[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

motcuvaohoami

Xe buýt
Trận hôm qua Thái chủ yếu đá PNPC, họ tận dụng tốt 2 trên 4 cơ hội để có bàn. Còn Việt Nam đá kiểu dồn ép để ghi bàn. Thế trận hòa là tương đối chính xác. Nhiều cụ vui quá nên nói Thái hơn Việt Nam, em thấy cứ sao sao.

Thái hôm qua đã thay đổi lối đá khi thi đấu với Việt Nam, nghĩa là mình đã khiến họ từ bỏ lối chơi truyền thống. Đây cũng là tín hiệu đáng mừng khi Việt Nam là chất xúc tác khiến cho quan điểm chơi bóng của anh em ĐNA thay đổi.

Chúng ta có những sai lầm cá nhân, Thái cũng có những sai lầm cá nhân và cả hai đội còn 90p phía trước. Việt Nam từng lội ngược dòng với rất nhiều đội bóng lớn, nên việc ghi 1 bàn sân Thái và không để thủng lưới là điều có thể làm được. Chỉ mong những sai lầm cá nhân ở trận lượt đi không lặp lại. Mong các cầu thủ đoàn kết, nỗ lực hết mình để tri ân người hâm mộ và thầy Park cũng như BHL.

Ga_son

Xe điện
e thì thấy là nó ăn đứt mình ở thế trận và tâm lý thi đấu, sau bàn gỡ 1-1 của họ, thế trận của mình lúc này chỉ còn trông vào hai chữ "cầu may", không có mảng miếng, không hề gia tăng được sức ép, không làm cho đối phương lúng túng bộc lộ sai sót được. Vi mình bế tắc ở cả hai vị trí: không có thủ lĩnh cầm trịch trên sân cỏ và HLV chỉ đạo ngoài đường biên. Trong khi đó hai trận chung kết gần nhất, dù mình thua, nhưng thế trận và cơ hội hoàn toàn khác, mấy pha đập xà ngang cột dọc đội bạn, trọng tài bỏ qua bạn những lỗi mà thay đổi cục diện cả trận đấu....
Thế trận thì ko hơn nhưng tâm lý hơn thật, ông QNH đầu trận mặt mũi đã như sắp đánh nhau r. Chấp hẳn 1 QH trên sân thì thế trận yếu hơn là phải cụ ạ. BHL có vẻ ko điều chỉnh nhanh. TL đá dễ bắt bài vì nó chỉ có thằng Thon là có thể chuyền gây đột biến, đội hình TL có mấy thằng đá thua mình ở cấp độ trẻ hơn cũng tâm lý mà cụ, nhìn mặt thì biết. Bên nó có thằng Thon ghê gớm bản lĩnh vãi. Tầm Thành Chung, Thanh Bình, Việt Anh, VH ko bị tâm lý đá với TL chứ QHN, Tiến Dũng, DM tâm lý yếu rõ.

fadco

Xe container
Quả thứ 2 của Tiến Linh sao ko ko được công nhận vậy các cụ

yamaha-x8

Xe tăng
Coi như trận tới ta lại bắt đầu lại từ đầu
Chỉnh đốn lại trận pháp một chút là lại vô địch thôi :)
Em nghĩ vô địch hay ko chủ yếu do ta, chứ chả phải do TL. Thực ra TL đá vẫn thế, họ vẫn luôn là đội mạnh. Mình đá sung như trận lượt về với Indo là sẽ vô địch thôi.

antidau

Xe container
Cụ ko thấy giọng văn sách mé à , fan cuồng HAGL đấy ! Năm trước team HAGL 6 chú đá chính mới thua có 0-2 thôi giờ mới hoà 2-2 mà đã có fan cuồng vào cmt một loạt bài rồi !
Lúc đó Thái có thằng Thip, thằng Chok, Dangda không tính à ?

