[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Donxa

Xe buýt
thế 2 trận bán kết lượt đi và lượt về cách đây 1 năm ta ghi đc mấy bàn cụ
ngay trong khu vực khi gặp đội chơi phòng ngự kiểu như sing ở giải này hay indo năm ngoái ta cũng có làm đc gì họ đâu
lối chơi của ô park là lấy phòng ngự làm gốc, các đội do ô park nắm đều vậy, lứa u23 vừa rồi vào tay cụ gong khác ngay, tấn công rất bốc, dù thành tích và cá nhân thì thua xa :D
Đá với Sing toàn cầu thủ dự bị cụ ạ. Đội hình ra sân trận lượt về mình ko ngán thằng nào ở cái ao làng này cả.

belo

Xe điện
Chắc cụ còn nhớ có vụ lấy cờ Tổ quốc lót ghế ngồi tại sân Mỹ Đình chứ? Cái này nó thuộc về thức chứ chả liên quan đến thắng thua. Lần nào đi xem bóng đá về em cũng nhặt được đầy những giải băng cổ vũ quấn đầu.
Nghĩ như cho nhẹ nhàng là chuẩn. Cùng vui thưởng thức trận tối nay cụ nhé.

Gionam72

Xe lăn
Khi người hâm mộ còn lo sợ Amat với Klok thì cụ Park đã cử chuyên gia sang Thái ghi hình trận Thái Mã. :D
Đúng rồi. Em cũng hơi ngạc nhiên khi trận Thái - Mã. Camera không bắt được hình ảnh trợ lý thầy Park trên khán đài.

Bobbo

Xe điện
Trận chiều nay VN sẽ ăn 2 nháy

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chịu các cụ bảo Việt Nam mình đá không có mảng miếng bài vở gì :-o:-o:-o

motcuvaohoami

Xe buýt
Chung kết lượt về: SVĐ Rajamangala vs SVĐ Thammasat

Liên đoàn Bóng đá Thái Lan (FAT) muốn trận chung kết lượt về được tổ chức trên sân Rajamangala thay vì Thammasat nhưng đã bị AFF từ chối.

"Sau một buổi hoà nhạc, tình trạng của sân Rajamangala đang khá tệ. Chính vì vậy, dù FAT đã cố gắng gửi đề nghị lên AFF để đổi sân thi đấu trận chung kết lượt về từ Thammasat sang Rajamangala nhưng BTC của AFF đã từ chối. Trận đấu vẫn được tổ chức trên sân Thammasat như ban đầu".

FAT buộc lòng phải chấp nhận quyết định của AFF. Đây là điều có lợi cho tuyển Việt Nam vì sân Thammasat chỉ có sức chứa bằng một nửa Rajamangala (25 ngàn chỗ ngồi so với gần 50 ngàn chỗ ngồi). Nếu phải thi đấu ở "chảo lửa" Rajamangala, chắc chắn sức ép từ cổ động viên chủ nhà đối với đoàn quân của HLV Park Hang-seo sẽ lớn hơn?
View attachment 7619810
View attachment 7619812
Chữa thẹn thôi cụ ơi. Tuyển Thái đá trận cuối cùng trên sân này vào ngày 5 tháng 12 năm 2018, cũng là trận bị Malaysia loại khỏi AFF Cup 2018.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch thi đấu chung kết AFF Cup 2022

hoami

Xe tăng
thế 2 trận bán kết lượt đi và lượt về cách đây 1 năm ta ghi đc mấy bàn cụ
ngay trong khu vực khi gặp đội chơi phòng ngự kiểu như sing ở giải này hay indo năm ngoái ta cũng có làm đc gì họ đâu
lối chơi của ô park là lấy phòng ngự làm gốc, các đội do ô park nắm đều vậy, lứa u23 vừa rồi vào tay cụ gong khác ngay, tấn công rất bốc, dù thành tích và cá nhân thì thua xa :D
Bàn về cách đá thì khó lắm, VN mình thành công đâu nhờ ghi nhiều bàn thắng. Ra giải châu lục cụ thấy Thái đá có ghi đc nhiều bàn hơn so với Việt Nam ko? Vương tướng ở cái Asean xong ra ngoài bọn trên nó nhìn bằng nửa con mắt thì giải quyết gì, trong khi tất cả bọn Tây Á/Trung Đông đá với VN giờ ko có thằng nào chủ quan khinh thường đc nữa, vòng loại WC3 vừa rồi là ví dụ luôn. Điểm mạnh của VN là biết mình biết người, đá kiên trì, ko mất tinh thần khi bị dẫn sâu.. còn Thái dính 2 quả trở lên là toát mồ hôi hột đá như gà mắc tóc ngay, thậm chí còn vỡ trận. Mình còn kém Thái ở ao làng do lối đá kị rơ thôi.

