[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

Yelnut

Xe tăng
Đùa chút cho vui nhưng cụ có vẻ hơi căng thẳng nhỉ. Vậy hãy update kiến thức thêm cho mình từ bảng xếp hạng FIFA 2022 xem đội nào là số 1 châu Á nhé.
Thớt khác thì không rõ nhưng trong thớt này, các còm của cụ lại không giống như đùa cho vui gì đâu.

Yelnut

Xe tăng
Ừ thì nếu cụ không đùa cũng được, vậy theo cụ ai là người thiếu kiến thức và liên thiên?
Thiếu kiến thức thì ai cũng thiếu. Liên thiên cho vui thì trong thớt này không ít. Liên thiên nhưng lại lên giọng ra vẻ hiểu biết, ta đây thì ít thôi. Cụ là một trong số đó.

nowhereland

Xe điện
Thiếu kiến thức thì ai cũng thiếu. Liên thiên cho vui thì trong thớt này không ít. Liên thiên nhưng lại lên giọng ra vẻ hiểu biết, ta đây thì ít thôi. Cụ là một trong số đó.
Vãi.
Em vừa nói thủ hòa thành công với đội số 1 châu Á, cụ vào mắng tìm hiểu kỹ xem đội nào vô địch đi rồi hãy liên thiên.

dattuyet_sghn

Xe điện
Nhà em xem bóng đá qua internet chán quá, toàn hô sau :(. Các cụ cho em hỏi cái đầu thu của VTC hay DVBT2 chỉ cần anten thì có nhanh hơn không ạ?
Thu qua đầu dvbt2 nhanh hơn nhé.
Thường là xem mạng hàng xóm hô vào 30s thậm chí cả phút thì tivi nhà mình mới thấy :D. Mất hứng lắm

Napolong

Xe điện
Các cụ có còn nhớ tuổi thơ.

Đá bóng nhựa ở cái bãi đất lởm chởm sỏi đá bằng chân trần. Hiếm có bữa nào không xây sát rồi bật móng. Đó là niềm vui.

Có một đôi giày vải, nếu có dòng kẻ viền thì xịn. Có quả bóng da, nếu ghép từ mảnh trắng đen như bóng ở TV thì xịn. Tìm được bãi đất có mảng cỏ loang loáng thì xịn. Thay cái dép làm gôn bằng vài cây xào nối lại. Gôn không phải bẹt (và cãi nhau um tỏi, tất nhiên), bằng khung thành có chiều cao. Đó là niềm rất vui.

Rồi kiếm được cái áo đấu, đi in sơn số áo. Em thì có cái áo giẻ lau Argentina, lấy số 10 D.M luôn. Kiếm được cái decal hình quả bóng, lấy trộm cái bàn là của ông bà già là lên là xuống, dính ngay cả phát bỏng vào tay. Mặc cái áo từ lúc có cho đến lúc đi chụp ảnh CMT.

Chỉ có vài trăm người có may mắn cuộc đời dắt tay nhau đi World Cup mỗi mùa, ra sân và trình diễn. Hàng trăm triệu trẻ em khác, ở vai theo dõi và tán dương trận đấu, đều đi từ một giấc mơ tuổi thơ tươi đẹp. :P

a_cheng

Xe điện
Thu qua đầu dvbt2 nhanh hơn nhé.
Thường là xem mạng hàng xóm hô vào 30s thậm chí cả phút thì tivi nhà mình mới thấy :D. Mất hứng lắm
Món đó chỉ trả tiền 1 lần phỏng cụ? để hôm nào em gọi lắp. Vì nhu cầu xem TV của em chỉ mấy kênh VTV nên không có nhu cầu xài gói cáp :D

Alohavn911

Xe buýt
Nhà em xem bóng đá qua internet chán quá, toàn hô sau :(. Các cụ cho em hỏi cái đầu thu của VTC hay DVBT2 chỉ cần anten thì có nhanh hơn không ạ?
tivi nhà cụ từ khoảng 2014 trở về đây thì chỉ cần cắm angten là xem đc rồi, ko cần đầu thu đâu ạ

a_cheng

Xe điện

Đá bóng nhựa ở cái bãi đất lởm chởm sỏi đá bằng chân trần. Hiếm có bữa nào không xây sát rồi bật móng. Đó là niềm vui.

Có một đôi giày vải, nếu có dòng kẻ viền thì xịn. Có quả bóng da, nếu ghép từ mảnh trắng đen như bóng ở TV thì xịn. Tìm được bãi đất có mảng cỏ loang loáng thì xịn. Thay cái dép làm gôn bằng vài cây xào nối lại. Gôn không phải bẹt (và cãi nhau um tỏi, tất nhiên), bằng khung thành có chiều cao. Đó là niềm rất vui.

