[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

Vinacaptain

Xe tăng
Số 5 Busquets là một tiền vệ giỏi, không những ở Barca mà ở Tây Bán Nhà cũng giỏi, nhưng là trước đây thôi. Hôm qua em xem thật sự ức chế với cậu này, đủng đà đủng đỉnh, thi đấu thiếu nhiệt, không truyền cảm hứng được cho đàn em, chỉ chuyên làm chậm nhịp độ tấn công của TBN. Lẽ ra, HLV không nên gọi cậu này tham gia WC 2022, nhưng nếu không gọi thì với lối đá đấy gọi ai :(

NDHG95

Xe tải
Số 5 Busquets là một tiền vệ giỏi, không những ở Barca mà ở Tây Bán Nhà cũng giỏi, nhưng là trước đây thôi. Hôm qua em xem thật sự ức chế với cậu này, đủng đà đủng đỉnh, thi đấu thiếu nhiệt, không truyền cảm hứng được cho đàn em, chỉ chuyên làm chậm nhịp độ tấn công của TBN. Lẽ ra, HLV không nên gọi cậu này tham gia WC 2022, nhưng nếu không gọi thì với lối đá đấy gọi ai :(
Rodri đá quá tốt nhưng lại kéo xuống đá trung vệ , trong khi đầy trung vệ xịn như Paul Tores chẳng hạn . Busques già rồi thiếu cả sức mạnh lẫn tốc độ , lối đá giờ dễ đoán nữa

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Người đóng thế lập Hattrick đầu tiên ở WC2022⚽⚽⚽GONCALO RAMOS 🇵🇹👏👍

Vova

Xe container
Các cụ chỉ nhìn 1 mà không nhìn 2. Cụ 7 ghi bàn nhưng phá hết lối chơi của đội cụ ạ. Juve MU Bồ đã nhận hậu quả rồi đấy.
Cụ nhận là hiểu bóng đá, xem bóng từ lâu ... nhưng viết thì không chặt chẽ, đầy chỗ không hợp lý. CR7 phá lối chơi của MU khi Alex Ferguson huấn luyện thế nào hả cụ? Sang Real CR7 phá lối chơi thế nào? Hai đội đấy nhận hậu quả thế nào? Hay cụ coi thắng Premier league, La Liga hay vô địch Champions League là hậu quả? Em đã viết từ post trước nhưng xem ra cụ không đọc được là CR7 chỉ chở thành gánh nặng khi có tuổi, thể lực không đảm bảo nhưng không thay đổi cách chơi, vẫn cá nhân, vẫn đòi tất cả bóng từ đồng đội ... Phủ định sạch trơn CR7 hay so sánh CR7 với tiền đạo tầm tầm kiểu Andy Cole hay Dwight Yorke buồn cười lắm cụ ạ. Em lại phải nhắc lại thế. Mà thôi, theo em cụ nên bàn chuyện WorldCup. Cứ xoay quanh cậu CR7 hết thời để làm gì.

Batman

Xe điện
Tây hôm qua nó cũng không có 1 thằng tiền đạo nào sát thủ nữa, cũng cỡ Morata, Torres... chưa đạt tầm đẳng cấp nên không kết liễu được dù có vài cơ hội. Nếu ghi được 1 bàn thắng e rằng thế trận xem chắc cũng khác cụ ạ
Cũng may là bên hướng Mar cũng không có tốc độ để phản công nhanh, chứ không hôm qua Tây bán nhà có khi vỡ trận sớm.

dzoro

Xe điện
Nghĩ lại cũng thấy VN mình hoành phết. Không chỉ riêng việc giành được độc lập mà là 1 số thứ khác nữa. VN cũng cỡ trăm năm bị Pháp nó đô hộ vậy mà ngôn ngữ vẫn giữ được, chữ viết vẫn có riêng. Chứ không như các nước châu Phi (cũng hơn trăm năm bị đô hộ), bị nước nào đô hộ là sau lấy ngôn ngữ nước đó làm ngôn ngữ chính thức luôn. Được cái hay là bây giờ họ sang châu Âu không cần phiên dịch
Nước lạ đô hộ cả ngàn năm còn không xóa được ngôn ngữ của mình nữa là anh Phú Lang Xa cụ hầy!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hà lan có lẽ sẽ ko có cửa trước agen. Mặc dù trận thắng mĩ tưng bừng đấy, nhưng nó chỉ làm người ta hưng phấn quá đà mà quên đi vòng bảng hà lan thi đấu không thạt sự thuyết phuck và áp đảo. Agen sẽ giải mã đc hà lan.