BVTL

Xe điện
Người OF
Hệ thống bán hàng online của Thái xịn hơn Việt Nam mình nên chỉ trong vòng 1 phút đã xử lua xong 20K vé trận lượt về!

motcuvaohoami

Xe buýt
Vn từ chối khó đấy cụ. Cầu thủ còn trẻ, ham chiến thì hlv phải giữ chứ? Riêng 2021 có 2 vụ chấn thương nặng liền nhau, toàn con cưng, ô H ko cay mới lạ. Và đều là nhưng chấn thương do dùng vội vàng, chứ ko phải chấn thương do va chạm trên sân. Báo đài đã cảnh báo ngay khi cụ P gọi rồi. Sau đó là lần đầu tiên ông H ra mặt trên truyền thông, ô H vốn là người kín tiếng. Năm 2021 mình đá vòng loại wc thua là bình thường, có gì đặc biệt để ông H ra mặt chỉ trích đâu?
Đọc nội tình của Đội tuyển thì các cầu thủ máu quá, yêu cầu bác sĩ tiêm thuốc giảm đau để vào sân chiến. HLV chả bao giờ tung ông không đạt thể lực vào sân làm gì. Tình huống cụ Park tung Đình Trọng vào sân lúc đó mình đã thua 2 bàn. Lúc thua thay trung vệ làm gì nếu không phải tạo điều kiện cho em nó lấy lại được cảm giác thi đấu?

Còn trường hợp Văn Hậu bị chấn thương là ở buổi tập nội bộ của đội. Đình Trọng bị chấn thương khi đang thi đấu, do tiếp đất sai. Xuân Trường chấn thương trên tuyển nhưng là lúc tập, tiếp đất sai.

Có một thời gian các cầu thủ Hà Nội rất hay dính chấn thương. Việc này có phần lỗi của đội ngũ y tế của CLB chứ chả phải do Tuyển. Nhiều người đùa bảo HAGL chơi đểu HNFC khi gài HLV thể lực của mình vào HNFC để phá tan đội hình đối thủ. :D

hoami

Xe tăng
đầy đủ quân hùng tướng mạnh thì e nghĩ ta chưa chắc = chứ đừng nói out trình thái cụ ạ
vòng loại thứ 2 ta vs thái đá 2 trận đều hoà, nhưng aff cup thì ta thua, vậy cơ sở đâu mà đòi out trình người ta
Cụ đọc kĩ lại giúp em nói ta out trình Thái lúc nào? Cụ cứ lấy cái suy nghĩ thiển cận là bk năm ngoái ta ko ghi đc bàn nào thì là ta chưa ổn chưa bằng nó à? Đấy là năm ngoái trọng tài cướp ko mấy quả pen còn chả thèm bàn, trận đấy bẩn hay sạch thì cả làng đều rõ riêng gì VN.
Còn đang bàn ra châu lục, Thái tuổi gì hơn Việt Nam, dựa vào yếu tố nào khi điểm WC3, kết quả đối đầu đội mạnh, kết quả Asiad, Asian...đều kém mình? Vua ao làng hão để làm gì khi ra ngoài bọn nó ko thèm nhìn bằng nửa con mắt?

motcuvaohoami

Xe buýt
thì e đâu có bảo là ngán, nhưng sự thật là 2 trận bán kết aff cup cách đây 1 năm mình ko ghi nổi 1 bàn vào lưới thái lan
Thủ môn đội bạn chơi bóng ngoài vòng cấm. Bóng vào lưới trọng tài còn móc ra thì ghi bàn bằng niềm tin hả cụ?

hoami

Xe tăng
gớm đá vl 3 10 trận được 4 điểm đã chê aff là ao làng rồi so thành tích quốc tế châu lục :D
Thế Thái đc mấy điểm, thắng đc trận nào mà bảo nó hơn mình? Đưa ví dụ cụ thể minh họa xem chứ sao cụ cứ cãi cùn như thiếu nữ mới lớn thế. Còn chỉ tả lối đá thì Cam giờ phối hợp nét đẹp hơn Thái đấy ;)

Có vài cụ dùng kết quả 2 trận BK AFF trước để so trình Việt với Thái, đây là thủ pháp Ngắt hai chiếc lá để so hai cái cây.

Với thủ pháp này thì Argentia đang kém Ả Rập Xê Út

Gionam72

Xe lăn
giá trị của 4 trận hoà và 1 thắng 1 hoà là như nhau cụ ạ, đều là 4 điểm, ko thể nói ai hơn ai đc :D
còn thành tích đối đầu vòng loại thì 2 hoà, aff cup ta hoà 1 thua 1, chưa có cơ sở nào ta hơn họ ở châu lục hay ao làng
Chị tiết Thái 20 trận 4 điểm sao cụ lại bỏ quá. Việt Nam chúng em đá có 10 trận thôi.

Gionam72

Xe lăn
thế cụ có so đc đối thủ của thái lúc đó với đối thủ của vn gần đây ko, riêng tàu thì ngày xưa còn đc dự WC 2002 đấy ạ :D
Việt Nam chúng em thắng Tàu hòa Nhật đấy. Thái nhà cụ đá 20 trận mà có thắng được trận nào không. Lêu lêu