[Funland] Giẫm đạp tại một sự kiện Halloween tại phố Itaewon ở thủ đô Hàn Quốc đêm 29/10

Ui zời! Cụ Anh vẫn cúi thấp luồn ra được chứng tỏ đám đông vẫn còn thoáng. Cúi thấp xuống dễ bị đám đông dẫm đạp hơn :D
Em vừa lượn qua phố Huế - Hàng Bài - Bờ Zồ thấy rất vắng. Chắc dân tình cũng biết sợ vụ hôm qua bên Hàn Quốc . Mọi khi ngày này phố đi bộ Bờ Zồ đông kinh
Lúc ấy người bị ép sát cánh cửa sắt rồi, có ai húc chân vào cửa nữa đâu, đám đông hướng ra chỗ cửa đã mở ấy
Gặp chỗ thoàng mà thấp xuống khéo bì giẫm bẹp

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ lấy góc nhìn của người 4x 5x 6x ra để đánh giá góc nhìn của lứa 1x 2x thì nó chả thế... Ai chả có một thời tuổi trẻ, muốn khám phá, muốn nổi loạn, muốn tìm hiểu mọi thứ xung quanh.. nếu không thế thì thật là một tuổi trẻ buồn
Em nghĩ khác. Giờ cánh cha mẹ trẻ tung hô về kỹ năng sống. Giới trẻ hô trải nghiệm.

Vậy những kỹ năng sống, trải nghiệm giới trẻ có dạy về đánh giá rủi ro không. Thằng con em hồi 11 đòi đi HLW mà em ko cho đi. Đến tết phải cho đi xem pháo hoa. Bố vừa đi vừa thấp thỏm, chỉ 1 quả phóng hỏng nổ thấp là toang ngay.
Những kiểu dồ dại đú bẩn này mà ko sao là về em quại ngay. Nôm na là nghịch ngu chơi dại.

Muốn khám phá gì gì phải tránh rủi ro, giữ an toàn cho bản thân và mọi người.

Maihong_

Xe điện
Có những người chết từ rất nhiều năm tuổi trẻ trước khi thực sự xuống mồ.
Sự cố đám đông ở đâu chả có, nhân cái vụ Haloween này mà chửi bọn trẻ đú đởn nọ kia, em thấy đầu óc 1 số bác thật sự hẹp hòi, phiến diện.
Lên fb, có nhiều người còn kiểu cười cợt, cho là đáng đời nữa. K thể hiểu sao người ta có thể máu lạnh đến vậy.

dhela

Xe tăng
Có những người chết từ rất nhiều năm tuổi trẻ trước khi thực sự xuống mồ.
Sự cố đám đông ở đâu chả có, nhân cái vụ Haloween này mà chửi bọn trẻ đú đởn nọ kia, em thấy đầu óc 1 số bác thật sự hẹp hòi, phiến diện.
Đi đùa nghịch với Thần chết để rồi chết thật. Xong lấy cái câu nhái của Franklin ra để biện thì phải nói là nhất Vịnh Bắc Bộ luôn :-B

Ok. Ai cũng có một cuộc đời. Thích sống hay thích chết là quyền lựa chọn ở mỗi người thôi!

L.C.D

Xe container
Nghiện ngập, cờ bạc, đua xe, v.v... ở đâu chả có, tuổi trẻ ai chả thế, không nên chửi bọn trẻ đó đú đởn.
Gớm nữa! Coi đi chơi Haloween giống với nghiện ngập, cờ bạc, đua xe thì ai dám đọ độ thông thái với bác nữa :D

