[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

HungThuy7699

Xe buýt
Đề nghị FIFA hỗ trợ Pháp trận chung kết để vô địch.
PHáp vô địch thì Rô nó mới chịu giã từ đội tuyển quốc gia, các cầu thủ trẻ mới có suất đá chứ nhỡ Ác hen ăn thì Rô nó đá đến lúc qua đời luôn mất :(
Cụ cứ như là 7 là thánh chắc, đá thế ai gọi lên tuyển 😃

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa các cầu thủ chủ chốt lúc nào cũng như cá nằm trên thớt để đội đồ tể băm chặt tùy thích.

Như Maradona đứng không cũng bị băm chứ đừng nói có bóng :D. Cũng nhờ có maradona mà Fifa nghiêm khắc hơn với lỗi chặt chém
.ngày xưa nó chém kinh thật, giờ mà thế ăn thẻ đỏ luôn

HungThuy7699

Xe buýt
Nếu nói đến thế hệ cầu thủ thì WC đợt này chỉ có Anh, Pháp vs Brazil đang có lứa cầu thủ đỉnh nhất. Nhưng nhân sự thì Pháp khủng nhất vì hết lứa này xong đã có người kế cận. Trước giải còn dính một bão chấn thương nhưng xong vẫn đâu vào đấy.

Nhưng quan trọng nhất là Pháp có HLV giỏi, Anh vs Brazil đều gục do HLV kém đặc biệt là Brzail.

Năm nay vận mệnh đứng về Arg món quà cuối cùng cho Messi nhưng mình nghĩ Pháp sẽ vô địch thôi vì team đồng đều quá mình Messi sợ không gánh nổi.
Chung kết này thì 50/50 đội nào thắng cũng xứng đáng. Lại trông chờ vào tình huống xuất thần của cầu thủ nào đó của 2 đội. Tỷ số sẽ là 2-1 chưa biết nghiêng về đội nào 😀. Mong đến khi nào tăng lên 48 đội để ủng hộ Việt Nam 🇻🇳

NDHG95

Xe tải
Nói về phạm lỗi thì thời nay làm sao so đc với thời Maradona, thời nay luật lệ nó nghiêm hơn. Xem giải Italy thời Maradona thấy khắc nghiệt. Maradona thân dưới cực chắc, vòng đùi rất to, độ cao thấp hơn Mec xi 1 chút. Khả năng húc ủi của Maradona vượt trội Mecxi.
.ngày xưa nó chém kinh thật, giờ mà thế ăn thẻ đỏ luôn
Em nói thật các cụ ít xem các giải châu Âu lên luôn có suy nghĩ là ngày xưa chặt chém nhiều và giải Ý là nơi chặt chém nhiều nhất ?
Những pha bóng chặt chém thì thời nào chẳng có , cụ xem lại clip xem Messi nó bị Ramos hay Pepe chém cỡ nào , hay Alonso bị De Jong tung cước vào ngực xem nó có ghê không ?
Còn về giải Ý mức độ dính chấn thương thua xa giải Anh nhé , giải Anh mới là giải tắc bóng từ sau nhiều nhất , có những pha vào bóng bằng 2 chân ở tốc độ cao . Các cụ nên nhớ giải Anh là giải có nhiều cầu thủ gẫy chân nhất nhé , vượt xa các giải khác .
Các hậu vệ Ý như Maldini , Nesta hay cả Canavaro vv chơi quyết liệt nhưng không hề ác ý

tranthanhhaist

Xe tăng
Trận tới là trận thứ 5 Arg vào Chung kết, Pháp mới lần thứ 2. Những kinh nghiệm ở các trận CK sẽ giúp Arg tỉnh táo lỳ đòn hơn, nhưng phía Pháp lại đang cho thấy hiệu suất bước lên ngôi vị cao nhất của họ đang là 100%. Cả 2 đang có 2 sao trên ngực, thêm 1 sao cho thấy trận đấu sẽ cực kỳ căng thẳng, quyết liệt, thậm chí khả năng lại có màn cầu thủ dự bị của 2 bên ào vào sân như trận Arg gặp Hà Lan ở tứ kết vừa rồi. :))
ARG 6 lần vô CK rồi, Pháp lần thứ 4, cả 2 đều vô địch 2 lần.

