[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Moik hy vọng đều tan biến. Với sưk tiến bộ vững chắc của việt nam trong 5 qua e hy vọng vn sẽ kết liễu người thái một cách đàng hoàng. Nhưng xem xong trận cảm giác là bất lực. Chúng ta ko có cơ hội và bế tắc toàn tập. Ngườu thái luôn nhanh hơn luôn khéo hơn. Điểmanhj thể lực và điểm mạnh pressing không giúp gì chúng ta
Cảm giác đội mình chậm hơn 1 nhịp.
Với độ chuẩn xác của các cú chuyền hơi kém.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cho em bênh Quang Hải phát.
Em nó vào thế trận thoáng hơn hẳn, tả xung hữu đột nhưng chỉ cố gắng thôi.
Đối thủ nhanh hơn, đá toàn diện hơn. Áp sát điên cuồng thế thì chịu.
Chúc mừng tuyển Việt Nam với huy chương Bạc 🥰🥰🥰.
Vn bắt buộc phải đẩy cao đội hình lên. Và thái nó cũng chủ động nhường thế trận để tập trung phòng ngự khu vực nên cụ cảm thấy thoáng hơn thôi.

belo

Xe điện
Các cụ vui lên. Mình đá có tiến bộ rồi. Giải trước bán kết, giải này chung kết. Giải trước thua Thái 2-0, giải này thua có 1-0.
Thái vô địch 2 giải liên tiếp, thì mình cũng ăn 2 sea game liên tiếp rồi. Cứ trẻ ngon là lớn sẽ ngon vì V league ngon hơn Thai league mà.
Các cụ cứ chờ thôi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Có thế mà nhiều cụ đưa Thái lên cao tít :D
Pháp vô địch 2018 nhưng thua 2022, thì VN cũng thế thôi.
Argen với M10 mãi mới vô địch giải vùng trũng Nam Mỹ :D
Hồi HĐ HS thì thua toàn tập thật, giờ thì có vấn đề gì đâu. Quan trọng là đá vòng loại WC ntn :))

TN1805

Xe điện
Đáng ra giải này nên chọn mấy cầu thủ trẻ lứa U23 tham dự để lấy kinh nghiệm, như tiền đạo Nhâm Mạnh Dũng, Văn Tùng, hậu vệ cánh Phan Tuấn Tài, Lương Duy Cương, tiền vệ Nguyễn Văn Trường...có phải hay không.
Cứ quá coi trọng thành tích giải này làm gì. :D

Chauthanh11

Xe điện
Trận này hai đội cũng chỉ ngang kèo , Thái thắng do tận dụng cơ hội tốt hơn . Mấy cụ cứ lôi mấy cái đỡ bóng như kẹo với chuyền bóng chính xác giữa sân ra để nói Thái out trình VN thì nên nhìn lại Bar . Trên thế giới này có đội nào chuyền bóng đc như họ , nhưng trong vài năm qua Bar đâu phải đội mạnh nhất thế giới ! Lối đá của Thái từ xưa đến giờ vẫn như vậy chứ ko có gì quá đặc sắc hay trên trình DNA . Nếu xét về cơ hội VN còn có nhiều hơn , tiếc là cầu thủ mình toàn bắn chim , hàng tiền vệ thì giải này có duy nhất Hoàng Đức giữ đc phòng độ , QH và Hùng Dũng đá tệ cả giải mà các phương án thay thế cũng ko mang lại kết quả gì ! HLV sau nên xem xét trao cơ hội cho các cầu thủ trẻ để mang đến sự tươi mới và cạnh tranh cho tuyển !
Cụ nhầm về chuyền bóng thì Brazil chả có tuổi với TBN .
Và đâu phải chỉ chuyền bóng ? Thái họ vẫn là đội có tổ chức rất tốt .
Thua thì phải chấp nhận là kém hơn họ , những kỹ năng bước 1 nó là kỹ thuật cơ bản . Những tiền đạo giỏi hay đặc biệt các tiền vệ xuất chúng thì đa phần bước 1 đều cực đỉnh nhé , vì đỡ kém thì chậm nửa giây cơ hội đã mất rồi .
Giải này thì rõ ràng Thái nó trên trình tất cả các đội , cái đó không thẻ phủ nhận được

quochiep

Xe tăng
Cũng không đến nỗi như vậy ! Với dàn cầu thủ đang có, và lứa trẻ thì mình cũng không kém đối thủ ! Giải này mình kém thiên thời, nhân hòa ! Chứ tiinhs như cụ thì Braxin ẵm hết cup !
Thái lứa trẻ nó cũng kém chứ hay ho gì đâu , giải này thằng hay nhất là Therathon cũng đã 33 rồi , chanathip cũng 30 . Bọn Thái có lẽ còn lo hơn mình ấy do tuyến trẻ nó vài năm qua ko có gì nổi trội . Nghe nói nó đang đào tạo mấy cầu thủ trẻ tại Anh mà ko thấy tên tuổi gì ko biết kết quả thế nào . Mình thì tuyến trẻ cứ nó cũng ko bằng lứa trước , tuy nhiên trụ cột của mình cũng mới bước vào độ tuổi 25-28 nên chưa phải quá lo lắng đến lứa kế cận , chỉ.cần tìm những nhân tố mới ghép vào thôi chứ chưa cần thay hết cả đội !

