[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

lenhuy

Xe hơi
Licogi 13- 164 Khuất Duy Tiến- Thanh Xuân-HN
Website
ketoanmaile.com
Đêm mai Pháp sẽ test bài toán phòng ngự Maroc, máy chạy Mbape sẽ không có khoảng trống để thi triển tốc độ, phương án khả dĩ nhất tiếp cận khung thành là tạt cánh cho "máy đánh đầu" tiền đạo Olivier Giroud dứt điểm. Đây là một mùa Worldcup tuyệt vời của tiền đạo này.
Em gia cát dự là:
- Thành: Olivier Giroud sẽ ghi bàn và Pháp vào CK
- Bại: Olivier Giroud mất hút ở trận CK và Pháp về nhì.
Các cụ nghĩ ntn?

Jason88

Xe tăng
Đêm mai Pháp sẽ test bài toán phòng ngự Maroc, máy chạy Mbape sẽ không có khoảng trống để thi triển tốc độ, phương án khả dĩ nhất tiếp cận khung thành là tạt cánh cho "máy đánh đầu" tiền đạo Olivier Giroud dứt điểm. Đây là một mùa Worldcup tuyệt vời của tiền đạo này.
Em gia cát dự là:
- Thành: Olivier Giroud sẽ ghi bàn và Pháp vào CK
- Bại: Olivier Giroud mất hút ở trận CK và Pháp về nhì.
Các cụ nghĩ ntn?
e ko nghĩ thế, tuyển Pháp nó đồng đều nhiều vị trí, Giroud tách ra là 1 tiền đạo bình thường (ở clb thì rất là chân gỗ) nhưng lắp vào tuyển Pháp lại thành bộ máy hoàn thiện ngon lành. Năm 2018 Giroud chả ghi bàn nào nhưng Pháp vẫn vô địch mà. Mũi khoan nguy hiểm nhất là M3P nếu có bị bắt chết thì nó vẫn hút hậu vệ để các cầu thủ khác tỏa sáng.

Nếu để Maradona tiếp tục dẫn dắt thì có khi vô địch cụ nhỉ. Sau 2006 đang hay thế LđBđ nó đuổi ông Maradona này đi. Maradona dẫn thì như hạch nhưng tinh thần chiến đấu các cầu thủ cao vút, trước mặt thần tượng sống
Cụ nhầm à? Năm 2006 là Parkerman dẫn dắt, năm 2010 Ma nghiện dẫn dắt mới là thảm hoạ cụ ạ.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ronaldo De Lima (Rô Béo) nhận định về M10 và Mbappe:
View attachment 7558531
Chính chủ Ro béo thừa nhận M3p giống Ro béo ngày xưa nhé. Có cụ nào cãi nhau với mình nữa ko? :D

nidea

Xe tăng

rgbhis

Xe tăng
Thật kinh ngạc, tôi chưa từng biết đất nước Ma Rốc cho đến kỳ WC 2022 này.
Qua tìm hiểu trên mạng internet mới biết Ma Rốc ở Bắc Phi, dân số 36 tr người, diện tích hơn 446 km2, và GDP đầu người 3800 USD ( năm 2019).
Như vậy thì Ma Rốc, về cơ bản cũng tương đương VN ( về kinh tế ) thôi, mà sao họ có nền bóng đá mạnh vậy !!! :D
E từ bé đã biết có nước Ma Rốc vì trẻ con hay nói đùa với nhau là "đến tết Ma Rốc" (đến tận bây giờ vẫn ko hiểu ý nghĩa của câu nói này). Về bóng đá thì nó còn phụ thuộc vào thể chất, kỹ năng bẩm sinh của dân tộc nữa, chứ ko chỉ phụ thuộc vào dân số, kinh tế. Nhiều nước châu Phi so với VN thì dân số ít hơn, thu nhập bình quân thấp hơn kha khá mà vẫn đi WC đều đều đấy cụ.

cod

Xe buýt
Có vẻ cụ coi thường các cầu thủ ở các clb khác ngoài Milan hay sao vậy ?

