[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Pumzen

Xe ba gác
Trận CK tới đây trên sân Mỹ Đình, ta có lợi thế nghỉ nhiều hơn đối thủ 1 ngày và quan trọng là không phải di chuyển. Hội tụ đầy đủ các yếu tố cho 1 trận thắng tưng bừng, giải quyết luôn để trận lượt về chỉ còn mang tính thủ tục. :))

smart_sharp

Xe tăng
Thiệt tình nhì QH lũn cũn chạy thì em nghĩ nên về đá với DNA- Châu Á thì tốt hơn. Khả năng tranh chấp cỡ VH may ra mà còn phải về
Văn Hậu đá hậu vệ, không to cao không tì đè nổi cầu thủ tiền đạo đối phương là vứt đi. Hải đá vị trí hậu công, không nhất thiết to cao mà cần nhanh, khéo, sáng tạo. Tất nhiên, Hải cũng phải luyện để dày mình hơn (thì mới khỏe và nhanh hơn được).

Ca phê thôi

Xe tăng
Sau trận đấu vừa rồi tôi chắc chắn văn hậu bị hôi nách. Chứ ko thể nào đội bạn đang đứng cạnh hậu lại lăn đùng ra dù chả có tác động nào.
Hậu thơm mà, đâu có hôi nách đâu cụ. Hậu hôm nọ vô tình gặp anh võ sự Kiệt EVN ở sân bay, tranh thủ xin ít điện găm trong người nên bạn kia tiếp xúc phát là dính điện ngay.

UFA

Xe điện
Mình thắng thì vui, thỏa mãn, nhưng quả thật xem các trận đấu AFF thì rất chán.
Đa phần là phá lối chơi của nhau, hở chút là hầm hè, cùi chỏ, ăn vạ, cắt còi.
Cảm tưởng đây là 2 nước đang có xích mích về chính trị, tôn giáo, chứ ko phải là đang thi đấu trong 1 giải ko được FIFA thừa nhận.
Giải này có được FIFA thừa nhận đâu cụ :D

UFA

Xe điện
Em bảo gà móng đỏ mà cụ quy chụp em gọi là gái md (có thể do e ko biết nghĩa bóng của từ này). Cụ là còn mắng em là VVH. Cụ cũng chua ngoa phết đấy!
Gà móng đỏ làm gì có nghĩa đen mà cụ cứ cố cãi nhỉ

piano

Xe điện
Văn Hậu đá hậu vệ, không to cao không tì đè nổi cầu thủ tiền đạo đối phương là vứt đi. Hải đá vị trí hậu công, không nhất thiết to cao mà cần nhanh, khéo, sáng tạo. Tất nhiên, Hải cũng phải luyện để dày mình hơn (thì mới khỏe và nhanh hơn được).
E thấy Hải đã dày mình lắm rồi, và càng dày mình lại càng xoay trở chậm chạp thôi.
Công Phượng là ví dụ rõ nét nhất về việc tập thể hình quá đà

niceshot

Xe container
Mình thắng thì vui, thỏa mãn, nhưng quả thật xem các trận đấu AFF thì rất chán.
Đa phần là phá lối chơi của nhau, hở chút là hầm hè, cùi chỏ, ăn vạ, cắt còi.
Cảm tưởng đây là 2 nước đang có xích mích về chính trị, tôn giáo, chứ ko phải là đang thi đấu trong 1 giải ko được FIFA thừa nhận.
Có ai bắt cụ xem đâu mà cụ chê chán!

Hình như cụ chưa bao giờ có ý kiến gì ủng hộ cho ĐTVN mà toàn chỉ chê bai, chỉ trích thì phải! Cụ có hiềm khích gì với HLV hay càu thủ VN à?

piano

Xe điện
1 trận đấu hoàn toàn trên chân mà cụ nói may mắn. Cụ có biết tầm phút 60 70 mà mình cho Văn Toàn Văn Quyết vào tấn công kiểu ồ ạt thì Indo nát lưới rồi ko. Indo sang phút 60 hiệp 2 thể lực đã ko còn rồi. Mình trùng xuống là vì đã có bàn rồi, chứ ko phải, bàn đầu trận là bàn duy nhất mình có thể ghi được
Có ai bắt cụ xem đâu mà cụ chê chán!