Sunrise96

Xe buýt
Lúc ấy người bị ép sát cánh cửa sắt rồi, có ai húc chân vào cửa nữa đâu, đám đông hướng ra chỗ cửa đã mở ấy
Gặp chỗ thoàng mà thấp xuống khéo bì giẫm bẹp
Hồi đấy chắc anh cũng gầy nhỉ. Chứ to cao như bây giờ thì khó luồn :P

dhela

Xe tăng
Lên fb, có nhiều người còn kiểu cười cợt, cho là đáng đời nữa. K thể hiểu sao người ta có thể máu lạnh đến vậy.
Thấy người chết mà cười cợt thì quả có là quá đáng thật.
Nhưng bắt mọi người phải thành kính phân ưu với mấy quả chết lãng xẹt ấy thì tôi can.
Quý ngài máu ấm quá ạ :-B

Gionam72

Xe lăn
Vừa xem hình bé người Việt thiệt mạng trong vụ này. Xinh lắm ạ.

Maihong_

Xe điện
Thấy người chết mà cười cợt thì quả có là quá đáng thật.
Nhưng bắt mọi người phải thành kính phân ưu với mấy quả chết lãng xẹt ấy thì tôi can.
Quý ngài máu ấm quá ạ :-B
Ai bắt thành kính phân ưu nhưng cũng đừng thể hiện thái độ chế giễu hay cho rằng chết như thế là đáng đời.
Một cơ số giới trẻ bây giờ thực sự rất lệch lạc. K cần nói vụ này, ngay vụ giet nyc ở Bắc Ninh mới đây thôi. Tràn vào fb của nạn nhân mà cười cợt, mà cà khịa. Đấy k gọi là máu lạnh thì là gì hả cụ???

chemvovan

Xe buýt
Em nghĩ khác. Giờ cánh cha mẹ trẻ tung hô về kỹ năng sống. Giới trẻ hô trải nghiệm.

Vậy những kỹ năng sống, trải nghiệm giới trẻ có dạy về đánh giá rủi ro không. Thằng con em hồi 11 đòi đi HLW mà em ko cho đi. Đến tết phải cho đi xem pháo hoa. Bố vừa đi vừa thấp thỏm, chỉ 1 quả phóng hỏng nổ thấp là toang ngay.
Những kiểu dồ dại đú bẩn này mà ko sao là về em quại ngay. Nôm na là nghịch ngu chơi dại.

Muốn khám phá gì gì phải tránh rủi ro, giữ an toàn cho bản thân và mọi người.
Cái khó là nếu bố mẹ các bạn của con bạn có nghĩ được như bạn không. Rồi trường học của con bạn có nghĩ như vậy không. Vì nếu không, tự dưng con mình lại trở thành khác người, lại khó hòa nhập.

hoang26

Xe tăng
Vâng cụ, cụ cho em thẩm cái nên học cái hehe.
Quê em có bài hát: quê ta từ đất dấy lên. Nên em thấy hơi hơi đúng, ta học và giao lưu với thế giới, lấy về nhào nặn tô dồng vẽ phượng ối ra đấy chứ.
Còn ha nô uyn, em thấy mặt tích cực là bớt sợ ma quỷ và ngày cho các bạn trẻ vui vẻ. Thế là được ồi.

Còn phù hợp hay không con do văn hóa, thẩm mỹ. Vd quần ống loe, từ tailon, tụi nó mặc nhìn cũng được. Còn talon đùi tóp đít móp, tóc dài mặc nhìn như Mânkhi hehe.
Ví dụ như học cái xếp hàng, không chen lấn của bọn nó, học cách trật tự, không ổn ào nơi công cộng, học cách giữ vệ sinh chung.
Mấy cái thứ vớ vẩn như Halloween, rồi ngày nói dối 1-4 các thứ là văn hoá, lịch sử của bọn nó, mình học đòi theo làm cái quái gì không biết? liên quan đếch gì đâu mà cứ phải cố đú theo?
Rồi ngay cả cái trò hút cần, hút vape, săm trố vớ vẩn cũng là học đòi bọn tây chứ có gì hay ho, bọn trẻ con chả có chứng kiến hiểu biết đếch gì cả, hóng hớt vớ vẩn là nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

