[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

Dream 100

Xe trâu
Người OF
..thằng cu Mpabe này chỉ so vs Haaland thôi. Có cụ nào đó muốn đi so vs Messi, Ronaldo, Cr7, Robaldinho,..thì chờ thêm thời gian nhiều nữa, hiện giờ cứ ngồi chiếu đất, chiếu cói đã. Mấy cái tên nói trên, đang đc so vs Maradona, Pele, Johan, Beckenbauer,.. cu Mpabe còn chưa so đc vs tiền đạo tầm cỡ Batigol, A.Shear, Owen, G.Whea,.. chỉ vs Owen thời ở Liv cũng chưa bằng, chẳng qua nó có đc cái Wc2018. Mà tính WC thì tuyển Tbn còn đầy, tiền đạo có D.Villa cũng khét. Từ 1990 đến nay, tiền đạo tầm cỡ kể trên phải hàng chục..
  • Em nghĩ M3P hiện tại chưa thể so được với Haaland ngoại trừ cái danh hiệu WC 2018!
  • Thực lực của M3P bằng 1 góc nhỏ so với với các chân sút lớn tuổi, không còn đỉnh cao và vẫn đang chơi bóng như Lewandowski, Kane, Ibrahimovic!
  • M3P chơi bóng thiếu tinh tế, ngẫu hứng bốc đồng và nhiều khi rất hời hợt! Khó cạnh tranh sinh tồn ở các CLB lớn có tính cạnh tranh và kỷ luật, chiến thuật cao!
  • Nếu M3P giỏi thực sự thì RM, Barca, BM và các ông NHA đã bế đi ngay từ sau WC2018

NDHG95

Xe tải
..thằng cu Mpabe này chỉ so vs Haaland thôi. Có cụ nào đó muốn đi so vs Messi, Ronaldo, Cr7, Robaldinho,..thì chờ thêm thời gian nhiều nữa, hiện giờ cứ ngồi chiếu đất, chiếu cói đã. Mấy cái tên nói trên, đang đc so vs Maradona, Pele, Johan, Beckenbauer,.. cu Mpabe còn chưa so đc vs tiền đạo tầm cỡ Batigol, A.Shear, Owen, G.Whea,.. chỉ vs Owen thời ở Liv cũng chưa bằng, chẳng qua nó có đc cái Wc2018. Mà tính WC thì tuyển Tbn còn đầy, tiền đạo có D.Villa cũng khét. Từ 1990 đến nay, tiền đạo tầm cỡ kể trên phải hàng chục..
Cái này thì chẳng qua là cụ không thích nó mà thôi .
Những Batigol , Shearer , Wheah hơn làm sao nổi nó , cụ muốn đám này so gì với nó , bàn thắng hay là gì ? Owen thì lại càng không có tuổi để so với nó .

Hiện tại phải thừa nhận Mbappe hiện nay là 1 trong những cầu thủ hay nhất thế giới , dù có thích hay không cũng phải công nhận điều này

• Em nghĩ M3P hiện tại chưa thể so được với Haaland ngoại trừ cái danh hiệu WC 2018!
  • Thực lực của M3P bằng 1 góc nhỏ so với với các chân sút lớn tuổi, không còn đỉnh cao và vẫn đang chơi bóng như Lewandowski, Kane, Ibrahimovic!
  • M3P chơi bóng thiếu tinh tế, ngẫu hứng bốc đồng và nhiều khi rất hời hợt! Khó cạnh tranh sinh tồn ở các CLB lớn có tính cạnh tranh và kỷ luật, chiến thuật cao!
  • Nếu M3P giỏi thực sự thì RM, Barca, BM và các ông NHA đã bế đi ngay từ sau WC2018
Lẽ ra nó tới Real rồi chứ đâu phải không ? Vụ Mbappe với Real là vụ ồn ào nhất trong những năm qua . Hiện tại PSG trả nó tới 1 triệu USD / tuần .
Liệu có clb nào đủ tiền trả cho nó như vậy không ?

bingetz

Xe tải
Cái này thì chẳng qua là cụ không thích nó mà thôi .
Những Batigol , Shearer , Wheah hơn làm sao nổi nó , cụ muốn đám này so gì với nó , bàn thắng hay là gì ? Owen thì lại càng không có tuổi để so với nó .