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Em thì nghĩ là nên đá 1 tiền đạo thôi , tăng cường thêm 1 tiền vệ nữa vì tiền vệ mình hụt hơi so với bọn Thái nhiều quá ! Hôm nay 2 hậu vệ biên ko dám lên cao đứng thấp quá thành ra Việt Nam có 3 tiền vệ ở giữa sân lép vế hoàn toàn !
Đá 1 tiền đạo ko ổn Cụ ạ, phải có thằng quấy phá mới có khoảng trống cho người còn lại, TL với TH có vẻ có duyên vì 2 trận gần đây đội đều có bàn thắng, mạnh dạn để QH dự bị đánh tất tay canh bạc cuối với VQ.

LeTai1979

Xe cút kít
Hùng Dũng mang băng đội trưởng nhưng lại không thấy chỉ đạo anh em gì. Dù không mang băng đội trưởng nhưng có việc gì thì người đứng ra giải quyết vấn đề hầu như vẫn là Hải.
Em thích QH làm đội trưởng hơn, đội trưởng phải máu me chút để vực dậy tinh thần cho ae, đội trưởng cứ lành lành cũng ko hay lắm.

leminhhn

Xe buýt
Sai lầm cá nhân, hàng tiền vệ bị lấn át, mất nhịp ko kết dính... em xin các cụ giải pháp 🍻

longphúc

Xe tăng
Nhiều cụ bảo lượt về VN sẽ đá hay hơn khi kg chịu áp lực,các cụ lại lạc quan quá,về ta phải tấn công, tấn công và rất dễ dính đòn của người Thái,năm nay Thái làm rất tốt điều này

belo

Xe điện
Trận hôm qua Thái chủ yếu đá PNPC, họ tận dụng tốt 2 trên 4 cơ hội để có bàn. Còn Việt Nam đá kiểu dồn ép để ghi bàn. Thế trận hòa là tương đối chính xác. Nhiều cụ vui quá nên nói Thái hơn Việt Nam, em thấy cứ sao sao.

Thái hôm qua đã thay đổi lối đá khi thi đấu với Việt Nam, nghĩa là mình đã khiến họ từ bỏ lối chơi truyền thống. Đây cũng là tín hiệu đáng mừng khi Việt Nam là chất xúc tác khiến cho quan điểm chơi bóng của anh em ĐNA thay đổi.

Chúng ta có những sai lầm cá nhân, Thái cũng có những sai lầm cá nhân và cả hai đội còn 90p phía trước. Việt Nam từng lội ngược dòng với rất nhiều đội bóng lớn, nên việc ghi 1 bàn sân Thái và không để thủng lưới là điều có thể làm được. Chỉ mong những sai lầm cá nhân ở trận lượt đi không lặp lại. Mong các cầu thủ đoàn kết, nỗ lực hết mình để tri ân người hâm mộ và thầy Park cũng như BHL.
Quan điểm của em khác cụ. Thái lan hôm qua không phải chơi phòng ngự phản công. Quả đầu của họ là pha tổ chức tấn công từ sân nhà bằng quả pha chuyền dài. Quả sau là dâng cao pressing lấy bóng tấn công luôn. Thái khi ở trạng thái phòng ngự, lấy được bóng, là tổ chức lại vị trí và thế trận, bắt Việt nam chơi theo cách của họ.
Không rõ có phải cụ dùng cụm từ phòng ngự phản công hàm ý là Thái yếu hơn VN không.
Vn chơi hai tiền đạo để chơi pnpc thì đúng hơn, dẫn thiếu người ở giữa sân, nên tuyến giữa bị bóp nghẹt, không đủ người để thoát pressing.

LeTai1979

Xe cút kít
Lượt về sân nó có khi Việt Nam được chấp. Trận đó mới hay. Mình không tấn công không được. Hoà 2-2 sân nhà thì không khác gì thua 1-0 rồi. Lượt về 0-0, 1-1 nó đều tiễn mình. Thế mới kịch tínhh.
Trận tới e thích đội tuyển đá kiểu phong cách xưa, cứ cù cưa hiệp 1 phá sức đối thủ hiệp 2 ru ngủ tiếp 15p đầu rồi 30p cuối tất tay.
Ông Park quá bảo thủ với việc giữ QH, DM vì những trận trước các đối thủ chưa đủ mạnh nên chưa bị trả giá, trả giá đúng trận ck mới đau.