nidea

Xe tăng
Tính đến tận năn 2002 thì Ro béo 26 tuổi thì mới có ghi được 137 bàn thắng thôi cụ nhé .
Số bàn thắng của cả cuộc đời Ro béo chỉ nhỉnh hơn số bàn thắng hiện tại của M3P 1 chút mà thôi 🤣🤣🤣🤣
M3p nó rơi vào thời của Messi và CR7 chứ nếu không nó dư sức có QBV .
Cụ cứ thích lôi QBV ra để khè nhau nữa ? Trước cụ đòi so thành tích ghi bàn cơ mà ?
Nếu cứ vác QBV ra so thì có thể nói Messi giỏi gấp 3 lần Ro béo hả cụ , CR7 giỏi gấp hơn 2 lần Ro béo luôn chứ :D :D
Thường các cụ chỉ Ro béo đá vài trận ở WC ,nó mang đến cho cho các cụ cảm xúc , nhưng bóng đá đâu chỉ có vậy ?
Hồi đấy Ro béo đình đám, em chỉ sợ sẽ vượt qua được Maradona nhưng may quá sự nghiệp của cậu ấy ở CLB ko dc xuất sắc :D

taiadau

Xe điện
Tính đến tận năn 2002 thì Ro béo 26 tuổi thì mới có ghi được 137 bàn thắng thôi cụ nhé .
Số bàn thắng của cả cuộc đời Ro béo chỉ nhỉnh hơn số bàn thắng hiện tại của M3P 1 chút mà thôi 🤣🤣🤣🤣
Cụ cứ thích lôi QBV ra để khè nhau nữa ? Trước cụ đòi so thành tích ghi bàn cơ mà ?
Nếu cứ vác QBV ra so thì có thể nói Messi giỏi gấp 3 lần Ro béo hả cụ , CR7 giỏi gấp hơn 2 lần Ro béo luôn chứ :D :D
Thường các cụ chỉ Ro béo đá vài trận ở WC ,nó mang đến cho cho các cụ cảm xúc , nhưng bóng đá đâu chỉ có vậy ?
Em reply nốt lần này thôi. Đây là tính đến 24 tuổi như M3P thôi cụ ơi. Em là người bảo bỏ tất cả các thứ danh hiệu cúp kiếc, ra chỉ chiêm ngưỡng khả năng/kỹ năng thôi, chính cụ cứ bắt em lôi các thứ vào đấy chứ. Ngoài ra nó ko liên quan gì đến Messi, CR7 hay thậm chí Owen nào cả, cụ cứ lôi linh tinh làm gì (mà tính đến 24 tuổi thì CR7 hay Messi chắc cũng chào thua đấy ạ, nhưng cái này ko liên quan). Tóm lại đến 24 tuổi M3P có gì mà so vơi R9. Còn cùng 1 link wiki cụ xem phải xem cho cụ thể, thống kê của M3P em cũng lấy tất cả bt/số trận của nó cấp CLB đấy ạ.
Post này là lần cuối dành cho cụ, người cho rằng M3P có thể so sánh vơi R9 tại độ tuổi ~24.
R9 (tính đến 2000)

M3P

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cuộc phưu lưu của Maroc đã kết thúc! Họ xứng đáng được lưu danh🇲🇦🌹👍👏

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khả năng ghi bàn trong những trận gần đây của Pháp rất ghê, nhất là hậu vệ. Mong Pháp phát huy đưa hậu vệ lên tấn công thì kiểu gì chả ẵm cúp :))

fanmu1234

Xe container
Nếu so sánh ,thì phải so với cùng độ tuổ mới hợp lý và công bằng.

Hôm qua xem bàn thắng thứ 2 của Pháp, thấy MP3 khéo léo lừa qua 2 hậu vệ trước khi xâu kim cho đồng đội ghị bàn, em đánh giá khá cao kỹ thuật của cu này. Và kỹ thuật sẽ càng được tích lũy, nâng cao theo thời gian. Ưu điểm của MP3 là tốc độ cực nhanh, cái này là khả năng thiên phú rồi.

Nếu MP3 mà sang Ý, Anh nơi có nhiều CLB cùng tranh chấp ngôi vị số 1 mà vẫn giữ được thành tích thì chẳng còn gì để bàn.