Hiện tại phải thừa nhận Mbappe hiện nay là 1 trong những cầu thủ hay nhất thế giới , dù có thích hay không cũng phải công nhận điều này

Lẽ ra nó tới Real rồi chứ đâu phải không ? Vụ Mbappe với Real là vụ ồn ào nhất trong những năm qua . Hiện tại PSG trả nó tới 1 triệu USD / tuần .
Liệu có clb nào đủ tiền trả cho nó như vậy không ?
.. xem nó đá có mang lại cảm xúc như những cầu thủ hạng 3 kể trên ko? Nó ghi nhiều bàn như Shear ko? Nó có danh hiệu như Owen hay Whea ko? Còn đi so vs R9, M10, Ronaldinho,.. xin lỗi. Đừng nói ae xem bóng đá lâu năm người ta cười cho..vv. Ko cãi nữa, dừng nhé!

NDHG95

Xe tải
.. xem nó đá có mang lại cảm xúc như những cầu thủ hạng 3 kể trên ko? Nó ghi nhiều bàn như Shear ko? Nó có danh hiệu như Owen hay Whea ko? Còn đi so vs R9, M10, Ronaldinho,.. xin lỗi. Đừng nói ae xem bóng đá lâu năm người ta cười cho..vv. Ko cãi nữa, dừng nhé!
Vãi cho cụ này đấy ?

Nó ghi nhiều hơn Shearer tầm tuổi này rất nhiều cụ ạ , tầm tuổi này số bàn thắng của Shearer chưa bằng 1/2 của nó :D :D
Wheah , Owen thì làm sao so danh hiệu với nó được hả , Owen có mỗi cái cúp C3 thôi nhé . Vậy so cái gì ở đây ? Bàn thắng thì nó chắc gần gấp 3 Owen luôn .

Còn cảm xúc thì tùy từng người xem , chứ sao cụ lại lấy mình làm thước đo ? Cụ thấy nó không cảm xúc nhưng nhiều người thấy ?

DrH2012

Xe buýt
So với M10 và Cr7 khó lắm. Thiên thần Kaka, người duy nhất đè bẹp được M10 và Cr7 cũng chỉ chơi đỉnh cao được tầm 5 mùa.
F. Torres sát thủ số 1 của NHA cũng như thế giới trong 5 năm, trong lúc đỉnh cao nhất cũng ko chen chân được với 2 ông thần kia.
2 ông thần kia ngoại trừ danh hiệu, vô số các kỷ lục, còn là quãng thời gian rất dài thi đấu và đạt phong độ đỉnh cao, như M3P và Hà Lan cố duy trì được tầm 7-8 mùa là e thấy giỏi lắm rồi.
Ro béo thì e thấy mang tính biểu tượng rồi, khác gì Pele và Maradona đâu.
Tuy vậy e cũng mong năm nay M3P lật đổ được M10, mở ra trang mới có tính cạnh tranh hơn :D, mỗi 2 ông thần này cãi nhau lâu quá.

Thesun1987

Xe tải
Trước Wc thì Mbappe top 1 châu Âu về tổng bàn và kiến tạo, M10 đứng thứ 9. Để đạt số 1 cần nhiều kỹ năng lắm ko chỉ tốc độ ko đâu. Năm nay là năm của Mbappe trừ khi Argen vô địch Wc.
Cụ lại đi so thằng đang rực sáng với thằng sắp xếp chiều!

taiadau

Xe điện
Có cái gì mà không so được hả cụ ? Cái danh hiệu nói lên điều gì ? Tầm tuổi này thì số bàn thắng và kiến tạo của Ro béo mới bằng khoảng 1/2 của Mbappe và Halaand thôi
Và hiện tại CR7 , M10 nó chỉ thua Ro béo mỗi cái danh hiệu WC mà thôi , cấp clb thì Ro béo không bao giờ là đối thủ của 2 ông đó
Em đã giải thích với cụ nidea nên ko nói lại nữa. Em chỉ chốt 1 câu mà chắc là nhiều người đống ý với em, trung phong số 1 trong lịch sử khó có thể là ai khác, chỉ có thể là "Người ngoài hành tinh" thôi ạ... vứt mịa nó hết danh hiệu đi, bỏ luôn các cúp ra nốt.... chỉ chiêm ngưỡng khả năng/kỹ năng sát thủ của Ronaldo 9 thôi là đủ :D

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Xem Rô béo đá thì đúng là kiểu ngoài hành tinh. Không ai chung mâm với ông ý được!

acjs

Xe tăng
5 ĐIỂM NÓNG TRẬN PHÁP - MOROCCO
2 người đồng đội tại PSG là Mbappe và Hakimi sẽ có trận đối đầu với nhau tại bán kết World Cup 2022.
View attachment 7561233
Đá xong trận này, Hakimi thông báo cho người đại diện tìm CLB mới ngay kỳ chuyển nhượng mùa đông, trước khi Phó chủ tịch MP3 ra tay:D

