[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Bobbo

Xe điện
Nếu dâng lên như trận vừa rồi. Sơ hở lại bộc lộ và khả năng chúng ta toang là cao. Không được vào trận với tâm thế ăn thua. Cứ kiên trì cơ hội sẽ tới,
Có lẽ cụ chuẩn. Nếu tấn công ồ ạt sợ lại dính đòn phản công như trận lượt đi gặp Thái bk giải trước. Vẫn phải chậm chắc, chờ cơ hội phản công thôi. Rõ ràng so về kĩ thuật, cự li đội ta ko bằng họ nên đá pnpc thôi. Hòa 2-2 sân nhà cũng là bt, cơ hội ôm cup vẫn còn nguyên. Trên sân nhà, áp lực từ sự kì vọng cho Thái là không nhỏ. Nếu bhl làm tốt công tác tư tưởng, giải phóng được tâm lý đè nặng cho các cầu thủ như trận lượt về gặp In thì VN sẽ thắng thôi.

Bobbo

Xe điện
Chính xác là vậy nên ông Park ko thể ko dùng Quang Hải
Tuy nhiên trận sau đề QH dự bị trong hiệp 1 cũng là PA ông Park phải tính đến
Nếu để QH dự bị thì theo cụ nên tung VQ hay TA vào trước. Có lẽ TA an toàn hơn

Su Đình

Xe tăng
Hùng Dũng mang băng đội trưởng nhưng lại không thấy chỉ đạo anh em gì. Dù không mang băng đội trưởng nhưng có việc gì thì người đứng ra giải quyết vấn đề hầu như vẫn là Hải.
Em cũng thấy Hùng Dũng đội trưởng lành quá, lại kiểu âm thầm chứ không máu lửa và kích thích tinh thần đồng đội.

xukthal.

Xe lăn
Hòa là may rồi, hy vọng vận may đến trên sân Thái L-)

TamchieumoI

Xe buýt
Các cụ thấy thằng Thon của nó xuất sắc không, nó có hai đường chuyền cắt tiết bên mình chịu chết luôn. Chưa kể cú sút phạt hàng rào đẹp như vẽ của nó nữa, tý thành bàn…bên đội mình cháu thật, không thấy được cầu thủ nào đạt tới 6-7 phần của nó.

xukthal.

Xe lăn
Em cũng thấy Hùng Dũng đội trưởng lành quá, lại kiểu âm thầm chứ không máu lửa và kích thích tinh thần đồng đội.
Cho VQ hoặc QVH đội trưởng hợp lý hơn cụ nhỉ?

Giangkpi

Xe buýt
Nếu để QH dự bị thì theo cụ nên tung VQ hay TA vào trước. Có lẽ TA an toàn hơn
Trận sau mình cần thắng cụ ah. TA chậm, thể lực yếu chỉ chuyền ngắn chuyền về thì tấn công sao đc. Tv mình còn nhiều người mà, cái chính là cần cho hoàng đức lên tấn công

Bobbo

Xe điện
Ra biển bằng mồm hả cụ. Rồi kết quả trận đấu đã có, cụ nghĩ sao?
Ta tiến bộ họ cũng tiến bộ, ta tiến lên họ chẳng nhẽ đứng im. Trong khi tiềm lực của các đội bóng trong khu vực chẳng kém ta nếu ko muốn nói là hơn. Thế hệ này cũng khá nhiều danh hiệu rồi, lối chơi của đội cũng đã bị đối phương giải mã. Nếu có ko được như kì vọng cũng ko nên ngừng cổ vũ cho đội.

Su Đình

Xe tăng
Cho VQ hoặc QVH đội trưởng hợp lý hơn cụ nhỉ?
Hải Quế từ trước đội trưởng vẫn ổn mà, cụ Park chiều lòng dân mạng nên mới để HD đội trưởng. Còn VQ ít đá chính nên cũng khó để làm đội trưởng.

Dan du an

Xe ba gác
Lượt về sân nó có khi Việt Nam được chấp. Trận đó mới hay. Mình không tấn công không được. Hoà 2-2 sân nhà thì không khác gì thua 1-0 rồi. Lượt về 0-0, 1-1 nó đều tiễn mình. Thế mới kịch tínhh.

Bobbo

Xe điện
Trận sau mình cần thắng cụ ah. TA chậm, thể lực yếu chỉ chuyền ngắn chuyền về thì tấn công sao đc. Tv mình còn nhiều người mà, cái chính là cần cho hoàng đức lên tấn công
Tiền vệ phòng ngự đúng nghĩa ở tuyển ko có cụ ạ, toàn tiền vệ công. Trước có những Huy Hùng, Đức Huy hay Đức Chiến, giải này cụ Park ko gọi tvpn nào

motcuvaohoami

Xe buýt
Ông QNH hiệp 1 chuyền đc quả ăn bàn có thái độ vẩy tay rất ông kênh coi thường đối thủ và cũng chính QNH đứng sai vị trí khiến tiền đạo TL k rơi vào thế việt vị… đá sân nhà lợi thế đủ đường mà đá như vậy là trình vẫn non quá
Bàn đầu là Văn Hậu, bàn hai là Việt Anh cụ ạ. Tuy nhiên cũng khó trách khi Thái Lan đã thay đổi lối đá rườm rà thành lối đá PNPC rất hiệu quả. Họ có tổng cộng 4 pha phản công thì tận dụng được 2.

