[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

QDV2012

Xe tăng
Những người am hiểu bóng đá mới hiểu là 7 là người ăn may nhất thế giới bóng đá. Lối đá hoàn toàn dựa vào thể lực chứ không có đâu óc và kỹ thuật. Quá may cho 7 là hồi đầu đá cho MU và Real có quá nhiều hảo thủ nên chưa lộ ra thực lực. Qua Real thì là con bài kiếm tiền của bố già Perez (bố già đã phát biểu bị ghi âm có coi 7 ra gì đâu), được bơm vá cứ tưởng là hay nên bị ảo tưởng sức mạnh (bóng vàng là trò của Perez và các bố UEFA và FiFA làm đối trọng với Si lùn chứ một mình Si lùn độc diễn thì các bố kiếm tiền kiểu gì). Được bơm lâu quá nên tính cách bố đời trên sân bóng (ngoài đời thực thì mình không biết nhé 😄 ), nhìn trận hôm qua mặt nghệt ra tội vãi, giá như biết mình biết ta giải nghệ sớm thì vừa có tiếng vừa có miếng. Bồ tháo tạ ra cái xem cứ như 2 đội khác nhau đá, nhưng vào vòng sau gặp khoai 80K Ma-rốc khó nhằn phết đấy (dù có thể vẫn ăn 😄 )
PS : Mình không phải fan Si lùn và đã xem bóng đá từ Mehicoo 86 các cụ nhé 😀
Tôi chẳng phải fan R7 hay M10 nhưng thôi bạn nên bớt nói đi

Năng lực ra sao thế giới, chuyên gia người ta đánh giá chứ bạn ngồi ở đây đến trái bóng có phải bẳng nhựa hay không còn không biết thì lấy tư cách gì đi phán xét người ta =))

• Vodka
Reactions: UFA

Vova

Xe container
Những người am hiểu bóng đá mới hiểu là 7 là người ăn may nhất thế giới bóng đá. Lối đá hoàn toàn dựa vào thể lực chứ không có đâu óc và kỹ thuật. Quá may cho 7 là hồi đầu đá cho MU và Real có quá nhiều hảo thủ nên chưa lộ ra thực lực. Qua Real thì là con bài kiếm tiền của bố già Perez (bố già đã phát biểu bị ghi âm có coi 7 ra gì đâu), được bơm vá cứ tưởng là hay nên bị ảo tưởng sức mạnh (bóng vàng là trò của Perez và các bố UEFA và FiFA làm đối trọng với Si lùn chứ một mình Si lùn độc diễn thì các bố kiếm tiền kiểu gì). Được bơm lâu quá nên tính cách bố đời trên sân bóng (ngoài đời thực thì mình không biết nhé 😄 ), nhìn trận hôm qua mặt nghệt ra tội vãi, giá như biết mình biết ta giải nghệ sớm thì vừa có tiếng vừa có miếng. Bồ tháo tạ ra cái xem cứ như 2 đội khác nhau đá, nhưng vào vòng sau gặp khoai 80K Ma-rốc khó nhằn phết đấy (dù có thể vẫn ăn 😄 )
Cụ trẻ con lâu thế, xem bóng đá tận Mexico 86 :P. CR7 dạo trước ổn đấy chứ. Giờ do cái tôi cao quá, sức khỏe xuống, trình độ xuống nhưng vẫn nghĩ là đang ở đẳng cấp cao nhất nên mới hành xử ích kỷ, làm xấu hình ảnh cá nhân như thế này. Giờ đội nào có CR7 là có thêm yếu tố gây bất ổn, nói chung là không béo bở gì cả. Nhưng tuy vậy, cũng không nên dựa vào tình hình bây giờ để phủ định sạch trơn. Đọc thấy buồn cười lắm cụ ạ.

