[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

acjs

Xe tăng
Đó là thời kỳ Berlusconi lên đỉnh và bơm tiền cho Ac Milan. Hồi đó bđ Ý là đỉnh cao, Juve & Inter thì đá rắn phòng thủ chỉ có Ac Milan là đá đẹp tài năng nên dân VN nhiều người mê, các em gái cũng mê nhưng cứ Roberto Baggio đi đâu thì các em gái lại mê clb đó :D các ẻm mê Baggio hơn Maldini

P/s. Danh sách của cụ sót có thời Baggio và Nesta cũng đa AC, Nesta là trung vệ số 1 thế giới, nói chung hồi đó hầu như ko có ngôi sao nào top thế giới ko đá qua Ac Milan, tương tự như Real và Barca thời gian sau.
Vâng cụ. Em đang tính giải đoạn 1988-1994 mà cụ:)

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Em đang tính giải đoạn 1988-1994 mà cụ:)
Oh đoạn đó nhà e chưa có tivi đến 91-92 có đen trắng chập chờn suốt ngày vỗ tivi hay xoay ăng ten, thỉnh thoảng mới được đi xem trộm cho rõ. 93 mới bắt đầu thực sự xem bđ thế giới mở mang tầm mắt

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tuỳ quan điểm cụ ạ, nếu không thua để thắng thì Modric ổn hơn vì ảnh về thủ lên công, còn “thắng, thắng mạnh để không thua thì Messi. Em thích Modric hơn :) .
Ô Pirlo chỉ biết chuyền thôi, Modric đa năng hơn. Nhưng đa năng kiểu gì cũng cần đồng đội và thế trận, bđ là môn chơi tập thể mà nên M10 có phong độ tốt giải này (tốt hơn CR7) nhưng đồng đội ko hay đa dạng hơn thì bắt chết M10 ko quá khó với Croatia.

Chỉnh sửa cuối:

dzoro

Xe điện
Croatia bị đánh giá thấp hơn do danh tiếng là chính, tiền vệ và hậu vệ của nó còn nhỉnh hơn Argentina. Có kém thì kém mỗi Modric kém hơn tí về khoản tấn công so với Messi thôi, cũng một 10 một 8.
Danh tiếng là một phần thôi vì danh tiếng là quá khứ trong khi phong độ và con người hiện tại mới là nhân tố quyết định chiến thắng. Em nghĩ Croatia bị đánh giá thấp hơn trong trận tới là do hàng công kém quá, không thể hiện được gì nhiều.

vừa đi vừa láii

Xe container
4 chú vào bán kết thì em thích cả 4 :D. Thực ra thích chú Maroc sau khi loại BDN :))
Dự đoán em vẫn nghĩ CK sẽ là M10 vs M3P

nowhereland

Xe điện
Nhưng tiền đạo bị phế, Modric ko biết mồi cho ai. Modric là chuyên gia đánh gót hay chuyền tạo bất ngờ tấn công, nhưng muốn làm thế thì phải có thêm 2-3 đồng đội cùng tiến và chạy vị trí tốt. Giải này Modric mới thể hiện là tiền vệ trung tâm thôi chưa thể hiện được tiền vệ hộ công.

Như phân tích của giáo sư Arsene Wenger WC này tỷ lệ thành bàn các cú tạt nhiều hơn hẳn rê dắt đột phá qua người, do các đội bảo vệ trung tuyến rất kỹ, nên kỹ thuật như Croatia mà kém tạt thì rất khó ăn chỉ trừ khi đối phương dồn lên quá mức bị phản đòn như Brazil thôi. Các đội bóng đều phân tích rút kinh nghiệm qua từng vòng từng trận nên bán kết chung kết sẽ còn bất ngờ chiến thuật nữa.
Cụ quên quả đầu của Perisic vào lưới Nhật rồi à? Đánh quả đầu hiểm không kém gì Alan Shearer mấy đâu.
Hàng công của Croatia mà không cùn thì nó trên cơ Argentina chứ không phải cửa dưới. Mà Argentina khác biệt bởi Messi chứ những thằng còn lại trên hàng công cũng phế vật luôn.

