[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

NDHG95

Xe tải
Đâu có cố chấp khư khư quá khứ đâu :) mình thấy M3p rất xuất sắc mà, ko kém nhiều so với Ro béo mà. Nhưng ví dụ ở vị trí Zidane thì chưa thấy ai vượt qua
Đó là do cụ cảm nhận thôi , chứ độ tuổi của Mbappe hiện nay thì Ro béo đang vật lộn nghỉ 2 năm với chấn thương . Thành tích chả có cửa so với Mbappe cụ nhé , và sau WC 2002 thì Ro béo gần như qua thời đỉnh cao rồi .
Vị trí của Zidane giờ nó không còn tồn tại trong bóng đá hiện đại nữa , vì nó không thích hợp ?
Về tầm ảnh hưởng thì Modric kém gì Zidane , ở clb thì Modric thậm chí còn xuất sắc hơn nữa

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ đâu là phương án tối ưu để phá vỡ đội hình phòng ngự của đội tuyển Morocco tại WC lần này? Liệu sút xa có khả thi khi dường như họ nhường cả thế trận cho đối phương.
Mà trong 4 đội thì em thấy khả năng sút xa của Pháp là tốt nhất, sau đó là Arg.
Bọn Pháp nó sẽ đá cầm chừng ko ép 1/3 sân như Bồ ĐN và nhử nhử cho Maroc hưng phấn xông lên để nó xiên chớp nhoáng cho vài quả.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà loạn hả cụ. Thủ chặt, phản nhanh, biết chớp cơ hội cũng là 1 đấu pháp, có gì phạm luật hay xấu xa đâu. Mặt khác cũng phải có thực lực nhất định mới chơi kiểu đó được chứ yếu như sên thì có thủ trời. Không dùng các chiêu bài bẩn bựa như Hàn 2002 là em ủng hộ. Kể cả vô địch cũng xứng đáng chứ vào CK thì quá là điều bình thường. Ai nghĩ 2018 U23 VN vào được CK
Đúng vậy HLV với cái đầu và chiến thuật hợp lý nên với hàng tiền đạo lởm nhất lại vào đến bán kết. (Tiền vệ & hậu vệ Maroc thì hơi bị chất) Biết đâu vẫn bài đó có thể vô địch luôn nếu may mắn.
Chờ ngày 20.12 sẽ ngã ngũ, ko có gì là chắc chắn ko xảy ra.

Supercub_90

Xe điện
Chỉ khoan được khi Maroc đổ bê tông, nhưng Maroc có đổ bê tông đâu cụ, họ phòng ngự chặt nhưng luôn rình rập phản công làm cho đối phương không thể sắp đặt được các bài khoan cắt.
Đối thủ nào của Maroc cũng sẽ rất khó khăn, Pháp cũng không ngoại lệ.
Chuẩn đấy lão lão, em thích thú lối đá của Maroc năm nay, tuy rằng trước ĐT Pháp thì khả năng đi tiếp của họ hơi thấp. Bán kết này em sẽ cổ vũ cho Croatia - đội luôn đạt được thành tích trên kỳ vọng dù chưa thể vô địch.

step66

Xe hơi
Em lại ủng hộ Maroc. Thế nó mới là bóng đá

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ đừng chê Maroc, VN mình 4 năm sau đá WC cũng phải dùng bài này của Maroc để trị thế giới đó, em mơ là rứa thôi hihi

laonongtridien

Xe buýt
Thế thì không cần tấn công nó, để nó tấn công rồi phản công. Hoặc để kệ đá pen
Nhưng em thấy dù Ma nó tấn công rất ít, nhưng phát nào ra phát đó, từ khâu chuyền bóng đến khâu dứt điểm, cực hay.
Cứ để cho nó tấn công như cụ nói em e...

juve99

Xe cút kít
2 đội cỡ Croatia và Marocco họ đá thủ, tử thủ, vì họ yếu hơn rõ.
Thế thì chỉ có 1 bài thôi bác:
Tạt cánh oánh đầu.

Sút xa bác cũng cần có không gian.
Sút được như Paul Scholes hay Pavard, nhiều khi cũng hên xui.