Rồi kiếm được cái áo đấu, đi in sơn số áo. Em thì có cái áo giẻ lau Argentina, lấy số 10 D.M luôn. Kiếm được cái decal hình quả bóng, lấy trộm cái bàn là của ông bà già là lên là xuống, dính ngay cả phát bỏng vào tay. Mặc cái áo từ lúc có cho đến lúc đi chụp ảnh CMT.

Chỉ có vài trăm người có may mắn cuộc đời dắt tay nhau đi World Cup mỗi mùa, ra sân và trình diễn. Hàng trăm triệu trẻ em khác, ở vai theo dõi và tán dương trận đấu, đều đi từ một giấc mơ tuổi thơ tươi đẹp. :P
Tuổi thơ em còn chờ họ cắt xong gốc rạ là mấy anh em đi dậm cho bẹp nốt chỗ gốc cắt, kết quả là có một sân bóng to đùng, chuẩn FIFA ;))
Sân đó vài hôm đầu đá còn tí gốc rạ đau chân, chứ vài bữa sau là ngon, đá phê lắm ;))

a_cheng

Xe điện
tivi nhà cụ từ khoảng 2014 trở về đây thì chỉ cần cắm angten là xem đc rồi, ko cần đầu thu đâu ạ
Vậy à cụ, TV em mới mua năm ngoái, đời mới cứng ạ :D. Làm thế nào cụ chỉ em với :D

dattuyet_sghn

Xe điện
Món đó chỉ trả tiền 1 lần phỏng cụ? để hôm nào em gọi lắp. Vì nhu cầu xem TV của em chỉ mấy kênh VTV nên không có nhu cầu xài gói cáp :D
Tivi đời mới nó có tích hợp sẵn đầu thu hết mà.
Cụ chỉ việc đặt cái angten + dây ở Shopee (30k gì đó) cắm vào là done.
Còn ko mua cái đầu thu có tầm 2lit mới mà.

Gionam72

Xe lăn

Bọn em ở quê còn không có bóng nhựa lấy quả bòng ( bưởi) luộc lên rồi đá cơ.

a_cheng

Xe điện
Tivi đời mới nó có tích hợp sẵn đầu thu hết mà.
Cụ chỉ việc đặt cái angten + dây ở Shopee (30k gì đó) cắm vào là done.
Còn ko mua cái đầu thu có tầm 2lit mới mà.
Cảm ơn cụ, để em triển luôn, xem đá bóng cho nó đỡ ức :D

formen

Xe lăn
Vậy à cụ, TV em mới mua năm ngoái, đời mới cứng ạ :D. Làm thế nào cụ chỉ em với :D
Cụ lên shoppee mua cái an ten kèm dây 40k.
Cắm vào tivi r dò kênh thôi, cũng sai thèng con hơi xoay an ten tí cho nhớ thời xưa

smart_sharp

Xe tăng
Bọn em ở quê còn không có bóng nhựa lấy quả bòng ( bưởi) luộc lên rồi đá cơ.
Bưởi nướng rồi đá. Bóng nhựa rách nhồi rơm (rạ) vào để đá tiếp. Đá chân trần, sân toàn sỏi đá…. Tuổi thơ của tôi đó.

Gionam72

Xe lăn
Bưởi nướng rồi đá. Bóng nhựa rách nhồi rơm (rạ) vào để đá tiếp. Đá chân trần, sân toàn sỏi đá…. Tuổi thơ của tôi đó.
Mùa hè cũng là mùa gặt. Mỗi thằng cái cuốc ra cuốc gốc rạ ở mảnh ruộng đầu xóm. Thành cái sân bóng. Vì không tranh được với bọn lớn ở sân của xã. Cuối vụ bà chủ mảnh ruộng chửi quá trời vì đất bị nèn chặt bà ấy không cày được .

Alohavn911

Xe buýt
em đá bóng nhựa trên sân gạch ( nền sân kho) toàn chân trần, cứ mấy hôm thì lại chóc da, bay cả mảng chỗ ngón chân cái. Bóng nhựa thì cứ xì hơi liên tục, lúc đầu còn thổi phồng lên được, lúc nó nát quá thì mới nhét rơm rạ vào bên trong :D

HungThuy7699

Xe buýt
Bra trận tối nay chắc là ăn ông già Croatia 🇭🇷 thôi (bao nhiêu thì khó nói lắm 😀) nhưng WC Bra thiếu mất tài năng hpv và hpp leo biên tốt như các kỳ trước, mảnh ghép này mà hoàn hảo thì chức vô địch khó thoát các cụ nhỉ.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thì thấy bài Mùa hè Italia là bài bất hủ các cụ ạ, thời gian sau kể cả các giải bóng đá phong trào trong nước thường hay lấy bài này làm bài hát phát trên loa phóng thanh trước giờ bóng lăn. Nghe nó rạo rực và đầy khí thế
Cứ nghe bài này là biết WC năm nào và ở đâu