Đầu những năm 2000 thì những Seedort , Pirlo , Gatusso , Kaka đang dạng tiềm năng lấy đâu ra World class hả cụ ?
Kaka đến tận năm 2003 mới tới Milan vẫn là mác cầu thủ trẻ .
Seedort thời điểm đó cũng mất vị trí ở Real vào tay Mc Manaman lang thang từ Real sang Inter rồi Milan .
Pirlo , Gatusso đúng nghĩa là những cầu thủ tiềm năng . Chỉ về Milan thì mới nâng tầm lên .Pirlo cũng dặt dẹo ở ngay Inter .
Những cầu thủ trên về Milan 1 thời gian thì mới nâng tầm lên được
Trường hợp của Gatusso cụ đưa vào danh sách này thì nó khiên cưỡng . Gatusso ở vị trí đấy em nghĩ cũng chỉ tầm khá giỏi mà thôi .

Và sao lại không so với Inter và Juve được hả cụ ? Inter , Juve lực lượng cũng kém ai khi đó ?

Arsenal đâu phải là clb số 1 của Anh thời điểm đó , xếp sau MU và khi có Arbamovic thì sau cả Chelsea luôn
Những ai xem Milan giai đoạn 2002-07 thì đều biết họ là đội bóng mạnh nhất nhì châu Âu giai đoạn ấy với 3 lần vào chung kết Champions League, 1 lần bán kết, 1 lần tứ kết trong 5 năm. Mà lần họ bị loại ở bán kết có lỗi ko nhỏ của trọng tài.

Seedorf mà cụ bảo tiềm năng vào đầu những năm 2000 thì chịu cụ. See ra đi vì ko hợp với lối chơi của Hiddink. Chưa kể See ko đá cánh như Macca, cụ ạ!

Gattuso về khoản đánh chặn chỉ có hơn chứ ko kém Vieira. Đây là mô tả về anh ta: Considered by pundits to be one of the greatest holding midfielders of all time. Và cụ bảo Gattuso chỉ ở tầm khá, giỏi? Em đố cụ tìm đc ai cùng vị trí ở Arsenal có đẳng cấp hơn Gattuso, trừ Vieira. Kaka 2004 là cầu thủ hay nhất Serie A, 2005 là tiền vệ hay nhất Champions League rồi. Có ai ở Arsenal hơn đc?

Tóm lại, cụ đang so 1 CLB mà cả lịch sử chỉ vào CK C1 có 1 lần, vào bán kết C1 có 1 lần với CLB trong 5 năm ăn 2 cái C1, 1 lần Á quân, 1 lần bán kết. Và cụ bảo các cầu thủ của Milan ko hơn gì Arsenal :)) .

Em thêm cái ảnh UEFA ranking thời kì đó để cụ thấy khoảng cách giữa Milan với Arsenal nhà cụ.

Chỉnh sửa cuối:

cod

Xe buýt
Thật kinh ngạc, tôi chưa từng biết đất nước Ma Rốc cho đến kỳ WC 2022 này.
Qua tìm hiểu trên mạng internet mới biết Ma Rốc ở Bắc Phi, dân số 36 tr người, diện tích hơn 446 km2, và GDP đầu người 3800 USD ( năm 2019).
Như vậy thì Ma Rốc, về cơ bản cũng tương đương VN ( về kinh tế ) thôi, mà sao họ có nền bóng đá mạnh vậy !!! :D
Nhật Bản kinh tế lẫn GDP hơn kha khá lần Brazil, Ý, Argentina đấy cụ.

otbaxit

Xe tải
Đêm nay Argentina cần cắt cử 1 chú theo sát Modric như hình với bóng.

NDHG95

Xe tải
Những ai xem Milan giai đoạn 2002-07 thì đều biết họ là đội bóng mạnh nhất nhì châu Âu giai đoạn ấy với 3 lần vào chung kết Champions League, 1 lần bán kết, 1 lần tứ kết trong 5 năm. Mà lần họ bị loại ở bán kết có lỗi ko nhỏ của trọng tài.

