[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Tlbooks

Xe buýt

Sfgs

Xe buýt
Kizito là so với cầu thủ nội thôi, chứ Moses thì tầm đã vượt khỏi Vleague rồi. HN có Moses ngang với có 12 người đấu 11 người đội Vleague khác
Moses đá càn quét tuyến giữa tốt, kĩ thuật có, thể lực có. HD đá cặp với Moses cũng đc rảnh hơn rất nhiều. Năm nay ko có Moses đá cùng nên HD đá xuống hẳn, Hải Huy đá cùng Moses cũng lên chân rất nhiều đó cụ à

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ăn gì em cúng. Thế mạnh của họ mà họ lại hít khói mình 5 năm nay trên BXH FIFA. =)) Bài cụ chắc đi lừa đội fans Thái được thôi.
Cụ ko đọc kỹ roài! Đang bàn Mu đỏ đá Mc xanh cơ mà, cụ ko xem bđ cuốc tế ah? Về lắp K+ khản trương!

ductien.su

Xe tăng
Cụ ăn gì em cúng. Thế mạnh của họ mà họ lại hít khói mình 5 năm nay trên BXH FIFA. =)) Bài cụ chắc đi lừa đội fans Thái được thôi.
Giờ lại đem bxh Fifa ra làm cớ nữa hả, sao ko lấy luôn Bỉ ra làm dẫn chứng đi kìa cụ:))

motcuvaohoami

Xe buýt
Mấy nick kia đâu có gáy, họ vào để troll chính mấy ông gáy sớm VN ăn dễ Thái thế lọ thế chai thôi.
Còn nhớ mấy pages trc trận cứ hễ ai bảo Thái vẫn mạnh, VN khó ăn. Là y rằng nhiều ông nhảy vào đá đểu đá với Thái mà còn phải run. Rồi thì người Thái nói tiếng Việt các kiểu.
Đá xong lượt đi thì im thin thít cả đống, chả thấy ông nào vào hó hé nhắc lại ăn Thái 3, 4 trái hay đá với Thái còn dễ hơn Ỉn, Thái ít bài này nọ nữa:))
Giờ lại xìu xuống đổi qua bài ta mất lợi thế là do sai lầm cá nhân chứ ko do Thái hay hơn. Rồi thì còn trận lượt về chưa biết trc đc. Chắc cũng biết rút k.nghiệm phần nào, ko còn dám mang TnT ra nổ là thịt Thái 3, 4 trái ngay trên sân nó nữa;))
Bóng chưa lăn nên mọi khả năng đều xảy ra cụ nhé. Em mạnh dạn dự Thái Lan 0 - 4 Việt Nam, cụ nhá.

piano

Xe điện
Lượt đi 2-2 thì ít cơ hội cho VN chơi phòng ngự phản công, trừ khi Thái nó cố tình để mình làm vậy. Vẫn phải thòng các phương án thôi
Mình sẽ có các tình huống cố định đánh đầu, hoặc chờ bóng 2 đập ra sút xa như của Văn Thanh.
Bóng đá là vậy, giã cho 2 quả 1 thời gian ngắn không choáng mới là lạ.
Thực ra người hâm mộ thấy buồn vì cách đá ấy, hưng phấn vì đang coi mình là "cửa trên" thì phải triển khai tấn công ào ào ấy chứ trên sân nhà mà, nhưng cảm giác chiến thuật sai, cầu thủ bị mất sức nhiều.
Xong lại được quả ông Park phải thay vội Duy Mạnh như các HLV online vẫn yêu cầu, thế là lại toang phát nữa, lại choáng tiếp....
Trận thua này em thấy nên đưa vào sách giáo khoa đào tạo bóng đá Vn cả về tâm sinh lý
Lượt đi năm ngoái y hệt.
Lẽ ra cứ đá như bài cũ, ăn 1 trái rồi ở nhà thủ chặt, cho Văn Toàn vào là Thái ko dám dâng lên đâu. Cho Tuấn Anh hoặc Ngọc Quang còn khỏe vào kèm rát, chạy liên tục giảm tải cho Hùng Dũng.
Vẫn như trận lượt đi năm ngoái, có cảm giác các cầu thủ muốn thắng Thái 1 trận thật hoành trãng nên luôn quên đi sở trường bản thân. Xem VN đá hiệp 2, ng nào hay đa nghi còn có thể đặt vấn đề bán độ, vì VN ko bao giờ đá kiểu đó hết

