[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Gaumabe

Xe tải
Bóng đá là vậy, giã cho 2 quả 1 thời gian ngắn không choáng mới là lạ.
Thực ra người hâm mộ thấy buồn vì cách đá ấy, hưng phấn vì đang coi mình là "cửa trên" thì phải triển khai tấn công ào ào ấy chứ trên sân nhà mà, nhưng cảm giác chiến thuật sai, cầu thủ bị mất sức nhiều.
Xong lại được quả ông Park phải thay vội Duy Mạnh như các HLV online vẫn yêu cầu, thế là lại toang phát nữa, lại choáng tiếp....
Vâng,
Nên qua trận lượt đi đã có bài học và thấy Thái không đơn giản.
Các cầu thủ sẽ bớt chủ quan và tập trung hơn.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tương tự mấy cụ fans Thái đang gáy thôi. Mai mà cup về Việt Nam thì lại khóc đội tôi chỉ là team B, team C. Anh Thíp, anh Chốc tôi còn bận đá bên Nhật. :D
Nó đang hơn mình thì nó gáy, để cho nó chủ quan khinh địch, ta ngược dòng đạp nó xuống bun nuôn, một mạch vao nuôn WC năm tới!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế mình thì bò lổm ngổm và tránh bóng hả cụ? :))
Nó đá hay thì mình khen nó, đấy là môn thế mạnh của nó, phù hợp với tố chất mà Việt Nam mình ko có, mình phát huy các môn thế mạnh phù hợp với thể hình thể lực của mình, gọi là bit mình bit ta! Cứ đầu tư vào cái viễn vông thì tốn tiền thuế của dân!

doctor103

Xe điện
Chả hiểu sao với người biết xem bóng đá tí là cũng nhìn ra điểm yếu của DM, sao ông Park cứ phải cố sống chết nhét e nó vào đội hình Cụ nhỉ? Vị trí có phải là ko có người thay thế đâu.
Có những nhân tố trong quá khứ đã tạo niềm tin cho HLV Park nhưng thực sự có nhiều niềm tin em thấy là mù quáng ạ

Ở trận này đúng là tuyển VN đá có vẻ hụt hơi so với những trận trước, tuyển TL chơi nhìn nét hơn. Tuy nhiên, 2 bàn thắng của tuyển VN nét căng, 2 bàn thắng của TL đến từ bẫy việt vị của tuyển VN (nhìn như bán độ), nếu có VAR có thể 1 bàn của tuyển TL không được công nhận.
Em lại thấy 2 bàn thắng hợp lệ, sai lầm hàng thủ VN

pooka

Xe container
Trận lượt về thì rút kinh nghiệm không để hàng phòng ngự sai lầm dâng cao như trận lượt đi.
Khả năng VN sẽ chơi phòng ngự phản công vì ông Park đã nói chỉ cần thắng 1-0.
Còn VN thì chưa hề trên cơ TL bao giờ. Nhưng cửa thắng thì vẫn rộng mở.

meodenminh

Xe điện
Nó đá hay thì mình khen nó, đấy là môn thế mạnh của nó, phù hợp với tố chất mà Việt Nam mình ko có, mình phát huy các môn thế mạnh phù hợp với thể hình thể lực của mình, gọi là bit mình bit ta! Cứ đầu tư vào cái viễn vông thì tốn tiền thuế của dân!
Cũng khó cụ ạ. Vì nếu tư duy như cụ, thì châu Á không nên lao vào bóng đá sân 11 người làm gì, còn lâu mới chơi sòng phẳng với Âu, Mỹ.
Kể cả mấy trận Nhật, Hàn đá thắng cũng phải vận hết 200% công lực rồi

QD1211

Xe tải
Mới hòa có 1 trận mà đã sun vòi , mỗi việc làm cổ động viên mà cũng lom dom, em là em cứ nổ thật to trận lượt về thắng 2-0 cho nó hoành tráng

teppia

Xe tăng
Chủ tịch Fifa lần này đến trao cup cho đội vô địch nhé. Vinh dự phải biết

meodenminh

Xe điện
Trận lượt về thì rút kinh nghiệm không để hàng phòng ngự sai lầm dâng cao như trận lượt đi.
Lượt đi 2-2 thì ít cơ hội cho VN chơi phòng ngự phản công, trừ khi Thái nó cố tình để mình làm vậy. Vẫn phải thòng các phương án thôi

meodenminh

Xe điện

ductien.su

Xe tăng
Cũng tương tự mấy cụ fans Thái đang gáy thôi. Mai mà cup về Việt Nam thì lại khóc đội tôi chỉ là team B, team C. Anh Thíp, anh Chốc tôi còn bận đá bên Nhật. :D
Mấy nick kia đâu có gáy, họ vào để troll chính mấy ông gáy sớm VN ăn dễ Thái thế lọ thế chai thôi.
Còn nhớ mấy pages trc trận cứ hễ ai bảo Thái vẫn mạnh, VN khó ăn. Là y rằng nhiều ông nhảy vào đá đểu đá với Thái mà còn phải run. Rồi thì người Thái nói tiếng Việt các kiểu.
Đá xong lượt đi thì im thin thít cả đống, chả thấy ông nào vào hó hé nhắc lại ăn Thái 3, 4 trái hay đá với Thái còn dễ hơn Ỉn, Thái ít bài này nọ nữa:))
Giờ lại xìu xuống đổi qua bài ta mất lợi thế là do sai lầm cá nhân chứ ko do Thái hay hơn. Rồi thì còn trận lượt về chưa biết trc đc. Chắc cũng biết rút k.nghiệm phần nào, ko còn dám mang TnT ra nổ là thịt Thái 3, 4 trái ngay trên sân nó nữa;))

