cung cấp thông tin tiến trình kiểu này. Ít nhất thì trả lời có hoặc không. tối thiều thì chúng tôi đang nguyên cứu thêm chứ
Việc này theo tôi nghĩ mình đợi thì cứ đợi thôi. Cái nghị định này mình quan tâm thì mình thấy thế này thế khác thôi, chứ 1 tháng ra biết bao nhiêu nghị định, không lẽ cái nào không thông qua cũng phải thông cáo báo chí.

anhvu79

Xe hơi
Bác này không chờ được đi bấm biển rồi nên giờ quay phao tin không giảm để cho anh em khác nản theo à =))
Đừng xấu tính vậy bác ơi, người ta đợi được thì để người ta đợi chứ, ai lại thế.
Có cách nào để không đọc những comment theo người viết không bác.

BảoNam

Xe tăng
Thế là đúng lịch họp như năm trước rồi , nếu nay ko đả động gì đến lptb thì thôi mai đi bấm biển được rồi các cụ

nmc1981

Xe tải
Sự thật mất lòng... Nhưng em phải nói thật là đến 98-99% các cụ đã từng hóng Nghị định và đến thời điểm hiện tại đã đi ĐK thì sẽ mong rằng CP không có ra Nghị định nữa (vì khả năng nếu ra Nghị định mà hiệu lực từ 1/8 là rất thấp, em nghĩ là vậy). Còn với những cụ vẫn đang chờ như em (vì tháng 9 em mới nhận xe) thì dù còn tý chút hy vọng em vẫn hóng. Cá nhân em thì nhận định mốc ngày 15/8 này rất quan trọng, nếu qua ngày 15/8 mà không thấy CP có động tĩnh gì thì khả năng tạch là rất cao ạ...

HeoQuay66

Xe tăng
Cụ nói chí phải, mấy cụ đi bộ đi xe đạp quả là tội nghiệp.
Mấy cụ đó trc tàu ngầm, giờ đăng ký để thảo luận cho xôm thôi có gì đâu àm cụ kỳ thị thế.

phanhoanghai

Đi bộ
Sống bằng niềm tin ít thôi bác ơi
Lần nào cũng thấy bác chắc chắn như đúng rồi ấy, xàm xí ít thôi.

meo_bae

Xe buýt
Sống bằng niềm tin ít thôi bác ơi
Lần nào cũng thấy bác chắc chắn như đúng rồi ấy, xàm xí ít thôi.
Em chắc chắn giảm như các bác khác bảo chắc chăn không giảm thôi mà.
Nhưng em không có sân si, ai tin thì tin thôi, còn tiền trong túi các bác ai làm gì được.
Nếu như không tin thì đăng ký luôn đi chứ đợi chờ gì. Còn nếu đến giờ mà vẫn còn chưa đi đăng ký thì chẳng phải là vẫn còn niềm tin hay sao ;))

Thắng ND TD

Xe tải
Cụ nói đúng! Ae chúng tôi còn ở thớt này thì đa phần là đã rước e nó về nhà. Chúng tôi chọn đợi - là có lý do, Các cụ khác chọn đi Đk vì nhiều lý do. Đấy là chi phí cơ hội..haha. Có thể CC ấy thiếu kiên nhẫn, đã đợi quá lâu, hoặc sợ cô hồn, cô đồng....Còn Ae chúng tôi đã đợi thì chả sợ cô nào hết.( E chỉ sợ Ngan già thui). Dù gì đến thời điểm này CC cũng không lung lay đc ý chí của ae chúng tôi đâu. Mừng vì CC đã có thể bay nhẩy, còn ae chúng tôi vẫn Cởi Chuồng chạy long nhong. Hoan hỷ nào CC ơi. Chờ khi CP đưa ra QĐ rõ ràng, lúc ấy giảm hay ko thì chúng ta rời Thớt. Vui vẻ lên nào CC....

