Thảo luận Giảm ồn bằng nỉ ( nội thất ) vào 4 lòng vè

vanthanh83vn

Xe máy
Bữa đi gara thấy có xe tháo lòng vè ốp 4 nỉ loại ( nỉ sàn nội thất ) , mh có hỏi cụ chủ thì bảo giảm ồn , ng ta bảo đừng làm j nhiều, cứ thế này mà làm, giảm ồn hiệu quả mà rẻ nhất
Ae frum đã ai từng làm, từng trải nghiệm chưa cho xin ý kiến ạh

duytrong

Xe lăn
Cụ đang nói về giảm tiếng ồn cho xe ô tô ạ,

duytrong

Xe lăn
Em thấy khoai đấy, rất nhiều phương án đã thực thi nhưng sau đó đúc kết lại chỉ giảm ồn theo cảm giác khi mới làm chống ồn thôi,

vanthanh83vn

Xe máy
Em thấy khoai đấy, rất nhiều phương án đã thực thi nhưng sau đó đúc kết lại chỉ giảm ồn theo cảm giác khi mới làm chống ồn thôi,
Mẹo này mh đc thấy ở chủ xe gara , lúc lão ý tháo vè ra, lạ lạ mh mới hỏi, lão bảo làm j nhiều , phí tiền, 200,300k làm vẫn chống đc ồn như thế, mua miếng nỉ ấy về tự cắt theo hình lòng vè rồi bắn ốc vào như cũ
Nghe ảo nhờ

orione

Xe tải
Toyota Cross và rất nhiều xe khác cũng dùng nỉ làm ốp lòng vè thay vì nhựa. Đặc điểm của tấm nỉ là triệt tiêu tiếng ồn.

Huthasa

Xe container
Bữa đi gara thấy có xe tháo lòng vè ốp 4 nỉ loại ( nỉ sàn nội thất ) , mh có hỏi cụ chủ thì bảo giảm ồn , ng ta bảo đừng làm j nhiều, cứ thế này mà làm, giảm ồn hiệu quả mà rẻ nhất
Bắt chước mấy xe đời mới giờ toàn lòng vè bằng nỉ để chống ồn đấy. Ford Everest, Huyndai SantaFe...

tuandungdang

Xe máy
chú ý không nỉ nó giữ nước, lại ốp sát vào phần tôn thì mục hết gầm. Nói thật, chống ồn cho xe phức tạp vào tốn kém rất nhiều so với kỳ vọng ban đầu, em là em cứ để nguyên, ồn lắm rồi quen.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
chú ý không nỉ nó giữ nước, lại ốp sát vào phần tôn thì mục hết gầm. Nói thật, chống ồn cho xe phức tạp vào tốn kém rất nhiều so với kỳ vọng ban đầu, em là em cứ để nguyên, ồn lắm rồi quen.
em đồng quan điểm với cụ, nếu làm vậy sẽ có hiện tượng đọng nước gây rỉ sét xe
cá nhân em nghĩ nỉ hay bông chỉ nên dùng trong phần nội thất, còn lòng vè nên dùng những vật liệu kháng nước cao. trên thị trường có nhiều loại nhưng hàng chất lượng thường có giá cao. bản thân em làm thợ cũng đã từng dọn rất nhiều xe làm những vật liệu kém chất lượng - nhìn thôi đã thấy oải rồi

ivanovic.

Xe máy
Lót nỉ làm sao cáh âm được cụ ơi. Âm đi vào quanh xe ở các phía làm sao cụ cách âm đươc