[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

Hà hay hát

Xe tải
Em cứ chúc mừng cụ nào chơi cửa trên va đánh tài trận lẫn hiệp =))

Thanhrosa

Xe tải
Bỉ xem chán lắm cụ, trình hlv kém nên lối đá rời rạc, cậy sức. Thêm thằng trung phong nsnd nữa xem nản lắm.
Đáng xem giờ chỉ có Arg, Bra, Mex, Anh, Nhật và phần nào đó là Croat thôi.
Pháp thì mạnh và đá hời hợt quá. Ông Đức với TBN thì đá máy móc, xem rất nhàm. Bồ thì thôi, nửa nạc nửa mỡ thịt 3 chỉ.
Bỉ em chỉ thích xem thằng Kevin de Bruyne thôi cụ ợ. Đẳng cấp siêu sao

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
2 đội Châu Á đã bị ăn hành

Chiều nay Arab Saudi lại bị ăn hành thôi

nowhereland

Xe điện
Trận HL bù giờ 8' còn khó tin hơn kìa các cụ:)). T/gian ở Quatar dường như trôi chậm hơn:))
Giải này áp dụng nhiều công nghệ mới, theo cách tính điện tử bù chính xác thì nó là như thế đấy.
Khán giả truyền hình mỗi trận lãi thêm chục phút còn gì.

dattuyet_sghn

Xe điện
Giải này áp dụng nhiều công nghệ mới, theo cách tính điện tử bù chính xác thì nó là như thế đấy.
Khán giả truyền hình mỗi trận lãi thêm chục phút còn gì.
Giờ thay đổi tính kiểu countdown, stop nhung Futsal lại hay :)

minhmo

Xe cút kít
Trận Mỹ - Wales đồng cân đồng lạng nên đá rất hay. Do lọ mọ xem trận này mà em biết được một thông tin rất thú vị.
Timothy Weah con trai đương kim tổng thống Liberia ghi bàn thắng đầu tiên cho đội tuyển Mỹ.
=D>

autorun

Xe tăng
Chất lượng hình ảnh của VTV tệ quá các cụ ạ

nowhereland

Xe điện
Trận Mỹ - Wales đồng cân đồng lạng nên đá rất hay. Do lọ mọ xem trận này mà em biết được một thông tin rất thú vị.
Timothy Weah con trai đương kim tổng thống Liberia ghi bàn thắng đầu tiên cho đội tuyển Mỹ.
=D>
Bố nó là George Weah, cầu thủ duy nhất đến nay ở châu Phi đoạt quả bóng vàng TG đấy cụ ạ.

formen

Xe lăn
Mỹ với xứ wales chạy như chơi bóng bầu dục,

Cơ mà e xem tóm tắt, k có link full trên mạng.

nidea

Xe tăng

Về độ già dơ ở WC e thấy thằng Arap hơn hai thằng vừa rồi. Có điều cái chính là Arg đá bung sức hay cầm chừng thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mình gặp Iran thấy trình độ cách nhau 1 trời 1 vực. Iran gặp Anh cũng thấy cách nhau 1 vực 1 trời. Vậy là tuyển VN mình cách tuyển Anh 2 vực 2 trời à trời :)).
Tóm lại chỉ nên vô WC khi thực sự mạnh, chứ ko thì lại thành cái rổ. Xem hết H1 đã thấy Iran ko có vị gì, dù đá rất rát để kìm chân cầu thủ Anh, nhìn CĐV khóc thấy tội ghê!

minhmo

Xe cút kít
Bố nó là George Weah, cầu thủ duy nhất đến nay ở châu Phi đoạt quả bóng vàng TG đấy cụ ạ.
Vâng cụ, thời sinh viên em cũng mê mẩn bố nó lúc còn cày ở AC Milan đó cụ. :-bd

New car 2023

Xe container
Mình gặp Iran thấy trình độ cách nhau 1 trời 1 vực. Iran gặp Anh cũng thấy cách nhau 1 vực 1 trời. Vậy là tuyển VN mình cách tuyển Anh 2 vực 2 trời à trời :)).
Tóm lại chỉ nên vô WC khi thực sự mạnh, chứ ko thì lại thành cái rổ. Xem hết H1 đã thấy Iran ko có vị gì, dù đá rất rát để kìm chân cầu thủ Anh, nhìn CĐV khóc thấy tội ghê!
Chẳng có cách nào bác ạ: Muốn đi tây thì phải vượt cái Ao tổ dân phố và Ao phường cái đã.

Rồi mới biết mình đứng ở đâu.
Còn không đi World cup, bác chỉ có thể biết kiểu " tuyển VN mình cách tuyển Anh 2 vực 2 trời à trời :)) ", trong khi khoảng cách có thể còn xa hơn thế.

Gionam72

Xe lăn
Mình đá với Iran như Iran đá với Anh.
(Việt Nam)²= Anh

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng có cách nào bác ạ: Muốn đi tây thì phải vượt cái Ao tổ dân phố và Ao phường cái đã.
Rồi mới biết mình đứng ở đâu.
Còn không đi World cup, bác chỉ có thể biết kiểu " tuyển VN mình cách tuyển Anh 2 vực 2 trời à trời :)) ", trong khi khoảng cách có thể còn xa hơn thế.
Biết thế chứ cụ. Nhưng đúng là oải ghê, rất kì vọng Iran cầm hòa để tạo động lực cho các đội châu Á, mà lại thua sấp mặt với tỷ số tenis. Buồn cười mấy ông BLV ủng hộ Anh lộ quá, có lúc nói: Tuy Iran vừa ghi đc bàn thắng, nhưng chúng ta đã tạo đc khoảng cách an toàn =))

rgbhis

Xe tăng

Châu Á năm nay dễ bị hấp diêm lắm.
Tây Á thì Iran còn thua bằng set tennis, ả rập thì vốn dĩ tinh thần và kỷ luật kém nên chả hy vọng gì rồi. Úc thì dạo gần đây kém, như 1 đội châu Âu trung bình. Chỉ còn hy vọng vào 2 đội Đông Á, nhưng năm nay cũng khó,
_ Nhật Bản vốn là đội kỷ luật và kỹ thuật tốt, cầm bóng được. Đá với mấy đội mạnh hơn, thì khả năng cầm bóng rất quan trọng, cầm bóng tốt thì đối phương sẽ có ít bóng hơn, sẽ làm giảm áp lực lên khung thành đội nhà. Iran hôm qua thua đậm Anh cũng bời vì dạo này Anh có nhiều tiền vệ khéo léo và cầm bóng, đi bóng rất tốt, ko còn là kiểu tiền vệ khô cứng thời trước nữa. Nhưng đen cái NB rơi vào bảng khó, mấy điểm mạnh của NB thì các đội trong bảng nó còn mạnh hơn. TBN thì giữ bóng tốt, Đức thì nó còn kỷ luật hơn NB cơ.
_ Hàn Quốc vào bảng cũng khó. Son Heung Min về đội tuyển đá khá ích kỷ, thích đi bóng rồi sút, ít chịu phối hợp. Ko biết HQ có tiền vệ công nào làm bóng tốt ko? Nếu có + cộng với Son thi đấu hợp lý hơn thì HQ mới có hy vọng.

pooka

Xe container
Mấy trận đầu thì tạm thế đã. Còn nhiều trận hay.