Bobbo

Xe điện
Lượt về sân nó có khi Việt Nam được chấp. Trận đó mới hay. Mình không tấn công không được. Hoà 2-2 sân nhà thì không khác gì thua 1-0 rồi. Lượt về 0-0, 1-1 nó đều tiễn mình. Thế mới kịch tínhh.
Phòng thủ chặt cả trận, tầm ngoài phút 80 làm 1 bàn giữ hết thời gian. Kịch bản đó em hi vọng sẽ diễn ra

motcuvaohoami

Xe buýt
Nếu dâng lên như trận vừa rồi. Sơ hở lại bộc lộ và khả năng chúng ta toang là cao. Không được vào trận với tâm thế ăn thua. Cứ kiên trì cơ hội sẽ tới,
Dâng phải ào ạt như 30p đầu đấy cụ. Chứ dâng cao mà đá chậm cũng không ăn thua.

bspvietnam

Xe tăng
VN đã thắng Thái lan vài trận những năm gần đây, chỉ làm cho cầu thủ KHÔNG SỢ THÁI LAN thôi.
Nếu cho rằng bóng đá VN đã ngang bằng Thái lan là quá ngạo mạn (28 trận đấu với TL, VN thua 19), chưa kể lúc nào cũng kỳ vọng và phán xét cầu thủ và HLV trên CÁI BÓNG "đã vào lòng loại WC".
Hòa là may rồi, hy vọng vận may đến trên sân Thái L-)
Các cụ thấy thằng Thon của nó xuất sắc không, nó có hai đường chuyền cắt tiết bên mình chịu chết luôn. Chưa kể cú sút phạt hàng rào đẹp như vẽ của nó nữa, tý thành bàn…bên đội mình cháu thật, không thấy được cầu thủ nào đạt tới 6-7 phần của nó.

motcuvaohoami

Xe buýt
Pha Hoàng Đức phất cho Ngọc Hải thì sao?

motcuvaohoami

Xe buýt
VN đã thắng Thái lan vài trận những năm gần đây, chỉ làm cho cầu thủ KHÔNG SỢ THÁI LAN thôi.
Nếu cho rằng bóng đá VN đã ngang bằng Thái lan là quá ngạo mạn (28 trận đấu với TL, VN thua 19), chưa kể lúc nào cũng kỳ vọng và phán xét cầu thủ và HLV trên CÁI BÓNG "đã vào lòng loại WC".
Gớm, còn một trận nữa mà cụ đã vội kết luận nhanh thế. Đang hòa nhau mà lại kết luận thắng thua thành bại?

Tlbooks

Xe buýt
Khách quan mà nói, khả năng đọc trận đấu, thiết lập thế trận, phát huy tối đa lực lượng trong tay (còn chưa thèm dùng hết đội dự bị) của lão Po hơn hẳn cụ Park. Trận hôm qua Thái đá rất đơn giản về chiến thuật và trung thành với sơ đồ này cả trận, kể cả lúc bị dẫn bàn, họ vẫn không từ bỏ lối đá chặt chẽ này, gần như sơ đồ 3 Trung vệ + 7 tiền vệ, tuyến giữa của VN gần như mất điện, do không đủ người, người không đủ phong độ. Với thế trận họ dùng số đông chiếm lĩnh tuyến giữa này, buộc phải tấn công biên, bỏng bổng chuyền dài, 1 chạm, chuyền mạnh - chuyền nhanh, đây vốn là sở trưởng của VN khi đấu vòng loại WC.
Không rõ chiến thuật cụ Park hôm qua là gì, điều chỉnh đọc vị trận đấu chỉ đạo theo sát diễn biến trên sân gần như không có. Xếp Duy Mạnh đá thay Thành Chung từ đầu đã thấy bất ổn, thay Văn Đức càng vô hại, đoạn cuối thay ào ào kiểu cầu may (VQ, BHVA, VT) chứ không hề toát lên được ý đồ hay miếng đánh mới gì hay gây bất ngờ lo lắng gì cho đội bạn.
Ơn giời, may mắn vẫn tạm đứng về phía VN, một quả xà ngang, một quả 2 đối 1 với Văn Lâm phút cuối cùng, khả năng cao năm nay thần rùa sẽ đứng về phía VN, nhưng dù có đoạt cup, cụ Park nghỉ là hoàn toàn đúng đắn và giới chuyên môn chắc cũng không nuối tiếc gì.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bàn gỡ của Văn Thanh đúng là ơn cứu rỗi. Giả sử ko đoạt cúp thì chí ít cũng không bị thua trên sân nhà. Quả chuyền về ở những giây cuối cùng của Hùng Dũng thực sự ám ảnh luôn
Bàn VT + pha cứu cuối của VL đúng là... trời còn thương VN