hoami

Xe tăng
Cụ ơi mình xem 7 từ lúc cậu ấy 18 tuổi lúc về MU, trình kém xa phó chủ tịch PG bây giờ, lúc đó tiền đạo có Cole và York tự tạo cơ hội độc lập tác chiến được, về Real thì giàn galatico bón cho tận miệng thì sao không nhiều bàn (như ông Hà Lần của MC bây giờ ấy. Mình chỉ phục cách đi lên từ không nhiều tài năng nhưng ý chí tập luyện rèn thể lực thôi nhưng cái tôi quá lớn do được ở bế nên giờ phải chịu hậu quả thôi. Gato gì với cầu thủ nước ngoài cụ 😝
Em chả phải fan thằng nào nhưng thấy cụ ghét Ro nên comment hơi phiến diện, cụ xem lại trận ra mắt Ro ở MU đi rồi hãy nói, em vẫn nhớ ngày đấy xem thì thấy cu này ngon quá, chỉ ko nghĩ sau lên siêu sao to thế thôi. Mà nghĩ như cụ thì cả ban lãnh đạo Real thời trước chắc mắt mù tai điếc nên mới mời về trả lương cao thế :)

NDHG95

Xe tải
Hà lan có lẽ sẽ ko có cửa trước agen. Mặc dù trận thắng mĩ tưng bừng đấy, nhưng nó chỉ làm người ta hưng phấn quá đà mà quên đi vòng bảng hà lan thi đấu không thạt sự thuyết phuck và áp đảo. Agen sẽ giải mã đc hà lan.
Em lại nghĩ Hà Lan sẽ thịt Argentina , Hà Lan mới là đội bóng càng đá càng tiến bộ .
Không có ngôi sao nổi bật , nhưng Hà Lan lại là 1 tập thể chắc chắn .
Ở những kỳ WC gần đây thì Hà Lan luôn là khắc tinh của bóng đá Nam Mỹ

dzoro

Xe điện
Em nghĩ Hà Lan sẽ ăn Argen cụ ạ.

• Vodka
Reactions: UFA

HungThuy7699

Xe buýt
Comment ngây ngô nhất mà tôi được đọc. Từ một người biết xem bóng đá từ Mexico 86 cơ đấy.
Nhận nốt viên gạch 🧱 của bác vừa đủ xây cái nhà 🏠 5 tầng, chân thành cảm ơn cụ ♥

mitdac1819

Xe điện
Cái ô xem bóng đá từ năm 86, reg nick để anti 7. Mệt quá, các cụ tốt nhất là black list cho xong. Tư vấn giúp e xem mai đi kèo cụ hay mợ, tài hay xỉu cái :))

nowhereland

Xe điện
Em lại nghĩ Hà Lan sẽ thịt Argentina , Hà Lan mới là đội bóng càng đá càng tiến bộ .
Không có ngôi sao nổi bật , nhưng Hà Lan lại là 1 tập thể chắc chắn .
Ở những kỳ WC gần đây thì Hà Lan luôn là khắc tinh của bóng đá Nam Mỹ
50/50 thôi, thịt nhau qua lại nhưng HL nó cũng thịt được Bra và Arg một số lần rồi.
Nhớ năm 2010 hiệp 1 đội quân của Dunga dẫn 1-0 và ép cho HL không lên nổi bóng, ai cũng nghĩ an bài rồi. Thế mà hiệp 2 nó chơi bùng nổ ghi 2 bàn và cho Brazil về nước luôn.
Khắc tinh nhất của bóng đá Nam Mỹ phải là thằng Pháp, Bra hay Arg mà gặp nó thì cứ xác định.

Chuẩn cụ, em rất thích cách đá của Ma Rốc - giống Việt Nam.

Cứ thủ thôi - rút hết 11 cầu thủ về sân nhà làm quả xe buýt 3 tầng. Chờ đá Pen.

Lúc đấy thì Neymar với Messi thì cũng như cầu thủ bth thôi, có khi tỷ lệ ngôi sao sút tạch pen lại cao ấy :))
Em công nhận cách đá của Ma rốc hôm qua hoàn toàn giống với cách đá của Việt Nam, đặc biệt là U23 VN ở Thường Châu.
Cách thay người của HMV Ma rốc cùng hệt như ông Park: cuối trận tăng cường hàng công :))
WC này Ma rốc có vào tới bán kết, em cũng ko ngạc nhiên :))

nowhereland

Xe điện
CR7 bản chất nó đã là cầu thủ giỏi, nhờ siêng năng học hỏi tập luyện và kỷ luật nên tự nâng level bản thân lên cầu thủ đặc biệt xuất sắc.

Messi sinh ra đã là cầu thủ đặc biệt xuất sắc rồi, cũng nhờ thái độ tập luyện và sinh hoạt nên gần tiệm cận được level của thiên tài. Bẩm sinh Messi cũng chỉ ngang trình Ronaldinho hay Ronaldo béo là cùng, nếu ăn chơi gái gú như Ronaldinho thì có khi cũng giải nghệ sớm và đạt tầm Ronaldinho là cùng. Nếu chấn thương nặng như Ronaldo De Lima thì còn chưa chắc đã làm được như những gì Rô béo đã làm.

Còn Maradona sinh ra đã là một thiên tài, ăn chơi gái gú, hút sách nghiện ngập các kiểu vẫn là thiên tài.