HungThuy7699

Xe buýt
Tôi chẳng phải fan R7 hay M10 nhưng thôi bạn nên bớt nói đi

Năng lực ra sao thế giới, chuyên gia người ta đánh giá chứ bạn ngồi ở đây đến trái bóng có phải bẳng nhựa hay không còn không biết thì lấy tư cách gì đi phán xét người ta =))
Hihi, nick mình có tuổi mình đấy cụ, đá bóng từ thời chân đất bóng nhựa lúc 5-6 tuổi cụ nhé. Công nhận quạt của 7 kinh thật 😘

snipapple

Xe tải
E fan Si lùn nhưng ko đồng ý với cụ
CR7 có tài, chỉ hơi ich kỷ và đồng bóng thôi
Chuẩn cụ, ronaldo mà không có đầu óc và kĩ thuật thì ai có đầu óc. Cứ lấy messi làm hệ quy chiếu cho cầu thủ khác là sai lầm. Ro có thành tựu cho riêng mình ghi hàng tá bàn thắng giành hàng tá danh hiệu không thể nói là may mắn. Ro là cầu thủ thông minh và bản lĩnh nhất mà e từng thấy. Nếu không thông mình không thể phá lưới đội khác được đâu. Còn ro cao và đậm nên ro không thể chơi kiểu mes lùn được mes re bóng kéo bóng lắt léo đó là bẩm sinh của cậu ta là trời phú cho cậu ta, nếu cầu thủ nào cũng cố học mes là hỏng bét. Phải phát huy thế mạnh của mình mà ro thì lại làm được điều đó, ro tôi ưu khả năng bật nhảy khả năng tăng tốc khả năng sút úp mu, sút theo đường thẳng. NÓi chung ro rất toàn diện. Tuy nhiên ro năm nay 37, theo kinh nghiệm của e thì ro đang chuẩn bị bước sang đại vận mới của cuộc đời, những dấu hiệu về sự suy thoái, buồn nhiều hơn vui. Đại vận trước rự rõ bao nhiêu, đại vận này sẽ sui rủi và ko còn đẹp còn long lanh nữa. Âu cũng là cuộc đời ai cũng phải trải qua mà thôi.

small_best

Xe lăn
Em thấy CR7 là cầu thủ tài năng cộng với sự tập luyện tạo nên CR7 và được các chuyên gia cũng như người hâm mộ bóng đá trên thế giới công nhận. Cụ phát biểu như trên có vẻ cụ không biết gì về CR7 mấy và cũng không xem các trận có CR7 đá.

HungThuy7699

Xe buýt
Cụ trẻ con lâu thế, xem bóng đá tận Mexico 86 :P. CR7 dạo trước ổn đấy chứ. Giờ do cái tôi cao quá, sức khỏe xuống, trình độ xuống nhưng vẫn nghĩ là đang ở đẳng cấp cao nhất nên mới hành xử ích kỷ, làm xấu hình ảnh cá nhân như thế này. Giờ đội nào có CR7 là có thêm yếu tố gây bất ổn, nói chung là không béo bở gì cả. Nhưng tuy vậy, cũng không nên dựa vào tình hình bây giờ để phủ định sạch trơn. Đọc thấy buồn cười lắm cụ ạ.
Mình xem 7 đá từ hồi về MU 2003 cụ nhé, lúc đầu đá cánh lúc đó còn trẻ hay rang lạc rồi bứt tốc mà, cụ lại nóng tính rồi funny lên cụ ạ 😘

vừa đi vừa láii

Xe container
Không biết có cụ nào giống em không nhỉ? Em fan của Real nhưng thích M10, ghét CR7 :D.
CR7 là cầu thủ giỏi, rất giỏi nhưng em đánh giá kiểu LeVan..Basten...
Vài năm nữa người ta lại đổ xô vào Haland quên ngay Cr7
Em chỉ tiếc khi M10 giải nghệ ;)

Dream 100

Xe trâu
Người OF
WC nghỉ giải lao hôm nay và ngày mai👍
Tứ kết bắt đầu từ 22H ngày 9/12👍