Bayi921

Đi bộ
Ví dụ như học cái sếp hàng, không chen lấn của bọn nó, học cách trật tự, không ổn ào nơi công cộng, học cách giữ vệ sinh chung.
Mấy cái thứ vớ vẩn như Halloween, rồi ngày nói dối 1-4 các thứ là văn hoá, lịch sử của bọn nó, mình học đòi theo làm cái quái gì không biết? liên quan đếch gì đâu mà cứ phải cố đú theo?
Rồi ngay cả cái trò hút cần, hút vape, săm trố vớ vẩn cũng là học đòi bọn tây chứ có gì hay ho, bọn trẻ con chả có chứng kiến hiểu biết đếch gì cả, hóng hớt vớ vẩn là nhanh.
Săm trổ văn hóa á đông mà cụ
người bị xăm thường là tội phạm
ví dụ như team 106 anh hùng lương sơn bạc xăm trổ toàn phường trộm cướp

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đi vào dịp chính hội thì cũng hãi hùng vì độ đông, độ chen cụ ạ. Một lần rồi thôi, cạch tới già.
Ở mình chen lấn đi xem ca nhạc, pháo hoa, bóng đá, chùa,...cũng đông khiếp. May mà chưa có sự cố nào thôi.

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ bào từng đi xe bus ở HN, nhất là khoảng chục năm về trước, khi vẫn còn nhiều con bus nhỏ, hoặc tuyến 32 thần thánh thì chắc cũng nhiều lần nếm cảm giác bị ép, có khi 1 chân còn không chạm nổi xuống sàn :-ss
Em học kinh tế nhưng lại hay đi tuyến 35 và 09 . Chắc cụ biết lý do rồi đấy

Dan du an

Xe ba gác
Ở mình chen lấn đi xem ca nhạc, pháo hoa, bóng đá, chùa,...cũng đông khiếp. May mà chưa có sự cố nào thôi.
Công nhận đi chùa là em thấy lạ nhất, chen lấn như điên kiểu xin ấn đền Trần mà không ai làm sao..... Bảo không có cụ đỡ hơi lạ.

ductien.su

Xe tăng
Lúc 10, 11 tuổi em cũng bị một lần
Khi ấy tại Nhà hát ND tỉnh có biểu diễn, người đến xem đông và khi về dân tình ồ ạt đổ ra mất cái cửa
Em bị dòng người xô đẩy, ép chặt vào cánh cửa sắt đến nghẹt thở và không kêu nổi
Bản năng làm em ngồi thấp xuống tìm khoảng trống, sau đó luồn ngược vào trong sang trái men theo bức tường, nơi thưa người hơn
Đứng đc dậy, thở dốc, nhìn ra cửa thấy nhiều người vô tâm, chen lấn chưa đủ còn xô đẩy đùn ép những người khác nữa mà bực, quên cả việc mình vừa thoát chết
Vậy chắc cụ bị kẹt ở cổng Tô Hiệu rồi, cổng này nằm ngay trong đường cụt Tô Hiệu nên chả # j đoạn hẻm bên Hàn kia cả. Chứ cổng bên Đô Lương ra khỏi cửa cái là 2 bên đường Đô Lương thì kbg bị kẹt lại.
Hồi năm 98 Ngọc Sơn về thuê cái nhà hát ND ấy để biểu diễn (do năm 97 thuê ở nhà thi đấu HD mới khánh thành nên chi phí cao). Em nhớ lúc ra về, hội bán băng nhạc đứng ngay trc cổng Tô Hiệu. Dân tình vừa ra khỏi cửa là lại tụ tập lại mua, thế là cũng thành chen chúc nhau mãi mới ra ngoài đc.
Với trong cái rạp ấy hình như có ma thì phải, bạn em gặp 1 lần ở đấy về kể lại như vậy. Giờ cái rạp bỏ ko cũng phí cả 1 mảnh đất to ngay giữa trung tâm thành phố.