MP3 còn trẻ nên đến tuổi 3x như M10 hoặc CR7 hoặc Robeo em nghĩ MP3 sẽ có thành tích hơn người xưa.

acjs

Xe tăng
Xét về đội hình hiện tại thì:
Top1: có 5 team Pháp, Argen, Anh, Brazil, Bồ Đào Nha
Top gần 1: Đức, Tây Ban Nha, Bỉ, Urugoay
Các đội còn lại bao gồm cả Croatia, Maroc, Việt Nam, Nga, Mỹ, Trung Quốc, Nhật, I Răng, I Rắc... thì là TOP 0,5.
Cụ lại xếp cả Top quần chúng nữa cơ ah :D

NDHG95

Xe tải
Em reply nốt lần này thôi. Đây là tính đến 24 tuổi như M3P thôi cụ ơi. Em là người bảo bỏ tất cả các thứ danh hiệu cúp kiếc, ra chỉ chiêm ngưỡng khả năng/kỹ năng thôi, chính cụ cứ bắt em lôi các thứ vào đấy chứ. Ngoài ra nó ko liên quan gì đến Messi, CR7 hay thậm chí Owen nào cả, cụ cứ lôi linh tinh làm gì (mà tính đến 24 tuổi thì CR7 hay Messi chắc cũng chào thua đấy ạ, nhưng cái này ko liên quan). Tóm lại đến 24 tuổi M3P có gì mà so vơi R9. Còn cùng 1 link wiki cụ xem phải xem cho cụ thể, thống kê của M3P em cũng lấy tất cả bt/số trận của nó cấp CLB đấy ạ.
Post này là lần cuối dành cho cụ, người cho rằng M3P có thể so sánh vơi R9 tại độ tuổi ~24.
R9 (tính đến 2000)

View attachment 7562245
M3P
View attachment 7562247
Cụ cộng thử lại đến năm 2000 xem Ro béo được bao nhiêu bàn thắng vậy :D :D xem có bằng được M3P hiện tại không đã ?
Em chả hiểu là tầm tuổi này M3P không so nổi Ro béo trong khi bàn thắng nó vượt trội

NDHG95

Xe tải
Nếu so sánh ,thì phải so với cùng độ tuổ mới hợp lý và công bằng.

Hôm qua xem bàn thắng thứ 2 của Pháp, thấy MP3 khéo léo lừa qua 2 hậu vệ trước khi xâu kim cho đồng đội ghị bàn, em đánh giá khá cao kỹ thuật của cu này. Và kỹ thuật sẽ càng được tích lũy, nâng cao theo thời gian. Ưu điểm của MP3 là tốc độ cực nhanh, cái này là khả năng thiên phú rồi.

Nếu MP3 mà sang Ý, Anh nơi có nhiều CLB cùng tranh chấp ngôi vị số 1 mà vẫn giữ được thành tích thì chẳng còn gì để bàn.

MP3 còn trẻ nên đến tuổi 3x như M10 hoặc CR7 hoặc Robeo em nghĩ MP3 sẽ có thành tích hơn người xưa.
Cùng độ tuổi thì thành tích ghi bàn hiện của M3p nó cũng vượt trội Ro béo cũng thời điểm , thậm chí hiện tại nó chỉ cách thành tích cho đến khi giải nghệ của Ro béo có vài chục bàn mà thôi

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
R9 (tính đến 2000)

View attachment 7562245
M3P
View attachment 7562247
M3p đá giải châu Âu 60 trận ghi 40 bàn hiệu suất quá kinh dị nhỉ, đó là chưa kể kiến tạo.

Ale M3p!!! 10 năm tiếp theo là thời đại của M3p, cầu Chúa M3p ko dính chấn thương như Ro béo.

Tướng cướp

Xe điện
Đối đầu 4-1, Argentina đang khá đồng đều, đoàn kết và Si đang thăng hoa nhất từ trước đến nay cũng như cả đội càng đá càng hay nhưng tất cả chỉ là cái cớ. Em thích Si nên dự đoán Si nâng cúp lần này :))
Sư có dám cược gì với em ko? Chân mệnh thiên tử ko thuộc về Si lùn!
Đội bóng mà 9 thằng (trừ TM) phục vụ 1 thằng thì làm sao so được với đội bóng đồng đều các tuyến, thằng nào cũng mạnh 11 thằng vì nhau.
Vì vậy, trận CK Pháp nó ăn Ac ngay hiệp chính!

Dream Thai

Xe điện
Cùng độ tuổi thì thành tích ghi bàn hiện của M3p nó cũng vượt trội Ro béo cũng thời điểm , thậm chí hiện tại nó chỉ cách thành tích cho đến khi giải nghệ của Ro béo có vài chục bàn mà thôi
Cc cãi nhau làm gì, wc 4 năm đá 1 lần, 4 đội vào bk trình còn kém top 4 NHA, chưa nói đến so với 4 đội vào bk UCL
Trình cầu thủ nó thể hiện ở lương và giá chuyển nhượng, mấy cái huy chương là để bọn càu thủ khi giải nghệ hít hà thôi ^:)^ ^:)^