[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

Ladagia

Xe điện
Tony Adam là captain mà bác.
Sau đó mới đến lượt Patrick Viera.

Tôi thì hâm mộ anh Denis Berkamp. Hắn có cái tội không dám bay.
Hình như là Dennis Bergkamp cụ ạ :P, mệnh danh là ng Hà Lan ko bay :). Kỷ nguyên Wenger ở Arsenal thì với em, Bergkamp đem lại nhiều cảm xúc nhất.

Ladagia

Xe điện
Milan 6 người , Arsenal 4,5 người thì có chênh nhau là bao hả cụ ?

Những năm đầu 2000 thì em nghĩ Milan hay Juve thì đội hình cũng không hơn Arsenal là bao cả .

Arsenal tuy không đoạt cúp nhưng vẫn là đối thủ khá đáng gờm , Arsenal những năm đó họ loại được cả Real , Juve , Inter thì cũng đâu tầm thường ?

Em nhớ có trận Arsenal thịt Inter tới 5-1 , và hạ AS Roma hay Fiorentia hình như cũng 3,4 bàn ngay tại Ý thì phải .

Cúp C1 thì đội hình mạnh cũng chưa chắc đã thắng , cụ cứ nhìn PSG , MC hay cả Inter trước khi Mou về thì rõ
Em thấy Arsenal chưa bao h là đội mạnh ở C1. Bao nhiêu năm đá C1 thì có đc mùa 2006 vào tới chung kết rồi thua Barca. Gặp mấy đội của Ý, TBN thì Arsenal chủ yếu nằm chiếu dưới. Mùa thắng Inter 5-1 lượt về trên sân Meazza thì lượt đi Arsenal cũng thua mấy bàn trên sân nhà. Cũng có 1,2 trận thắng Juve nhưng đa phần đá với tâm lý cửa dưới cụ ạ.

NDHG95

Xe tải
Em thấy Arsenal chưa bao h là đội mạnh ở C1. Bao nhiêu năm đá C1 thì có đc mùa 2006 vào tới chung kết rồi thua Barca. Gặp mấy đội của Ý, TBN thì Arsenal chủ yếu nằm chiếu dưới. Mùa thắng Inter 5-1 lượt về trên sân Meazza thì lượt đi Arsenal cũng thua mấy bàn trên sân nhà. Cũng có 1,2 trận thắng Juve nhưng đa phần đá với tâm lý cửa dưới cụ ạ.
Cũng như MC , PSG giờ thôi cụ , hơn 10 năm nay thì 2 đội đều mới có 1 lần vào CK C1 mà thôi . Nhưng có ai đánh giá họ yếu ?

Thì đúng rồi cụ Arsenal thực ra ở C1 thì họ rất mong manh , nhưng cũng không phải là đội quá bèo bọt .

Và giai đoạn đó Arsenal lại không ngán các đội Ý cụ ạ . AC Milan vô địch C1 năm 2007 thì sang năm vẫn bị Arsenal loại ở vòng 2 .
Arsenal yếu ở C1 em nghĩ do bản lĩnh nhiều hơn , chứ đội hình của họ cũng không hề yếu

New car 2023

Xe container
Hình như là Dennis Bergkamp cụ ạ :P, mệnh danh là ng Hà Lan ko bay :). Kỷ nguyên Wenger ở Arsenal thì với em, Bergkamp đem lại nhiều cảm xúc nhất.
Cảm ơn bác nhắc nhở.
Thiếu chữ "g".
Hắn là 1 trong số khá ít cầu thủ đươc dựng tượng đài, với chi phí được xã hội hóa.

Yelnut

Xe tăng
Pires hạng khá thôi cụ.

Em quên Ars còn 1 wc nữa là Ashley Cole.

