[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

anhvu79

Xe hơi
Em coi luật cũng nói vậy, mà bà chị làm thuế chị nói căn cứ ngày xuất hoá đơn nên em mới hoang mang, c còn chụp tin nhắn với cục trưởng chi cục thuế cho em xem nữa. C nói chỗ em không cho thì hỏi cục thuế huyện khác xem sao, em báo sales họ nói cứ yên tâm họ đóng được. Mà không biết có phải năm nay có thay đổi nên bên thuế trả lời vậy hay không nữa. Nếu không được thì em kêu sales huỷ hoá đơn, nhập lại hoá đơn tháng 7 thì có ok không các bác.
Cứ khi nào cần thông tin kiểm chứng lại có thằng bạn, ông anh, bà chị xuất hiện kiểu này

kevin69

Xe hơi
Em coi luật cũng nói vậy, mà bà chị làm thuế chị nói căn cứ ngày xuất hoá đơn nên em mới hoang mang, c còn chụp tin nhắn với cục trưởng chi cục thuế cho em xem nữa. C nói chỗ em không cho thì hỏi cục thuế huyện khác xem sao, em báo sales họ nói cứ yên tâm họ đóng được. Mà không biết có phải năm nay có thay đổi nên bên thuế trả lời vậy hay không nữa. Nếu không được thì em kêu sales huỷ hoá đơn, nhập lại hoá đơn tháng 7 thì có ok không các bác.
Bà chị cụ làm thuế ở đâu. Cụ úp ảnh tin nhắn với cục trưởng lên đây xem nào. Hay là
....

Simson

Xe buýt
Mình đặt cọc xe mới, xe về rồi mà đang đợi có quyết định thuế mới đi đăng ký. Căn bản vẫn có xe đi nên không vội.

Bạn Sale xe mình cam kết là ở HN thì thời điểm đóng thuế là thời điểm mà đăng ký nộp chứ không phải thời điểm xuất hóa đơn. Nếu khai thuế mà k0 nộp trong thời hạn 1 tháng thì phạt 10 củ.

xuannam19912006

Xe hơi
Mình đặt cọc xe mới, xe về rồi mà đang đợi có quyết định thuế mới đi đăng ký. Căn bản vẫn có xe đi nên không vội.

Bạn Sale xe mình cam kết là ở HN thì thời điểm đóng thuế là thời điểm mà đăng ký nộp chứ không phải thời điểm xuất hóa đơn. Nếu khai thuế mà k0 nộp trong thời hạn 1 tháng thì phạt 10 củ.
Bác bác, cái ông sales của em nói là đã xuất hoá đơn rồi, xuất trong tháng 5 để chạy chỉ tiêu, trong khi em mới cọc có 60tr, thì có phải là đúng nó xuất hoá đơn rồi không bác. Chưa đóng đủ tiền mà xuất hoá đơn luôn hở ta. Chán thế. Cú này mà loe ngoe không được giám thuế thì vợ em nó chém chớt.

htkt

Xe hơi
Chắc nhầm lẫn thôi. Nhớ năm 2020, lần đầu giảm, mình lấy xe , xuất HD từ T5, mang về chạy hơn 1 tháng. Đến 28/6 có chính sách giảm, mình đăng ký vẫn đc giảm bt mà.
Đúng rồi, 2020 mình lấy nissan xtrail từ 24.4.2020 đến 5.7.2020 mới đăng ký vẫn được giảm thuế trước bạ và không bị phạt gì đâu.

TieuFu

Xe container
Bà chị cụ làm thuế ở đâu. Cụ úp ảnh tin nhắn với cục trưởng lên đây xem nào. Hay là
....
Làm gì có chuyện cục ... làm ăn kiểu nhắn tin mà cụ hỏi ! KK

Black Ocean

Xe máy
Bả kêu em xoá tin nhắn rồi bác, bả nói mỗi chỗ mỗi khác
Phải xem câu chữ trong cái thông tư giảm thuế xem thế nào,
Hay là dắt mình đi loanh quanh phải ko cụ
Nhiều khả năng dắt mình đi loanh quanh thôi cụ, Nếu Nghị định mới về giảm thuế trước bạ ô tô có hiệu lực (thuế trước bạ giảm còn 1% giá hóa đơn xe) thì căn cứ đâu mà áp dụng tính thuế trước bạ theo quy định cũ (tính theo 2% giá trị hóa đơn xe) vì quy định cũ không còn hiệu lực nữa rồi, giả sử chủ xe khai thuế nhưng nộp thuế muộn thì chỉ bị phạt về lỗi nộp thuế muộn thôi.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

thấy họp sẽ ra quyết định vào 1/7 cụ ợ :D e đồ thế :))) sớm thì 3 ngày cuối tháng.

green1711

Xe máy
Liệu có giảm 50% như mọi năm không các cụ nhỉ, em chỉ sợ giảm 30-40%

Racehorse206

Xe tăng
Chính phủ đã ban hành Nghị định 64 và 65 trong đó không có nội dung về giảm LPTB. Năm nay chắc là hết ưu đãi rồi các cụ nhỉ. Dân tình canh như canh trứng mà chả thấy đâu

Thắng ND TD

Xe buýt
Bác bác, cái ông sales của em nói là đã xuất hoá đơn rồi, xuất trong tháng 5 để chạy chỉ tiêu, trong khi em mới cọc có 60tr, thì có phải là đúng nó xuất hoá đơn rồi không bác. Chưa đóng đủ tiền mà xuất hoá đơn luôn hở ta. Chán thế. Cú này mà loe ngoe không được giám thuế thì vợ em nó chém chớt.
Thằng sale này lại chém cụ rồi. Chả có ĐL nào nó xuất hd trước cho cụ đâu. Nếu cụ ko full tiền thì có mà...hãy đợi đấy. Haha

ncs

Xe buýt
Năm nay chưa chắc được giảm lptb đâu. À mà HN đang nóng giãy mà không cụ nào to gan mở thớt nhỉ.