[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

libra1608

Xe hơi
Các cụ ký là ký thôi chứ ko có căn vào T2 đâu ạ. 31/6 là Thứ 6 còn kí giảm 2% VAT áp dụng từ thứ 7 mà

MinMon1824

Xe tải
Mình đoán vì 15.7 hoặc 22.7 là thứ 2, có cn để họ update thuế, còn 1.8 thì nó lại vào thứ 5, ko thuận tiện lắm. Chờ thứ 6 các sếp ký thôi
Nghị định 72/2024/NĐ-CP ký ngày chủ nhật và có hiệu lực từ thứ 2 cụ ạ. =)) nên là không dự đoán được bằng phương pháp đó đâu :D

duy2324

Xe máy
Mình nghĩ như vầy.
Thực sự thuế trước bạ tại Việt Nam rất cao. 3 năm nay giảm có thể cũng có mặt trái hoặc một số tác dụng không mong muốn nhưng hiện tại kinh tế vẫn còn ảm đạm. Việc giảm phí trước bạ cũng là cách nhà nước chia sẻ gánh nặng với nhân dân và các hãng xe. Hiện tại các hãng xe đang ôm khá nhiều xe, người dân thì cũng cọc xe khá nhiều. Nếu ko vụ trước bạ thì bỏ cọc khá nhiều và hãng xe lỗ nặng hơn người cọc xe vì ví dụ cọc 10% thì cũng phải xuất xe ra để giao cho đúng ngày, mà 10% thì chả bao nhiêu. Nhà nước cứ giảm thôi, chả mất gì, còn sợ thành tiền lệ thì năm nay cứ giảm 30% là người dùng sẽ hiểu ngay và năm tới sẽ không ráng nhịn đợi giảm phí nữa.

Fang

Xe hơi
Mình nghĩ như vầy.
Thực sự thuế trước bạ tại Việt Nam rất cao. 3 năm nay giảm có thể cũng có mặt trái hoặc một số tác dụng không mong muốn nhưng hiện tại kinh tế vẫn còn ảm đạm. Việc giảm phí trước bạ cũng là cách nhà nước chia sẻ gánh nặng với nhân dân và các hãng xe. Hiện tại các hãng xe đang ôm khá nhiều xe, người dân thì cũng cọc xe khá nhiều. Nếu ko vụ trước bạ thì bỏ cọc khá nhiều và hãng xe lỗ nặng hơn người cọc xe vì ví dụ cọc 10% thì cũng phải xuất xe ra để giao cho đúng ngày, mà 10% thì chả bao nhiêu. Nhà nước cứ giảm thôi, chả mất gì, còn sợ thành tiền lệ thì năm nay cứ giảm 30% là người dùng sẽ hiểu ngay và năm tới sẽ không ráng nhịn đợi giảm phí nữa.
trò này do sale bày ra đấy chứ, bảo cọc đi anh ơi tháng 7 giảm nên nhiều người chờ
năm sau có giảm cũng chả ai cọc trước đâu, năm nay ăn đòn đủ rồi

nhanchauchau

Xe tăng
Mình nghĩ như vầy.
Làm gì mà cọc tới 10% vậy cụ?

duy2324

Xe máy
Mình bữa cọc 10 triệu sale nói xuất hoá đơn ko đc, phải cọc 5-10% giá trị xe. Bé nói 10% mình deal còn 5%. Có bác cọc 10% luôn mà.

libra1608

Xe hơi
Năm nay khối người ăn quả lố của sale rồi. Dự là các năm sau sale ko dùng chiêu này được nữa

tide

Xe buýt
Năm nay khối người ăn quả lố của sale rồi. Dự là các năm sau sale ko dùng chiêu này được nữa
Các năm sau lại 1 lớp KH khác. Ae mua xe năm nay là xong, quan tâm gì chuyện đó nữa. Nên bài này của Sale vẫn diễn đc tiếp

Nguoituhanh126

Xe hơi
Các bạn ấy cũng bị động thôi cụ, thuế giảm họ còn mong hơn mình, sales bên em báo là xe chưa xuất VAT nên bạn ấy vẫn chưa được tính chỉ tiêu giao xe, thưởng. Mình có 1 xe thôi, thuế giảm là khả năng họ chốt deal nhiều hơn, có nhiều thưởng hơn

meo_bae

Xe buýt
Các bạn ấy cũng bị động thôi cụ, thuế giảm họ còn mong hơn mình, sales bên em báo là xe chưa xuất VAT nên bạn ấy vẫn chưa được tính chỉ tiêu giao xe, thưởng. Mình có 1 xe thôi, thuế giảm là khả năng họ chốt deal nhiều hơn, có nhiều thưởng hơn
Cọc rồi mà không lấy xe thì không biết sale có được chia tiền phần cọc đó không bác nhỉ :D

tuanmangekyoyu

Xe máy
Ủa, em thấy trình rồi mà nhỉ. Hay trước đó là xin ý kiến ở đâu đâu :(
Đợt cuối thàng 6 em cứ nghĩ là trình dự thảo rồi, chỉ chờ ký thôi
Trước nó là dự thảo, giờ em nghĩ là trình để ký đấy bác. Chỉ là không biết có ký sớm được không nhờ?
Cứ chờ với đợi như thế này thì em thấy bị tác dụng ngược luôn. Người nào không muốn chờ chuyển hết sang xe điện hay nhập khẩu luôn thay vì ngóng xe trong nước

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Ủa, em thấy trình rồi mà nhỉ. Hay trước đó là xin ý kiến ở đâu đâu :(
Đợt cuối thàng 6 em cứ nghĩ là trình dự thảo rồi, chỉ chờ ký thôi
Có dự thảo là để xin ý kiến thôi. Sau đó mới trình, chưa thấy trình