[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Alex Man

Xe máy

quảng cáo ngập mặt từ hqua :(

Alex Man

Xe máy

chắc đây là ngày số lái xe ít nhất trong thớt :)

Thắng Formosa

Xe tăng
Thắng Formosa bác đang ở đâu rồi, vào chúc mừng anh em đi nào.
Em xin phép rút lại lời gọi bác là kẻ xấu tính nhá.
Bác không chúc mừng ae còn lại thì em xin phép gọi bác là bẩn tính luôn.
Chúc mừng các cụ ngày lễ ở nhà ngủ vui vẻ, nhớ ra lau bụi cho xe với nhé =))

locds1

Xe tải
Các cụ cho em hỏi sau lễ (Cụ thể là 3/9) thì đi đăng ký được luôn chưa hay phải có thời gian để bên thuế họ nhận Công văn, Update lại phương thức tính trên hệ thống.....

New Driver

Xe máy
Các bác cho em hỏi là nếu nộp thuế và bấm biển vào sáng 4 tháng 9, ngày làm việc đầu tiên sau nghỉ lễ liệu có nghẽn mạng không. Có cách nộp thuế và đăng ký cho nhanh không ạ. Xe mới mình tự lái đi đăng ký CA có phạt mình không các bác. Có cần phải thuê xe chở từ Show room đến chỗ đăng ký không. Cảm ơn các bác.

tytum

Xe tăng
Bác nào sử dụng dịch vụ đăng ký rồi cho em xin mối để sang tuần làm cho nhanh. Cảm ơn các bác trước.
Em tự làm nhiều xe và cũng thuê dịch vụ làm xe Công ty em em thấy cụ nên tự làm, vừa nhanh vừa đỡ tốn tiền, tiền đó khao anh em bạn bè hay hơn

Luatthanhcong

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi sau lễ (Cụ thể là 3/9) thì đi đăng ký được luôn chưa hay phải có thời gian để bên thuế họ nhận Công văn, Update lại phương thức tính trên hệ thống.....
Không cần bác. Qua lễ khai thuế bình thường. Có công văn hỏa tốc rồi mà

anhvu79

Xe hơi
Chúc mừng các cụ ngày lễ ở nhà ngủ vui vẻ, nhớ ra lau bụi cho xe với nhé =))
Suy nghĩ như bác thảo nào xuống thuyền sớm xong lại đâm chọc ae còn lại trên thuyền.
Giờ anh em tôi người ít vài chục, người nhiều hơn trăm củ.
Ngày lễ thích đi xe thì làm cái biển tạm chạy nhong nhong.
Không thích đi thì thuê xe, đi du lịch xa thì máy bay.
Xe bụi thì gọi dịch vụ vào lau chùi vệ sinh chứ ngại gì.
Sự cay cú của bác chỉ làm niềm vui của tôi được nhân lên thôi. Chúc bác nghỉ lễ vui vẻ, đừng vào topic này nữa kẻo tính xấu nó lại dâng lên nhá

chipbomyou

Xe máy
Thớt này chắc giờ chỉ còn ae được giảm thuế cmt. Còn mấy mụ sale lướt hết rồi =))

spots tega

Xe đạp
mình tiết kiệm được 51 triệu , lễ ăn chơi tẹt ga

New Driver

Xe máy
Em tự làm nhiều xe và cũng thuê dịch vụ làm xe Công ty em em thấy cụ nên tự làm, vừa nhanh vừa đỡ tốn tiền, tiền đó khao anh em bạn bè hay hơn
Khai thuế online có phức tạp không bác. Thủ tục bấm biển làm trực tiếp hay online đấy. Nhờ bác cập nhật giúp. Cảm ơn bác.

Thu.DoanAnh

Xe đạp
:)) giờ chuyển sang trạng thái nôn hết lễ để đi khai sinh em nó rồi các bác!

tytum

Xe tăng
Khai thuế online có phức tạp không bác. Thủ tục bấm biển làm trực tiếp hay online đấy. Nhờ bác cập nhật giúp. Cảm ơn bác.
Cực đơn giản, có cái lúc cà số bấm biểm cụ làm tý thuốc nước nhẹ nhàng thì còn trôi nhanh hơn cả sale

thichthihoc

Xe đạp
Cực đơn giản, có cái lúc cà số bấm biểm cụ làm tý thuốc nước nhẹ nhàng thì còn trôi nhanh hơn cả sale
Bác có thể tổng hợp giúp Qui trình qua nhận xe đến khi xong thủ tục lăn bánh được ko?
1. Mình cần thanh toán trước mấy ngày > Để nhận hồ sơ và tự đi làm ạ? Lúc đó xe vẫn ở showroom?
2. Qui trình theo Em hiểu:
- Khai thuế Online trước > Nộp tiền
- Khai đăng kí xe với Công an trước > Chờ hẹn rồi mang hồ sơ qua bấm biểm? Có phải mang xe theo?
- Qua trung tâm đăng kiểm: Trung tâm nào cũng được theo phải theo qui định? Xe mới có phải đánh xe theo? Xe đang đi đăng kiểm có có sợ bị phạt nếu CA kiểm tra?

