[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

tranthanhhaist

Xe tăng
Cụ hơi bị ảo tưởng khi bảo rằng mấy thằng lùn nó toàn tiệm cận với trình của Si lùn, Si chỉ nhỉnh hơn một tí.
Si lùn nó đi bóng cực kỳ đơn giản chứ không màu mè như lũ khác, cái khác biệt của nó chính là khả năng cảm giác bóng ở tốc độ cao và thần kinh phản xạ. Cảm giác Messi hơn phần còn lại của thế giới một bậc về tốc độ phản xạ của não (tức là thời gian để mệnh lệnh truyền từ não đến khi chân thực hiện lệnh nhanh hơn người khác, kiểu ngày xưa mình hay chơi trò thả tờ tiền giữa 2 ngón tay để người khác bắt). Trong quá trình đi bóng nó có thể nhìn ra khoảng trống nhỏ giữa các cầu thủ đối phương, đẩy những quá bóng vào vị trí đó. Nếu có biến số là một cái chân khác thò vào thì nó cũng đủ thời gian để chỉnh bóng sang hướng khác. Em xem bóng từ năm 1990 đến nay chưa thấy thằng nào làm được như nó. Phong cách đi bóng của Messi đạt cảnh giới để người ta nhìn vào thẩy rằng đi bóng là việc có vẻ rất đơn giản - chỉ chạm chạm chân vào quả bóng mấy lần là qua người.
Còn về bàn thắng thì quả nào chẳng có yếu tố may mắn trong đó, cùng 1 vị trí đó cho đá đi đá lại thì số trượt sẽ không ít, tùy vào độ khó mà tỉ lệ trượt nhiều hay vào nhiều. Để xét đến yếu tố nào là may mắn thì phải xem lịch sử cầu thủ đó có ghi bàn tương tự thế nhiều không, nếu đã thực hiện nhiều lần thì không ai gọi là may mắn cả. Như đá phạt hàng rào thì yếu tố may mắn chiếm nhiều, nhưng những cầu thủ như Juninho đứng trước bóng người ta không coi yếu tố may mắn là quan trọng trong đó nữa.
Em cảm giác cụ đang nhận xét dựa trên cảm tính cá nhân là không thích Messi.
Messi yếu nhất là tâm lý, nếu ảnh có thần kinh thép như kiểu Davor Suker, phạt đền bắt đá lại còn ghi bàn nhẹ nhàng thì ảnh có khi vô địch WC rồi.

Chauthanh11

Xe điện
=)) Vãi, tư duy chơi bóng và kỹ thuật cá nhân Messi nó chẳng thua một người nào nếu ko nói là toàn diện hơn tất cả. Riêng về kỹ năng dứt điểm thì Ma Bư hay Ro vẩu còn chạy dài.Khi Messi ra mắt đội 1 của Barca thì những cảm xúc của nó mang lại chả kém gì ai nhưng bị mất dần đi theo thời gian đơn giản bởi vì nó làm quá nhiều dẫn đến trơ cảm xúc.
Trước đây có lẽ Messi nó kém hẳn Ma Bư về thủ lĩnh tinh thần nhưng giờ có lẽ điều đó cũng ko còn quá đúng nữa :))
Chuẩn rồi cụ ? Ro vẩu đi so với Messi thì đúng là vãi đạn .
Những gì Ro vẩu làm trong cả đời cầu thủ thì chỉ bằng Messi làm trong 1 , 2 mùa bóng .

Trình độ và đẳng cấp của Messi đúng nghĩa là chưa ai qua được . Messi kém may là chưa có WC mà thôi

nowhereland

Xe điện
=)) Vãi, tư duy chơi bóng và kỹ thuật cá nhân Messi nó chẳng thua một người nào nếu ko nói là toàn diện hơn tất cả. Riêng về kỹ năng dứt điểm thì Ma Bư hay Ro vẩu còn chạy dài.Khi Messi ra mắt đội 1 của Barca thì những cảm xúc của nó mang lại chả kém gì ai nhưng bị mất dần đi theo thời gian đơn giản bởi vì nó làm quá nhiều dẫn đến trơ cảm xúc.
Trước đây có lẽ Messi nó kém hẳn Ma Bư về thủ lĩnh tinh thần nhưng giờ có lẽ điều đó cũng ko còn quá đúng nữa :))
Quan trọng là cụ xem bóng đá từ thời nào.

nowhereland

Xe điện
Chuẩn rồi cụ ? Ro vẩu đi so với Messi thì đúng là vãi đạn .
Những gì Ro vẩu làm trong cả đời cầu thủ thì chỉ bằng Messi làm trong 1 , 2 mùa bóng .

