[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290
ko phải 2 mà là 4, 2 trận vòng loại thứ 2 và 2 trận ở aff cup, 4 trận đấu vn ko ghi đc bàn nào, hoà 3 và thua 1 :D
argentina chỉ đá 1 trận với ả rập xê út thôi :D
Thế thì tính mỗi trận BK lượt đi, VN thua Thái 0-2 và kết luận luôn cho nhanh

xbadboyz

Xe điện
thế cụ có so đc đối thủ của thái lúc đó với đối thủ của vn gần đây ko, riêng tàu thì ngày xưa còn đc dự WC 2002 đấy ạ :D
Cụ phải trả lời là: Thái nó được vào chơi tận 20 trận đấy, VN mới được vô đá có 10 trận thôi :D

Nhưng mà cãi nhau ai hơn ai làm cái gì cụ. Đến Messi chả có danh hiệu gì chưa có, bóng vàng kỷ lục vẫn có người mang Ro ra so sánh kia kìa. Cùng vui và tận hưởng đi cụ ơi.

Gionam72

Xe lăn
Cụ phải trả lời là: Thái nó được vào chơi tận 20 trận đấy, VN mới được vô đá có 10 trận thôi :D

Nhưng mà cãi nhau ai hơn ai làm cái gì cụ. Đến Messi chả có danh hiệu gì chưa có, bóng vàng kỷ lục vẫn có người mang Ro ra so sánh kia kìa. Cùng vui và tận hưởng đi cụ ơi.
Thế thì phải hỏi Thái nhà cụ ấy phát triển trước Việt Nam nhà mình bao lâu rồi.

hoami

Xe tăng
nói như cụ ả rập xê út nó thắng argentina thì nó phải ở tầm nào :D
còn minh hoạ e nói rồi, ta đối đầu với họ 4 trận ở aff và vòng loại thứ 2, hoà 3 thua 1 và ko ghi đc bàn nào mà đòi hơn họ, hoang tưởng
Thành tích của VN ở châu lục nó ổn định chứ ko phải gây shock 1-2 trận mà so với việc Arab Saudi. Ngày xưa thời Văn Quyến thì VN có trận thắng Hàn ngay ở xứ kim chi đấy, lúc đấy có ai bảo VN tầm WC ko? Ko nhé. Thái có đc trận thắng shock nào ko hay chỉ sốc phản vệ thua đậm thôi?
Còn bgio thì sao ai cũng rõ, khen Thái mà chỉ có mỗi mấy cái kết quả ở AFF lèm bèm mãi, kém mà Fifa nó công nhận VN tầm trên. Người ta tính thành tích giải cao nhất chứ chưa nghe ai bảo cái giải khu vực hơn giải châu lục.
Nói thật cụ ko biết xem bóng đá, bàn nhiều thấy phí lời. Rỗi thì email lên Fifa xem sao lại để VN cao hơn Thái, tao ko phục, tao chỉ công nhận kết quả ao nhà tao, còn WC hay Asian kệ mợ chúng mày.

motcuvaohoami

Xe buýt
Mấy cụ fans Thái hài phết. Chuyên cắt cúp, chỉnh sửa thông tin để tự hào. Mà thôi, cứ để các cụ đó sướng thêm 8 tiếng nữa. Hy vọng sau 21h30 hôm nay đừng có khóc rồi kể lể: anh Thíp, anh Chốc tao đang đá ở Nhật không về kịp nhá.

piano

Xe điện
Đọc nội tình của Đội tuyển thì các cầu thủ máu quá, yêu cầu bác sĩ tiêm thuốc giảm đau để vào sân chiến. HLV chả bao giờ tung ông không đạt thể lực vào sân làm gì. Tình huống cụ Park tung Đình Trọng vào sân lúc đó mình đã thua 2 bàn. Lúc thua thay trung vệ làm gì nếu không phải tạo điều kiện cho em nó lấy lại được cảm giác thi đấu?