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Khán giả VN đi xem đá bóng rất lại, cổ vũ không ra cổ vũ mà toàn theo kiểu mạnh ai nấy hét, khi bị đối thủ ép sân cần cổ vũ tinh thần thì chỉ thốt ra mấy câu yếu ớt VN cố lên. Khi Thái ghi bàn cả sân im phăng phắc, chẳng ai nói được câu gì, khi nó ghi thêm bàn thì bắt đầu quay sang cổ vũ cho nó.
Bao năm nay vẫn thế

piano

Xe điện
Trung Hiếu trước hình như đá trung vệ, sau được đôn lên đá trụ thì phải. Ở vị trí này Hiếu chơi tròn vai thôi, theo em nghĩ vậy. Để đạt được tầm Moses còn xa lắm. Nhìn những pha Moses che bóng, thoát pressing hay chọn ví trí để đánh chặn, bịt đường chuyền mới thấy sướng. Nhiều pha đỡ bóng che bóng kín đến mức đối cứ há mồm đứng nhìn, không dám vào lấy bóng. Để dễ hình dung cứ xem lại pha Ngọc Hải đỡ quả chuyền của Hoàng Đức rồi kiến tạo. Cầu thủ Thái Lan không dám vào lấy bóng vì sợ phạm lỗi hoặc bị qua người.
Kizito là so với cầu thủ nội thôi, chứ Moses thì tầm đã vượt khỏi Vleague rồi. HN có Moses ngang với có 12 người đấu 11 người đội Vleague khác

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay e xem mấy trận thấy Thái thiếu Thip, Chok ko hay, nhất là trận hoà Indo, cảm giác cũng bí, bóng toàn qua chân Theerathon, phối hợp nhóm nhỏ hay, ko thấy đá bóng dài, tiền đạo cũng lởm! Giữ bóng nhiều nhưng thiếu sáng tạo, đột biến! May cô thương phản công làm 1-0 thì ngon, sợ nhất Trọng tài nó thiên vị gây ức chế, cầu thủ ko giám đá nhiệt sợ thẻ đỏ!

Sfgs

Xe buýt
Đúng vậy cụ, VN chưa bao h đá tấn công áp đặt thế trận đc khi đá với TL. Á quân U23 châu Á cũng là do ta toàn phòng ngự, câu kéo về phạt đền để BTD bắt pen tốt bắt. Asian cũng chỉ có bài vậy. Vòng loại WC cũng là bài cố gắng thủ hoà có điểm. Đến khi đến giải Seagame và Aff muốn thay đổi lại lối chơi thì rất khó. TL nó truyền thống ban bật ngắn đá tấn công từ xưa rồi. Giải bóng đá của họ tốt hơn ta nên họ có những cầu thủ phù hợp lối đá đó. Ở VN nếu có thì chỉ có HNFC, HAGL,phần nào là HP bây h là đá theo kiểu áp đặt tấn công. Còn lại là toàn phất cho tây xử lý. Thái có nhiều CLB dự cúp châu Á nên trình độ cầu thủ cũng hơn VN. Nhiều CLB ở VN có suất tham gia giải châu Á còn từ chối k muốn cho cầu thủ mình đá

motcuvaohoami

Xe buýt
Cụ ăn gì em cúng. Thế mạnh của họ mà họ lại hít khói mình 5 năm nay trên BXH FIFA. =)) Bài cụ chắc đi lừa đội fans Thái được thôi.

doctor103

Xe điện
VN cũng không cần vượt Thái về thành tích AFF và Seagames làm gì cụ ạ.
VN và Thái đi theo 2 hướng khác nhau ( giống như cùng 1 điểm xuất phát, 1 thằng rẽ phải, 1 thằng rẽ trái vậy), nên kệ nó cho nó làm vua AFF và Seagame đi.
Người hâm mộ VN đã đến lúc ko cần ăn thua và cay cú ở những giải này...vì...ít nhiều thì bóng đá VN cũng đã có vô địch các guair này rồi. ( trong khu vực có thằng Indo thì nó cay cú và ăn thua 2 giải này thôi, kệ bọn nó).
VN mình nghĩ khác và làm khác đi.
Bóng đá VN mình không nên coi Thái là đối thủ, hãy coi Thái như 1 đối tượng để rèn quân thôi, không cần ăn thua việc thắng thua quá.

P/S: không những trong bóng đá mà tất cả các lĩnh vực...từ kinh tế đến du lịch đến sx đến ngoại giao, VN mình đã và đang đi con đường khác Thái.
em không đồng ý, dù đi đường nào cũng sẽ quy về thành tích, chỉ nhà vô địch được nhớ tới, không vượt được thành tích thì chấp nhận là kém hơn thôi, chấp nhận là số 2 ĐNÁ thôi, nhưng số lần vđ quá chênh lệch nên có cách đó là cần phải có thành tích ở châu lục. Ở Nam Mỹ dù Brazil vô địch Copa America kém hơn Urugoay và Argentina rất nhiều nhưng với 5 lần vô địch thế giới, Brazil vẫn là nền bóng đá số 1 Nam Mỹ

điều e mong chờ là mình cũng làm đc như vậy . Nó phải tìm hiểu chân tơ kẽ tóc nhà mình. Đàng này thì mays bố truyền thoong nhà mình toàn tìm mấy chuyện trời ơi đất hỡi để nói. Phải mghieem cứu kĩ đối thủ. Nó có trinh sát, mình có trinh sát ko, trinh sát có tìm hiểu kỹ không, có hiệu quả ko
Nguy hiểm là bị đối thủ hiểu rõ mình mà HLV của đối thủ là người có kinh nghiệm chinh chiến ở V-league, hiểu rõ các cầu thủ VN rồi