Tiểu Ngưu

Xe hơi
Sự thật mất lòng... Nhưng em phải nói thật là đến 98-99% các cụ đã từng hóng Nghị định và đến thời điểm hiện tại đã đi ĐK thì sẽ mong rằng CP không có ra Nghị định nữa (vì khả năng nếu ra Nghị định mà hiệu lực từ 1/8 là rất thấp, em nghĩ là vậy). Còn với những cụ vẫn đang chờ như em (vì tháng 9 em mới nhận xe) thì dù còn tý chút hy vọng em vẫn hóng. Cá nhân em thì nhận định mốc ngày 15/8 này rất quan trọng, nếu qua ngày 15/8 mà không thấy CP có động tĩnh gì thì khả năng tạch là rất cao ạ...
Sự thật đúng là như vậy, các bác đã xuống tàu giờ chỉ mong KHÔNG GIẢM, chứ nếu giảm giờ này thì bị úp bô những 2 lần, nên mặc dù đã đăng ký xong rồi nhưng vẫn vào hóng để xem thế nào. Cá nhân mình nghĩ một khi đã quyết đăng ký rồi thì thôi out thread, vi vu với vợ mới đi, hơi đâu vào sân si làm gì nữa.

Thắng Formosa

Xe tăng
Bác này không chờ được đi bấm biển rồi nên giờ quay phao tin không giảm để cho anh em khác nản theo à =))
Đừng xấu tính vậy bác ơi, người ta đợi được thì để người ta đợi chứ, ai lại thế.
Thì e cũng tin là đến 1/8 thôi chứ giờ thì im ỉm cả rồi cc còn đợi chờ gì nữa =))

meo_bae

Xe buýt
Cụ nói đúng! Ae chúng tôi còn ở thớt này thì đa phần là đã rước e nó về nhà. Chúng tôi chọn đợi - là có lý do, Các cụ khác chọn đi Đk vì nhiều lý do. Đấy là chi phí cơ hội..haha. Có thể CC ấy thiếu kiên nhẫn, đã đợi quá lâu, hoặc sợ cô hồn, cô đồng....Còn Ae chúng tôi đã đợi thì chả sợ cô nào hết.( E chỉ sợ Ngan già thui). Dù gì đến thời điểm này CC cũng không lung lay đc ý chí của ae chúng tôi đâu. Mừng vì CC đã có thể bay nhẩy, còn ae chúng tôi vẫn Cởi Chuồng chạy long nhong. Hoan hỷ nào CC ơi. Chờ khi CP đưa ra QĐ rõ ràng, lúc ấy giảm hay ko thì chúng ta rời Thớt. Vui vẻ lên nào CC....
Mặc dù em mong giảm thuế trước bạ nhưng cũng mong là nó áp dụng từ 1/8 để các bác có đợi lâu rồi mà chót đi đăng ký sớm trong tháng 8 thì cũng được hoàn tiền thuế.
Chỉ là thiết nghĩ chót đợi lâu rồi thì ai vẫn còn đợi được thì cứ vững tin mà đợi. Chứ đừng vì mấy bác sân si phao tin đồn không có cơ sở gì mà sau này lại thiệt mất vài chục triệu thôi. Vì vốn dĩ những người đã chấp nhận đợi thuế thì là những người k có dư giả về tài chính rồi đúng không bác :D

meo_bae

Xe buýt
Thì e cũng tin là đến 1/8 thôi chứ giờ thì im ỉm cả rồi cc còn đợi chờ gì nữa =))
Em hỏi thật bác nhé, bác đi đăng ký rồi, có biển rồi, được chạy xe là sướng nhất rồi. Vậy thì mục đích bác vào trong này để nói việc không được giảm thuế với các bác khác đang chờ là gì vậy? Có phải bác cũng muốn các bác khác đi đăng ký luôn để nếu có giảm thuế thì mọi người cùng thiệt như bác, lúc đó bác cũng bớt buồn phải không ;))