Seedorf mà cụ bảo tiềm năng vào đầu những năm 2000 thì chịu cụ. See ra đi vì ko hợp với lối chơi của Hiddink. Chưa kể See ko đá cánh như Macca, cụ ạ!

Gattuso về khoản đánh chặn chỉ có hơn chứ ko kém Vieira. Đây là mô tả về anh ta: Considered by pundits to be one of the greatest holding midfielders of all time. Và cụ bảo Gattuso chỉ ở tầm khá, giỏi? Em đố cụ tìm đc ai cùng vị trí ở Arsenal có đẳng cấp hơn Gattuso, trừ Vieira. Kaka 2004 là cầu thủ hay nhất Serie A, 2005 là tiền vệ hay nhất Champions League rồi. Có ai ở Arsenal hơn đc?

Tóm lại, cụ đang so 1 CLB mà cả lịch sử chỉ vào CK C1 có 1 lần, vào bán kết C1 có 1 lần với CLB trong 5 năm ăn 2 cái C1, 1 lần Á quân, 1 lần bán kết. Và cụ bảo các cầu thủ của Milan ko hơn gì Arsenal :)) .

Em thêm cái ảnh UEFA ranking thời kì đó để cụ thấy khoảng cách giữa Milan với Arsenal nhà cụ.

View attachment 7558711
View attachment 7558712
View attachment 7558713
Em nói rõ chất lượng các cầu thủ thì Milan không hơn gì nhiều , chứ em không nói thành tích cụ nhé .

Về chất lượng cầu thủ hiện nay thì MC , PSG kém đội nào kể cả Real , Livepool , Bayern làm sao hơn họ , nhưng 10 năm nay họ cũng chỉ 1 lần vào Ck thành tích chỉ hơn Tot chút xíu .

Đầu những năm 2000 thì Seedort chỉ là cầu thủ giỏi chứ chưa hề nên tầm như cụ nói cả . Seedort không hề là cầu thủ quan trọng nhất hay không thể thay thế ở Real .Và ở ĐTQG thì Seedort chơi cực tệ cụ ạ . Chỉ sắm vai trò dự bị mà thôi .
Viera là mẫu cầu thủ box to box cụ ạ , không phải là cầu thủ đánh chặn thuần túy .
Vị trí ở Arsenal muốn so với Gatusso thì sẽ là Gilbeto Silva . Em nghĩ Silva không hề kém Gatusso 1 tý nào cả .
Kaka thì mãi nửa sau của thập niên 2000 mới phất lên được cụ ạ .

Còn đánh giá nó vẫn chỉ là cảm tính .
Em lấy ví dụ những cầu thủ như Veron mà cụ nói thuộc đẳng cấp World class thì chắc mỗi đội phải có vài ông .
Veron chỉ chơi hay ở 2 đội bóng Ý là Lazio và Parma và cũng chỉ lèo tèo ở C2 , C3 .Qua Anh thì Veron mới có 25 tuổi , nhưng biến thành 1 cầu thủ trung bình và từ đó kể cả về Ý thì Veron cũng không bao giờ vươn lên nổi. Ở ĐTQG thì vai trò Veron vô cùng mờ nhạt cụ ạ

khong_co_xe

Xe tăng
E từ bé đã biết có nước Ma Rốc vì trẻ con hay nói đùa với nhau là "đến tết Ma Rốc" (đến tận bây giờ vẫn ko hiểu ý nghĩa của câu nói này). Về bóng đá thì nó còn phụ thuộc vào thể chất, kỹ năng bẩm sinh của dân tộc nữa, chứ ko chỉ phụ thuộc vào dân số, kinh tế. Nhiều nước châu Phi so với VN thì dân số ít hơn, thu nhập bình quân thấp hơn kha khá mà vẫn đi WC đều đều đấy cụ.
Nhớ là “Tết Công gô”

hưvô

Xe lăn
Maroc mà vào chung kết thì vui :D

nidea

Xe tăng
Em nói rõ chất lượng các cầu thủ thì Milan không hơn gì nhiều , chứ em không nói thành tích cụ nhé .