Còn kể cả đồng chí ông sao Mét xi có lách được 2 thằng, thằng thứ ba nó cũng quật ngã, ngoài vòng cấm.
Nếu may mắn và Messi ăn vạ thành công và 1 chú dính thẻ vàng => Nó sẽ đảo vị trí ngay, để cậu đó không dính thẻ vàng thứ hai nữa.
Cụ phân tích như chuyên gia Phan Anh Tú ấy nhờ :-?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ma rốc quá may mắn khi gặp 1 bảng đấu ko quá nặng, Croatia có lối đá tương tự Ma rốc phòng ngự phản công và tốc độ chơi bóng luôn ở mức trung bình. Đội tuyển Bỉ mất đoàn kết và rệu rã tốc độ chơi bóng cũng ko khá hơn là bao nhiêu, gặp đội yếu Canada cũng chỉ thắng đc 2-1 trong đó có 1 bàn được biếu ko bởi thủ môn Canada có lẽ Canada là đội có tốc độ chơi bóng tốt nhất trong các đối thủ mà Ma rốc đã gặp, vào vòng 1/8 và tứ kết gặp 2 anh có lối chơi bóng giống nhau là ưu tiên kiểm soát bóng không ưu tiên tốc độ triển khai bóng, nên hàng phòng ngự của Ma rốc có đủ thời gian để phân phối người lựa chọn vị trí phù hợp cho phòng ngự, Ma Rốc gặp các đội đá tất công tốc độ cao kiểu Anh, Pháp, Italy thì ko có cửa, cơ bản là ko đủ thời gian để bố trí hệ thống phòng ngự chuẩn mực.
Sao lại may hả cụ.nếu vậy thằng nào vào đến BK đây cũng may cái này hay may cái kia cả. Nó có thực lực + đấu pháp hợp lý + may mắn mới đến đc BK.
Maroc kỹ thuật hơi vị chất lượng. Phòng thủ 11 hậu vệ mà giữ, truyền khoảng cách gần rất tự tin, đội hình cự ly hơi vị hay.
Nó chỉ phế tiền đạo thôi, nếu ko nó là ứng viên vô địch luôn đấy.
P/s tuyển nó nhiều ông da trắng trắng chả giống Phi 100% lắm. Trong khi Pháp toàn ông đen, tưởng đội Châu Phi nào.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng em thấy dù Ma nó tấn công rất ít, nhưng phát nào ra phát đó, từ khâu chuyền bóng đến khâu dứt điểm, cực hay.
Cứ để cho nó tấn công như cụ nói em e...
Phản công hay nhưng dứt điểm chắc phải xếp bét từ dưới lên cụ ơi.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Bruno Fernandez thừa nhận:

"Việc chúng tôi [ĐT Bồ Đào Nha] có thể đi xa hơn hay không cũng không phụ thuộc vào đội hình xuất phát. Đơn giản là chúng tôi không thể đánh bại Morocco."
Bạn này khách quan này, chứ như Pepe đổ lỗi trọng tài và Messi thì hài quá

New car 2023

Xe container
Cụ phân tích như chuyên gia Phan Anh Tú ấy nhờ :-?
Trình anh Tú bằng tôi sao được; í quên: Trình tôi bằng anh Tú làm sao được.

Nhìn tụi Ma dốc cô nó oánh anh CR7 đấy thây; nhất là trận Croatia đá với Brazil.

Tony_Le

Xe container
2 đội cỡ Croatia và Marocco họ đá thủ, tử thủ, vì họ yếu hơn rõ.
Thế thì chỉ có 1 bài thôi bác:
Tạt cánh oánh đầu.

Sút xa bác cũng cần có không gian.
Sút được như Paul Scholes hay Pavard, nhiều khi cũng hên xui.

Còn kể cả đồng chí ông sao Mét xi có lách được 2 thằng, thằng thứ ba nó cũng quật ngã, ngoài vòng cấm.
Nếu may mắn và Messi ăn vạ thành công và 1 chú dính thẻ vàng => Nó sẽ đảo vị trí ngay, để cậu đó không dính thẻ vàng thứ hai nữa.
Pháp có cậu tiền đạo già già cao kều đó, cứ tạt 2-30 quả, cậu ấy chõm được quả, làm tường được vài quả là xong nhỉ???

QDV2012

Xe tăng
Đó là do cụ cảm nhận thôi , chứ độ tuổi của Mbappe hiện nay thì Ro béo đang vật lộn nghỉ 2 năm với chấn thương . Thành tích chả có cửa so với Mbappe cụ nhé , và sau WC 2002 thì Ro béo gần như qua thời đỉnh cao rồi .
Vị trí của Zidane giờ nó không còn tồn tại trong bóng đá hiện đại nữa , vì nó không thích hợp ?
Về tầm ảnh hưởng thì Modric kém gì Zidane , ở clb thì Modric thậm chí còn xuất sắc hơn nữa
Cho Zidane về thời nay với lối đá thực dụng đến tầm khoa học thì có khi (chỉ là có thể thôi) cũng oảng nữa là. Nên mình chẳng buồn so sánh các thế hệ này với thế hệ khác vì đơn giản nó không cùng tiêu chuẩn để so sánh.

longlon18

Xe hơi
Chờ Pháp giải mã thôi các cụ. Để Maroc vào ck wc thì có mà loạn. Ngay ở châu Phi Maroc cũng ko phải sao số hạng nhất. Ck cup châu Phi là Senegan và Ai Cập
U23 Việt Nam vào chung kết U23 châu Á thấy cũng loạn. Loạn đường, loạn phố,…