Trình độ và đẳng cấp của Messi đúng nghĩa là chưa ai qua được . Messi kém may là chưa có WC mà thôi
Cúp vô địch TG là do may mắn nhỉ? Ok vậy bỏ qua.
Nhưng chỉ riêng cái này Rô vẩu làm thì 3 đời nữa nhà Messi chưa chắc đã làm được: là đá cho Barcelona ghi bàn thắng ngay tại Bernabeu và được cổ động viên Real nhiệt liệt vỗ tay tán thưởng.

cmyk77

Xe điện
Ngay từ trận trước em đã nói Ác Hen nó khác như bán độ rồi, cảm giác mặc áo mầu tuyển Pháp chúng nó đá còn hay hơn cái bộ tù sọc truyền thống…trận sau khác hẳn trận đầu.
Các cụ cứ bảo Messi ghánh team nhưng không phải, tuyển chúng nó phàm những thằng lùn toàn là lũ quái thai và Messi chỉ là nhỉnh hơn trong đám đó ( thành huyền thoại😭). Không mess thì cũng thằng khác nếu may.
Em để ý mấy ông lùn đó người to chả kém tụi BaLan hay Úc tẹo nào, kĩ thuật thì vãi lúa, đỡ bóng hãm bóng dính kinh khủng, lúc cần thì thành đồ tể được luôn, mét 9 chứ 2 mét cũng làm thịt. Độ tinh quái thì khỏi bàn, đầy tiểu xảo nên cao hơn chơi bóng bổng cũng chả mấy nguy hiểm khi tụi lùn đó nó kèm…
Mess hôm qua ghi bàn là hợp lí với có chút may mắn qua háng… vì Ác Hen chơi hay hơn thật, chứ Úc lợn nó lúc nào cũng đủ 11 thằng trước gôn… không may mắn khó ghi bàn lắm.
Cụ có vẻ cay cú Ác hen ghê...

dzoro

Xe điện
Thớt WC mà các cụ fan Messi lại nhảy vào chém về thần tượng rồi :))

Bemagauvn

Xe điện
Cụ có vẻ cay cú Ác hen ghê...
Cụ vào nick em xem em chia sẻ quan điểm về bóng đá sao cũng như về Ác Hen nhé, em khen Ác Hen từ trận Balan cơ cụ. Em cay cú chỗ nào cụ chỉ hộ cái!!!?
Em cực kinh dị về một số cụ khi mình bình lỡ đụng chạm đến sự yêu thích của các cụ ấy mà bị chụp mũ ngay là ghét thằng này thằng nọ hay gì gì…Nói messi ghi bàn đó có may mắn là cay cú à 🙏🙏🙏.
Kinh khủng thật. Sau còm này thôi cụ nào nói gì em cũng xin phép khỏi quất.
Quá mệt!

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Chuẩn đấy cụ tội của Mẹc ci là những kì tích nó làm quá nhiều lần đến nỗi chán nản như ngày trước có mùa sáng dậy bật livescore xem kiểu gì cũng có tên ghi bàn quan trọng là mấy bàn thôi như cái năm mà nó ghi hơn 90 bàn ấy thật quá thể;))

bau67

Xe container
Lato, Szarmach, Deyna, Tomaszewski....thế hệ những năm 70 đang vẫy gọi ! Những chú Đại bàng trắng bên bờ sông Vistuyn cố lên ! :))

Napolong

Xe điện
Trật tự đối diện bất ngờ

Đêm vòng 1/8 đầu tiên đã cho ra cặp tứ kết Hà Lan - Argentina, không khỏi không nghĩ đến các đội truyền thống khẳng định sức mạnh.
Truyền thống chính là đẳng cấp, vương miện, chất lượng. Hiện nay, tính ra là Brazil, Đức, Italia, Argentina, Pháp, Uruguay, Anh, TBN, Hà Lan, Bồ Đào Nha, Hungary. Croatia 20 năm tới giữ được phong độ thì sẽ được gia nhập đẳng cấp này.