Còn trường hợp Văn Hậu bị chấn thương là ở buổi tập nội bộ của đội. Đình Trọng bị chấn thương khi đang thi đấu, do tiếp đất sai. Xuân Trường chấn thương trên tuyển nhưng là lúc tập, tiếp đất sai.

Có một thời gian các cầu thủ Hà Nội rất hay dính chấn thương. Việc này có phần lỗi của đội ngũ y tế của CLB chứ chả phải do Tuyển. Nhiều người đùa bảo HAGL chơi đểu HNFC khi gài HLV thể lực của mình vào HNFC để phá tan đội hình đối thủ. :D
Tất nhiên e ko thể khẳng định em đúng, vì đó chỉ là 1 giả thuyết cho việc bầu Hiển công khai chê bai ông P trên báo chí. Chỉ có bầu Đức mới hay nói còn bầu Hiển luôn im lặng, và có vẻ ko quan tâm lắm.
Tuyển lúc đó chỉ vl3 wc, có thua cũng chẳng vấn đề gì. Vậy thì cũng có thể do lính ruột của mình bị dùng hao quá, nên ông H ức chế, cũng là giả thuyết thôi.

Rõ ràng ông Park bị chỉ trích rất nhiều trong việc sử dụng Đình Trọng nhé

Sau đó hn fc quyết liệt hơn

Chỉnh sửa cuối:

motcuvaohoami

Xe buýt
Thành tích của VN ở châu lục nó ổn định chứ ko phải gây shock 1-2 trận mà so với việc Arab Saudi. Ngày xưa thời Văn Quyến thì VN có trận thắng Hàn ngay ở xứ kim chi đấy, lúc đấy có ai bảo VN tầm WC ko? Ko nhé. Thái có đc trận thắng shock nào ko hay chỉ sốc phản vệ thua đậm thôi?
Còn bgio thì sao ai cũng rõ, khen Thái mà chỉ có mỗi mấy cái kết quả ở AFF lèm bèm mãi, kém mà Fifa nó công nhận VN tầm trên. Người ta tính thành tích giải cao nhất chứ chưa nghe ai bảo cái giải khu vực hơn giải châu lục.
Nói thật cụ ko biết xem bóng đá, bàn nhiều thấy phí lời. Rỗi thì email lên Fifa xem sao lại để VN cao hơn Thái, tao ko phục, tao chỉ công nhận kết quả ao nhà tao, còn WC hay Asian kệ mợ chúng mày.
Fans Thái hiện nay không công nhận BXH FIFA cụ nhá. Giờ đang mang 6 cúp AFF Cup ra khè. :D Trước thất bại ở Asian Cup bèn gạ Việt Nam sang đá Kings Cup để dằn mặt. Thua. Quay sang gạ Ấn Độ. Tưởng họ không biết đá. Lại thua. :D

piano

Xe điện
KSA làm gì có cầu thủ nào đá bên ngoài? Cụ chém cũng phải chịu khó tìm hiểu tí chứ.
Riêng nền bóng đá KSA rất phát triển, và thu nhập giàu có tới mức ko cần phải đi Châu Âu. Các cầu thủ Oman có lẽ cũng ko cần phải qua J1 K1 làm gì.
Nhưng đó là tiêu chuẩn chung để đánh giá, có gì sai?

hoami

Xe tăng
Thế thì phải hỏi Thái nhà cụ ấy phát triển trước Việt Nam nhà mình bao lâu rồi.
Nhiều người cứ phải khổ thế đấy cụ, VN giờ mạnh và có tiếng nói chút ít ở sân chơi châu lục chứ có phải chúng ta huênh hoang đâu, vẫn nhìn rõ còn nhiều điểm yếu phải cải thiện cơ mà. Buồn thay những cụ ko chịu nhìn nhận điều này. Brasil, Argen ra giải lớn&thành tích thế nào ai cũng biết nhưng ở Nam Mỹ thỉnh thoảng họ vẫn có những trận thất thủ trước bé hạt tiêu đấy thôi, tính thành tích dài hạn chứ ai cứ nhòm vào mỗi cái đối đầu vài trận rồi kết luận, chán hẳn.

