[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

vnxbug

Đi bộ
Biển tạm thì mấy bạn Saler nói đi loanh quanh nội thị thôi, thời hạn 15 ngày hết hạn phai gia hạn tiếp, chi phí hơn 1 triệu
Biển tạm chỉ mất phí 50k thôi. Thời hạn 15 ngày và được gia hạn thêm 15 ngày nữa
đấy là phí trên giấy tờ thôi bác ạ. bác thử cầm 50k ra công an đi, nta cho bác 2 ngày :))
Vâng đúng là vậy , cứ đi đúng tuyến đăng ký là được mà . Em làm xong mới lên mạng xem mới biết bị chém giá :((( xong cũng tiếc hùi hụi
Biển tạm theo lý thuyết thì CC có thể đăng ký trên cổng TT, chi phí chỉ 50k (biển giấy), 150k (biển kim loại), thời gian làm việc 2 ngày, nhưng đó là lý thuyết, chưa thấy ai đk được trên này cả, mình cũng thử đăng ký rồi thì giấy tờ rườm rà lắm, mà còn chưa chắc được duyệt

Còn qua dịch vụ, thì cũng tuỳ tỉnh họ nhận làm, như ở mình, là 800k, sau 1 ngày có, ship luôn tới nhà thêm 200k nữa là chẵn 1 củ, khi đăng ký bác nhanh trí đăng ký CA nơi khác và báo nộp thuế ở nơi khác, mục đích để khi vực di chuyển rộng hơn, còn nếu đăng ký CA cùng nơi khai báo thuế thì cavet tạm họ cấp chỉ 1 nơi duy nhất nên khu vực di chuyển bị hạn chế.

Sau 15 ngày, bác phải gia hạn lại cavet tạm, phải nộp lại cavet cũ, họ huỷ xong gia hạn thêm ngày (tính từ ngày gia hạn chứ ko tính theo 15 ngày hết hạn trước đó), sau đó họ ship đến tận nhà cavet mới (dĩ nhiên giữ biển cũ) và giá cũng như cũ là 1 củ.

Tóm lại, ở em mất 2 củ cho biển tạm và đc đi trong 30 ngày với khá nhiều khu vực :D

datto70

Xe container
Sau vài lần giảm thuế trước bạ, đợt này không còn được sự ủng hộ của đa số các bộ, ngành nữa.

Mrtom123

Đi bộ
Vâng đúng là vậy , cứ đi đúng tuyến đăng ký là được mà . Em làm xong mới lên mạng xem mới biết bị chém giá :((( xong cũng tiếc hùi hụi
Mình con làm tới 2 lần. Mỗi lần thằng sale nó chém 2.5tr cơ, lúc đầu cũng nghĩ sao mà cái biển tạm lại đắt như vậy. Nay nghe các cụ nói mới vào xem, hóa ra có 50K. Mất toi 5tr :(

vtpto1980

Xe tải
Mình con làm tới 2 lần. Mỗi lần thằng sale nó chém 2.5tr cơ, lúc đầu cũng nghĩ sao mà cái biển tạm lại đắt như vậy. Nay nghe các cụ nói mới vào xem, hóa ra có 50K. Mất toi 5tr :(
cụ quá nhiều tiền

trinhh

Xe máy
Sau vài lần giảm thuế trước bạ, đợt này không còn được sự ủng hộ của đa số các bộ, ngành nữa.
bác chưa đọc văn bản mới trình CP à, các bộ ngành đều nhất trí mà; nhưng mình hiểu rằng là cũng miễn cưỡng thôi.

