[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

htkt

Xe hơi
Có biển rồi và có giấy hẹn CA lấy ĐK(mình biển định danh) thì thủ tục, giấy tờ đi đăng kiểm xe mới cần những giấy tờ gì? Bác nào đi rồi hỗ trợ. Thanks

Mithrandir

Xe đạp
Đừng nói linh tinh thế chứ. PTT chỉ là người giúp việc cho Thủ tướng thôi.
Việc nào đi việc đó, trảm là vì sai phạm khác đến lúc phải bị bế đi thôi
Cụ nhớn rồi nên tập đọc kỹ trước khi phát ngôn. Thân!

Mithrandir

Xe đạp
Sao em ra gara chuyên bảo hiểm họ bảo fai có biển mới mua được nhỉ
Có hoá đơn hãng và số khung số máy đầy đủ thì vẫn làm bảo hiểm như bình thường cụ nhé. Mua trên mạng nó hỏi biển số xong vẫn phải chụp số khung số máy thì mới làm HĐ BH được.

BảoNam

Xe tăng
nay có thông tin gì mới ko các cụ ?

minhab

Xe điện
Đợt em mua xe được tặng 1 năm BH thân vỏ mất cắp chỉ cần SK - SM. Mà biết các cụ thế này em làm dịch vụ biển tạm cho các cụ lại vơ được một mớ 🤣

Thắng ND TD

Xe tải
Còn cơ hội giảm phí ko các cụ... em bắt đầu nản rồi, định qua tuần đi đăng ký. Thôi ủng hộ chính phủ thôi
Mong manh lắm, e và CC có lẽ bị úp bô rồi, thông tin mập mờ. Giờ chỉ béo các Hãng- đẩy đc cơ số hàng tồn kho từ các năm trước, Chú Phỉnh thì vẫn thu đủ NS và vượt chỉ tiêu. Chỉ có NTD là bị dắt mũi, vừa mất thời gian, vừa nhỡ CV.

Chỉnh sửa cuối:

BảoNam

Xe tăng
Còn cơ hội giảm phí ko các cụ... em bắt đầu nản rồi, định qua tuần đi đăng ký. Thôi ủng hộ chính phủ thôi
Chờ đến giờ chủ yếu là thủ tục thôi cụ , ae trong này đều xác định hết cả rồi mà

BảoNam

Xe tăng

notrinos

Xe máy
Tình hình hiện nay theo em nhận định là các bộ chưa thống nhất được nên CP vẫn chưa có quyết định cuối cùng, quan điểm của BTC lúc này là muốn kết thúc giai đoạn mở rộng tài khóa hỗ trợ tăng trưởng suốt từ ccovid đến giờ nên không ủng hộ giảm thuế phí lúc này nên các dự đoán về mốc thời gian chờ đợi là không có cơ sở.
Nên em quyết định sang tuần đi bấm số thôi, các bác nào không vội thì tiếp tục chờ đợi nhưng có lẽ chỉ nên bắt đầu dự đoán mốc thời gian khi các bác nhìn thấy các văn bản thể hiện được sự thống nhất của các bộ ngành về việc này thì sau đó mới đoán được tiến độ tiếp theo thế nào chứ giờ thì theo em các thuyết âm mưu toàn là tào lao cả.

terri

Xe hơi
Tình hình hiện nay theo em nhận định là các bộ chưa thống nhất được nên CP vẫn chưa có quyết định cuối cùng, quan điểm của BTC lúc này là muốn kết thúc giai đoạn mở rộng tài khóa hỗ trợ tăng trưởng suốt từ ccovid đến giờ nên không ủng hộ giảm thuế phí lúc này nên các dự đoán về mốc thời gian chờ đợi là không có cơ sở.
Nên em quyết định sang tuần đi bấm số thôi, các bác nào không vội thì tiếp tục chờ đợi nhưng có lẽ chỉ nên bắt đầu dự đoán mốc thời gian khi các bác nhìn thấy các văn bản thể hiện được sự thống nhất của các bộ ngành về việc này thì sau đó mới đoán được tiến độ tiếp theo thế nào chứ giờ thì theo em các thuyết âm mưu toàn là tào lao cả.
Cụ phân tích chuẩn