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các nhà vô địch AFF Cup!
Indo cay là phải😆
Tối mai 🇻🇳 sẽ điền vào dấu chấm hỏi👍🏆

Xe gia đình

Xe điện
Em không đổ lỗi cho VL, nhưng việc bị thủng lưới 2 quả liền sau khi giữ sạch gôn 6 trận trước đó đã làm cho tinh thần cậu ta sa sút, nếu tiếp tục thi đấu trong trạng thái bất ổn trước đối thủ đã hạ mình 2 phát trước đó thì rất dễ run tay
Nhân vật đi bộ nào vào đây để gây tâm lý bất ổn cho ta thế này ?????????

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Giờ lại đem bxh Fifa ra làm cớ nữa hả, sao ko lấy luôn Bỉ ra làm dẫn chứng đi kìa cụ:))
Lấy Italia nữa! Ko đc dự Wc như Vn mình nhưng có khi xếp hạng loanh quanh top 10! Đá với nó 3 trận gần nhất: trận quan trọng nhất đủ quân 2 bên thì thua 2-0; 2 trận hoà thì đá kiểu cửa dưới! Khi nào mình thắng thuyết phục nó thì Nổ to cũng đc!

Xe gia đình

Xe điện
Hôm nay Văn Hậu chia tay HNFC, có lẽ bất ngờ với khá nhiều người nhưng không bất ngờ với những người có chuyên môn. VH bị rách nghiêm trọng sụn chêm cả trong cả ngoài, đứt dây chằng chéo trước gối phải (không phải chân thuận của VH, nhưng ảnh hưởng khá nhiều). Sau phẫu thuật, gần như đã không còn tí sụn chêm nào ở đầu gối. Về già sau này đi lại sẽ rất khổ, có lẽ sẽ phải thay khớp gối nhân tạo sớm.
Nhìn cách mà HNFC đẩy Moses đi khi chuẩn bị hết đát (với mức độ chấn thương nghiêm trọng tương tự), thì việc HNFC kết thúc sớm 1 năm hợp đồng với VH là có thể dự đoán được.
Đội đi bộ đổ bộ vào thớt này nhiều thế nhỉ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Đúng vậy cụ, VN chưa bao h đá tấn công áp đặt thế trận đc khi đá với TL. Á quân U23 châu Á cũng là do ta toàn phòng ngự, câu kéo về phạt đền để BTD bắt pen tốt bắt. Asian cũng chỉ có bài vậy. Vòng loại WC cũng là bài cố gắng thủ hoà có điểm. Đến khi đến giải Seagame và Aff muốn thay đổi lại lối chơi thì rất khó. TL nó truyền thống ban bật ngắn đá tấn công từ xưa rồi. Giải bóng đá của họ tốt hơn ta nên họ có những cầu thủ phù hợp lối đá đó. Ở VN nếu có thì chỉ có HNFC, HAGL,phần nào là HP bây h là đá theo kiểu áp đặt tấn công. Còn lại là toàn phất cho tây xử lý. Thái có nhiều CLB dự cúp châu Á nên trình độ cầu thủ cũng hơn VN. Nhiều CLB ở VN có suất tham gia giải châu Á còn từ chối k muốn cho cầu thủ mình đá
Cụ xem lại những lần ta lội ngược dòng đi cụ. Không biết tấn công thì bàn thắng đến từ đâu?