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ phát biểu thế này thì có xem bóng từ năm
68 thì cũng vẫn thế thôi. :))

snipapple

Xe tải
Mình xem 7 đá từ hồi về MU 2003 cụ nhé, lúc đầu đá cánh lúc đó còn trẻ hay rang lạc rồi bứt tốc mà, cụ lại nóng tính rồi funny lên cụ ạ 😘
Khả năng đi bóng của ro bình thường thôi, nhưng những thứ khác của ro là tuyệt đỉnh đó cụ. xem ro đối mặt với thủ môn và ra quyết định, sức mạnh hiếm có độ bền thể lực. Nói chung là 9/10 đó. KHông nên nhìn vào khả năng đi bóng xong nói ro không có đầu óc và kĩ thuật. Bóng đá đâu chỉ có mỗi chiêu dắt bóng với đi bóng và lừa bóng đâu. Đây là thể thao yếu tố thể lực là quan trọng nhất. Cụ xem falcao đá foosan chưa kĩ thuật ảo diệu như nào, sau đó người hâm mộ muốn falcao ra sân to để đá không phí tài năng, cụ biết điều gì xảy ra không, falcao chạy không nổi. và những kĩ thuật footsan vứt vào sọt rác.

HungThuy7699

Xe buýt
Mình có phủ định đâu cụ, mình nói là ăn may nhất thôi mà, nên hiểu bản chất vấn đề cụ nhé 😘

Dream Thai

Xe điện
Chuẩn cụ, ronaldo mà không có đầu óc và kĩ thuật thì ai có đầu óc. Cứ lấy messi làm hệ quy chiếu cho cầu thủ khác là sai lầm. Ro có thành tựu cho riêng mình ghi hàng tá bàn thắng giành hàng tá danh hiệu không thể nói là may mắn. Ro là cầu thủ thông minh và bản lĩnh nhất mà e từng thấy. Nếu không thông mình không thể phá lưới đội khác được đâu. Còn ro cao và đậm nên ro không thể chơi kiểu mes lùn được mes re bóng kéo bóng lắt léo đó là bẩm sinh của cậu ta là trời phú cho cậu ta, nếu cầu thủ nào cũng cố học mes là hỏng bét. Phải phát huy thế mạnh của mình mà ro thì lại làm được điều đó, ro tôi ưu khả năng bật nhảy khả năng tăng tốc khả năng sút úp mu, sút theo đường thẳng. NÓi chung ro rất toàn diện. Tuy nhiên ro năm nay 37, theo kinh nghiệm của e thì ro đang chuẩn bị bước sang đại vận mới của cuộc đời, những dấu hiệu về sự suy thoái, buồn nhiều hơn vui. Đại vận trước rự rõ bao nhiêu, đại vận này sẽ sui rủi và ko còn đẹp còn long lanh nữa. Âu cũng là cuộc đời ai cũng phải trải qua mà thôi.
Vâng cụ

VPL UCL 17 bàn thắng thì ko thể là ăn may dc, tiền đạo là vị trí dc trả lương cao nhất, có chuyển nhượng cao nhất, với mấy đội kiểu RM, BC luôn đòi hỏi có danh hiệu, đá vài trận ko ghi bàn thì nó mua thằng khác thay ngay, ăn may dc 1 2 trận chứ ko ai ăn may dc 5 6 mùa bóng

HungThuy7699

Xe buýt
Khả năng đi bóng của ro bình thường thôi, nhưng những thứ khác của ro là tuyệt đỉnh đó cụ. xem ro đối mặt với thủ môn và ra quyết định, sức mạnh hiếm có độ bền thể lực. Nói chung là 9/10 đó. KHông nên nhìn vào khả năng đi bóng xong nói ro không có đầu óc và kĩ thuật. Bóng đá đâu chỉ có mỗi chiêu dắt bóng với đi bóng và lừa bóng đâu.
[/QUO
Cụ phát biểu thế này thì có xem bóng từ năm
68 thì cũng vẫn thế thôi. :))
Cụ sinh năm 79 mà không hiểu hết vấn đề mình nói hihi 😘

