[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

pooka

Xe container
Lại vào Xôi lạc xem chứ VTV2 bình luận hơi chán.

meodenminh

Xe điện
H.Lan mất sổ đại gia mấy năm nay rồi cụ ah, trận này em nghĩ chật vật đấy. Hàng công ko chắt chiu mà bỏ lỡ vô duyên vớ vẩn lại phải chia điểm.
Mấy tuyển C.Phi đá đấm thì ếch nhưng chả hiểu sao hầu như đội nào đá trận đầu tiên bao giờ cũng bốc kinh người. Có lẽ do tính họ nó vậy.
Phi bản chất họ hoang dã mà, lại có sức khỏe, mình có luyện 100 năm cũng không bằng họ đc

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

kfc1981

Xe điện
Thêm giờ để kéo dài trận đấu, mà kéo dài trận đấu để lg thì trắc ai cũng biết. Cụ thể trận này ko có 10p bù giờ h2 thì lấy đâu ra trận đấu có tới 8 bàn.

cưỡi chổi

Xe lăn
Trận này Harry Max hài đá được phết. Không thấy tấu hài như ở clb :))

ductien.su

Xe tăng
Xem cái dàn dự bị của nó cũng chất lượng. Gần như tương đương với Man xì tin.
Chỉ tiếc là em thấy ko có niềm tin vào anh Southgate lắm.
Ko có niềm tin cũng phải đặt thôi cụ vì Cửa Nam vẫn đang là hlv làm tốt nhất cho tuyển Anh 3 thập kỷ trở lại đây rồi.
Giờ có muốn thay cũng chả tìm đc ai khả dỹ hơn, FA nó cũng thay hlv chán chê rồi chứ có ít đâu. Tìm hlv ngoại thì ko ổn vì nếu đến từ nền bóng đá thấp hơn thì ko đủ uy.
Mà thuê hlv từ những nền bóng đá mạnh như Đức, Pháp Ý, TBN, Bra... thì cũng ko ổn vì toàn xuất xứ từ những nc là đối thủ cạnh tranh ở các giải. Tâm lý tự tôn của người Anh cũng ko cho phép điều đó (tương tự như VN giờ mà thuê hlv người Thái, Mã, Ỉn, Tàu dẫn tuyển thì 100% ăn gạch ngập cái VFF).
Nên giờ có Cửa Nam dẫn tuyển mấy giải liên tiếp vào sâu như vậy thì chả có người Anh nào nó muốn thay hlv đâu.

acjs

Xe tăng
Kém hơn Southgate nhiều ạ! Cả nội và ngoại đều tèo hết😆
Những năm gần đây, cơ bản là Khối liên hiệp Anh nói chung không có HLV tầm cỡ, nên phải duy trì anh Cửa Nam là điều dễ hiểu.
Em thích xem giải Ngoại hạng, nhưng dự đoán giải này Anh không vào sâu.

formen

Xe lăn
Em ngố với mấy cái cờ anh, với tên liên hiệp anh, anh quốc... Cụ nào tổng hợp cho em rõ với ợ, cả iceland với xứ wales luôn vì có liên quan.

nowhereland

Xe điện
Xem cái dàn dự bị của nó cũng chất lượng. Gần như tương đương với Man xì tin.
Chỉ tiếc là em thấy ko có niềm tin vào anh Southgate lắm.
Hai giải gần đây vào bán kết WC và chung kết Euro, tuyển Anh chưa bao giờ hoành tráng đến thế. Không tin vào nó thì biết tin vào ai bây giờ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Một điều lạ lùng là rất ít khán giả bản địa đi xem các trận đấu! Không thấy các anh áo choàng trắng trên khán đài ở các trận không có đội chủ nhà😩
Khán giả Qatar còn bỏ về sau H1 trận Qatar vs Ecu tối qua😩
Chả bù cho khán giả Việt Nam 🌹🇻🇳👏

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko có niềm tin cũng phải đặt thôi cụ vì Cửa Nam vẫn đang là hlv làm tốt nhất cho tuyển Anh 3 thập kỷ trở lại đây rồi.
Giờ có muốn thay cũng chả tìm đc ai khả dỹ hơn, FA nó cũng thay hlv chán chê rồi chứ có ít đâu. Tìm hlv ngoại thì ko ổn vì nếu đến từ nền bóng đá thấp hơn thì ko đủ uy.
Mà thuê hlv từ những nền bóng đá mạnh như Đức, Pháp Ý, TBN, Bra... thì cũng ko ổn vì toàn xuất xứ từ những nc là đối thủ cạnh tranh ở các giải. Tâm lý tự tôn của người Anh cũng ko cho phép điều đó (tương tự như VN giờ mà thuê hlv người Thái, Mã, Ỉn, Tàu dẫn tuyển thì 100% ăn gạch ngập cái VFF).
Nên giờ có Cửa Nam dẫn tuyển mấy giải liên tiếp vào sâu như vậy thì chả có người Anh nào nó muốn thay hlv đâu.
Tại em hơi tiếc cho tam sư trận chung kết Euro vừa rồi.
Lạ cái ngày xưa em thích Tam Sư, nhưng giờ lại không thích và trận đó lại thích Ý thắng hơn 😂

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một điều lạ lùng là rất ít khán giả bản địa đi xem các trận đấu! Không thấy các anh áo choàng trắng trên khán đài ở các trận không có đội chủ nhà😩
WC mà tổ chức ở VN thì không biết thế nào cụ nhỉ 😂
Hai giải gần đây vào bán kết WC và chung kết Euro, tuyển Anh chưa bao giờ hoành tráng đến thế. Không tin vào nó thì biết tin vào ai bây giờ.
Cái này em đồng ý

nidea

Xe tăng
Có khi mai Messi đá họ lại đi cổ vũ. Xem trận Arg với UAE, Messi ghi bàn mà cđv UAE hò hét ầm ầm =))

goldmonkey

Xe container
Nhìn tụi châu Âu và Nam mỹ thì chưa cần so đọ về kỹ chiến thuật mà chỉ cần nhìn độ dày mình và khả năng va đập là châu Á đã đủ thua bét tè lè nhè. Đông nam á lại càng thua sâu :D
Cái đấy nó là cơ địa rồi. Trung Quốc hơn tỉ dân mà có đội bóng nào ra hồn đâu.

rgbhis

Xe tăng
Em ngố với mấy cái cờ anh, với tên liên hiệp anh, anh quốc... Cụ nào tổng hợp cho em rõ với ợ, cả iceland với xứ wales luôn vì có liên quan.
Cụ nhìn cái này, luận tí là hiểu. Về bóng đá, cái đội vừa đá vs iran là England. Ngoài ra còn có Scot, Wales, bắc Ireland, cộng hoà ireland.
Về chính trị thì 4 thằng trước gộp thành UK, còn lại cộng hoà ireland đứng riêng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Rất lằng nhằng kiểu Anh bác ạ😆

Vùng đấy có 5 anh:
  1. Anh
  2. Scotland
  3. Xứ Wales
  4. Bắc Ireland
  5. Cộng hoà Ireland
4 anh đầu thành United Kingdom (UK) coi như 1 nước, cùng 1 thủ tướng, 1 đại sứ ở nước ngoài: họ luôn cãi nhau về mọi thứ kể cả đòi ra ở riêng! Riêng thi đấu Olympic, thể thao, tennis... thì chung 1 đội còn bóng đá thỉ riêng và là thành viên độc lập của FIFA - có cờ riêng ( lấy cớ là nơi sinh ra bóng đá)!

Anh thứ 5 là 1 nước độc lập chủ quyền mặc dù chả khác gì mấy anh kia!