[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

duy2324

Xe máy
Em cũng thích con sportage nhưng mà k có đủ tiền mua :D
Mình chạy Vios cũng 4 năm, cũng chán giá trị cốt lõi. Công nhận chạy mãi ko hư gì, vì chả có gì để hư. Được cái bán cũng có giá, muốn đổi gầm cao vì chán Sedan rồi, tính bù thêm lên con Seltos. Mà ra test thấy Seltos có ngoại thất chứ nội thất cũng ko ngon lắm, nhất là hàng sau chật. Thấy con Sportage đẹp quá, qua test ok hết. Về google cũng thấy nhiều điểm nổi trội, bị em sale dụ sắp giảm phí TB. Ban đầu kinh phí 800 đội ra 1 tỷ 50. :( Thôi nghĩ xe 1 đời sắm 1 lần nên ráng...

em thì dụ vợ mãi là được giảm phí lợi hơn 100tr để mua, giờ k giảm vợ nó bảo tự lo chắc phải bán thân đóng thuế =))
Mình cũng rứa, cứ phải dè xẻn hết mức vì năm nay có thể bị úp bô lên đầu rồi :( Chả thiếu 50 triệu tiền trước bạ nhưng cảm giác cay cay nên phải thắt lưng buộc bụng. Tự phạt mình vì cái tội bị gái sale dụ :(

Có thể có tin rồi, Thanh Niên là báo lớn mà. Đang lên bài đấy. Hy vọng chiều nay hoặc sáng mai có tin.

Thinh Xianua

Xe đạp
Em mới search ra cái này, chưa đọc kỹ. Bác nào đọc giúp em với:

Thấy 22/7, mới đăng hồi 16 giờ (20 phút trước), áp dụng từ 25/7.
cái này hồi sáng có bác đăng rồi, chắc trang này bây giờ mới up bài thôi bác

TÔN

Xe container
Em chưa lấy xe về nhưng giữ lốt gửi tính tiền từ t7. Mất 1tr8/tháng
Em bán xe từ gần giữa tháng 6, bảo mấy đứa lễ tân tháng 8 anh vác xe mới về nên tháng 7 ko gửi có mất tiền ko ? Lúc đầu nó bảo ko sau nó lại bảo xếp bảo phải huỷ lốt, lúc nào xe mới về thì đăng kí gửi, chờ thế thì có mà phải mấy tháng nên e lại phải đóng tiền gửi xe tháng 8 để giữ lốt
Toà nhà e xe mới ko có biển nó bảo cam nó ko đọc đc biển nên ko cho gửi, e đành phải gửi xe bên bãi của showroom, may gửi bên đấy sale nó bảo hỗ trợ để mình ko mất tiền

duy2324

Xe máy
Giờ mà giảm thuế em ra cắm trại ở CAGT cả ngày cũng được. Chắc toàn anh em đợi giảm phí đi đăng ký biển số thôi. Ra khéo kể khổ mấy tháng qua lại vui!

BảoNam

Xe tăng
Sau vụ giảm thuế này, khéo ae đợi chờ giảm thuế set kèo đi ngồi bữa vs nhau chia sẻ quãng thời gian chông gai chờ đợi thôi :))
E ở vĩnh phúc , ko biết vp có đồng đội nào trên này ko nhỉ

nmc1981

Xe tải