Về chất lượng cầu thủ hiện nay thì MC , PSG kém đội nào kể cả Real , Livepool , Bayern làm sao hơn họ , nhưng 10 năm nay họ cũng chỉ 1 lần vào Ck thành tích chỉ hơn Tot chút xíu .

Đầu những năm 2000 thì Seedort chỉ là cầu thủ giỏi chứ chưa hề nên tầm như cụ nói cả . Seedort không hề là cầu thủ quan trọng nhất hay không thể thay thế ở Real .Và ở ĐTQG thì Seedort chơi cực tệ cụ ạ . Chỉ sắm vai trò dự bị mà thôi .
Viera là mẫu cầu thủ box to box cụ ạ , không phải là cầu thủ đánh chặn thuần túy .
Vị trí ở Arsenal muốn so với Gatusso thì sẽ là Gilbeto Silva . Em nghĩ Silva không hề kém Gatusso 1 tý nào cả .
Kaka thì mãi nửa sau của thập niên 2000 mới phất lên được cụ ạ .

Còn đánh giá nó vẫn chỉ là cảm tính .
Em lấy ví dụ những cầu thủ như Veron mà cụ nói thuộc đẳng cấp World class thì chắc mỗi đội phải có vài ông .
Veron chỉ chơi hay ở 2 đội bóng Ý là Lazio và Parma và cũng chỉ lèo tèo ở C2 , C3 .Qua Anh thì Veron mới có 25 tuổi , nhưng biến thành 1 cầu thủ trung bình và từ đó kể cả về Ý thì Veron cũng không bao giờ vươn lên nổi. Ở ĐTQG thì vai trò Veron vô cùng mờ nhạt cụ ạ
Chính ra Kaka phất hẳn lên là nhờ Sheva chuyển sang Chelsea ko thì mọi ánh hào quang và tình yêu ở Milan vẫn dành cho Sheva thôi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đúng rồi, đội hình năm 2010 có thể nói là độ tuổi chín của hầu hết các siêu sao tuyển Arg năm đó.
Có nhiều Lê dương người Algeria, Maroc tham chiến ở Đông Dương!
Sau thất bại ở Điện Biên Phủ 1954, nhiều người trong số họ còn ở lại Việt Nam!
Các cụ ngày xưa có câu: anh tây ma rốc canh😆

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chia sẻ trước trận đấu với Argentina, Luka Modric đã tiết lộ về dự định tương lai của mình sau World Cup.

"Hiện tại tôi chỉ tập trung cho ĐT Croatia tại WC.

Tôi mong muốn được giải nghệ ở Real Madrid. Đây là điều tôi đã nói rất nhiều lần. Với tôi, được treo giày trong màu áo Real là giấc mơ tôi muốn hiện thực nhất".

TN1805

Xe điện
Ở VN hay nói "Tết Công gô" chứ nhỉ .... Khi nói " đến Tết Công Gô" , ý là cái sự việc mà sẽ chẳng biết khi nào xảy ra.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
IBRAHIMOVIC 😆👴

Zlatan Ibrahimovic không tin Croatia hay Pháp cản được Argentina đoạt World Cup 2022

"Tôi nghĩ chức vô địch World Cup đã được định sẵn, bạn biết ý tôi là gì rồi đấy. Tôi tin Messi sẽ nâng Cup, điều này đã được định sẵn".

NDHG95

Xe tải
Chia sẻ trước trận đấu với Argentina, Luka Modric đã tiết lộ về dự định tương lai của mình sau World Cup.

"Hiện tại tôi chỉ tập trung cho ĐT Croatia tại WC.

Tôi mong muốn được giải nghệ ở Real Madrid. Đây là điều tôi đã nói rất nhiều lần. Với tôi, được treo giày trong màu áo Real là giấc mơ tôi muốn hiện thực nhất".

Nếu Modric giải nghệ ở Real thì là 1 trường hợp cực kỳ hiếm hoi 1 cầu thủ nước ngoài chơi trọn vẹn cho Real. Và rất lâu rồi , chắc cũng phải trên 20 năm mới có 1 người cống hiến nhiều năm và treo giầy ở Real #:-s