NDHG95

Xe tải
Em đã giải thích với cụ nidea nên ko nói lại nữa. Em chỉ chốt 1 câu mà chắc là nhiều người đống ý với em, trung phong số 1 trong lịch sử khó có thể là ai khác, chỉ có thể là "Người ngoài hành tinh" thôi ạ... vứt mịa nó hết danh hiệu đi, bỏ luôn các cúp ra nốt.... chỉ chiêm ngưỡng khả năng/kỹ năng sát thủ của Ronaldo 9 thôi là đủ :D
Bóng đá người ta cần hiệu quả , chứ 3 thứ lằng nhằng đôi khi chỉ để đẹp mà thôi . Mà là trung phong thì bàn thắng là quan trọng nhất , và cụ có thấy cầu thủ nào vĩ đại mà không có danh hiệu và nhiều cúp chưa ?
Một bằng lừa qua 3,4 cầu thủ của Ro béo trong thế trận đã dẫn 3,4 bàn chắc gì quan trọng bằng bàn thắng kiểu phá bẫy việt vị của Inzaghi trong trận CK C1 chẳng hạn , dù nó đẹp hơn rất nhiều .

NDTBM

Xe điện
Bến đỗ PSG và cúp vàng WC?
  • Năm 2001 Ronaldinho đến PSG, World Cup 2002 Brazil lên ngôi vô địch.🏆
  • Năm 2017 Mbappe đến PSG, World Cup 2018 Pháp giành ngôi vô địch.🏆
  • Năm 2021 Messi đến PSG, World Cup 2022 Argentina ❓❓❓❓
Neymar cũng gia nhập PSG 8/2017 mà sao Brazil không lên ngôi vương ở WC2018 (như M3P) nhỉ??? :-?

Lần này mà đúng nữa có khi cứ sắp WC siêu sao nó lại ùn ùn kéo sang =))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Vì Brazil chơi quá kém thua trận thì vô địch cái gì!
Lỗi phần lớn do nghệ sỹ Neymar ăn vạ quá thô thiển và trơ trẽn ở Nga!

Neymar cũng gia nhập PSG 8/2017 mà sao Brazil không lên ngôi vương ở WC2018 (như M3P) nhỉ??? :-?

taiadau

Xe điện
Bóng đá người ta cần hiệu quả , chứ 3 thứ lằng nhằng đôi khi chỉ để đẹp mà thôi . Mà là trung phong thì bàn thắng là quan trọng nhất , và cụ có thấy cầu thủ nào vĩ đại mà không có danh hiệu và nhiều cúp chưa ?
Một bằng lừa qua 3,4 cầu thủ của Ro béo trong thế trận đã dẫn 3,4 bàn chắc gì quan trọng bằng bàn thắng kiểu phá bẫy việt vị của Inzaghi trong trận CK C1 chẳng hạn , dù nó đẹp hơn rất nhiều .
Ý cụ là sao, em chịu ko hiểu... Ro béo lại là dạng trung phong chỉ ghi bàn cho đẹp thôi á cụ, còn M3P cụ đem ra để đè Ro béo hả. Dạo này người ngoài hành tinh có vẻ xuống trái đất nhiều quá. Riêng M3P đá ở cái giải Pháp thuộc dạng kém cả Bồ thì cụ đi so với ai, M3P có cái danh hiệu gì để so với Rô béo. Em bỏ tất cả danh hiệu, rồi abc...là để mọi người chỉ thưởng thức vẻ đẹp của bóng đá mà thôi, chứ cho vào thì M3P tuổi tôm à. Tuy nhiên M3P cũng là top cầu thủ tại thời điểm này, hay và xuất sắc nhưng đem so với Ro béo thì... ko vì Ro béo đơn giản là ko thể so sánh :)

Chỉnh sửa cuối:

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ tính tiền đạo thì Ro béo 1 mình trên đỉnh ko ai có thể so được.

dzoro

Xe điện
Em vào thả cái còm chúc cửa dưới Morocco thắng Pháp rồi em đi ngủ đây. Giờ già rồi, không thể thức khuya được :))