Bất ngờ, vốn đi từ các châu lục, nền bóng đá nhỏ, đang phát triển. Vũ khí để gây bất ngờ chính là khát khao, tinh thần dân tộc mãnh liệt, là sự xuất hiện của vài cầu thủ giỏi,... Các đội Á - Phi, hoặc Âu - Mỹ vài chục năm dự VCK một lần, được gọi vào nhóm gây bất ngờ.

Bất ngờ là một vẻ đẹp của bóng đá. Song, trật tự cũng là một vẻ đẹp khác.

Bất ngờ có thể xuất hiện trong khoảnh khắc và trận đấu. Từ hai trận trở lên, hoặc cả một thập kỷ cúp thế giới, thì đó vẫn cần ở trật tự & truyền thống.

Như Johann Neeskens đã từng nhận xét về bóng đá Việt Nam: Đá bằng tinh thần thì tốt, song về lâu dài chơi bằng trình độ sẽ tốt hơn.

Liệu tối nay, trật tự hay bất ngờ sẽ thắng thế?

Chauthanh11

Xe điện
Ba Lan có lẽ là đội bóng có lối chơi tệ nhất ở vòng 16 đội .
Đội bóng này em thấy họ gần như không có tốc độ , chơi lờ vờ chỉ trông vào đối phương sai lầm .
Đêm nay nếu Pháp ăn trước thì có lẽ Ba Lan sẽ vỡ trận

HungThuy7699

Xe buýt
Lato, Szarmach, Deyna, Tomaszewski....thế hệ những năm 70 đang vẫy gọi ! Những chú Đại bàng trắng bên bờ sông Vistuyn cố lên ! :))
Quá khó cụ ơi, Ba Lan giờ trông vào mỗi một tiền đạo, vào vòng này cũng quá may mắn rồi, trận cuối vòng bảng nhờ đội bạn đấy. Pháp 🇫🇷 lần này đưa đội hình chính thì gà trống vẫn ăn được đại bàng cụ nhé. Có Anh chưa chắc ăn được Senegal cụ à. Tôi đoán là Anh ăn chật vật hoặc thua penalty cụ ơi.

Napolong

Xe điện
Em không phải fan Argentina hay Messi, thậm chí là không thích. Song cá nhân em nghĩ Messi không cần vô địch WC, đã là cầu thủ vĩ đại nhất lịch sử, vượt Pele và Maradona rồi, chứ chưa cần nói đến các cầu thủ châu Âu.

Napolong

Xe điện
CDV Poland đang gợi nhớ không chỉ thế hệ 74, mà còn cả trận 3-4 với Pháp năm 82. Rất tiếc là các trận tranh HCD không có nhiều ý nghĩa, nhất là khi Pháp năm đó cất nguyên đội chính ở bên ngoài.

bau67

Xe container
Quá khó cụ ơi, Ba Lan giờ trông vào mỗi một tiền đạo, vào vòng này cũng quá may mắn rồi, trận cuối vòng bảng nhờ đội bạn đấy. Pháp 🇫🇷 lần này đưa đội hình chính thì gà trống vẫn ăn được đại bàng cụ nhé. Có Anh chưa chắc ăn được Senegal cụ à. Tôi đoán là Anh ăn chật vật hoặc thua penalty cụ ơi.
Vâng Cụ ! Vì biết thực lực đội Ba lan đợt này kém nên đang động viên về mặt tinh thần mà ! :))

xukthal.

Xe lăn
cái năm mà nó ghi hơn 90 bàn ấy thật quá thể;))
Công nhận năm ý Si lùn nó như ngáo ăn bàn :)) Trình độ như chú 7 lại chuyên ở vị trí chờ được mớm mà ko có mùa nào vượt qua được Si lùn :D

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. Cụ ở trên bảo m10 chỉ là cầu thủ giỏi. Hài thật. E đánh giá m10 bảo số 2 thì k ai dám nhận số 1. Hết đời này chắc các cụ k thấy 1 cầu thủ nào như thế nữa.

New car 2023

Xe container
Chuẩn cụ. Cụ ở trên bảo m10 chỉ là cầu thủ giỏi. Hài thật. E đánh giá m10 bảo số 2 thì k ai dám nhận số 1. Hết đời này chắc các cụ k thấy 1 cầu thủ nào như thế nữa.
Hết đời nài à bác?
Sao bẩu Pau FC đã có 1 cầu thủ như thế rồi mà bác nhỉ?!