[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Nhưng mà nếu không giảm thật thì cũng nên công khai một tiếng chứ không phải im ỉm như này.

Takashi142

Xe đạp
mình mua cũng đợi hơn tháng nay và vẫn hy vọng giảm để có chút tiền trả bank, cũng 1 khoảng kha khá chứ có ít gì đâu....

tuoihuynh

Xe máy
Nhưng mà nếu không giảm thật thì cũng nên công khai một tiếng chứ không phải im ỉm như này.
Báo đài rầm rộ thời gian đầu, đến ngày thực hiện thì tịt ngòi. Thật sự bây giờ giảm hay không giảm cũng chẳng quan trọng bằng câu trả lời chính thức từ phía CP. Giảm thì dân đen hoan hỉ đi đóng thuế, không giảm thì cũng hoan hỉ đi đóng thuế. Giải toả ấm ức trong lòng bấy lâu nay

NgTTú

Đi bộ

anhdiscovery

Xe đạp
fake nhiều rồi nên mấy bố fake cũng có kinh nghiệm mấy lần trước. Cũng đi soi văn bản xong fake nó có căn cứ chứ bác

anhvu79

Xe hơi
Không biết có phải lạc quan quá không nhưng tôi thấy mọi việc vẫn đang chạy đúng lộ trình. Có thể do lần này DN qh với các bộ hơi yếu nên mới trắc trở thôi.
Ý chí của TT là vẫn giảm nhưng có 2 Bộ ảnh hưởng lớn nhất lại đề xuất không vì lý do WTO. Muốn làm thì tìm giải pháp, không muốn thì tìm lý do thôi.
Chứ các bác cứ mua xe trước đón đầu xong cần 1 câu trả lời Y or N thì cũng khó cho TT quá vì bác ý muốn Y nhưng bên dưới cứ đề xuất N.

Han Riverside

Xe buýt
Em định xuống tiền mua chiếc 7 chỗ để chạy dịch vụ , em nhờ các cụ tư vấn thì thời điểm này nên xuống tiền hay là đợi và nếu đợi thì đợi tới thời điểm nào ạ ?

BảoNam

Xe tăng
Các cuộc họp xong đều có thông tin chỉ đạo , thế mà vụ này xong lại im tịt

anhdiscovery

Xe đạp
Không biết có phải lạc quan quá không nhưng tôi thấy mọi việc vẫn đang chạy đúng lộ trình. Có thể do lần này DN qh với các bộ hơi yếu nên mới trắc trở thôi.
Ý chí của TT là vẫn giảm nhưng có 2 Bộ ảnh hưởng lớn nhất lại đề xuất không vì lý do WTO. Muốn làm thì tìm giải pháp, không muốn thì tìm lý do thôi.
Chứ các bác cứ mua xe trước đón đầu xong cần 1 câu trả lời Y or N thì cũng khó cho TT quá vì bác ý muốn Y nhưng bên dưới cứ đề xuất N.
nếu bác để ý các năm trước đây giảm thì sẽ thấy nó chỉ trong các tháng trong năm không sang năm sau. Năm nay em nghĩ tháng 7 giảm nhưng bác TT nói tháng 8 em cũng lấn cấn rồi sợ nó có đột biến so với các năm. Nhưng nếu sang tháng 9 thì sẽ không có chuyện giảm nữa đâu vì em cũng không biết các bố báo cáo tổng kết cuối năm kiểu gì về tăng trưởng nữa

inGodz

Xe hơi
Quá chán với cách làm của các bác bên trên đợt này.
Đưa tin đề xuất giảm cũng là của các bác, rồi giờ có giảm hay ko giảm thì cứ báo 1 câu cho dân chúng họ biết, ko giảm cũng có ai trách đâu mà lại chọn giải pháp im im như này.
Dân mất lòng tin thì lại nói sao dân ko tin.

Tom2023

Xe máy
nếu bác để ý các năm trước đây giảm thì sẽ thấy nó chỉ trong các tháng trong năm không sang năm sau. Năm nay em nghĩ tháng 7 giảm nhưng bác TT nói tháng 8 em cũng lấn cấn rồi sợ nó có đột biến so với các năm. Nhưng nếu sang tháng 9 thì sẽ không có chuyện giảm nữa đâu vì em cũng không biết các bố báo cáo tổng kết cuối năm kiểu gì về tăng trưởng nữa
Thế bác xem lại giảm thuế năm 2021 nhé !!!

vt2phuc

Xe điện
Em định xuống tiền mua chiếc 7 chỗ để chạy dịch vụ , em nhờ các cụ tư vấn thì thời điểm này nên xuống tiền hay là đợi và nếu đợi thì đợi tới thời điểm nào ạ ?
Xuống thôi, còn kiểu gì trong tháng 8 này cũng có tin chốt, và nếu giảm thì giảm trong quý 4 chứ sẽ không có kéo dài sang năm sau.
cụ xuống tiền bây giờ thì quý 4 đi đăng ký là đẹp, dù có giảm hay không.

nmc1981

Xe tải
Quá chán với cách làm của các bác bên trên đợt này.
Đưa tin đề xuất giảm cũng là của các bác, rồi giờ có giảm hay ko giảm thì cứ báo 1 câu cho dân chúng họ biết, ko giảm cũng có ai trách đâu mà lại chọn giải pháp im im như này.
Dân mất lòng tin thì lại nói sao dân ko tin.
Em hỏi cụ như này nhé... Nếu chủ trương của CP là sẽ giảm LPTB từ ngày 1/9/2024 thì theo cụ ngày nào nên ra thông báo để cho dân biết? (Cụ cứ nhớ rằng đây là chính sách Kích cầu mua xe sx trong nước trong năm tài khoá 2024 này, thế nên chính sách giảm LPTB này nhắm đến các khách hàng chưa chốt mua xe cụ nhé, còn những người đã mua xe, đã làm hợp đồng và đặt cọc như em đây chẳng hạn thì không phải mục tiêu của chính sách này, cụ à...). Đa phần AE mình đang hóng chính sách ở đây đều là những người đi trước đón đầu nên phải lựa chọn 1 trong 2 phương án: a/ Rời thuyền đi nộp thuế và làm ĐK xe luôn hoặc b/ Kiên nhẫn chờ đợi và tự đặt ra những mốc thời gian sẽ rời thuyền... Kkk....

anhdiscovery

Xe đạp
Thế bác xem lại giảm thuế năm 2021 nhé !!!
2021 năm dịch mạnh nên giảm thuế từ 2020 đến 2021 1 năm liền. Với nó chỉ có 1 tháng năm cũ thôi chứ còn năm nay nếu giảm tháng 9 thì đến tháng 2 năm sau thì khó xẩy ra lắm.