[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

tuanmangekyoyu

Xe máy
Viết từ trắng thành đen, nhét chữ vô mồm BTC luôn kinh thật:

Đúng là sức mạnh của truyền thông. Các bài nối đuôi nhau ra liên tục làm em thỉnh thoảng vào đọc tờ trình kỹ từng từ xem mình có đọc và hiểu sai gì không :D

tuanmangekyoyu

Xe máy
"Dù ai nó ngả nói nghiêng - Lòng ta vẫn giữ như Kiềng 3 chân". hahaha
Nay 17/7 rồi. Các cụ trót chờ thì cứ chờ thêm đi ( Có cụ còn từ cuối T4 cơ).
Còn các báo mạng - Thì nói chung họ giật tít cho có nhiều người đọc ấy mà.
Đến tầm này tuần sau là có tin chính thức thôi.
Cá đã nằm trên thớt rồi - Người đầu bếp kho hay rán thì cũng phải chịu thôi các cụ ợ.
Tầm này thì đa số anh em ở trong này là đã lấy xe về và chờ cho đến tháng 8 rồi bác. Mấy bài này sẽ ảnh hưởng nhiều tới tâm lý người đang chờ, chưa cọc, chưa mua, chưa lấy xe.

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là sức mạnh của truyền thông. Các bài nối đuôi nhau ra liên tục làm em thỉnh thoảng vào đọc tờ trình kỹ từng từ xem mình có đọc và hiểu sai gì không :D
Truyền thông láo như xứ này thì đúng nguy hiểm. Đọc được cái gì cũng phải tự mình kiểm chứng chứ không tin được bố con thằng nào.

MinMon1824

Xe tải
Mai BTP tiến hành họp rồi. Các cụ cố gắng chờ thêm xem sao, tránh tham khảo báo chí gây hoang mang mất ngủ =))))

Palisade

Xe buýt
Thực tế các bác mua xe mùa thấp điểm t4,5,6 giá đại lý KM sâu kèm nhiều ưu đãi như phụ kiện , bảo hiểm , phủ gầm , dán phim và so với t8 ( khi đã giảm thuế trước bạ ) tình đi tính lại cũng ko được bao nhiêu khi giá mua niêm yết và ko có KM gì

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Mai BTP tiến hành họp rồi. Các cụ cố gắng chờ thêm xem sao, tránh tham khảo báo chí gây hoang mang mất ngủ =))))

Theo em hiểu thì đây là bước xét duyệt xem nghị định có phù hợp với các luật, quy định hiện hành hay không trước khi ban hành chính thức?

Chỉnh sửa cuối:

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
sau lần này thì nhiều người cũng được trải nghiệm cách thức, quy trình làm việc của các tầng bên trên rồi. thực sự như cái BTC rất là hãm =))) bh giảm hay ko giảm thì dân cũng mất kha khá niềm tin rồi, mục đích gì đi chăng nữa cũng sẽ bớt hiệu quả mà thôi. Còn về cái vấn đề các báo chí, mạng xã hội hay nhiều người đưa tin kiểu abc xyz thì khó tránh, miếng bánh truyền thông béo bở đâu ai dễ bỏ đâu, chủ đề nào hot thì các tin tức suôn sẻ hay trái chiều cũng đưa ra câu view câu thảo luận thôi (trừ các báo cơ quan ngôn luận của nhà nước thì không nói)

MinMon1824

Xe tải
Theo em hiểu thì đây là bước xét duyệt xem nghị định có phù họp với các luật, quy định hiện hành hay không trước khi ban hành chính thức?
chính xác rồi cụ mai sẽ là khâu chốt trước khi quyết định là có trình lên TT hay ko.

meo_bae

Xe buýt
chính xác rồi cụ mai sẽ là khâu chốt trước khi quyết định là có trình lên TT hay ko.
Hằng năm cũng làm rồi, em nghĩ làm cái này cho đủ quy trình thôi, chứ không thì đã không có lần giảm thuế thứ 3 :D

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Trình lên TT là trình rồi đó bác. Cái đống hồi ngày 11/7 là trình rồi còn gì. Thứ trưởng ký thay Bộ trưởng gởi Thủ tướng. Dòng cuối còn ghi: "Trên đây là Tờ trình..."

TrNgX

Xe đạp
Nghe bên mãnh liệt tinh thần gì đó mới ra bản vf8 lux mà kêu cam kết không được chạy dịch vụ, nếu chạy dịch vụ thì cắt phần mềm. Moẹ mua con xe đã mắc hơn bản thường rồi, mà còn bị bắt cam kết không được làm này làm kia, đúng hề hước
Ông buồn cười, nó cho free sạc 2 năm ông vác đi chạy dịch vụ thì nó lỗ phọt cớt à, xem cho nó kĩ

MinMon1824

Xe tải
à mà các bác cho e hỏi thêm cái LPTB này là tính với giá trên hóa đơn đúng k ạ.

tuanmangekyoyu

Xe máy
Không bác, bác vào trang của thuế ý, đăng nhập bằng VNEID rồi có mục xem bảng giá nộp lệ phí trước bạ. Thường thường nó sẽ là giá niêm yết nhưng có một số xe giảm giá niêm yết rồi nhưng giá tính nộp lptb vẫn không giảm đâu https://canhan.gdt.gov.vn/

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
BTC có một cái bảng giá làm căn cứ tính LPTB. Bác có thể vào Dịch vụ công mở form khai thuế, chọn model xe của mình xem họ đang tính giá bao nhiêu.

TrNgX

Xe đạp
Tôi thấy vẫn đang hên xui, BTC thì đấm k chịu giảm, CP thì đang muốn đấm lại là giảm, hiện tại các báo đang lên bài liên tục, kể cả báo lớn, còn lo vi phạm cam kết quốc tế cơ :-?

Tom2023

Xe máy
Chia buồn với bác, xe còn mới, chưa đăng ký, thôi thong thả xem đại lý xử lý ntn. Trước e còn lấy 1 con xe mới, vừa đi ra đường bị ngay xe khác nó táng vào cửa sau cơ.
Nhưng rồi sửa xong thì cũng quen, gắn bó đc 5 năm xong lại chia tay.
Mình mới đem xuống hãng..check ra lỗi radal bác ạ..phải để xe lại cho họ fix..tầm mất 1 ngày mới xong..giờ phải lết bộ về nhà 🥲

meo_bae

Xe buýt
Tôi thấy vẫn đang hên xui, BTC thì đấm k chịu giảm, CP thì đang muốn đấm lại là giảm, hiện tại các báo đang lên bài liên tục, kể cả báo lớn, còn lo vi phạm luật quốc tế cơ
Năm ngoái y chang ấy mà bác, yên tâm là được giảm :D

bentley8

Xe điện
Tôi thấy vẫn đang hên xui, BTC thì đấm k chịu giảm, CP thì đang muốn đấm lại là giảm, hiện tại các báo đang lên bài liên tục, kể cả báo lớn, còn lo vi phạm cam kết quốc tế cơ :-?
Thế thì khó, cấp trình mà đã có kiểu trống đánh xuôi kèn thổi ngược thì cấp trên quyết kiểu gì?