Tướng cướp

Xe điện
Muốn chở thành cầu thủ vĩ đại thì cần phải có 2 thứ sau:
1. Vô địch WC (đạt được càng nhiều cái này càng vĩ đại)
2. Được người hâm mộ đặt cho một danh xưng đặc biệt (vua, hoàng đế, người ngoài hành tinh, cậu bé vàng...)
Thằng cu M3p nó có 1 chức VĐ rồi, rất có thể năm nay là lần thứ 2, và nó còn trẻ có thể còn có thêm lần nữa. Và cũng được NHM đặt danh xưng là vua tốc độ.
Còn ông Si lùn của mấy cụ trên chưa có 2 điều trên, năm nay là cơ hội cuối cùng đạt được chức VĐ, còn ko, thì cũng chỉ là một ông hoa mĩ mà thôi. Ko bao giờ chung mâm với đội kia đc đâu, kể cả so sánh với PCT M3p, đừng cố cãi làm gì các fan Si lùn nhé. 🤣🤣🤣

intl

Xe tải
Cũng không hẳn. Cụ không xét đến các giải thưởng QBV các kiểu à?
Ông MP3 trong đội vô địch còn chả được xuất sắc nhất giải năm đó, nên chưa có cửa so sánh vĩ đại với ai cả.
Mà theo tiêu chí của cụ thì đặt MP3 các kiểu... lên trên Cruyff rồi đó.

Muốn chở thành cầu thủ vĩ đại thì cần phải có 2 thứ sau:
1. Vô địch WC (đạt được càng nhiều cái này càng vĩ đại)
2. Được người hâm mộ đặt cho một danh xưng đặc biệt (vua, hoàng đế, người ngoài hành tinh, cậu bé vàng...)
Thằng cu M3p nó có 1 chức VĐ rồi, rất có thể năm nay là lần thứ 2, và nó còn trẻ có thể còn có thêm lần nữa. Và cũng được NHM đặt danh xưng là vua tốc độ.
Còn ông Si lùn của mấy cụ trên chưa có 2 điều trên, năm nay là cơ hội cuối cùng đạt được chức VĐ, còn ko, thì cũng chỉ là một ông hoa mĩ mà thôi. Ko bao giờ chung mâm với đội kia đc đâu, kể cả so sánh với PCT M3p, đừng cố cãi làm gì các fan Si lùn nhé. 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

NDHG95

Xe tải
Ý cụ là sao, em chịu ko hiểu... Ro béo lại là dạng trung phong chỉ ghi bàn cho đẹp thôi á cụ, còn M3P cụ đem ra để đè Ro béo hả. Dạo này người ngoài hành tinh có vẻ xuống trái đất nhiều quá. Riêng M3P đá ở cái giải Pháp thuộc dạng kém cả Bồ thì cụ đi so với ai, M3P có cái danh hiệu gì để so với Rô béo. Em bỏ tất cả danh hiệu, rồi abc...là để mọi người chỉ thưởng thức vẻ đẹp của bóng đá mà thôi, chứ cho vào thì M3P tuổi tôm à. Tuy nhiên M3P cũng là top cầu thủ tại thời điểm này, hay và xuất sắc nhưng đem so với Ro béo thì... ko vì Ro béo đơn giản là ko thể so sánh :)
Vậy ý cụ M3P là dạng trung phong vớ vẩn hay sao ? Tầm tuổi M3P là Ro béo đang nằm trong bệnh viện cụ ạ . Cũng mới chỉ đá 1 mùa ở TBN và 2 mùa ở Ý , trước đó Ro béo đá tận Hà Lan cơ .
Ai nói giải Pháp kém giải Bồ hả cụ , giải Pháp đứng thứ 5 châu Âu .
Về danh hiệu thì làm làm sao Ro béo so với M3P hả cụ ? Ngoài cái WC cả 2 cùng có , Ro béo hơn được cái cúp C2, C3 mà thôi . Còn chức VĐQG thì cả đời Ro béo mới chỉ có 1 cái với Real mà thôi .

Ở cúp C1 đấu trường danh giá nhất cấp CLB thì chưa bao giờ Ro béo qua nổi vòng tứ kết cả ?

Em hỏi thật cụ muốn so cái gì ở đây ? Bàn thắng hay danh hiệu ở tuổi M3P hiện nay thì Ro béo thua rất xa . Còn cảm xúc thì tùy mỗi người thôi cụ ạ

Mà đơn giản Ro béo cũng chỉ là con người , trong thể thao các kỷ lục luôn bị phá , và bóng đá lại là môn luôn phát triển , luôn hoàn thiện

King_crimson

Xe tải
Hài, mấy cụ đến giờ vẫn tranh cãi ai hơn ai à? Chắc phải đến mùa quýt năm thứ N mới ngã ngũ