[Funland] Giám đốc sở y tế VP và giám đốc BV Huyện bình xuyên

duongbinh07

Xe điện
Em để ý mấy ngày gần đây có nhiều Xe đạp chỉ đăng bài chê CQ, chê đủ kiểu luôn.
Bọn loser đang ăn mừng vì cho là "chính quyền cs phải nhượng bộ cho hs nghỉ 1 tuần trước áp lực của chúng ta" vì sợ phụ huynh la ó.
Bọn nó đang điên cuồng kích động để kiếm đủ 100k chữ ký trong 30 ngày nhằm gửi thư xin 100 xét lại Hiệp định paris 1973 do CS vi phạm hd.
Mục đích dùng áp lực quốc tế đòi lại vn cho vnch kìa.

Thích Lò Tôn

Xe tải
Qua số người lây nhiễm và bị ở tỉnh vĩnh phúc thì em thấy trách nhiệm của cả ngành y tế, của cả các cấp lãnh đạo nói chung đang có vấn đề và thời gian đầu đang rất coi thường dịch nCov này.
Đến ngày hôm qua là có bệnh nhân thứ 8 phát hiện dương tính ở VP mà điều đáng nói là bệnh nhân này đi từ vũ hán về từ 31/01 mà ko đc cách ly và có biện pháp phòng ngừa gì, vậy bệnh nhân này lây từ ai ? Và có bệnh từ khi nào ?? Từ khi về vn đến nay bệnh nhân ko cách ly và sinh hoạt bình thường vậy thì có bao nhiêu người đã nhiễm bệnh từ người này ( nếu bệnh nhân nhiễm bênh từ vũ hán về?) ôi nói đến đây em thấy nản quá
Công tác phòng chống dịch của cả hệ thống nói chung ở vp đang rối và không khéo sẽ là ổ dịch nếu ko khoang vùng cách ly quyết liệt, có bé gái 16 tuổi đi học từ khi ra tết cũng đã tiếp xúc với cả cô và trò rồi.
Thật sự lo lắng, nên quyết định cho hs nghỉ học từ khi tết ra luôn 2 tuần hoặc 3 tuần trên cả nc là ổn nhất, chậm mà chắc chứ giờ cứ đi khoang vùng rồi lại nghỉ theo nhau thì cũng thế cả thôi. Theo đà này sang tuần nữa thì VN cũng chưa biết thế nào cả đâu nên nói đỉnh dịch ở tuần sau e là quá sớm.

Rất rất coi thường, ngay cả bộ y tế....các dữ liệu về nCov 2019 dần dần được sáng tỏ, như sống lâu ở ngoài môi trường sống đến <9 ngày, chúng tồn tại trên bề mặt kim loại, điện thoại và cả tiền tệ...đặc biệt hơn thời gian ủ bệnh và thậm chí có bênh nhân không có hiện tượng rốt, ho...

Trung quốc đã phong tỏa nhiều thành phố điều đó là trầm trọng lắm rồi...

Dũng PQ

Xe tăng
Tiêu đề một đằng, nội dung một nẻo.
Phán như cụ thì thế giới hoà bình lâu rồi. Em thấy Việt Nam mình làm được như này là giỏi ngoài tưởng tượng: sát nách TQ, giao lưu chặt chẽ, dân qua lại như đi chợ, mùa ohast triển mạnh của cúm, dân chủ quan... mà về cơ bản công tác phòng chống quá ổn. Công tác nghiên cứu cũng rất nhanh chóng.
Trung Quốc mạnh như thế cũng có làm gì được đâu. Cả chục nước cách TQ nửa vòng trái đất cũng dịch tùm lum kìa. Singapore đang tích trữ lương thực hỗn loạn kìa.
Chửi thì cũng phải có căn cứ nhé cụ.

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu đề một đằng, nội dung một nẻo.
Phán như cụ thì thế giới hoà bình lâu rồi. Em thấy Việt Nam mình làm được như này là giỏi ngoài tưởng tượng: sát nách TQ, giao lưu chặt chẽ, dân qua lại như đi chợ, mùa ohast triển mạnh của cúm, dân chủ quan... mà về cơ bản công tác phòng chống quá ổn. Công tác nghiên cứu cũng rất nhanh chóng.
Trung Quốc mạnh như thế cũng có làm gì được đâu. Cả chục nước cách TQ nửa vòng trái đất cũng dịch tùm lum kìa. Singapore đang tích trữ lương thực hỗn loạn kìa.
Chửi thì cũng phải có căn cứ nhé cụ.
Em có chửu câu nào đâu, cụ tự nghĩ đấy nhé