Nói chung trong hơn 10 năm mà chỉ có 4 wc thì hơi ít. MU thời gian tương tự có cả rổ: Beckham, Giggs, Yorke, Rio, Bathez, Keane, Van Gol, Rooney, CR7, Veron ...
Cái wc chắc là chỉ có ước lệ chứ không có tiêu chuẩn. Hlv Ferguson thì chỉ nhận là mình có 3 wc: Ronaldo, Giggs, Scholes. Năm 2021 có bài báo nói rằng lúc đó MU có 5 wc trong đội hình : Pogba, Bruno, Maguire, Varane, Luka Show.
2018 croatia nó giã ác hen 3 bàn trắng dù Messi thời đỉnh cao. Sợ thật
Thời đỉnh cao thì Messi lại là một cái bóng trong tuyển rồi.

TN1805

Xe điện
Thật kinh ngạc, tôi chưa từng biết đất nước Ma Rốc cho đến kỳ WC 2022 này.
Qua tìm hiểu trên mạng internet mới biết Ma Rốc ở Bắc Phi, dân số 36 tr người, diện tích hơn 446 km2, và GDP đầu người 3800 USD ( năm 2019).
Như vậy thì Ma Rốc, về cơ bản cũng tương đương VN ( về kinh tế ) thôi, mà sao họ có nền bóng đá mạnh vậy !!! :D

cod

Xe buýt

Những năm đầu 2000 thì em nghĩ Milan hay Juve thì đội hình cũng không hơn Arsenal là bao cả .

Arsenal tuy không đoạt cúp nhưng vẫn là đối thủ khá đáng gờm , Arsenal những năm đó họ loại được cả Real , Juve , Inter thì cũng đâu tầm thường ?

Em nhớ có trận Arsenal thịt Inter tới 5-1 , và hạ AS Roma hay Fiorentia hình như cũng 3,4 bàn ngay tại Ý thì phải .

Cúp C1 thì đội hình mạnh cũng chưa chắc đã thắng , cụ cứ nhìn PSG , MC hay cả Inter trước khi Mou về thì rõ

Cụ đùa hay thật đấy ạ?

Em đang nói đến Milan 1989, 6 người là cấp legend nhé! Còn wc là 10 người cơ.

Đầu những năm 2000 mà cụ bảo Milan đội hình ko hơn Arsenal là bao thì em ạ! Chắc do cụ xem PL nhiều quá nên nghĩ Campbell ngang cỡ Nesta, Seaman ngang cỡ Dida, tầm đám Pires, Petit, Overmars đòi so với Gattuso, Pirlo, Seedorf hay Rui Costa, Kaka? Ars lúc đó chỉ có Henry với Vieira là ngang tầm đám siêu sao của Milan thôi. Bergkamp thì cũng già rồi trong khi Cole mới ở dạng tiềm năng, phải qua Chel mới thực sự bứt lên đc.

Cụ cũng ko nên so Inter với Milan hay Juve bởi lúc đó Inter chả có tuổi luôn, chỉ là cái bóng của 2 ông kia. Còn trong 1 trận đấu cụ thể thì luôn có những tỉ số gây ngạc nhiên. Nên nếu xét về sức mạnh thực sự thì phải xét về thành tích, danh hiệu. Ở điểm này thì Arsenal thực sự ko đủ tuổi so với Milan thời đó đâu.

Ở đây có sự phân biệt về wc với hạng giỏi, khá ... nhé!

VD miêu tả về Sol Campbell: Regarded as one of the best English centre backs of his generation
Còn đây là Terry: Regarded as one of the best defenders in the world at his peak, he is considered to be one of the greatest central defenders of his generation, as well as one of the best English and Premier League defenders ever
Rio: one of the most decorated English footballers of all time and regarded by many as one of England's greatest ever players

Sol chỉ đc coi là top đầu trung vệ ở Anh thôi. Trong khi đó, Terry là 1 trong những trung vệ hay nhất thế hệ của mình. Rio thậm chí còn đc coi là 1 trong những cầu thủ Anh hay nhất mọi thời đại.
Đó là sự khác biệt!