Em xin cảm ơn ạ

banhbaomit

Xe đạp
Đề nghị các cụ tiết kiệm được tiền thuế xung nộp công quỹ cho BLĐ otofun vì tạo post này giao lưu cho anh em =))

chipbomyou

Xe máy
Bác có thể tổng hợp giúp Qui trình qua nhận xe đến khi xong thủ tục lăn bánh được ko?
1. Mình cần thanh toán trước mấy ngày > Để nhận hồ sơ và tự đi làm ạ? Lúc đó xe vẫn ở showroom?
- Khai đăng kí xe với Công an trước > Chờ hẹn rồi mang hồ sơ qua bấm biểm? Có phải mang xe theo?
- Qua trung tâm đăng kiểm: Trung tâm nào cũng được theo phải theo qui định? Xe mới có phải đánh xe theo? Xe đang đi đăng kiểm có có sợ bị phạt nếu CA kiểm tra?

Em xin cảm ơn ạ
Có thông tư hướng dẫn rồi mà bác

Bước 1: Truy cập vào Cổng Dịch vụ công Bộ Công an tại địa chỉ https://dichvucong.bocongan.gov.vn bằng tài khoản định danh điện tử cấp bởi Bộ Công an dành cho công dân.
Bước 2: Chọn menu (Thủ tục hành chính), chọn thủ tục “Đăng ký, cấp biển số xe lần đầu thực hiện toàn trình”. Chọn “Nộp hồ sơ”.
Bước 3: Chọn loại xe thực hiện đăng ký: Xe Ô tô hoặc xe mô tô, và lựa chọn điểm đăng ký xe (Địa chỉ tạm trú, địa chỉ thường trú).
Bước 4: Nộp hồ sơ trực tuyến: Nhập đầy đủ thông tin của xe; tải lên hệ thống ảnh phương tiện, bản ảnh phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng có dán bản chà số khung, số máy đóng dấu giáp lai của cơ sở sản xuất.
Bước 5: Kiểm tra thông tin; bấm (đồng ý và tiếp tục); nhập mã xác nhận để nộp hồ sơ và chọn đăng ký nhận kết quả qua dịch vụ Bưu chính hoặc trực tiếp tại cơ quan đăng ký xe.
Lưu ý: Ảnh chụp của xe chụp từ phía trước đầu xe theo góc 45 độ, bảo đảm nhìn rõ kiểu dáng xe. Trước khi nhận kết quả đăng ký xe, chủ xe phải nộp lại Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng có dán bản chà số máy, số khung của xe có đóng dấu giáp lai của cơ sở sản xuất. Sau 2 ngày đầy đủ các thủ tục, cơ quan đăng ký xe thông báo kết quả trên dịch vụ công, đối với trường hợp đăng ký biển số xe ô tô định danh và trúng đấu giá sẽ thông báo sau 7 ngày.

tytum

Xe tăng

Em xin cảm ơn ạ
Quy trình như vậy đúng đó cụ, vì em tự làm nên em vẫn mang xe ra, thuê luôn chỗ đăng ký xe họ cà số khung sm luôn thì sẽ nhanh hơn

thichthihoc

Xe đạp
Có thông tư hướng dẫn rồi mà bác

Bước 1: Truy cập vào Cổng Dịch vụ công Bộ Công an tại địa chỉ https://dichvucong.bocongan.gov.vn bằng tài khoản định danh điện tử cấp bởi Bộ Công an dành cho công dân.
Bước 2: Chọn menu (Thủ tục hành chính), chọn thủ tục “Đăng ký, cấp biển số xe lần đầu thực hiện toàn trình”. Chọn “Nộp hồ sơ”.
Bước 3: Chọn loại xe thực hiện đăng ký: Xe Ô tô hoặc xe mô tô, và lựa chọn điểm đăng ký xe (Địa chỉ tạm trú, địa chỉ thường trú).
Bước 4: Nộp hồ sơ trực tuyến: Nhập đầy đủ thông tin của xe; tải lên hệ thống ảnh phương tiện, bản ảnh phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng có dán bản chà số khung, số máy đóng dấu giáp lai của cơ sở sản xuất.
Bước 5: Kiểm tra thông tin; bấm (đồng ý và tiếp tục); nhập mã xác nhận để nộp hồ sơ và chọn đăng ký nhận kết quả qua dịch vụ Bưu chính hoặc trực tiếp tại cơ quan đăng ký xe.
Lưu ý: Ảnh chụp của xe chụp từ phía trước đầu xe theo góc 45 độ, bảo đảm nhìn rõ kiểu dáng xe. Trước khi nhận kết quả đăng ký xe, chủ xe phải nộp lại Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng có dán bản chà số máy, số khung của xe có đóng dấu giáp lai của cơ sở sản xuất. Sau 2 ngày đầy đủ các thủ tục, cơ quan đăng ký xe thông báo kết quả trên dịch vụ công, đối với trường hợp đăng ký biển số xe ô tô định danh và trúng đấu giá sẽ thông báo sau 7 ngày.
Ồ, vậy ko cần mang xe qua, đăng kí xong chờ lấy biển về lắp à Bác? Có nên thanh toán trước cho đại lý trước mấy ngày và để xe ở đó đi đăng kí chờ biển? Hay cứ lấy xe về rồi tự đăng kí sau hả Bác? Em sợ mang xe ra khỏi đại lý mà đi trên đường bị phạt như mấy Cụ bình luận