[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

xuannam19912006

Xe hơi
Chắc bộ nào đó có lí do gì đó bác mới chưa kí, mà đã trình lí do cho bác thủ tướng rồi thì phải chắc ăn lắm mới dám đưa lên, bác thủ tướng phải xem xét thấy lí do đó hợp lý thì mới chưa kí vội. Cho nên giờ này mà có tin không giảm thì chắc là có khả năng lắm chứ không đùa được đâu. Báo chí bắt đầu làm bài định hướng rồi các bác ạ, buồn

meo_bae

Xe buýt
Chắc bộ nào đó có lí do gì đó bác mới chưa kí, mà đã trình lí do cho bác thủ tướng rồi thì phải chắc ăn lắm mới dám đưa lên, bác thủ tướng phải xem xét thấy lí do đó hợp lý thì mới chưa kí vội. Cho nên giờ này mà có tin không giảm thì chắc là có khả năng lắm chứ không đùa được đâu. Báo chí bắt đầu làm bài định hướng rồi các bác ạ, buồn
Suy nghĩ tích cực lên bác =))

dammexe199x

Xe đạp
Nay cũng đông người đi nộp thuế ra phết các bác ơi :D . Thế mới biết số lượng người mua xe không phải là ít.

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Hắn bận đi Hàn bi bô, trong khi dự thảo thì mới lấy ý kiến xong hồi 28/6 nên ký không kịp cho tháng 7 thôi.

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mới phát hiện ra Tuổi Trẻ Trâu đã đổi cái tít người giàu được ưu đãi hồi sáng thành như này:

Fang

Xe hơi
Thuế thì miễn sạc cũng miễn. Đấy là cái bẫy sao?
Cũng chỉ là đặt điều vu khống thôi.
Cụ kia cụ ấy bảo mua xe Vinfast là bẫy.
Đấy không phải là vu khống, đặt điều thì là gì. Nếu cụ ấy có chứng cớ. Em sẽ xin lỗi cụ ấy.
ôi sợ quá, xin lỗi động chạm vào chủ của bác làm bác nhảy chồm lên

vu khống là sao nhỉ? tại bác nhạy cảm quá thôi ;))

bẫy thu nhập trung bình, bẫy tiêu dùng ... chắc cũng phải có kẻ nào đó đứng ra nhận trách nhiệm nhỉ :))

libra1608

Xe hơi
dưới mấy bài viết của mấy bài báo đăng giảm 50% LPTB thấy nhân dân ta ủng hộ hết minh cho mục tiêu NetZero... :V

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
dưới mấy bài viết của mấy bài báo đăng giảm 50% LPTB thấy nhân dân ta ủng hộ hết minh cho mục tiêu NetZero... :V
Đọc bình luận biết nguồn gốc của bài viết luôn nhỉ. Giảm LPTB cho xe nội thì là ưu đãi người giàu, nhưng giảm cho mỗi xe điện thì ok nhá =))

meo_bae

Xe buýt
Đọc bình luận biết nguồn gốc của bài viết luôn nhỉ. Giảm LPTB cho xe nội thì là ưu đãi người giàu, nhưng giảm cho mỗi xe điện thì ok nhá =))
Riêng khoản đợi 3-40p để sạc đầy bình là đủ thấy ớn rồi. Lúc rảnh không sao, lúc bận thì đúng là cực hình.

xuannam19912006

Xe hơi
Riêng khoản đợi 3-40p để sạc đầy bình là đủ thấy ớn rồi. Lúc rảnh không sao, lúc bận thì đúng là cực hình.
Nếu không ghét vin thì xe điện vẫn có thể tiết kiệm được hơn nhiều mà bác. Chịu khó thay đổi thói quen sạc điện, còn ngoài ra thì ổn mà. Chi phí thấp, bảo hành bảo trì cũng rẻ. Biết khi nào mấy hãng như hyundai, tesla mới mang xe điện giá dễ tiếp cận vào việt nam nhỉ. Mà nói vậy thì nói chứ hiện tại em vẫn chưa vượt qua được ranh giới xe xăng điện nên con xe vừa mua vẫn là xe xăng, chắc không ít bác nghĩ giống em