ductien.su

Xe tăng
Bóng chưa lăn nên mọi khả năng đều xảy ra cụ nhé. Em mạnh dạn dự Thái Lan 0 - 4 Việt Nam, cụ nhá.
Nếu đã biết mọi khả năng đều có thể xảy ra vậy tại sao lại tự cho mình cái quyền cười nhạo những người thận trọng trc tuyển Thái. Nhạo báng họ là chưa đá đã sợ rồi còn tự chế giễu họ là người Thái nói t.Việt?
Mấy cái nick gáy sớm, atsm đấy giả dụ chỉ cần VN thắng sát nút thôi. Thì kiểu j sau trận cũng nổ như pháo rang rồi tiếp tục vào đá đểu những người trái ý họ cho xem.
Đen cái VN ko thắng nổi Thái lượt đi nên giờ đành tự bảo vệ mình bằng chiêu bài yêu nc, chủ nghĩa dân tộc. Rằng những ai vào troll mình là những kẻ ko yêu nc, vui mừng khi tuyển VN gặp bất lợi;))

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Mấy ông cứ suốt ngày lãi nhãi, so sánh kq nọ kia giữa Việt Nam-Thai! Nào vn out trình so với Thái, nào tự nhục, bla, bla! Xem bđ thì ko để ý xem cứ phân tích lọ chai! 3 trận gần nhất Thấy vn chẳng có cửa thắng! Trận hoà 0-0 thì Thái đá thong dong , trận vừa rồi 1-1 thì trên cơ mặc dù thiếu Chânthip (50% sức mạnh hàng công, quá hay giữ bóng xoay trụ, dứt điểm) và Supachok! Mặc dù Việt Nam đã tiến bộ nhiều nhưng Thái nó đã bao h coi vn là đối thủ đâu mà các ông cứ huênh hoang! Nó ko coi trọng cái vũng này nữa rồi, chủ yếu cọ sát
Nhưng nó vẫn chưa ra khỏi vũng này mà.
Chính VN mới đã mon men ra khỏi vũng mà.

ductien.su

Xe tăng
Đem nốt trận thắng ở King's cup cách đây 4 năm ra so tiếp cho cân kèo đi cụ:))
Sau chưa đá, bóng chưa lăn thì bớt cái tật nổ với gáy sớm lại cụ nhé. Đấy ko ai gọi là khích lệ, lên tinh thâng đâu. Mà là tự đại và ảo tưởng đấy;))

motcuvaohoami

Xe buýt
Nếu đã biết mọi khả năng đều có thể xảy ra vậy tại sao lại tự cho mình cái quyền cười nhạo những người thận trọng trc tuyển Thái. Nhạo báng họ là chưa đá đã sợ rồi còn tự chế giễu họ là người Thái nói t.Việt.
Mấy cái nick gáy sớm, atsm đấy giả dụ chỉ cần VN thắng sát nút thôi. Thì kiểu j sau trận cũng nổ như pháo rang rồi tiếp tuuc vào đá đểu những người trái ý họ cho xem.
Đen cái VN ko thắng nổi Thái lượt đi nên giờ đành tự bảo vệ mình bằng chiêu bài yêu nc, chủ nghĩa dân tộc. Rằng những ai vào troll mình là những kẻ ko yêu nc, vui mừng khi tuyển VN thua;))
Làm gì đến mức sân si như vậy cụ nhỉ. Cụ troll người chả lẽ lại cấm người troll lại. Lý lẽ logic của cụ là vậy hả?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đã biết mọi khả năng đều có thể xảy ra vậy tại sao lại tự cho mình cái quyền cười nhạo những người thận trọng trc tuyển Thái. Nhạo báng họ là chưa đá đã sợ rồi còn tự chế giễu họ là người Thái nói t.Việt.
Mấy cái nick gáy sớm, atsm đấy giả dụ chỉ cần VN thắng sát nút thôi. Thì kiểu j sau trận cũng nổ như pháo rang rồi tiếp tuuc vào đá đểu những người trái ý họ cho xem.
Đen cái VN ko thắng nổi Thái lượt đi nên giờ đành tự bảo vệ mình bằng chiêu bài yêu nc, chủ nghĩa dân tộc. Rằng những ai vào troll mình là những kẻ ko yêu nc, vui mừng khi tuyển VN thua;))
Chưa thắng đc nó thì cũng ko nên nổ, khiêm tốn như Nhật hàn thôi! Mà cũng vừa thua nó giải trc 2020 còn giè! Cơ sở nào lại nói mình thắng tiếp, ?mù quáng!

Xe gia đình

Xe điện