doctor103

Xe điện
Sẽ có 2 kịch bản:
- VN ăn ngay 1 trái đầu trận như Aff 2018 và nâng cup
- VN ăn 1 trái gần cuối trận như Seagames 31 và vô địch
Hoặc là 1 quả phút cuối như năm 2008

VN thua 2 bàn do sai lầm cá nhân, và đối thủ thì tận dụng quá tốt các sơ hở này, họ không co thip nhưng vẫn có thon, Polking cũng thể hiện mình không phải tay vừa khi đưa ra được đối pháp có thể nói là phù hợp ở trận này, trước trận cả ông này và bà Pang có 1 số phát biểu có phần thận trọng. Cũng hơi tiếc vì 1 số nhân tố mà được tin tưởng vào sân vẫn chưa thể hiện được gì, đầu trận em cũng hy vọng QH như CV năm 2008 sẽ thể hiện được gì khi vào chung kết nhưng vẫn khó nhằn. Dù sao VN cũng từng hạ Thái ngay trên sân nhà 2008, và vẫn còn ít nhất 90' nữa cho cả 2 đội

conngua280390

Xe điện
Thế phải nói cụ thể mình là khán giả xem thôi nhưng thấy bất an khi Thíp hoặc Bún Than có đá, Chok thì thấy bình thường.
Thíp không bàn chứ Than là nó out trình tất cả cầu thủ còn lại trên sân, 3 quả bóng vàng VL nó xem như bỏ cả 3, mà nó là Hậu vệ cánh đó nhá!

kysingheo

Xe buýt
Hôm qua chúng ta đá có rất nhiều sai sót, ông Park sắp đội hình ko được chuẩn khi nhiều cầu thủ phong độ kém vẫn được đá chính. Nhưng thôi trận đấu qua rồi, nhiều người nói 1-2 hay 2-2 có lợi hơn, em thấy 2-2 chắc chắn là có lợi hơn rồi, quan trọng nhất là 2-2 là tỉ số đã diễn ra. Biến số ở trận lượt về là rất nhiều, vào trận với tâm lý cần phải thắng sẽ làm cầu thủ chỉ có một lựa chọn, đó là tiến lên và tập trung cả trấn đấu. Hòa đồng nghĩa với thua. Một bàn thắng sẽ quyết định tất cả, ngay cả người Thái cũng nghĩ vậy, phải thắng.

fanmu1234

Xe container
Hôm qua mình sau khi có bàn thắng nên đá chậm lại chơi rình rập có lẽ hợp lý hơn tấn công tìm bàn nữa kết quả là khi hệ thống của TL vận hành tốt ĐTVN bị cuốn vào lối đá của họ nên xuống sức thôi cụ ạ chạy theo đối thủ là dở rồi.
ông Park muốn sớm kết liễu Thái trong trận lượt đi trên xua quân tiếp tục tấn công.

Không ngờ bọn Thái chỉnh đốn khá nhanh, tập trung hàng tiển vệ 6-7 người để chiếm trung tuyến và thằng Thon chia bài xuyên 2 trung vệ quá siêu.

VN hòa là may mắn.

Donxa

Xe buýt
Cá nhân em, việc thay Thành Chung bằng Duy Mạnh trong đội hình ra sân là sai lầm lớn nhất của ô Pak. Nó dẫn theo những kịch bản như đã thấy.

conngua280390

Xe điện
Nhiều cụ bảo lượt về VN sẽ đá hay hơn khi kg chịu áp lực,các cụ lại lạc quan quá,về ta phải tấn công, tấn công và rất dễ dính đòn của người Thái,năm nay Thái làm rất tốt điều này
Ngược lại thì có, đá sân nhà chuồng bò nghỉ hơn 1 ngày, ghi bàn trước mà tâm lý vẫn quáng như thường, như Malaysia ăn sân nhà 1-0 éo Thái mệt nghỉ, mà về sân nhà Thái làm thịt!