Hình như cụ chưa bao giờ có ý kiến gì ủng hộ cho ĐTVN mà toàn chỉ chê bai, chỉ trích thì phải! Cụ có hiềm khích gì với HLV hay càu thủ VN à?
Còm gần nhất của em đây.
Thế chất lượng chuyên môn trận đấu có cao ko cụ? Cả lượt đi lẫn về? Lại dở trò chụp mũ à?
Xem trận Mã và Thái lượt đi có thấy hay hơn nhiều ko cụ?

loithuxua

Xe tăng
Hôm nay em dự đoán Thái sẽ ôm hận ngay trên sân nhà. Mã thắng chung cuộc 2-1.

lan806

Xe tăng
Có ông BLV Tuấn Đức của VTV cứ nói đi nói lại VN không có khát khao chiến thắng như Indo. Em không hiểu sao ông này được lên bình luận nữa.
Ông BTV của nợ nào em ko biết tên, nói đi nói lại việc bay bằng chuyên cơ. Bay bằng chuyên cơ thì nó đá giỏi hơn à. Thủ t ướng còn bay máy bay chung với dân suốt có sao đâu. Rách việc

doctor103

Xe điện
Hôm qua tôi nghĩ, phải công nhận điểm thầy Park cao.
Quả này có khi hắn sang EU, thay luôn anh Hansi Flick ấy chứ đùa.
Vui thôi đừng vui quá cụ ạ

1 trận đấu hoàn toàn trên chân mà cụ nói may mắn. Cụ có biết tầm phút 60 70 mà mình cho Văn Toàn Văn Quyết vào tấn công kiểu ồ ạt thì Indo nát lưới rồi ko. Indo sang phút 60 hiệp 2 thể lực đã ko còn rồi. Mình trùng xuống là vì đã có bàn rồi, chứ ko phải, bàn đầu trận là bàn duy nhất mình có thể ghi được
VT chỉ dùng để phá sức đối phương chứ khoản ghi bàn thì thôi ạ

7 phần là do ông cụ mệt mỏi với cái ghế HLV trưởng rồi, áp lực, tuổi cũng cao; 3 phần còn lại là do bị chống phá từ trong nội bộ LĐ ra đến truyền thông (từ sau VL3 WC phe đó ra mặt kịch liệt luôn). Em nghe lão Minh Hải Vlog bảo là sau khi cụ nghỉ sẽ nói về cái này.
HLV Park cũng lượng sức mình cụ ạ, khi chiến thắng thì mình thường quên đi những điểm mình còn yếu. Vô địch AFF và chia tay trong vinh quang là kịch bản quá hoàn hảo rồi, với 1 người chắc chắn như HLV Park chắc cũng không cố đấm ăn xôi, dễ có rủi ro. 1 ví dụ để HLV Park tham khảo là Alex Ferguson chia tay MU sau khi vô địch năm 2013, đội hình đó của MU vẫn còn rất mạnh và đủ sức vô địch thêm 1,2 mùa dưới sự dẫn dắt của Sir nhưng ông ta vẫn chọn nghỉ hưu
Còn MH Vlog thì em cạch mặt rồi, nhiều lúc nói toàn chuyện linh tinh ngứa tai lắm, nhiều khi bên trong đang yên ổn mà bên ngoài cứ tin vịt là đấu đá theo suy diễn cá nhân, mệt lắm

Xe gia đình

Xe điện
Hôm qua VN cũng khá may mắn khi có bàn thắng sớm. Nói chung bóng đá vẫn cần yếu tố may mắn. Như trận đá với Sing, VN dồn ép mãi mà cứ loanh quanh ko sút đc quả nào ra hồn. Hôm qua thế phòng ngự phản công áp dụng đúng thế trận nên dễ đá, nhiều cơ hội. Chứ hôm qua mà Indo họ rùa có bàn thắng sớm sau 1 pha phạt góc xem, em nghĩ VN lại cóng chân chứ ko đùa đc.
Thắng là thắng, thua là thua
Nếu thua thì rút kinh nghiệm thôi chứ nếu thì vô cùng lắm :)

nhuataiche

Xe container
Cá nhân mình thấy Thái đá vẫn ở đẳng cấp cao hơn Malay. Nay về sân Thái + không đen thì Thái sẽ có >2 bàn đấy. Tất nhiên, nếu HLV Malay đẳng cấp thì bắt chết cu Theerathon Bunmathan (cu này + cu Sarach Yooyen bằng 50% đội Thái rồi) thì Thái cũng bế tắc. Chung kết mình với Thái, và kết quả sẽ là VN vô địch vì thầy Park sẽ xử đẹp Thái.
Còn em thì thấy Thái đá đẹp mắt hơn hẳn Mã, còn đẳng cấp cao ở chỗ nào thì em chưa thấy !