Chỉnh sửa cuối:

cod

Xe buýt
Cái wc chắc là chỉ có ước lệ chứ không có tiêu chuẩn. Hlv Ferguson thì chỉ nhận là mình có 3 wc: Ronaldo, Giggs, Scholes. Năm 2021 có bài báo nói rằng lúc đó MU có 5 wc trong đội hình : Pogba, Bruno, Maguire, Varane, Luka Show.

Thời đỉnh cao thì Messi lại là một cái bóng trong tuyển rồi.
Em nói rồi đó, tầm top 4-5 vị trí của mình trong vài năm có thể đc coi là world class. Thực sự thì các cầu thủ của Ars chưa bao giờ xứng top 4-5 vị trí của mình, trừ vài cái tên mà em đưa vào nhóm wc.

Còn cỡ Maguire, Bruno mà bảo wc thì chỉ có thể là báo lá cải. Shaw chỉ là tiềm năng wc nhưng đã kết thúc khi chấn thương nặng (em rất tiếc ku này). Pogba và Varane thì đúng wc thật, ko có gì bàn cãi nhưng đá ở MU thì lại ko phát huy đc.

Ferguson chắc ý nói đến cỡ legend. Chứ wc thì Rio, Vidic, Van Gol, Beckham hay Rooney chả thừa tiêu chuẩn. Chưa kể đám flop ở MU nhưng vẫn cứ wc như Bathez hay Veron nữa.

Supercub_90

Xe điện

Chuẩn là mạnh chưa chắc đã thắng, nhưng làng nhàng thì đừng có mơ ăn C1.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác nhắc nhở.
Thiếu chữ "g".
Hắn là 1 trong số khá ít cầu thủ đươc dựng tượng đài, với chi phí được xã hội hóa.
Cụ Arsene Wenger giỏi chuyên môn, tính toán nhưng quá máy móc lạnh lùng nên có cảm giác không hot, các cầu thủ cũng nhàm chán ko hấp dẫn truyền thông. Nên các tên tuổi Arsenal có vẻ cũng nhanh bị quên, ko hot bằng MU, Chelsea, MC ...

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn là mạnh chưa chắc đã thắng, nhưng làng nhàng thì đừng có mơ ăn C1.
Đúng rồi, C1 hay WC cũng thế thôi là chạy đường trường liền từ tì qua nhiều cửa ải rất khoai, phải mạnh thực sự và cả may mắn nữa, chứ chỉ giỏi tầm tầm stuck in the middle thì đừng mơ cụ rùa bao thắng đến cúp vàng.

Napolong

Xe điện
Semi Finals:

Aquafina vs. Crocodile
Frankenstein vs. Marilyn Monroe
:P

New car 2023

Xe container
Cụ Arsene Wenger giỏi chuyên môn, tính toán nhưng quá máy móc lạnh lùng nên có cảm giác không hot, các cầu thủ cũng nhàm chán ko hấp dẫn truyền thông. Nên các tên tuổi Arsenal có vẻ cũng nhanh bị quên, ko hot bằng MU, Chelsea, MC ...
Giai đoạn sa sút, tôi nhớ là Arsenal bị sức ép chi tiêu ít, do đang trả nợ cái sân Highbury; sân này rồi cũng phải bán tên cho Emirates sau khi xây xong.
Thế nên, hắn liệu cơm gắp mắm thế là khá ổn rồi.

Giờ mới bắt đầu mạnh tay dần.
Chưa kể, HLV nào cũng có thời của mình. Thầy Wenger ở Arsenal cả 20 năm, nên nghỉ hưu là chuẩn.

niceshot

Xe container

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trước trận bán kết Croatia vs Argentina:
1. Số lầ góp mặt ở bán kết👍

2. Trận bán kết "nổi tiếng" nhất😆

chiquynhvn90

Xe tải
May có Công Phượng vào sân thì ăn được thằng Ma rốc