TieuFu

Xe container
Ko hẳn vậy! Xem Asian cúp 2019, VN phối hợp tấn công rất hay, dồn ép nhiều thời điểm các đối thủ còn cứng hơn Thái nhiều! Ko hiểu sao giải này các cầu thủ phong độ kém thế, ko có pha phối hợp nào ra hồn! Cảm giác các cầu thủ đá rất tối, rối
Đang là thời điểm các cầu thủ và clb xem giò nhìn cẳng nhau để mặc cả tiền lương, lot tay. Giải này lại là giải cuối cùng của ông P nên bị báo chí bắt phải thắng ! Cụ P chuẩn bị có chủ quan !

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chỉ là một trận bóng, thua thì làm lại có sao đâu.
Cay nhất chúng nó lại còn tâng bóng trêu ngươi mình

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bđ VN đã được quan tâm đầu tư như Thái chưa? Mới chỉ tầm 10 năm nay được đầu tư bài bản hơn nhưng so với Thái chỉ là muỗi. Tố chất e nghĩ VN còn tốt hơn Thái nhiều!
Thấy mỗi nhipk chuyển động của cầu thủ thái chưa nó nhẹ nhàng và cso độ nhanh hơn chúng ta trong từng xử lí. Cụ thấy ta có tố chất nào hơn họ. Đầu tư cũng chỉ đến một ngưỡng nào đó thôi. Còn ko thể biến hoá đuoecj cũng giôgns như nhật tiền nhiều như thế chuyên nghiệp như thế nhưng để có thành tích như croatia có 4 triệu dân kinh tế chả khá gì còn giải vô địch qg cũng lèo tèo mà họ toàn hạng 2 hạng 3 thế giới

Gaumabe

Xe tải
Vn bắt buộc phải đẩy cao đội hình lên. Và thái nó cũng chủ động nhường thế trận để tập trung phòng ngự khu vực nên cụ cảm thấy thoáng hơn thôi.
Không có đâu cụ ơi.
Đức Dũng chậm như rùa, chia bài cũng tệ lắm. Có nó vào Đức mới nguy hiểm hơn đấy.

otbaxit

Xe tải
Cảm ơn thầy Park, tri ân ông đã đưa VN từ thời kỳ tăm tối của HT đến vị thế hôm nay, hy vọng thầy gắn bó với công tác đào tạo trẻ của chúng ta để kỹ chiến thuật cơ bản chúng ta lên một bậc, cảm ơn ông

TN1805

Xe điện
KLQ, nhưng cụ nào biết ai sẽ là tân HLV ĐTVN chưa ?

khanhpt4

Xe tăng
Ko hẳn vậy! Xem Asian cúp 2019, VN phối hợp tấn công rất hay, dồn ép nhiều thời điểm các đối thủ còn cứng hơn Thái nhiều! Ko hiểu sao giải này các cầu thủ phong độ kém thế, ko có pha phối hợp nào ra hồn! Cảm giác các cầu thủ đá rất tối, rối
Dưới thời ông Park, lối chơi của đội chúng ta là phòng ngự phản công, sử dụng nhiều đường chuyền dài, những pha xẻ ra biên nên rất phù hợp với những tiền đạo kiểu như: Anh Đức, Tiến Linh... Còn khả năng phối hợp, ban bật và tấn công dồn ép thì em nghĩ là khá hạn chế..

Hieumos

Xe container
Các cụ cứ nói đến đỡ bước 1 với chuyền bóng.

Nhưng em thấy 1 điểm hơn hẳn của Thái là khả năng chạy chỗ, di chuyển không bóng. Nhất là thằng đá nhiều năm J1 như Bún Than. Biết là nó nguy hiểm nhưng không kèm được vì nó di chuyển không bóng quá tốt.

Giải này nó đá mỏ neo như kiểu Pirlo nhưng nhiều lúc nó chạy lên sát biên để tạt.

TieuFu

Xe container
Thầy park vẫn không thể giúp việt nam hoá giải lời nguyền trước người thái. Có lẽ do yếu tố tố chất người thái tốt hơn chăng. Cũng như ta chẳng thể chơi ngang ngửa cầu mây với họ
Cái này phải thuê pháp sư mí lập đàn hóa giải tụng kinh gõ mõ 3 ngày 3 đêm ! Chứ nó không phải việc của ông P. Mà xét sâu xa thì là cấp cao hơn do để bò đói phải ăn cỏ sân bóng !

longkhau

Xe tải
Trận này thua em không thắc mắc.

Cuộc vui nào rồi cũng có lúc tàn.
Chia tay, xin trân trọng cảm ơn ông Park!

TamchieumoI

Xe buýt
Mẹ thằng The ra Thon sút quả ăn may, thuận chân trái đe ó bao giờ sút dc 1 quả như thế lại lần nữa đâu
Cụ lại cảm tính rồi…trận lượt đi nó cắt tiết đội mình quả sau cũng chân phải đấy…đừng nghĩ nó đá hậu vệ biên trái mà coi thường chân phải nó.

Duhloss

Xe tải
Nên mời bác Gong tiếp bước Mr Park.