DALLE

Xe máy
Nói chung, tầm này thì xe điện vẫn chỉ là bánh vẽ thôi, sạc chậm, đi quãng ngắn và bất tiện. Nói về câu chuyện tiết kiệm thì chỉ ông nào dịch vụ mới cân nhắc tiết kiệm thôi. Mà tiết kiệm xong đi sửa cái pin bill hơn 100tr như hôm trước thì vỡ mồm. 🤣 Cứ xe xăng mà mua nhé các cụ, không thì mua xe hybrid ấy. Tại sao nhật nó nhất quyết không làm xe điện mà chỉ làm hybrid. Đợt vừa rồi vinasun nó cũng chơi xe hybird chứ cũng không múc xe điện là hiểu rồi.

tuanmangekyoyu

Xe máy
Nói chung, tầm này thì xe điện vẫn chỉ là bánh vẽ thôi, sạc chậm, đi quãng ngắn và bất tiện. Nói về câu chuyện tiết kiệm thì chỉ ông nào dịch vụ mới cân nhắc tiết kiệm thôi. Mà tiết kiệm xong đi sửa cái pin bill hơn 100tr như hôm trước thì vỡ mồm. 🤣 Cứ xe xăng mà mua nhé các cụ, không thì mua xe hybrid ấy. Tại sao nhật nó nhất quyết không làm xe điện mà chỉ làm hybrid. Đợt vừa rồi vinasun nó cũng chơi xe hybird chứ cũng không múc xe điện là hiểu rồi.
Em là người mua xe lần đầu, cũng cân nhắc giữa xe điện xe xăng và cũng chọn xe xăng là xe đầu tiên cho gia đình. Nhưng lại không đồng ý với quan điểm của bác. Xe điện có ưu điểm riêng của nó, không biết bác đã trải nghiệm xe điện chưa mà đánh giá xe điện như vậy. Còn phía Nhật nhất quyết không chịu làm xe điện có nhiều lý do bác ạ. Bác search gg sẽ ra mà.

xuannam19912006

Xe hơi
Các bác có đọc bình luận trong bài của tuổi trẻ không!!!

dammexe199x

Xe đạp
Mất thêm 30tr tiền thuế vì không giảm :( ( Mazda 3 ) , xót xa quá các bác ơi.

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Các bác có đọc bình luận trong bài của tuổi trẻ không!!!
Vài ngày trước có một luồn tranh luận khác liên quan tới giảm LPTB nhưng lại áp VAT cho phân bón. Được mấy bữa không ai quan tâm nên chuyển qua hướng netzero mà.

Tôi nói ở mấy bài trước rồi, ai đó muốn bán xe điện. Giảm LPTB cho ô tô sx trong nước nói chung là ưu đãi người giàu (sáng hqua TTO ghi như thế) nhưng nếu chỉ giảm thuế cho mỗi xe điện thì nó lại là nỗ lực xanh hoá giao thông.

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Em là người mua xe lần đầu, cũng cân nhắc giữa xe điện xe xăng và cũng chọn xe xăng là xe đầu tiên cho gia đình. Nhưng lại không đồng ý với quan điểm của bác. Xe điện có ưu điểm riêng của nó, không biết bác đã trải nghiệm xe điện chưa mà đánh giá xe điện như vậy. Còn phía Nhật nhất quyết không chịu làm xe điện có nhiều lý do bác ạ. Bác search gg sẽ ra mà.
Ưu đối với người này nhưng lại nhược đối với người kia, bình thường thôi mà. Tại sao phải tranh luận/thuyết phục mấy chủ đề này làm chi nhỉ?

Racehorse206

Xe tăng
Thôi ai đữ lấy xe rồi thì đi nộp thuế mà lưu thông, chứ chả ai giảm từ 1/8 đâu