Dan du an

Xe ba gác
Danh tiếng là một phần thôi vì danh tiếng là quá khứ trong khi phong độ và con người hiện tại mới là nhân tố quyết định chiến thắng. Em nghĩ Croatia bị đánh giá thấp hơn trong trận tới là do hàng công kém quá, không thể hiện được gì nhiều.
Khả năng tối nay các cụ nằm Croatia và tài. Kết thúc sẽ là 2-2

nowhereland

Xe điện
Argentina 9 bàn thắng 5 bàn thua, Croatia 6 bàn thắng 3 bàn thua. Nói chung Argentina công tốt hơn nhưng cũng dễ thủng lưới hơn, trong đó có 2 lần thủng lưới 2 bàn/trận.

nowhereland

Xe điện
Nay Scaloni cho Otamendi vào đá chính từ đầu có thể là sai lầm của Argentina, cu này chậm và lỗi khá nhiều.

NDHG95

Xe tải
Hàng thủ của Argentina chỉ sợ bóng bổng thôi . Ngoài ra thể lực của Argentina cũng không tốt lắm, cuối hiệp 2 đuối thấy rõ

nidea

Xe tăng
Hàng thủ của Argentina chỉ sợ bóng bổng thôi . Ngoài ra thể lực của Argentina cũng không tốt lắm, cuối hiệp 2 đuối thấy rõ
Sang hai hiệp phụ nó lại ép lòi cơm Hà Lan ra đấy còn gì cụ?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên quả đầu của Perisic vào lưới Nhật rồi à? Đánh quả đầu hiểm không kém gì Alan Shearer mấy đâu.
Hàng công của Croatia mà không cùn thì nó trên cơ Argentina chứ không phải cửa dưới. Mà Argentina khác biệt bởi Messi chứ những thằng còn lại trên hàng công cũng phế vật luôn.
Hầy za cụ lại đi khoe đánh đầu với Nhật, đánh đầu với Nhật thì Âu Mỹ ko cần nhảy luôn nhé cứ chân chạm đất mà lắc thôi cho chắc trụ vì "Nhật lùn" mà :D dù Nhật cải thiện chiều cao mấy chục năm nhưng vẫn lùn. Nhật cũng là 1 đội tố chất kỹ thuật và tinh thần quyết liệt tương tự Croatia, nhưng thua hẳn Croatia về độ quái.

acjs

Xe tăng
Đêm nay em chờ xem 2 đội trưởng gánh team còng lưng :))

NDHG95

Xe tải
Sang hai hiệp phụ nó lại ép lòi cơm Hà Lan ra đấy còn gì cụ?
Lúc đó thay 5 thằng rồi cụ , đuối nhất là ông 1,75m của MU , 2 bàn thua ông này đều chậm . Nếu không thay ông đó ra chắc Argentina em nghĩ thua tiếp

nidea

Xe tăng
Lúc đó thay 5 thằng rồi cụ , đuối nhất là ông 1,75m của MU , 2 bàn thua ông này đều chậm . Nếu không thay ông đó ra chắc Argentina em nghĩ thua tiếp
Thì thằng Hà Lan thay mấy thằng toàn cao to gần 2m, va chạm với bọn khổng lồ vậy chịu sao được.

Supercub_90

Xe điện
Tiền vệ sao so với tiền đạo cụ. Modric là tiền vệ xuất sắc như Pirlo. Nhưng chưa thể ngồi cùng mâm với các vĩ nhân thế giới được. Còn Messi là thiên tài xuất sắc nhất nhì lịch sử bóng đá TG.
Em đang đợi xem thiên tài đá bóng đây cụ, chắc không đá bằng chân đâu nhỉ. :D Mà có ông nào đá bóng được sắp vào mâm vĩ nhân thế giới chưa cụ? Vĩ nhân toàn chết hết rồi, anh bạn Modric thì em chắc chắn là chẳng bao giờ thành vĩ nhân được đâu, kể cả các cầu thủ bóng đá sau này, trừ khi ông nào ngứa chân tung cú sút mà bóng bay nhanh hơn tốc độ ánh sáng thì được, lúc đó em sẽ cười thối mũi mấy tay đã ăm giải Nobel vật lý. :D