NguyenRu

Xe đạp
Các cụ lỡ rồi thì phải làm thôi, đưa hết vào các kiểu nghị quyết rồi không lẽ không thực hiện, chơi thế ai chơi ai tin nữa

trungna48

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi thủ tục làm biển thì có cần phải tới Công an quận/huyện mà mình đăng ký thường trú không? Hay là đăng ký ở quận/huyện nào cũng được? Định nhờ qua sale mà thấy các cụ trên này mất nhiều tiền cho sale quá. Em nghĩ đi làm trực tiếp rồi đưa cho xxx mấy trăm cũng nhanh gọn được. Xin tư vấn các cụ ạ

BảoNam

Xe tăng
Còn ngày cuối cùng , thả lỏng chờ tin tốt thôi =))

MinMon1824

Xe tải
Em có 1 giả thuyết thế này các cụ xem có khả năng không?
1. Năm nay quá trình thực hiện ban hành nghị định kéo dài từ t4 đến nay, các bộ ban ngành không phối hợp ( khả năng có tác động từ nhiều phía)
2. Chính phủ có vẻ vẫn đang muốn kéo dài thời gian ban hành nghị định (Các mốc thời gian từ t4 t5 t6 và đến bây giờ vẫn đang trì hoãn)
3. Mỹ đang xem xét quy chế kinh tế thị trường cho Việt Nam. Dự kiến ban đầu là 26/7 tuy nhiên hoãn đến 2/8 (Trùng hợp thay ngay sau khi có hoãn thì Văn phòng chính phủ có báo cáo số 5358/BC-VPCP để "Lấy phiếu ý kiến biểu quyết") -> Liệu thông tin này có phải được VPCP cố tình leak ra ngoài nhằm ngầm thông báo cho dân biết việc CP vẫn đang triển khai làm tuy nhiên chưa có kết quả chính thức.
4. Xâu chuỗi các sự kiện thì theo ngu ý của em, có khả năng CP đợi qua ngày 2/8, khi Mỹ có kết quả đồng ý xét VN là nền KTTT hay không thì mới ban hành nghị định.

Chỉnh sửa cuối:

BảoNam

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi thủ tục làm biển thì có cần phải tới Công an quận/huyện mà mình đăng ký thường trú không? Hay là đăng ký ở quận/huyện nào cũng được? Định nhờ qua sale mà thấy các cụ trên này mất nhiều tiền cho sale quá. Em nghĩ đi làm trực tiếp rồi đưa cho xxx mấy trăm cũng nhanh gọn được. Xin tư vấn các cụ ạ
Đến cổng Trụ sở , 1 đám cò luôn đó cụ =))

BảoNam

Xe tăng
Em bảo rồi , ngày mai ko có các cụ cứ IB mà chửi e , còn nếu có nhớ Vodka cho em là được =))

TrNgX

Xe đạp
Em có 1 giả thuyết thế này các cụ xem có khả năng không?
1. Năm nay quá trình thực hiện ban hành nghị định kéo dài từ t4 đến nay, các bộ ban ngành không phối hợp ( khả năng có tác động từ nhiều phía)
2. Chính phủ có vẻ vẫn đang muốn kéo dài thời gian ban hành nghị định (Các mốc thời gian từ t4 t5 t6 và đến bây giờ vẫn đang trì hoãn)
3. Mỹ đang xem xét quy chế kinh tế thị trường cho Việt Nam. Dự kiến ban đầu là 26/7 tuy nhiên hoãn đến 2/8 (Trùng hợp thay ngay sau khi có hoãn thì Văn phòng chính phủ có báo cáo số 5358/BC-VPCP để "Lấy phiếu ý kiến biểu quyết") -> Liệu thông tin này có phải được VPCP cố tình leak ra ngoài nhằm ngầm thông báo cho dân biết việc CP vẫn đang triển khai làm tuy nhiên chưa có kết quả chính thức.
4. Xâu chuỗi các sự kiện thì theo ngu ý của em, khả năng cao CP đợi qua ngày 2/8, khi Mỹ có kết quả đồng ý xét VN là nền KTTT hay không thì mới ban hành nghị định.
tào lao quá cụ, làm gì dự kiến 1/8 mà đợi qua 2/8, chiều nay hoặc ko giảm, thế thôi

trungna48

Đi bộ
Đến cổng Trụ sở , 1 đám cò luôn đó cụ =))
Cảm ơn cụ, em cũng nghĩ vậy. Nhưng em muốn hỏi thêm là làm ở CA quận/huyện nào cũng được hay phải bắt buộc về CA quận/huyện mà mình đăng ký hộ khẩu thường trú