BVTL

Xe điện
Người OF
Xét về bình luận thì phía Thái họ vẫn công tâm hơn VN 🤣
Tổng cộng 2 bên gặp nhau 11 lần:
- Thái thắng 6 hoà 3 thua 2.
- Thái ghi được 18, thủng 9 bàn.
- Ở CK, chỉ gặp nhau 1 lần (2008) và Thái thua.

motcuvaohoami

Xe buýt
Tất nhiên e ko thể khẳng định em đúng, vì đó chỉ là 1 giả thuyết cho việc bầu Hiển công khai chê bai ông P trên báo chí. Chỉ có bầu Đức mới hay nói còn bầu Hiển luôn im lặng, và có vẻ ko quan tâm lắm.
Tuyển lúc đó chỉ vl3 wc, có thua cũng chẳng vấn đề gì. Vậy thì cũng có thể do lính ruột của mình bị dùng hao quá, cũng là giả thuyết thôi.

Rõ ràng ông Park bị chỉ trích rất nhiều trong việc sử dụng Đình Trọng nhé

Sau đó hn fc quyết liệt hơn
Ngọc Hải, Tiến Dũng của Viettel, Văn Đức của SLNA, Tiến Linh, Tấn Tài của Bình Dương cũng được dùng nhiều khác gì các cầu thủ của HNFC đâu? Sao không ai kêu. Bác Hiển chê cụ Park bảo thủ chắc là do bị truyền thông ảnh hưởng thôi. Hồi cụ Park mới sang, ông Giang Đông cũng đăng đàn chê phủ đầu rồi. Và đến gần đây lại quay lại khi cho rằng Việt Nam nên đá 2 trung vệ thay vì 3. Mấy ông ấy giỏi sao không tự ứng cử làm HLV đi. Lên mạng đá bóng bằng mồm làm gì.

Nhớ có đợt, HNFC đang khủng hoảng lực lượng nhưng bác Hiển vẫn yêu cầu bác Nghiêm phải đá như hồi lực lượng còn dày dặn. Như vậy, chả biết ai bảo thủ hơn ai.

hoami

Xe tăng
Fans Thái hiện nay không công nhận BXH FIFA cụ nhá. Giờ đang mang 6 cúp AFF Cup ra khè. :D Trước thất bại ở Asian Cup bèn gạ Việt Nam sang đá Kings Cup để dằn mặt. Thua. Quay sang gạ Ấn Độ. Tưởng họ không biết đá. Lại thua. :D
Kể cả AFF năm nay thua thì em vẫn bảo lưu ý kiến VN hơn Thái ở nhiều góc độ lớn, thua vài tiểu tiết. Cái giải khu vực này như kiểu chỉ có tác dụng mang ra trêu tức, cà khịa nhau thôi, chứ thành tích châu lục ông Thái thèm rỏ dãi ra.

motcuvaohoami

Xe buýt
Riêng nền bóng đá KSA rất phát triển, và thu nhập giàu có tới mức ko cần phải đi Châu Âu. Các cầu thủ Oman có lẽ cũng ko cần phải qua J1 K1 làm gì.
Nhưng đó là tiêu chuẩn chung để đánh giá, có gì sai?
Cụ biết tại sao các cầu thủ Argentina lại có nhiều hành động mà theo một số người là rất khó chấp nhận đối với đối thủ của họ không? Đó chính là một số HLV và cầu thủ Châu Âu tỏ ra coi thường bóng đá Nam Mỹ đó. Đội hình KSA hiện nay đa phần đến từ CLB vô địch C1 Châu Á. Họ đã vô địch C1 rồi thì sang Nhật đá làm đếch gì.

Xe gia đình

Xe điện
Trận hôm nay:
- Nếu Thái gặp may thì tỷ số là 1-0 cho VN
- Nếu VN găp may thì tỷ số là 0-2 cho Thái