Dream Thai

Xe điện
Không biết có cụ nào giống em không nhỉ? Em fan của Real nhưng thích M10, ghét CR7 :D.
CR7 là cầu thủ giỏi, rất giỏi nhưng em đánh giá kiểu LeVan..Basten...
Vài năm nữa người ta lại đổ xô vào Haland quên ngay Cr7
Em chỉ tiếc khi M10 giải nghệ ;)
E fan BC, Messi, nhưng lại thích Ramos :-/ :-/

khanhpt4

Xe tăng
WC nghỉ giải lao hôm nay và ngày mai👍
Tứ kết bắt đầu từ 22H ngày 9/12👍
Vòng tứ kết rất đáng chờ đợi với đầy đủ 4 châu lục: châu Âu 4, Nam Mỹ 2, châu Phi 2 và châu Á góp mặt với tư cách chủ nhà..
Cơ hội chia đều tất cả các đội khi Argentina nếu thiếu Messi chỉ mạnh ngang Maroc; còn Bồ Đào Nha khi không có Ronaldo mạnh ngang Brazil . Trong khi Pháp vẫn rất thành công với chính sách nhập tịch các cầu thủ da trắng...

HungThuy7699

Xe buýt
Em nghĩ những người biết xem bóng đá từ Mexico 86 sẽ không coments như thế này. Không ai phủ nhận tài năng bóng đá của CR7 và M10 với những gì mà họ đã cống hiến. Có lẽ không biết bao lâu nữa trong làng bóng đá đương đại mới có được những cầu thủ tài năng như vậy cụ ah ~o)
Cụ ơi mình không phủ nhận mà nói 7 là người ăn may nhất cụ nhé 😘

VuNgoanMuc

Xe điện
Đội hình đấy còn có các tiền đạo như Villa, Torres hay Pedro chứ bây giờ TBN có ai ?
Nhưng cụ có công nhận là Xavi Iniesta ban bóng nhanh và chính xác hơn nhiều đội hình bây giờ không , hôm qua em xem thấy ban mà dừng ngó nhìn suy nghĩ lâu quá

Bao giờ mới lại thấy 1 siêu phẩm như này nữa nhỉ :D
dennis bergkamp.gif

King_crimson

Xe tải
Mình có phủ định đâu cụ, mình nói là ăn may nhất thôi mà, nên hiểu bản chất vấn đề cụ nhé 😘
Em không thích CR7 nhưng phải công nhận cậu ta là tài năng kiệt xuất. Còn may mắn ư, có một câu nói đại loại như :" may mắn chỉ đến với người biết tạo đủ điều kiện để tiếp nhận nó..." Với CR7 cậu ta là tấm gương của sự khổ luyện cho bất cứ cầu thủ nào. Từ một người mỏng cơm, đá rườm rà năm 2003 để trở thành quái kiệt bởi tốc độ, thể lực, kỹ thuật, khả năng dứt điểm và chọn vị trí...

nidea

Xe tăng
Cụ ơi mình không phủ nhận mà nói 7 là người ăn may nhất cụ nhé 😘
May mắn chỉ dành cho những người biết cố gắng. Trước khi 7 nhận dc sự may mắn đó nó cũng phải phát triển từ một đứa màu mè loè loẹt thành một cầu thủ hiệu quả hiếm có. 7 ko có kĩ năng rê dắt bóng nhưng đủ nhanh để qua người như MP3, kĩ năng dứt điểm ko đa dạng và hiểm như Messi nhưng thừa lực để thủ môn ko thể cản phá. 7 ko phải là thiên tài bẩm sinh nhưng là dạng thiên tài của sự khổ luyện. Thích hay ko thích thì cũng phải nhìn nhận ở khía cạnh đó.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đội nào có thủ môn mặc áo Adidas màu, vàng 3 vạch đỏ là tèo, về quê sớm😆
Hàng Das kỳ này đen quá!
Em để ý các đội toàn dùng đồ của Nike và Das thôi mà.
Hiếm lắm thì qua mới thấy chú ngựa ô Maroc chơi đồ Puma